Đổi bằng lái xe

jeep_iraq

Xe buýt
các bác cho em hỏi tí: bằng lái xe của em sở GTCC hà nội cấp, lúc lấy bằng trong hồ sơ có tờ giấy di chuyển quản lý gplx đến sở GTVT Nghệ an vì em hộ khẩu Nghệ an ,em lại quên nộp cái giấy di chuyển ấy vào nghệ an, bây giờ em có hộ khẩu hà nội rồi,em cứ lên Cao bá Quát đổi bằng có được ko ah, Giấy di chuyển quản lý giấy phép lái xe em quên nộp mà hết hạn lâu rồi thì có ảnh hưởng gì ko,mong các bác chỉ giáo

DiCham

Walking...
Tưởng nhớ
Bác đọc bài số 19 chủ đề này, có người đã trả lời.

jeep_iraq

Xe buýt
em cảm ơn các bác

BUNGUVIETNAM

Xe buýt
Về Giấy khám sức khỏe. Các Bác ở HN thì đến BV VN-CuBa mà làm. Bây giờ , khám sức khỏe nghiêm lắm. Các Bác sẽ phải tiến hành xét nghiệm máu, chụp X Quang, thử nước tiểu .... Thời gian mất 2 - 3 tiếng.

SpecX7426

Xe tăng
Về Giấy khám sức khỏe. Các Bác ở HN thì đến BV VN-CuBa mà làm. Bây giờ , khám sức khỏe nghiêm lắm. Các Bác sẽ phải tiến hành xét nghiệm máu, chụp X Quang, thử nước tiểu .... Thời gian mất 2 - 3 tiếng.
Bác nói thế nào ý chứ!??? E khám ở Thanh Nhàn chẳng có 3 cái công đoạn như bác nói đâu ạ!

VW mutival

Đi bộ
Các bác cho em hỏi ké với,em có bằng dùng được trong khối EU do cộng hòa séc cấp,khi về vn thì đổi làm sao?có bác nào đã đổi hay thông thạo việc này cho em biết với,em cần những loại giấy gì?chi phi thế nào? Em cảm ơn

A

Awake

[Đang chờ cấp bằng]
Em vừa đi nộp hồ sơ đổi bằng về, đã có giấy hẹn. Thủ tục cũng ko phức tạp lắm.

Sáng sớm hôm qua, trước 8h, em ra Cục ĐB ở Thái Thịnh lấy mẫu đơn đổi bằng (phải chìa cái bằng hiện nay ra thì cái ông cán bộ ở cái phòng tiếp nhận hồ sơ mới phát cho cái mẫu đơn). Tiếp theo, 11h em lên phường xin xác nhận vào cái đơn + đóng dấu giáp lai vào ảnh 3x4 dán trên đơn. 2h chiều em lên BV Đống Đa khám sức khỏe.

Thủ tục khám sức khỏe bắt đầu với việc mua 1 bản khai khám sức khỏe ở 1 cái cửa hàng tạp hóa ở cổng BV (2000 đ), dán 1 ảnh 3x4 vào, sau đó cầm vào cái phòng hướng dẫn thủ tục ở ngay sân trước của BV và mua thêm 1 bộ các phiếu xét nghiệm. Sau đó đi 1 vòng các phòng khám da liễu, mắt, tai mũi họng, , xét nghiệm máu, chụp X quang... Không có thử nước tiểu. Em bị cận thị 3,5 đi ốp nên bị hành khá lâu và cuối cùng BS đồng ý viết cho em chỉ cận 2,5 (đủ điều kiện lái xe). Kết thúc việc khám SK là nộp lệ phí 133k đ.

7h30 sáng nay, em đến Cục ĐB, bác cán bộ đến đúng giờ nhưng đứng hút hết 1 điếu thuốc mới mở cửa làm việc, em thấy thế là quá tốt rồi nên cũng ko giục và kiên nhẫn đứng chờ. Sau khi bác mở cửa và khởi động máy tính, em đi vào và nộp bộ hồ sơ gồm:
1. Đơn xin đổi giấy phép LX
2. Giấy khám sức khỏe
3. 2 ảnh 3x4
4. photo GPLX
5. photo CMND
6. photo hộ khẩu
7. bộ hồ sơ gốc

Đồng thời đưa kèm các giấy tờ gốc là GPLX, CMND và hộ khẩu để ông ấy đối chiếu. Ông ý xem xong, trả lại các giấy tờ gốc, rồi bảo em đi chụp 2 cải ảnh 2x3 mới vì ảnh 3x4 to quá không dán vào GPLX mới được. Tức éo chịu được nhưng em đành làm theo yêu cầu của ông ý (rõ ràng là quy định in to tổ bố dán bên ngoài Cục ĐB chỉ nói nộp ảnh 3x4). Đến 9h em quay lại nộp 2 ảnh mới và 30k đ tiền lệ phí là xong mọi thủ tục, được phát giấy hẹn đến giờ này tuần sau nhận GPLX mới.

Lung Roastery

Xe buýt
Em vừa đi nộp hồ sơ đổi bằng về, đã có giấy hẹn. Thủ tục cũng ko phức tạp lắm.

... rồi bảo em đi chụp 2 cải ảnh 2x3 mới vì ảnh 3x4 to quá không dán vào GPLX mới được. Tức éo chịu được nhưng em đành làm theo yêu cầu của ông ý (rõ ràng là quy định in to tổ bố dán bên ngoài Cục ĐB chỉ nói nộp ảnh 3x4). Đến 9h em quay lại nộp 2 ảnh mới và 30k đ tiền lệ phí là xong mọi thủ tục, được phát giấy hẹn đến giờ này tuần sau nhận GPLX mới.
Thế là bác được nhận GPLX mới ngay mà không phải chờ đến tháng 6 ạ ?

