[Thảo luận] Đỗ xe quanh khu vực Vincom

november

Xe hơi
Bẩm, em cũng cay cú và tìm hiểu rồi cụ ợ.
BQL trên tầng 11 tháp B trả lời là do khu vực đó có nhiều chỗ do các cơ quan (trụ sở tại tháp đó) mua chỗ đỗ ô tô dài hạn rồi (mua chỗ này là ra vào tùy ý), tuy nhiên hệ thống đèn báo khi xe đó đã ra vẫn bật xanh, bảo vệ cửa Thái Phiên không dám cho xe ngoài vào vì sợ khi xe hợp đồng về không còn chỗ.
Bên cạnh đó, cửa vào hầm bên Mai Hắc Đế thì ngoài 9h mới cho xe ngoài vào gửi.

P/S: Không phải em moi móc gì nhưng em phải tìm hiểu là do văn phòng e cũng ở Vincom nhưng bên tháp A. Sau khi rõ vấn đề thì bên em đã làm cái CV và đề nghị mua 2 chỗ cho xe văn phòng (hiện tại đã có chỗ tại hầm). Còn xe của em vưỡn phải đỗ ở vỉa hè Lê Đại Hành với giá 4 xịch/ngày :D
Cụ là người trong chăn, thông tin rõ ràng và chi tiết như thế rồi thì em thông cảm với mấy chú bv, sẽ không thấy khó chịu khi không được vào đấy đỗ nữa, vui vẻ vòng sang hầm tháp C.:)
Cửm ơn Cụ đã cung cấp thông tin.=D>

junyong

Xe buýt
Đã lâu lắm rồi mối lần đi chơi em không còn thói quen tự lái xe vào phố. 1-200k đi taxi cho nó sướng đời.
Ăn mặc đẹp, đầu vuốt keo bóng mượt đưa vợ con đi chơi cuối cùng lại mua một đống bực mình vào người ( chỗ gửi xe, XXX, va quêt, ăn vạ, tóc xanh tóc đỏ tạt đầu) rồi lại sinh ra ức chế, cáu gắt với vợ con, mỗi lần như thế em nhìn lại vợ con cứ thấy tội tội.
Đấy la chưa kể những lần nhìn vợ con đứng lêu hêu chờ mình đi gửi xe mà tội lắm các cụ ạ
Sống ở HN theo em là phải thiên biến vạn hóa sử dụng mọi loại phương tiện có thể: taxi, xe ôm, xe máy, không nên cưng nhắc suy nghi: Nhà có ô tô, việc ji phải đi xe máy , đi taxi. Em quen một chủ Vũ Trường lớn vào bậc nhất ở HN, nhưng chỉ sử dụng taxi làm phương tiện hàng ngày cho dù người ta có cả 1 bộ sưu tập siêu xe.

ducleminh

Xe điện
Thêm pass này nữa nhé, em thành công 10/10 rồi đấy: Cụ đừng vào hầm ngay tháp 2 chỗ đỏ, vì vào đấy 10 lần chắc 9 lần Cụ bị đuổi ngay cửa (Hay là bọn BV đấy phím nhau với hội trông xe ở ngoài nhỉ???). Em toàn vòng vào hầm chỗ xanh xanh ý, đảm bảo 10 lần thì Cụ được 9 lần, còn một lần thì chịu khó đỗ ngay barie bảo vệ, chờ khoảng vài phút là có chú ra, mình lại thế chỗ luôn. Hôm nào cụ thử mời em vào tầng 5 ăn uống mà xem, đảm bảo thành công. (Lộ hết bài thế này thì không khéo hôm sau em không còn chỗ thật, lại phải đưa cổ cho các chú ở ngoài chém đẹp, mà thôi, anh em OF với nhau cả, có đi đâu mà thiệt, hị)
Cái đường cụ chỉ là đường vào của vé năm bọn em mà :D

29X_9198

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Em cũng có lần hết chỗ thì có thằng cu bảo anh cứ để ở bùi thị xuân 30k bọn e bảo kê cả phố rồi. E cũng liều để ở đấy nhưng vẫn phải nói nếu xe tao bị kéo thì mày toi
đấy nhé . Nó lại bảo bao cả phố rồi chả hiểu thằng nào bảo kê
Bùi Thị Xuân e thấy hình như có kẻ vạch thu tiền đỗ đàng hoàng mà , em hay đỗ chỗ Cafe Moka chỉ mất 10k tiền gửi xe ( chắc nó tưởng vào uống cafe nên không dám thu nhiều ) nếu đỗ quá lên 1 tý là cứ 20k mà nộp

phuong_benmar

Xe tải
Chặt chém quá. em là em ủng hộ bác.... ko nên làm tiền lệ cho tụi nó hoành hành......

pepe

Xe đạp
Chuyện này anh em nhiều người nói rùi, nhưng nhiều lúc bực quá không thể không nói thêm được.

Trưa hôm qua em cho F1 lên Vincom uống cafe cùng bạn, ngày chủ nhật hầm Vincom hêt chỗ, em phải vòng qua cuối đường Đoàn Trần Nghiệp gần ra ngã 5 Vân Hồ đỗ chỗ trong vạch có P đàng hoàng, cố một chú mặt trông rất có học...( chắc phải tốt nghiệp cấp 2 chứ chẳng chơi), mặc đồng phục quần đùi, áo phông chỉ em ra đỗ ở ngoài vạch ( cái này em đã thấy ko ổn ), xong em đưa 20K, nó liền bảo em phải 50K mới được. Em chửi nó luôn " 50K thì biến " , em quay xe ra Triệu Việt Vương đỗ chỗ có chị thu phí mặc đồng phục đàng hoàng trong vạch với giá 20K.

