Đọc báo giùm bạn trên OF hay nhưng nỗ lực cố biến OF thành tờ báo lá cải lớn nhất???

rocke04

Xe buýt
Website
toankhanh.com.vn
Nhưng các Cụ Mod lại có thêm tí thu nhập nhờ mấy bài cảu Các Kụ copy và pate này đấy :21::21::21::21:
Nếu cứ ko cho copy, pate thì các Cụ ý ko đủ tiền uống cafe :)):)):)):))(c)

Estonque

Xe điện
Em đồng tình với ý kiến của anh Pín. Em thề :6::6:

nck_kool

Xe buýt
Website
www.vntec.vn
Khi mở thớt này em đã không ít lần rất khó chịu với nhưng bài viết vô bổ có nhan nhản trên các báo điện tử hàng ngày. 1 ngày có không biết bao nhiêu Thread đựuoc lập ra với cùng 1 nội dung duy nhất là 1 bài báo có trên báo điện tử có ý nghĩa câu khách . Cũng không ít lần trong các Thread đó có quá nhiều những câu comment của nhiều bác có "ít văn hoá" thì phải về những vấn đề liên quan mà cách đây không lâu đã có thành viên OF liên quan đến.
Rồi có nhưng thành viên tham gia cũng chỉ để COPY và PASTE những bài báo đó lên để câu bài . Thậm chí còn lập 1 lúc rất nhiều nick để tung bài COPY PASTE ấy lên để tránh bị ADMIN xoá bài .
Em xin phép các MIN MOD cho em xin cái POLL về vấn đề này
Đọc báo giùm bạn trên OF, Tiếp tục hay xoá bỏ?
YES
NO

Xin mời các bác cho ý kiến nhé. Em xin cảm ơn.
Em hoàn toàn ủng hộ bác Kênh pín, mặc dù avatar của bác hơi xấu (b)

chauchau

OF vì cộng đồng
Đọc báo giùm bạn trên OF, Tiếp tục hay xoá bỏ?
YES
NO

Xin mời các bác cho ý kiến nhé. Em xin cảm ơn.
Nhà Pín có câu hỏi độ khó như thi ứng xử hoa hậu nhể. Tiếp tục hay xoá bỏ mà trả lờiYes/No là sao nhể :^):^)

Yes là Đồng ý Tiếp tục ử hay No là Không đồng ý Xóa bỏ??? :21::21::21:

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Các spamer chuyến này lại được dịp đau đầu :)):)):))
Cái này khó đấy nhể, nhiều sự kiện nóng anh em chưa kịp cập nhật hoặc nhiều trang mà anh em ko vào xem hoặc ko biết về nó thì việc đã được các bác đưa lên và cho ý kiến cá nhân về các vấn đề mang tính thời sự đó em thấy cũng rất hay đấy chứ ạ. (b)

Hay Mốc Châu Chấu làm cái poll đi

lewin

Xe điện
Ý kiến của nhà chùa:

1. Những bài cóp bết chả liên quan gì đến ô tô: Xóa + nhắc nhở.

2. Những bài cóp bết mà các thông tin liên quan đến ô tô:

2a: Nếu có ích và là post đầu tiên thì để lại, nhảm thì xóa. Dù sao đây cũng là quán Cà phê để buôn dưa lê.

2b: Post thông tin mà người khác đã post: Xóa + cảnh cáo. Tội ko đọc kỹ, nhắm mắt nhắm mũi post bừa.

Thực ra có nhiều thông tin cóp bết cũng khá cần thiết, vì chả ai có thời gian đọc đủ các báo được. (Như nhà chùa chẳng hạn, đọc mỗi OF.:D), dưng mà bà con ta cũng nên nâng tầm cóp bết lên 1 tý, lựa trong mớ hổ lốn đăng trên In tẹc nét hàng ngày ra những thứ có thể cần thiết với Offer, đấy mới đáng nể.:P
Em là em nói thật....hic...em ứ đồng ý với chủ thớt ...mà em lại đồng ý với nhà chùa ợ......Về khách quan mà nói thì rất nhiều nhười ko có time đọc báo...(em cũng vầy à...) ấy dưng mờ lại nghiện OF thì lại vô đây mà đọc ợ...vậy nên cùng 1 nội dung nhiều người post thì chỉ để bài đầu tiên...còn lại xóa và cảnh cáo lần đầu...lần đầu thì tặng miễn phí vodka đỏ ợ...lần sau thì...nla ...bla bem nick ợ...có thế thì mới khuyến khích sự cầu thị của mỗi thành viên....
Có mấy nhời vậy em mời nhà chùa ợ (b)(b)(b)

