[Funland] Đố vui quân sự!

Chã Nhỏ

Xe điện
ORSIS-T-5000 và Ak-107
trong cuộc thử cuối cùng trc khi quyết định có đc đưa vào trang bị đại trà

Chã Nhỏ

Xe điện
sao lại lôi quả ớt mini ra đố mềnh?
mua bản quyền của SIG nhỉ

vietminh9x

Xe điện
ORSIS-T-5000 và Ak-107
trong cuộc thử cuối cùng trc khi quyết định có đc đưa vào trang bị đại trà
Đúng rồi bác, bổ sung tí bộ quân phục này dùng loại vải sợi hạn chế bức xạ hồng ngoại, đồng thời cũng phủ trên nó một lớp màu nhuộm tạo ra bức xạ nhiệt giống với môi trường xung quanh, Topic về quân phục bên ttvnol có nhiều lắm, nó có ảnh chụp của tấm vải dưới thiết bị trinh sát hồng ngoại. Nói chung là các thiết bị sử dụng camera. Các thiết bị này chĩa hình ảnh thành các điểm ảnh (gọi là dot hay pic seo pic sèo gì đó, nói chung em "già" rồi mấy cái này không cạp nhập cho lắm) Nên khi thu qua máy thì sẽ dễ đánh lừa người quan sát hơn kiểu rằn ri truyền thống.

Mà đám nhà báo nó chụp hình ở vị trí có cỏ màu vàng úa lại ở gần nên trông nó rõ, đám lính nó mà đứng cạnh cái bụi cây thì thử xem
Gì chứ nhìn bộ rằn ri mà cả một đám người nó đứng cạnh trông xa nhìn không kĩ cũng có thể nhầm là lùm cây

Bọn Nga nó cũng có nhiều mẫu họa tiết khác nhau, bên topic TLQS Nga ttvnol có khoảng trăm trang cũng có ảnh chụp của bác fawkes về các loại quân phục digital của Nga với họa tiết khác nhau trên các địa hình khác nhau.

Có gì sai nhắc hộ em nhé :D

Chã Nhỏ

Xe điện
Đúng rồi bác, bổ sung tí bộ quân phục này dùng loại vải sợi hạn chế bức xạ hồng ngoại, đồng thời cũng phủ trên nó một lớp màu nhuộm tạo ra bức xạ nhiệt giống với môi trường xung quanh, Topic về quân phục bên ttvnol có nhiều lắm, nó có ảnh chụp của tấm vải dưới thiết bị trinh sát hồng ngoại. Nói chung là các thiết bị sử dụng camera. Các thiết bị này chĩa hình ảnh thành các điểm ảnh (gọi là dot hay pic seo pic sèo gì đó, nói chung em "già" rồi mấy cái này không cạp nhập cho lắm) Nên khi thu qua máy thì sẽ dễ đánh lừa người quan sát hơn kiểu rằn ri truyền thống.

Mà đám nhà báo nó chụp hình ở vị trí có cỏ màu vàng úa lại ở gần nên trông nó rõ, đám lính nó mà đứng cạnh cái bụi cây thì thử xem
Gì chứ nhìn bộ rằn ri mà cả một đám người nó đứng cạnh trông xa nhìn không kĩ cũng có thể nhầm là lùm cây

Bọn Nga nó cũng có nhiều mẫu họa tiết khác nhau, bên topic TLQS Nga ttvnol có khoảng trăm trang cũng có ảnh chụp của bác fawkes về các loại quân phục digital của Nga với họa tiết khác nhau trên các địa hình khác nhau.

Có gì sai nhắc hộ em nhé :D

vietminh9x

Xe điện
Đố nào, cái này dễ bị bẫy lắm đây :)) Súng gì đây, chính xác là nhé các bác (cái này mới đố trên fb em áp dụng ở đây luôn)

Chỉnh sửa cuối:

Estonque

Xe điện
AK-103K sản phẩm của hợp tác Mỹ-Nga :))

vietminh9x

Xe điện
Không phải rồi cả nhà ạ :), đây là SGL-20/21 còn gọi là Saiga ARSENAL AK. Trước em cũng hay nhầm, mà có quen thằng bạn ở nước ngoài chơi súng nên cũng ngộ vài điều. AK-47/74/100 series bị nhái khá nhiều, nên AK gốc điêu đứng cũng phải. Ko chỉ 1 mình thằng tàu nhái mà tây cũng nhái :))

http://www.arsenalinc.com/usa/home.php

Thuộc phiên bản Ak 47 sản xuất tại các nước đông âu và bắc mỹ, chủ yếu dành cho dân chơi súng thôi. Vì tự sx nên cấu tạo hoàn toàn tuơng tự AKM (bọn đông âu nhái thời LX). Nhìn ở ngoài thì như hàng xịn, chứ thực ra SGL cấu tạo khóa nòng, bệ khóa nòng của nó rất thô như akm vậy, ko thể bằng AK-103 (hiện chỉ có 4 nước sử dụng là Nga Veneuzela Ấn Độ và dân chơi súng Mỹ
:D) được

Để ý tí sẽ thấy vài điểm khác biệt như cái băng đạn đường gân lỗi thời của AK47, AKM, Type 56.

AK-103 gốc

Thêm nữa đó là nơi thoát khí, cái khe nằm giữa ốp lót tay, trông y như ak47, akm (độ hở của lỗ thoát khí)

Và tay cầm chính giống súng Tây. Đây là SCAR (chú ý tay cầm có các đường vạch ngang)

Aimpoint Comp của M4 nói chung là súng tây, vì Nga chủ yếu sử dụng loại Aimpoint Kobra

Chỉnh sửa cuối:

Chã Nhỏ

Xe điện
cây này là SIg-552 chứ đâu phải m4 hả bác

cây 103 của SAIGA làm thì chỉ có semi auto không có auto

vietminh9x

Xe điện
cây này là SIg-552 chứ đâu phải m4 hả bác

cây 103 của SAIGA làm thì chỉ có semi auto không có auto
Dạ bác, em nói ở đây là vì cái tầm ngắm aimpoint này hay gắn trên con M4 các phiên bản ấy mà :))

Saiga em đố đó là saiga nhái của đông âu bác à (hulgary, bulgary, balan....) bắn semi hay full đều được. Saiga xịn sang Mỹ, phuơng tây chỉ có Saiga 12 shotgun và 1 số phải nói là rất ít AK/saiga-103 (còn gọi là SAIGA 7.62x39) xịn mua từ Nga. Dân chơi súng Mỹ thì đôi khi nó gọi là saiga Ak hoặc Saiga rifle mà đôi khi thì lại là SGL-20/21 hoặc Arsenal AK :)) nói chung là rắc rối vì bọn nó là dân sự nên gọi cũng như tụi mình gọi vậy, tựu trung vẫn là ak nhái ko giấy phép

Chỉnh sửa cuối:

Chã Nhỏ

Xe điện
cái tay cầm kia giống SIG chứ không phải FN bác ơi
theo như em nhớ thì súng dân sự vào US nguyên chiếc không đc automatic
chúng nó muốn auto thì lách luật bằng cách mua cây semi và mua riêng bộ bolt auto riêng