A

Awake

[Đang chờ cấp bằng]
GPLX mới nhưng vẫn theoo mẫu cũ chứ ko phải loại làm bằng plastic đâu ạ.

Kinh nghiệm của em là rửa ảnh tất cả các loại kích cỡ. Thú thực là em đã từng rất mệt mỏi với việc chụp đi chụp lại.

HUYNHC240Tài khoản đã xác minh

Trên từng cây số
Website
www.Vietthinheec.vn
T/h của em như sau , các bác cho em lời khuyên với....
bằng hết hạn từ 20/9/2007
Hồi thi lấy bằng hộ khẩu ở hải phòng, đăng ký tạm trú ở Hà nội.thi xong có giấy chuyển vùng nhưng không chuyển, nay đã hết hạn chuyển,
Bây giờ em hộ khẩu hà nội, nên bây h chả biết tính sau
Các bác có kinh nghiệp giúp em với.

Kinh nghiệm của em là rửa ảnh tất cả các loại kích cỡ. Thú thực là em đã từng rất mệt mỏi với việc chụp đi chụp lại.[/quoteb Sao bác lại phải vất vả vậy:^)
Bây giờ chụp ảnh thẻ bàng kĩ thuật số nên chỉ cần chụp 1 lần là có thể rửa ảnh theo đủ loại kích cỡ mình cần. Bạn thử nghĩ xem, chỗ đòi 4x6, chỗ đòi 3x4, chỗ đòi 2x3... Mỗi lần như thế bạn lại đi chụp thì có phải mệt không? Nếu mình là Thủ tướng, mình sẽ cải cách hành chính bắt đầu bằng việc chỉ quy định 1 kích cỡ ảnh, ví dụ: 2,5x3,5:). Thế có phải là cuộc đời của chúng ta đã khác nhiều rồi không?(y)

Lungo_123456

Xe buýt
Nói đến cái chuyện chụp ảnh nộp làm bằng lái kể cung tức éo chịu được. Nhièu lúc nó vẫn dán vừa mà cứ làm mất thời gian của người ta. Có những cái sơ đẳng như đằng nào cung scan hay là trang bị scan để lưu trữ thì to bé hơn đôi chút đâu có thành vấn đề. Éo chịu cập nhật gì chứ như ảnh hộ chiếu bây giờ cũng còn scan in lưu rời còn gì.
Cái chụp ảnh không khó chứ mất thời gian xếp hàng đến lượt mà nó đòi ảnh nhỏ hơn mà không đúng quy định thì tức lòi mắt ....

jeep_iraq

Xe buýt
bác acsUYNH240 lúc nào làm xong thi PM cho em biết với nhé trường hợp của em cũng giống bác nhưng chưa biết làm thế nào,

A

Awake

[Đang chờ cấp bằng]
Bác mod nên dính cái thớt này lên đi ạ, nhiều thông tin có ích cho các mem mới.

sakuraluu

Xe buýt
Bác nào đi đổi bằng lưu ý mấy điểm sau:

- Khi vào phòng, mặt lạnh te, chìa cái bằng cũ ra để cán bộ iếp dân phát cho cái đơn, đừng hỏi gì cả, mang cái đơn ấy về ra phường lấy xác nhận.

- Lại về chỗ cũ, mặt vẫn lạnh te, lấy số thứ tự và ngồi chờ, đừng hỏi han gì cả nó mắng cho nhá, nghiên cứu lại mấy cái bảng to đùng hướng dẫn thủ tục hành chính và kiểm tra lại xem OKie chưa.

- Khi được gọi tên đứng dậy, điềm đạm lao ra đưa hồ sơ, chờ một tí để lấy giấy hẹn, liếc vào cái màn hình computer xem em nó gõ có đúng không nhá, nhất là số má hay lộn tùng phèo lắm đấy.

- Xong phát chuồn thẳng, đúng hẹn đến lấy. của em chưa đến hẹn.

Nói chung thủ tục giờ thoáng phết các bác nhờ, cò kiếc lượn hết rồi, cấm có thấy thằng nào chân co chân duỗi nữa.

À, quên phát là nếu áng chừng số thứ tự của mình còn xa quá thì các bác cứ mạnh dạn bảo em nó cắt cơn đi, alo cho mọi người biết sẽ làm đến số TT bao nhiêu đó, không có em nó bận cứ cho ghi số TT dài dằng dặc rồi chuyển hết sang chiều hoặc ngày hôm sau đới. mà chiều là nó reset đấy.
Em thấy thông tin của bác này là đầy đủ nhất đấy, ngày mai em mới lấy được bằng mới, nó cho giấy hẹn và trả mình cái bằng cũ chưa hết hạn, sau khi đổi được bằng mới là nó cắt góc bằng cũ đấy bác à (nhớ giữ cẩn thận cái bằng cắt góc nhé nếu k lần sau đổi là phức tạp với tụi nó đấy)

sakuraluu

Xe buýt
T/h của em như sau , các bác cho em lời khuyên với....
bằng hết hạn từ 20/9/2007
Hồi thi lấy bằng hộ khẩu ở hải phòng, đăng ký tạm trú ở Hà nội.thi xong có giấy chuyển vùng nhưng không chuyển, nay đã hết hạn chuyển,
Bây giờ em hộ khẩu hà nội, nên bây h chả biết tính sau
Các bác có kinh nghiệp giúp em với.
Bác cầm cái giấy chuyển hết hạn về chỗ mà bác lấy hồ sơ xin nó cấp lại cái giấy khác là ok mà