bachcamthuy

Xe tải
Em thấy càng nhiều chủ để càng vui..ví như ta có ngồi mãi trên oto đựơc đâu, phải có lúc xuống cơm nươc..rồi ABC. hay như trong một bữa cơm phải có nhiều gia vị thì bữa cơm mới ngon.... Em đông tình với việc xóa tất cả những top chùng lắp..vi phạm thì "giữ xe" kikikikik

huke

Xe tải
Em cũng 1 phiếu bỏ: Yes

Cháu tham gia OF đã lâu nhưng số bài viết vẫn rất eo hẹp vì chưa có nhiều hiểu biết để đóng góp với các cụ. Topic nào hầu như cháu cũng đọc nhưng ít khi Sì pem lắm ạ (k)

cap8

Xe điện
Website
www.vietvaluetravel.com
Em thì cũng ghét cóp pết,

Nhưng thành thực mà nói có những bài báo cũng nên có tí comment của anh em nó cũng mới vui, em để ý thấy là có một số thớt rất hót và có ý nghĩa cũng xuất phát từ một bài cóp pết nào đó. Báo họ không cho mình comment, vậy đưa vào quán cũng là cái hay chứ. Tuy nhiên, đưa thế nào, bài nào thì lại là vấn đề khó.

Theo em nên làm một cái nhắc nhở cho mem trước khi post một bài mới như là ''Cụ có thực sự chắc rằng bài này của cụ không vi phạm nội quy và hữu ích cho anh em khác không?'', dạng dạng vậy (l)

free-man F.E

Xe tải
sau khi đọc bài của các cụ em quyết định....bỏ phiếu trắng(b)(b)(b)(b)

minhth

Xe buýt
Túm lại đây là một diễn đàn chứ không phải là một tờ báo điện tử. Dù có là cafe đi chăng nữa thì phải có vị uống mới ngon. :6:
Em ủng hộ ý kiến: không chơi đọc báo giùm ofer hay C&P. Đồng thời ủng hộ tiếp ý kiến của cụ Bụp là thích.(b)
Ý kiến của em: Không cần thiết phải giật tít cho thật kêu (b)
Nhều cụ cứ kêu XH này nọ ..., thôi thì nó đã vậy thì đừng làm nó tệ hơn mà phải làm nó cải thiện dần và tốt lên chứ. Và như vậy hãy xuất phát từ chính mình, đừng đòi hỏi xã hội phải tốt mình mới tốt mà mình phải tốt để xã hội tốt (l)

tran_thuat_lai

Xe lăn
Copy bài của con Pín xong rồi, em mang sang AC Pase đây ......:))

Mrthành

Xe buýt
em bỏ 1 phiếu Zét (b)

jonnyenglish

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Em nghĩ thế này. Nếu các cụ thấy bài nào hay thì các cụ đọc rồi tóm tắt nội dung chính, đưa ra ý kiến bản thân rồi để mọi người thảo luận, nếu muốn dẫn chứng nữa thì đưa cái link bài báo ở cuối bài. Làm sao để ng khác đọc thấy các cụ có "đầu óc" tí khi mà mở ra 1 cái topic, chứ k phải chỉ cóp bết rồi để đấy. Vì việc này nó cũng có tính hai mặt nên bảo bỏ hoàn toàn cũng k đc, mà bảo phát huy thì càng hỏng. E hết!

Kingpin

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều phát em thề (copy Bắp bơ) là vô trách nhiệm đến mức là giật đúng cái tít của báo
di chuột vào thấy mỗi 1 cái link chỏng chơ
Xong! 1 Thread đấy! choáng vật về độ ngây thơ vô số tội
1 số bài khác thì thôi cứ coi như là nguyên mục ô tô xe máy của dân trí của VNE của mấy báo điện tử khác phang sang
cũng chả buồn ghi nguồn cũng chả có 1 câu hay bỏ cái đoạn ấy vào trích dẫn
Nhiều bác có thể cũng chưa biết cách sử dụhg diễn đàn cũng Quote lại cả đống ảnh với bài dài như sớ Nam tào cuối năm .
Đau mắt quá các bác ạ .
@zamwa: Đi ra chỗ khác cho các cụ nói chuyện. Cưng là anh xin để nuôi cho vui nhà thôi. Biết gì mà nói leo. :)):)):)):))

Kingpin

[Tịch thu bằng lái]
Ở đời nên biết mình là ai chứ
Hố hố mang tiếng lắm! Cái loại như cưng anh xin các cụ để lại nuôi cho vui thật đấy không thì cưng đã đi chơi với giềng lâu roài :)):)):)):))

Mrthành

Xe buýt
cẩn thận zhaamwa điều thêm âm binh vào đấy anh Pín ơi

khéo âb vào đây thì ai cũng biết đấy là ai
người mà vẫn hay post bài nói này nói nọ, nhưng mà đã là bản chất rồi, k thay đổi đc đâu:)):))
spyder911 ạ :)):)):))