[Funland] Đối tác VNPT - Vinaphone

Nam Nguyen 6886

Xe đạp
E xin chào Các Cụ/Các Mợ trên diễn đàn. Lời đầu tiên em xin phép chúc toàn thể các cụ và gia đình Sức khỏe dồi dào - Vạn dặm bình an.!
Như các cụ dùng các nhà mạng đều biết việc tháng nào cũng vài chục cái tin nhắn QC từ mời chào từ đu đỉnh bắt đáy đến QC cờ bạc online và dịch vụ bên t3 rất phiền.!
Em hiện sử dụng thuê bao mạng Vinaphone được 13 năm. Hôm qua em rất xúc về chuyện cá nhân cán bộ công nhân viên của VNPT - Vinaphone tự ý truy vấn thuê bao kh. Cá nhân nhằm lấy và sử dụng dữ liệu tb cá nhân nhàm mục đích thương mại.
Em có khiếu nại lên Vinaphone về việc lộ thông tin cá nhân thuê bao đã chuẩn hóa và không có văn bản cụ thể gửi qua mail. Chỉ có 1 mail cá nhân soạn lỗi tùm lum gửi đến cho em.!!
Các Cụ/ Các Mợ cho em hỏi chuyển mạng từ Vinaphone qua Viettel thủ tục có rườm rà không ạ?

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
K rườm rà đâu cụ nhưng mạng nào chả ngày vài cuộc rác, e cứ auto mời chào là e tắt máy vì dính lừa dịch vụ mất gần 6tr rồi.
Cụ mang căn cước công dân ra ng ta làm cho, k nợ cước, k dính trong gói km nào đó là dc.

Nam Nguyen 6886

Xe đạp
K rườm rà đâu cụ nhưng mạng nào chả ngày vài cuộc rác, e cứ auto mời chào là e tắt máy vì dính lừa dịch vụ mất gần 6tr rồi.
Cụ mang căn cước công dân ra ng ta làm cho, k nợ cước, k dính trong gói km nào đó là dc.
Dạ vâng. E thấy bao vụ nghe máy là mất cả quyền truy cập OTP gửi về thuê bao. Giờ lừa đảo nhiều Cụ ạ.!

Cụ sang VT gần hết gói cước có cả chục người gọi cơ.
Em thấy em Kiều Vi viết email dễ thương ghê ý, thôi cụ ở lại với em ấy đi.
Em ấy có lời xin lỗi thế là cầu thị rồi, thôi bỏ qua đi cụ. Chạy trời ko khỏi nắng đâu :D

AcidS

Xe điện
Thứ nhất là giờ đây chính cụ đang là người làm lọt lộ thông tin cá nhân của người khác. Ít nhất qua bài này của cụ, em biết có một em nhân viên mới tên Vi, giới tính nữ, email. Xxxxvi@gmail.com, khả năng trẻ, có ý thức nhận lỗi, sinh nhật ngày 10/6... và em có thể liên lạc, gửi quảng cáo định hướng theo giới tính vào Mail em đó.
Ngoài ra, thật sự cụ dùng một số điện thoại 13 năm mà chỉ đổ tội cho Vinaphone về việc lọt thông tin mà không nghĩ đến các nguồn khác thì cũng thật kỳ lạ nếu đó là số điện thoại duy nhất.
Chứ như em, cái số điện thoại thứ 2 chuyên trị cho mấy giao dịch bảo mật thì trộm vía đến giờ này chưa thấy bị phiền. Còn số máy khai báo dùng trên một số mạng xã hội thì cứ gọi là....

Nam Nguyen 6886

Xe đạp
Thứ nhất là giờ đây chính cụ đang là người làm lọt lộ thông tin cá nhân của người khác. Ít nhất qua bài này của cụ, em biết có một em nhân viên mới tên Vi, giới tính nữ, email. Xxxxvi@gmail.com, khả năng trẻ, có ý thức nhận lỗi, sinh nhật ngày 10/6... và em có thể liên lạc, gửi quảng cáo định hướng theo giới tính vào Mail em đó.
Ngoài ra, thật sự cụ dùng một số điện thoại 13 năm mà chỉ đổ tội cho Vinaphone về việc lọt thông tin mà không nghĩ đến các nguồn khác thì cũng thật kỳ lạ nếu đó là số điện thoại duy nhất.
Chứ như em, cái số điện thoại thứ 2 chuyên trị cho mấy giao dịch bảo mật thì trộm vía đến giờ này chưa thấy bị phiền. Còn số máy khai báo dùng trên một số mạng xã hội thì cứ gọi là....
Cảm ơn Cụ đã cmt. Em vừa mới sửa lại ảnh.!
Về việc cbcnv của VNPT - Vinaphone sử dụng tài khoản doanh CCVC của công ty truy vấn tb khách hàng thế e thấy không hợp lý về chính sánh bảo mật dữ liệu chuẩn hóa tb nên hơi thắc mắc chút Cụ ạ.!