Em nghĩ là anh em cần phải rắn với mấy chú trông xe ngáo ngơ ở Đoàn Trần Nghiệp, kiên quyết không mất tiền ngu và nếu cần phải rắn với bọn nó. Nó cứ nghĩ đi 4 Bánh thì đều là gà cho nó thịt. Em chắc rằng có đưa nó 50K thì nếu xe mình bị cẩu chắc là lên chùa con chim mà tìm nó.

Chia xẻ với các bác làm ở Vincom về thiếu chỗ đỗ nhưng chắc chắn không thể dung túng và mất tiền vớ vỉn và thành gà công nghiệp.
Em toàn trả cái chú có học của bác 30k..vui như tết..hôm nào vào nhanh ko xem phim thì 20k...vẫn vui như tết..ko hiểu sao cụ lại bị thế nhỉ..hay tại cái mặt em nó dễ mến...hehe

QuangTN

Xe buýt
Hôm nọ đỗ buổi tối ngoài đường giữa 2 tòa tháp em bị chém 40k. May đỗ trong vạch nên cũng yên tâm, chứ lúc lấy xe chả thấy cái thằng thu tiền đâu.

Cerato0607

Xe tải
em cũng có lần đỗ trên đường Bùi Thị Xuân đoạn giữa 2 tháp, lúc đỗ chả có ai chỉ chỏ, lúc sau ra lấy xe có ngay 1 chú phi từ đâu ra xin tiền trông xe "40K anh ah!", mà thằng này nhìn là biết ngay nghẹo, vừa ngồi với 1 thằng nữa trên bậc thang. em bực quá chửi luôn "Mày dở hơi ah!" nó lại đứng trình bày 1 hồi...em đi với trẻ con, ko tiện dùng tiếng Lào nói chuyện với nó, nên cho nó 20K cho nhanh!
lần khác thì đỗ trên Thái Phiên vào ăn bánh cuốn, thằng cu đeo băng đỏ ra chỉ chỏ xong xin 30K, "giá Chủ nhật anh ạ!", mà chỗ đấy thì ko có vạch đỗ xe nên em bảo luôn "mày biến, tao tự trông, ko cần mày trông". lúc ăn xong ra có 1 chị già bảo "em ơi cho chị xin 20k tiền xe!", nói lịch sự thì lại trả tiền! :D

MsLove

Xe tăng
em cũng có lần đỗ trên đường Bùi Thị Xuân đoạn giữa 2 tháp, lúc đỗ chả có ai chỉ chỏ, lúc sau ra lấy xe có ngay 1 chú phi từ đâu ra xin tiền trông xe "40K anh ah!", mà thằng này nhìn là biết ngay nghẹo, vừa ngồi với 1 thằng nữa trên bậc thang. em bực quá chửi luôn "Mày dở hơi ah!" nó lại đứng trình bày 1 hồi...em đi với trẻ con, ko tiện dùng tiếng Lào nói chuyện với nó, nên cho nó 20K cho nhanh!
lần khác thì đỗ trên Thái Phiên vào ăn bánh cuốn, thằng cu đeo băng đỏ ra chỉ chỏ xong xin 30K, "giá Chủ nhật anh ạ!", mà chỗ đấy thì ko có vạch đỗ xe nên em bảo luôn "mày biến, tao tự trông, ko cần mày trông". lúc ăn xong ra có 1 chị già bảo "em ơi cho chị xin 20k tiền xe!", nói lịch sự thì lại trả tiền! :D
Cụ để xe ở dọc Thái Phiên chớp nhoáng thì được, nếu để lâu là dễ bị cẩu lắm đới. Em chứng kiến nhiều rồi.

Lúc xe bị cẩu thì chả có chú đeo băng đỏ với cả chị già đâu cả đâu :P

Zaiconen

Xe hơi
Nếu xe khách lạ thì thường bảo vệ bên cổng Thái Phiên không cho vào đâu vì cổng đấy chủ yếu cho xe văn phòng gửi tháng.
Buổi sáng thì cổng MHĐ chỉ cho xe lạ vào sau 9h.
Các bác đừng dại đỗ ở Thái Phiên, BTX giữa 2 tòa nhà nhé, 1 là bị cẩu 2 là khóa bánh ngay.Trong hầm hết chỗ thì ra TVV, LĐH hoặc Hoa Lư rồi đi bộ tí cho khỏe chân.
Em nghĩ Vincom Hà Nội là chỗ gửi ô tô rẻ nhất Hà Nội rồi nên nó mới đông thế, cứ 10k/block 2h. Ngày nào đi làm em cũng nộp đều như vắt chanh 50k. Dạo này ngày càng đông nên sáng cứ phải đi sớm mới có chỗ đỗ, hôm nào đi muộn thì phải đổi sang cái xe nhỏ vào đấy còn về số N cho bảo vệ nó đẩy.

Giá gửi xe trong Vincom ở trỏng mới kinh, 40k/h :)).