Đồ choi cho cap

picasso

Xe đạp
Hi các cụ, các bác, các cô, các chú và toàn thể ace

E mới sắm được 1 em cap chạy thuế 1/4 lúc lấy xe mấy đ/c sale tư vấn dán kính 3m=3.2tr; chống ồn=2.5tr; lắp đồ chơi 1 bộ ốp đèn hậu dè mưa=4.8tr; thảm trải sàn=800k ... Em nghe 1 lúc mà ù cả tai.
Bà con cô bác nào có kinh nghiệm hoặc chuyên làm mấy vụ này tư vấn cho em với (Nghe nói giấy dán kinh nhiều đổ giả lắm thì phải, nếu pác nào nhà có cửa hàng thi báo giá cho em đồ chơi của cap với)
địa chỉ của em: picasso_2all@yahoo.com
Mong sớm được chỉ giáo
Thanks

phuc_thinhphan

Xe tăng
Em có mấy cái khuyên cụ
1 - dán film cụ làm cái Vkool dán kinh lái toàn phần -7 tr .Đáng đồng tiền đấy ạ ...
2-Ko cần chống ồn - chỉ mang tính chất tâm lý
3 - Ba cái ốp vớ vẩn , va quẹt thì vỡ là vỡ
4 -Người ta cần cái khung chữ A nó tiết kiệm để dễ quan sát thì cụ chơi thêm cái dè che mưa ... :77:
5- Thảm chỉ cần trải bt - 500 k
6 -gắn thêm cái cản sau nếu bác là người mang tính trương phi ... (l)
Em xin hết .:6:

picasso

Xe đạp
thanks pac xe tăng, trả lời nhanh quá. Rất mong các bác chỉ giáo thêm

blackchevy

Xe tải
Thảm trải sàn bác qua chỗ bác Hùng 5c Nguyễn công chứ mua thảm xịn của Hàn quốc vừa khít cho xe . Kể cả trải sàn sau và màn kéo cho cốp sau nó kín như xe 5 chỗ hay lắm . Mỗi tội nó cũng hơi đắt nhưng dùng vừa khít sướng lắm . (k)

VNA

Xe tải
1. Film 3M nổi tiếng là nhiều hàng giả, cụ cẩn thận. Film Llumar em thấy giá và chất lượng tốt hình như đang có khuyến mại, PM cho cụ Llumar để có giá cụ thể.
2. Không nên làm chống ồn, không hiệu quả lắm. Đi một thời gian lại có cảm giác ồn hơn:^)
3. Vè mưa thì nên lắp vì không bật máy lạnh hé kính một tẹo không bụi và ướt (nếu có mưa)
4. Ốp đèn, cản thì tùy ý thích, nhưng theo em không lắp đẹp hơn:6:
Có mấy món đèn LED cụ tham khảo nhé:
http://korea.product.com.vn/?lang=&goto=productdetail&catid=8&id=CARL010XXX

K-amaro

Xe buýt
Thanks cụ VNA (l) Ah mà cụ đã ủng hộ em chưa nhỉ *-) :5: ;)

gamo2007

Xe tải
thanks pac xe tăng, trả lời nhanh quá. Rất mong các bác chỉ giáo thêm
Bác ý nick là phuc thinh phan chu ko phải xe tăng bác ạ...bác đọc lại phần hướng dẫn ở OF nhé...

Okane

Xe container
Em có mấy cái khuyên cụ
1 - dán film cụ làm cái Vkool dán kinh lái toàn phần -7 tr .Đáng đồng tiền đấy ạ ...
2-Ko cần chống ồn - chỉ mang tính chất tâm lý
3 - Ba cái ốp vớ vẩn , va quẹt thì vỡ là vỡ
4 -Người ta cần cái khung chữ A nó tiết kiệm để dễ quan sát thì cụ chơi thêm cái dè che mưa ... :77:
5- Thảm chỉ cần trải bt - 500 k
6 -gắn thêm cái cản sau nếu bác là người mang tính trương phi ... (l)
Em xin hết .:6:
Tiết kiệm hết các khoản này đi, quan điểm của e là MỘC, lắp phí tiền.

