[Funland] Đòn cuối vào hàng công nghệ TQ - ARM nghỉ chơi

hd-vt

Xe container
cụ tưởng bọn dãy chết minh bạch à, Truyền thông nằm trong 1 nhóm tài phiết thì nó lèo lái thế nào cụ cũng hiểu. Chỉ là vì lợi ích và quyền lực
Em chém gió ạ hehe.
Cụ thấy em có chém là đừng để nó vu cho là ăn cắp nữa à.
Em tin ai ấy hự ?... thì bản thân trước Ngan của em trần trụi không vũ khí, em lao vào chiến đấu còn mà éo tự tin nữa là tin bọn giãy chết.
Nên nhớ nước mỹ hay nước lào cũng vậy. Có tầng lớp anh minh, văn minh tiến bộ, yêu hòa bình.

bentley8

Xe điện
Mỏ Núi Pháo ở Thái Nguyên sẽ tăng sản lượng để bù vào phần thiếu từ khựa thôi. Nghe nói 25% của TG rồi, tăng lên 50% ko quá khó.

Ko thấy TQ cấm xuất đất hiếm nhở, công nghệ cao thì ko thể thiếu món này, ko biết nếu bị thì mẽo mua ở đâu để bù

bentley8

Xe điện
Đánh vào kinh tế tri thức hay sở hữu trí tuệ là khựa đứt. Giống như dân ta, nhưng trình cao hơn ta 100 lần, khựa rất giỏi sao chép; tuy nhiên về sáng tạo thì khựa rất rất kém (bằng chứng là để ý thấy khựa chưa có giải nobel nao về toán lý sinh cả). Bản thân chế độ của khựa không khuyến khích tự do sáng tạo, văn hóa và triết lý tư tưởng từ ngàn đời của khựa cũng vậy, nên khựa mới cần nhờ phương tây sáng tạo cho. Như con chip Kirin cũng phải dựa chủ yếu vào thiết kế sơ đồ mạch tích hợp của mẽo, có tự nghĩ ra được đâu, khi Mẽo cắt là chết.
Đại tá trăm đánh vào đây là điểm huyệt tập rồi, có điều các tổng thống trước đều tiếc rẻ cái thị trường béo bở đông dân của khựa.

hd-vt

Xe container
Klq, em hóng thớt này vì các cụ phân tích hấp dẫn, rõ ràng. Em thích vào hóng, có điều thớt này nó biết em đang âm ỉ thích đồ audio, hiện tại là dây hãng Nọc đót. Và nó hiện qc trước mắt em luôn, các cụ vào có thấy dưới trang 249 qc nó không, sợ òi.

DurexXL

Tháo bánh
Klq, em hóng thớt này vì các cụ phân tích hấp dẫn, rõ ràng. Em thích vào hóng, có điều thớt này nó biết em đang âm ỉ thích đồ audio, hiện tại là dây hãng Nọc đót. Và nó hiện qc trước mắt em luôn, các cụ vào có thấy dưới trang 249 qc nó không, sợ òi.
Em vào xem toàn thấy nó quảng cáo thuốc cường dương nà nàm xao?

lacettiGG

Xe điện
Công bằng mà nói thì nhờ TQ mà nhiều hàng hóa cũng rẻ đi đáng kể; tuy nhiên, cái cách mà TQ tận dụng các lợi thế của mình mới là vấn đề.(1) TQ ỷ thế dân đông và thị trường lớn nên cấm cửa nhiều công ty nước ngoài như Google, Facebook, Amazon đồng thời cho các công ty trong nước nhái theo để chiếm lĩnh. (2) Các công ty công nghệ muốn vào TQ thì phải liên danh và bắt buộc phải chia sẻ bí quyết công nghệ; (3) Khi có mâu thuẫn thì TQ luôn dùng bài cho dân đập phá, tẩy chay để o ép; thậm chí TQ đã dùng bài đất hiếm để tăng giá gấp 6 lần hồi năm 2010 (đó là thời kỳ sản lượng đất hiếm của TQ chiếm tới 90%) khiến thế giới hoang mang cực độ. (4) Khi kinh tế TQ mạnh lên, TQ đi o ép hàng xóm láng giềng, thậm chí dùng bài tài trợ để đẩy nhiều QG vào vòng xoáy vỡ nợ....