langtoilangtoi

Xe điện
E đọc mà chưa hiểu lộ lọt thông tin của cụ cho bên nào và hậu quả mà cụ phải chịu là thế nào nhỉ ? Ai đã dùng thông tin của cụ vào mục đích thương mại

Mrquickdn

Xe tải
Ngày vài chục cuộc quảng cáo mà đã thấy phiền? Tôi có ngày nhận cả trăm cuộc kia. Cứ mở ra nghe thấy mời chào mua bán , nếu bận thì tôi tắt cái rụp, còn rảnh thì tôi cứ quẳng máy ở bàn người ta tự gọi tự chán thì thôi. Xét cho cùng, người ta cũng chỉ đang kiếm sống cả thôi, mình thấy phiền cũng giống như đi ra đường thấy nhiều người lấn chiếm vỉa hè, lòng đường kinh doanh mưu sinh ấy mà. Nghĩ thế cho nhẹ lòng. Còn sâu xa hơn ấy, thì cả cái xã hội này mọi ngành nghề đều liên quan đến nhau cả. Cụ có làm ăn buôn bán gì ko? Ví dụ như cụ có shop quần áo chẳng hạn nhé, thì giờ em Kiều Vi có bán được nhiều SIM, nhiều gói cước, thì em ấy mới có lương thưởng nhiều để đi mua quần áo chỗ cụ. Cụ bán được quần áo nhiều thì cụ mới có xèng mua nhà, mua xe cho bọn bán xe, bán nhà, bọn bán xe bán nhà bán được hàng có tiền thì nó lại mới nạp thẻ cào, xài điện thoại bét nhè...Dăm ba cái thông tin cá nhân như số điện thoại của cụ, gói cước cụ dùng là loại gì...báu bở gì mà đòi bảo mật tuyệt đối trong cái thời đại số hóa này.

haivina

Xe điện
Nick mới và nói về vấn đề không mới.
Em thì e rằng chả riêng bọn mạng đó mà mạng nào cũng ăn tin rác và có khả năng lộ thông tin, thậm chí là cả fb, gg, ...

AMATAX

Xe điện
Mạng nào chả thế, em đang cả 3 mạng Vina Viettel Mobi...nhưng mà thấy VT nếu số lạ gọi tới thì có cái popup sau cuộc gọi và có thế báo cáo làm phiền

luyenok

Xe điện
Lại trò gọi mời gia hạn gói à, tôi trước dùng gói VD89 sau phải bỏ, mà ko hiểu sao đã có thông báo sms báo sẽ gia hạn tự động rồi mà chúng nó cứ gọi mời đổi lên 3 tháng, 6 tháng,... phiền chết đi đc.

AMATAX

Xe điện
Lại trò gọi mời gia hạn gói à, tôi trước dùng gói VD89 sau phải bỏ, mà ko hiểu sao đã có thông báo sms báo sẽ gia hạn tự động rồi mà chúng nó cứ gọi mời đổi lên 3 tháng, 6 tháng,... phiền chết đi đc.
KPI giao khoán nâng gói đc tính lương sản phẩm với tính bsc nên tích cực thoai

Jaquier

Xe tải
Hôm trước gói cước Vina 6 tháng của em sắp hết hạn thì có em gọi điện xin gia hạn gói, giá cũng rẻ hơn mình tự gia hạn cả trăm k nên ok ủng hộ em nó luôn. Mà họ bắn tiền trước vào tk cho mình, gia hạn ok xong xuôi thì mình mới ck (tên tk là công ty TNHH dịch vụ viễn thông di động gì đó). Mà các em làm kiểu này cũng hên xui, gặp cụ nào nhây không ck lại thì chắc cũng không làm gì được.

vuvanphong

Xe điện
Nhà mạng nào chả ốp KPI, rồi các em ấy gọi hỗ trợ gia hạn gói, tư vấn gói!
Cá nhân em thấy: cách làm chưa chuẩn - nhưng chưa gây ảnh hưởng gì cho em, thậm chí là có lợi vid nhà khi em chả để ý đến nên đôi khi bị thiệt hại vì gói hết hạn…

AMATAX

Xe điện
Hôm trước gói cước Vina 6 tháng của em sắp hết hạn thì có em gọi điện xin gia hạn gói, giá cũng rẻ hơn mình tự gia hạn cả trăm k nên ok ủng hộ em nó luôn. Mà họ bắn tiền trước vào tk cho mình, gia hạn ok xong xuôi thì mình mới ck (tên tk là công ty TNHH dịch vụ viễn thông di động gì đó). Mà các em làm kiểu này cũng hên xui, gặp cụ nào nhây không ck lại thì chắc cũng không làm gì được.
Khi ck trước họ dựa vào điểm tín nhiệm, tra cứu lịch sử sử dụng..nên xác suất bị nhây là thấp mới gói cước càng cao thì điểm TN cũng tăng lên.

DHK_Co

Xe hơi
em đọc thì chưa thấy vấn đề gì to tát, có mỗi việc bé con con mà cụ ầm ỹ lên. thôi cụ ở lại VNP cho em nhờ, cụ sang mạng khác cũng thế thôi