Mà xe chú PTP hình như lắp cản sau ah ???

captivaltz

Xe điện
Hi các cụ, các bác, các cô, các chú và toàn thể ace

E mới sắm được 1 em cap chạy thuế 1/4 lúc lấy xe mấy đ/c sale tư vấn dán kính 3m=3.2tr; chống ồn=2.5tr; lắp đồ chơi 1 bộ ốp đèn hậu dè mưa=4.8tr; thảm trải sàn=800k ... Em nghe 1 lúc mà ù cả tai.
Bà con cô bác nào có kinh nghiệm hoặc chuyên làm mấy vụ này tư vấn cho em với (Nghe nói giấy dán kinh nhiều đổ giả lắm thì phải, nếu pác nào nhà có cửa hàng thi báo giá cho em đồ chơi của cap với)
địa chỉ của em: picasso_2all@yahoo.com
Mong sớm được chỉ giáo
Thanks
Cứ sướng với xe mớii đi đã, sau chừng 1-2 tháng bắt đầu triển khai lắp dần, thích thì lắp từng thứ 1 cho đến lúc nào hết thích lặp đặt thì thôi nhưng thường là tiền chóng hết nhất, he he he
Fun đấy, thấy bản thân xe mình và gia đình cần khắc phục gì thì thêm thôi chứ đừng lắp linh tinh tốn xiền lém

Captival_VH

Xe đạp
Dán kính lái và kính hậu làm gì, kể cả film 3M, tối mò, nhìn gương hậu rất kém. Tuy nhiên tại e đeo kính nên chắc vậy. Kính lái dán vào hình ảnh sao trung thực được.

Một số giá em đã vừa trang bị để các bác tham khảo:
- Dán kính bên 800 x 2 = 1.6tr
- Thảm sàn: 380 khìn
- Cản sau: 500 khìn
- Cảm biến lùi: có 2 loại 500 và 750 khìn, e lắp cái 750 khìn
- Bảo vệ gương: 150 khìn

Have a nice day:21:

phucera

Xe hơi
Để tiền đi uống bia Bác ạ, không có tác dụng gì nhiều ba cái dán kính, chống ồn, bảo vệ...
Xe em làm mỗi bộ trải sàn bằng nỉ 400 ngàn + cảm biến lùi (do thằng bán xe nó gạ), mãi về sau xyz hay đi nhờ nên dán kính made in china kính ghế sau + đít 400 ngàn (để ngụy trang). Hết.

NguoiGia

Xe tăng
Làm cửa nóc đi bác! Đẹp kinh khủng luôn!

dt_hai00

Xe đạp
Tôi cũng vừa mua xong con Cap lắp thêm thế này:
- DVD có sẵn bluetooth, Sub-woofer loại để dưới ghế lái (2 con tép nữa nghe cho máu)
- Sẵn có màn hình nên làm luôn con camera lùi (rẻ ấy mà). 2 hạng mục này tôi đi mất hơn 7 củ. Các cụ trên diễn đàn chỉ chỗ cho mua rẻ hơn đấy
- Dải sàn: rẻ ấy mà, cả rải hàng ghế thứ 3 có 700 (hình như cũng bị đắt)
- Dán kính 3M (chẳng tác dụng nhiều đâu)
- Khỏi làm chống ồn
Chỉ lăn tăn mỗi có thay đèn pha hay không:102:

danglong

Xe tăng
Theo ý em thì thế này: Bác cứ chạy xe 1 thời gian, lên OF nghiên cứu thêm thấy thích hay cần món gì rồi hãy lắp

Film cách nhiệt 3M nhiều hàng dỏm. Bác xem lại kết quả test ỏ bên OS đi: Cứ film xịn mà múc