Túm lại, TQ phát triển không theo chuẩn mực gì cả mà rất hung hãn và có hại cho thế giới nên mới bị nhiều người ghét và muốn đập chứ chẳng riêng gì Mỹ đâu!
Vì sao lại chỉ mình TQ mới có đặc tính này? :D

thamvuky

Xe tăng
Đánh vào kinh tế tri thức hay sở hữu trí tuệ là khựa đứt. Giống như dân ta, nhưng trình cao hơn ta 100 lần, khựa rất giỏi sao chép; tuy nhiên về sáng tạo thì khựa rất rất kém (bằng chứng là để ý thấy khựa chưa có giải nobel nao về toán lý sinh cả). Bản thân chế độ của khựa không khuyến khích tự do sáng tạo, văn hóa và triết lý tư tưởng từ ngàn đời của khựa cũng vậy, nên khựa mới cần nhờ phương tây sáng tạo cho. Như con chip Kirin cũng phải dựa chủ yếu vào thiết kế sơ đồ mạch tích hợp của mẽo, có tự nghĩ ra được đâu, khi Mẽo cắt là chết.
Đại tá trăm đánh vào đây là điểm huyệt tập rồi, có điều các tổng thống trước đều tiếc rẻ cái thị trường béo bở đông dân của khựa.
em chỉ thấy cái lợi là nó đánh nhau thì bớt bớt đưa giàn khoan chạy lung tung cho mình đỡ mệt cái đã . Còn ảnh hưởng tầm vĩ mô thì e ko đủ trình phán

thamvuky

Xe tăng
Em chém gió ạ hehe.
Cụ thấy em có chém là đừng để nó vu cho là ăn cắp nữa à.
Em tin ai ấy hự ?... thì bản thân trước Ngan của em trần trụi không vũ khí, em lao vào chiến đấu còn mà éo tự tin nữa là tin bọn giãy chết.
Nên nhớ nước mỹ hay nước lào cũng vậy. Có tầng lớp anh minh, văn minh tiến bộ, yêu hòa bình.
mấy thằng trung đông bị đánh cho tán tác vì chót mang tiếng ôm vũ khí hóa học , nó cũng uất lắm những nào có được thanh minh . Cứ cáo buộc xong oánh nó túi bụi ko cho mở miệng

inovavgj

Xe container
mấy ông cuồng tàu bảo nó giỏi lắm , tự làm được hết cơ mà ,

công nghệ được chuyển giao , mẫu mã thì copy mà cứ làm như bố của TG

hd-vt

Xe container
Em vào xem toàn thấy nó quảng cáo thuốc cường dương nà nàm xao?
Vì cụ gương cờ khởi nghĩa hô khẩu hiệu, truyền bá tư tưởng, xờ lô gân của cụ đấy thoai.
Em là chỉ ủ mưu trong đầu nhé. Thanh tao hơn cụ nhiều mà vẫn nộ.

hd-vt

Xe container
mấy thằng trung đông bị đánh cho tán tác vì chót mang tiếng ôm vũ khí hóa học , nó cũng uất lắm những nào có được thanh minh . Cứ cáo buộc xong oánh nó túi bụi ko cho mở miệng
Ui ui, chuyện Trung đông thì dộng lắm, em không dám nghĩ tới ạ.
Ngay như giờ em không rõ là cả vùng đó phe phái oánh nhau vì cái gì, ai là quân địch ai là quân ta hehe.
Em nhớ mang máng là từ một anh bán rau ở Tuynidi bị xua đuổi trên phố, sau uất lên tự tử. Và từ đó noạn hết cả lên. Nhìn dòng người bỏ nhà cửa già trẻ bế nhau chạy loạn thật thương tâm. Em chỉ chú ý mỗi cái đó thôi ạ.

tranmanhha

Xe điện
Em vào đây hóng, nhân tiện bán ít thuốc mối mọt ruồi muỗi gián kiến.
EM chỉ cần bán được hàng, chiến tranh thương mại thì chưa thấy ảnh hưởng lắm.

