Chi hội Đôi điều cảm nhận bảo dưỡng ở bảo hành của Kia

ilovethinkpad

Xe đạp
Chào các cụ nhà cháu cũng mới mua xe. đợt vừa rồi đi được 13k km mới đưa xe vào hãng để bảo dưỡng thay dầu bình thường toàn thay ở nhà vì gần nhà có gara người quen. Cháu thấy thái độ phục vụ của nhân viên ở đây tốt nhẹ nhàng thân thiện có 2 điều không thích là:

1,thay dầu cháu bảo ông thay dầu can cho ông thủ kho ok là thay hết bao nhiêu tính bấy nhiêu vì forte chỉ hết 3l thôi nên thừa 1l mà. nhưng ông tư vấn lại bắt mua hết. Mang về chẳng làm gì nên đành thay dầu phi chả vui vẻ gì. (chắc làm thế để bắt mình thay dầu phi :()

2,ông tư vấn bảo là nên làm bảo dưỡng 10.000 km. cháu ok vì giá cũng vừa phải mà thấy nội dung bảo dưỡng dài ngoằng. lúc ra xem mấy ông bảo dưỡng tưởng thế nào thì hóa ra lấy cái lọc gió máy, gió điều hòa ra thổi thổi, lau lau cái máy tí cho đỡ bụi, nếu nhà cháu không bảo thì cũng mấy ông cũng chả thèm đảo bánh giúp thiệt hại vụ này 330k. Nhà cháu thấy có vẻ giá cả không hợp với lợi ích đem lại. Mấy thứ này cái gara ở xóm toàn làm free cho nhà cháu

Đôi dòng tâm sự với các cụ, nhà cháu ít tham gia diễn đàn có gì sai xót các cụ cứ chỉ bảo nhé

heroesdaubu

Xe điện
Tâm sự của cụ chả khác gì tâm sự của những người khác. Xe mới chỉ cần thay dầu, lọc bụi, lọc gió đc, lọc điều hòa. Dầu can thì thường loại 4l hoặc loại 1l mua 3 can. Loại 1l /can thường đắt nhất, loại 4l/can cụ dùng 3l thì phải mua cả can chứ, ai đi bán cho cụ 1l còn lại.

Interfan111

Xe hơi
Cụ bảo dưỡng ở Giải phóng hay Long Biên. Mà hãng dạo này có cả dầu can à? Dầu loại gì cụ nhớ không? Giá một can 4l bao nhiêu xèng ợ. Từ trước đến giờ em toàn thấy hãng dùng dầu Shell Hx5 10w-40 bơm từ phuy ra thôi

ilovethinkpad

Xe đạp
Tâm sự của cụ chả khác gì tâm sự của những người khác. Xe mới chỉ cần thay dầu, lọc bụi, lọc gió đc, lọc điều hòa. Dầu can thì thường loại 4l hoặc loại 1l mua 3 can. Loại 1l /can thường đắt nhất, loại 4l/can cụ dùng 3l thì phải mua cả can chứ, ai đi bán cho cụ 1l còn lại.
thì nhà cháu cũng nghĩ thế ông kho thì vui vẻ bán cho 3l rồi nhưng bác cố vấn thì lại bắt như thế đấy ạ chắc thích bán dầu phi hơn . Nói chung thử một lần cho biết cụ ah lần sau mang ra quán gần nhà cho nhanh hướng dẫn bảo hành thì có sách với tư vấn của các cụ trên này rồi. Hãng chỉ được cái màu mè thôi :D

ilovethinkpad

Xe đạp
Cụ bảo dưỡng ở Giải phóng hay Long Biên. Mà hãng dạo này có cả dầu can à? Dầu loại gì cụ nhớ không? Giá một can 4l bao nhiêu xèng ợ. Từ trước đến giờ em toàn thấy hãng dùng dầu Shell Hx5 10w-40 bơm từ phuy ra thôi
Nhà cháu bả dưỡng ở thái nguyện cụ ah. Hãng có dầu can shell như phuy thôi chênh một lít so với dầu phuy là 4hay 5k gì đó cụ ah, với cả một hãng gì nữa nhà cháu cũng không rõ lắm. Nhà cháu nghĩ hãng có lâu rồi chắc cụ không hỏi nên không nói thôi.

provtc

Xe container
Chào các cụ nhà cháu cũng mới mua xe. đợt vừa rồi đi được 13k km mới đưa xe vào hãng để bảo dưỡng thay dầu bình thường toàn thay ở nhà vì gần nhà có gara người quen. Cháu thấy thái độ phục vụ của nhân viên ở đây tốt nhẹ nhàng thân thiện có 2 điều không thích là:

1,thay dầu cháu bảo ông thay dầu can cho ông thủ kho ok là thay hết bao nhiêu tính bấy nhiêu vì forte chỉ hết 3l thôi nên thừa 1l mà. nhưng ông tư vấn lại bắt mua hết. Mang về chẳng làm gì nên đành thay dầu phi chả vui vẻ gì. (chắc làm thế để bắt mình thay dầu phi :()