Cách âm đừng làm

Trải sàn: Tùy bác, em thích cái sàn nguyên bản, bao giờ hỏng mới lót lại

Em chạy Santa Fe từ 8/2008 cũng từ từ rồi nâng cấp dần: Bậc lên xuống, mặt gương có đèn led, đèn HID, DVD, đầu thu TV KTS, camera lùi, GPS và vừa rồi em dán Vkool

picasso

Xe đạp
Cám ơn các cụ chuyên xe cap đã cho e 1 số lời khuyên bổ ích, nhưng vi mới có em cap nên cũng muốn hỏi các bác thêm 1 tý.
Chả là thế này, hqua em di đổ dầu (xe em chạy dầu) tìm mãi k thấy khóa điện cho nắp bình. điên tiết em mới lấy tay cậy 1 fát thấy nó bung ra, tối về tự hỏi hình như thằng này nó không có khóa điện thế để ngoài đường thì chắc cũng dễ bị bốc hơi lắm nhỉ. Mong mấy cụ có gì tư vấn giúp em quả này với cho nó yên tâm. thank các cụ

555

Xe đạp
Cụ yên tâm đi, khóa nắp xăng hoạt động cùng với hệ thống khóa cửa xe mà. Bấm xoạch một cái là yên tâm vào hàng bia (b). Không tin cụ cứ thử mở cái nắp ra rồi bấm khóa điện sẽ thấy cái chốt ngang thò ra, có điều hình như cái chốt này bằng nhựa.

Chỉnh sửa cuối:

BUNGUVIETNAM

Xe buýt
1. Film 3M nổi tiếng là nhiều hàng giả, cụ cẩn thận. Film Llumar em thấy giá và chất lượng tốt hình như đang có khuyến mại, PM cho cụ Llumar để có giá cụ thể.
2. Không nên làm chống ồn, không hiệu quả lắm. Đi một thời gian lại có cảm giác ồn hơn:^)
3. Vè mưa thì nên lắp vì không bật máy lạnh hé kính một tẹo không bụi và ướt (nếu có mưa)
4. Ốp đèn, cản thì tùy ý thích, nhưng theo em không lắp đẹp hơn:6:
Có mấy món đèn LED cụ tham khảo nhé:
http://korea.product.com.vn/?lang=&goto=productdetail&catid=8&id=CARL010XXX
Em đồng ý với Cụ. Em cũng đang đi Cap. Theo em Bác nên dán kính nhưng thục tế không phải dán kình là sẽ giảm được nóng nhiều đâu. Bác chủ thớt nên dán Vkool hoặc LLUMAR. Em thì em dán LLUMAR. Còn chống ồn thì Bác không nên làm, tốn tiền lắm mà thực sự chỉ ăn về cảm giác. Đi Cap thì Bác nên lắp vè che mưa vì Cap chỉ có 1 dàn lạnh ở trên nên khi đỗ Bác có thể để hé 1 chút.

BUNGUVIETNAM

Xe buýt
Cám ơn các cụ chuyên xe cap đã cho e 1 số lời khuyên bổ ích, nhưng vi mới có em cap nên cũng muốn hỏi các bác thêm 1 tý.
Chả là thế này, hqua em di đổ dầu (xe em chạy dầu) tìm mãi k thấy khóa điện cho nắp bình. điên tiết em mới lấy tay cậy 1 fát thấy nó bung ra, tối về tự hỏi hình như thằng này nó không có khóa điện thế để ngoài đường thì chắc cũng dễ bị bốc hơi lắm nhỉ. Mong mấy cụ có gì tư vấn giúp em quả này với cho nó yên tâm. thank các cụ
Bác cậy như thế thì xe nào chẳng bung. Em chịu Bác. Xe Cap không có chỗ cho đóng mở nắp bình xăng riêng. Khi Bác khóa cửa trung tâm hoặc dùng chìa khóa mở hoặc đóng thì nắp bình xăng cũng ăn theo. Không tin Bác cứ thử cho biết.