2,ông tư vấn bảo là nên làm bảo dưỡng 10.000 km. cháu ok vì giá cũng vừa phải mà thấy nội dung bảo dưỡng dài ngoằng. lúc ra xem mấy ông bảo dưỡng tưởng thế nào thì hóa ra lấy cái lọc gió máy, gió điều hòa ra thổi thổi, lau lau cái máy tí cho đỡ bụi, nếu nhà cháu không bảo thì cũng mấy ông cũng chả thèm đảo bánh giúp thiệt hại vụ này 330k. Nhà cháu thấy có vẻ giá cả không hợp với lợi ích đem lại. Mấy thứ này cái gara ở xóm toàn làm free cho nhà cháu

Đôi dòng tâm sự với các cụ, nhà cháu ít tham gia diễn đàn có gì sai xót các cụ cứ chỉ bảo nhé
1. Em toàn đi mua hẳn 1 can 4 lít, chứ cụ mua thế 1 lít thừa họ bán cho ai, dùng dầu phi là đúng rồi.
2. 1 vạn thì chả có gì mà phải bảo dưỡng cái này cụ bị gà rồi, cụ cứ thay dầu lọc dầu ngon, khoảng 3 vạn hẵng phải bảo dưỡng.

provtc

Xe container

1. Em toàn đi mua hẳn 1 can 4 lít, chứ cụ mua thế 1 lít thừa họ bán cho ai, dùng dầu phi là đúng rồi.
2. 1 vạn thì chả có gì mà phải bảo dưỡng cái này cụ bị gà rồi, cụ cứ thay dầu lọc dầu ngon, khoảng 3 vạn hẵng phải bảo dưỡng.

nam_n6260

Xe hơi
Hơ. Em đọc để tham khảo ạ

Gà rán HP

Xe máy
Vợ 2 KF nhà em chạy vãn rữoi rồi, mỗi lần thay dầu ( sau 5k km) chỉ lấy lọc gió ra xịt xịt. Chắc 2 vạn sẽ cho bảo dưỡng theo hãng.

chienthang5678

Xe buýt
xe e chạy đc 5000,lọc gió điều hòa e mới xịt xịt 2 lần mà thấy cứ bẩn bẩn thế nào ấy,cái lọc gió ấy bao xiền các cụ nhỉ,có cần phải thay thường xuyên ko các cụ?

shinichi2105

Xe buýt
bảo dường họ có làm gì đâu , chỉ nâng gầm lên ngắm nghía tí , còn thay gì thì cứ đến hạn mức ở trong quyển hướng dẫn họ nói hết rồi . nếu xe các cụ còn bảo hành thì không nên sửa chữa ở ngoài , có vấn đề gì cứ mang vào hãng mà bắt đền .

nam_n6260

Xe hơi
Tài thật. Em luôn thấy có báo bài mới, nhưng cứ khi vào đọc thì lại chỉ thấy kết thúc bài bởi cụ chienthang5678. Mấy hôm nay đều thế rồi ợ

Crazycars

Xe tăng
Em còn chẳng để ý gara thay mấy lít và loại gì nữa.
Từ giờ thì chít với em

dungtran72

Xe tải
Cụ Ngựa còn thừa không em xin ?

ngocdung288

Xe đạp
Lúc chiều e mới đi bảo dưỡng 1,5 vạn ở Kia Gp. e thay loại dầu can Shell HX7 5w40 và chỉ tính tiền 3 lít với giá mỗi lít là 126k, k thấy họ bắt mua cả can 4 lít. Còn bảo dưỡng thì cũng giống như cụ 1 vạn kể trên ạ !

tatung

Xe tăng
Nhà cháu bả dưỡng ở thái nguyện cụ ah. Hãng có dầu can shell như phuy thôi chênh một lít so với dầu phuy là 4hay 5k gì đó cụ ah, với cả một hãng gì nữa nhà cháu cũng không rõ lắm. Nhà cháu nghĩ hãng có lâu rồi chắc cụ không hỏi nên không nói thôi.
e cũng thái nguyên này e vào hãng toàn thay mỗi dầu thôi chứ chẳng có gì bảo dưỡng xe đi gần 4 vạn rồi, các cụ cứ bị chúng nó chém nên bảo dưỡng chứ cứ đi thoải mái, phanh hết thì báo taplo cái gì hết đều báo cả cụ cứ lo làm sao mà hỏng xe được.

bigcatdn

Xe máy
E vào làm bảo dưỡng Đinh kỳ 15.000km ở Trường Hải Đà Nẵng, chủ yếu La thay nhớt và các Công đoạn như mấy bác kể. Nhưng buồn cười là sáng e đi bảo dưỡng, chiều đang ở nhà thì có điên thoại bảo e ở Trường Hải a có ở nhà k đẻ e tới kiểm tra, một chút sau có một chú chạy Xe máy đến kiểm tra Xe, xong rút ra cây Thăm nhớt, hóa ra thay nhớt xong chú quên k kiểm tra lắp vào.
E thấy vào Trường Hải bảo Dương các bác nên để ý các kỹ thuật viên, k nên khoán trắng như e. Rõ là củ chuối

GANHO

Xe buýt
xe e chạy đc 5000,lọc gió điều hòa e mới xịt xịt 2 lần mà thấy cứ bẩn bẩn thế nào ấy,cái lọc gió ấy bao xiền các cụ nhỉ,có cần phải thay thường xuyên ko các cụ?
Lọc gió điều hòa nếu xe cụ hay mở cửa, lấy gió ngoài hoặc có trẻ con thi cứ 1000km cụ tháo ra mang ra hàng sửa xe máy cho 5000đ tiền điện là xịt thoải mái sach thơm tho luôn,