BMW_X7

Xe điện
Sao phải thế

Phải nói là chúng ta sống được, phát triển được như ngày nay đâu phải chỉ nhờ vào sản xuất điện thoại của Hoa Vĩ. Hoa Vĩ không chỉ SX điện thoại, và TQ không chỉ có Hoa Vĩ
Vì vậy Hoa Vĩ xập mảng đt, thậm chí TQ bị xập cả Hoa Vĩ thì tất nhiên là vó thiệt hại nhưng không phải TQ chết. Trong hoạ có phúc, tổn thất ở mảng đt, tổn thất ở Hoa Vĩ giúp TQ mãnh mẽ hơn trong công cuộc tự lức cánh sinh phát triển toàn diện

Như năm 1979 vì thua ở biên giới phía nam mà TQ nhận ra điểm yếu để phát triển quân đội
Như Nga bị cấm vận mà họ nhạn ra các điểm yếu của họ để giờ họ phát triển toàn diện
cụ ơi thằng Tầu nó biết điểm yếu đấy chứ ko phải ko biết, như em Heiwei này mảng điện thoại trong nước nó dùng phần mềm của nó, gọi là bản nội địa, nhưng loại đấy bán trong nước thôi, chứ ra ngoài ai mua, gì chứ công nghệ là cũng phải chung, thống nhất, như androi hệ sinh thái nó quá khủng rồi, NOKIA, Braberry còn cúi đầu thì Trung của còn lâu mới lại được
uh thì cứ cho nó quay về sản xuất chỉ nội địa dùng đi, thế là doanh số giản 50% rồi, xong ko có CHIP của Mẽo (ARM đó), xem mấy thằng dân nó đi dùng chip của nó, thế mà muốn sản xuất chíp thì phải đầu tư nghên cứu, lập nhà máy các kiểu, muốn nâng HĐH thì cũng phải đầu tư nhà viết phần mềm, ứng dụng, liệu dám bỏ 1 núi tiền làm việc đó khi mà còn mơ hồ lợi nhuận, ko thì toi ngay sau vài tháng
xong tới anh Mẽo hù thằng Xaomi, thằng OPPO vài câu (chưa cấm nhá), lúc đấy bọn này cũng phải lo lấy thị phần trong nước, vậy thằng Heo quay lúc đấy còn được mấy %, toi luôn ấy chứ

xelubabanh

Xe buýt
chắc gì trump đã ko thắng nhiệm kỳ 2, mà dân chủ cũng ghét TQ, có mỗi lão joe binden thì vụ vừa rồi dân Mỹ chửi ko hết, lớ ngớ để phó tướng của trump lên thay còn nhục hơn, cụ sớt mike pence là ai và như thế nào thì em thấy TQ thà chịu trump còn hơn pence lên
trump lên nhục tí còn có cơm ăn, pence mà lên ko chỉ nhục mà cơm ko có mà ăn đâu, pence là khắc tinh của đám XHCN đó cụ, vene và đám châu Mỹ cánh tả sợ ông này hơn sợ cọp, các chính sách trump đều do ông này vạch ra, đều cuồng tín, hà khắc hơn nhiều, trump giảm bớt kha khá rồi đấy cụ cứ sớt bài phát biểu của phó tổng thống mike pence là rõ
Bây giờ kể cả Trump thất cử ( khả năng khó ) thì thằng khác lên cũng khó mà nhẹ tay được vì 2 lẽ : 1/ Bọn Mỹ tuy 2 đảng thật như bản chất nó vẫn là con buôn và thực dụng, liệu rằng nó có tha cho một thằng to con ngang nó, tham vọng hơn nó đang bị sa cơ không ( hay tiếp tục bóp thậm chí bóp mạnh hơn để chứng tỏ năng lực là nhà chính trị lão luyện mà thua một tay con buôn ) 2/ Con đường Trump đã đi tạo ra cho bọn chính trị gia sau này thấy nếu nước Mỹ muốn là nó sẽ làm được và gây chiến thương mại thì khả năng thắng rất cao mà chiến phí, xương máu thì lại ít, đồng thời lại được lòng dân vì tăng công ăn việc làm, tăng vị thế vì có thất nghiệp hay giảm thu nhập do chiến tranh thương mại thì vẫn hơn chứng kiến cảnh con cái khoác súng ra chiến trường và về nhà trong sự đón tiếp của đội danh dự cùng một lá cờ gấp hình tam giác để tri ân ( Mà thằng Mỹ này thì cụ phải biết là động lực phát triển của nó chính là chiến tranh đấy, nóng hay lạnh, bằng đạn chì hay bằng thuật toán thì cũng là chiến tranh...........chẳng thế mà Bố già Don Vito nói là cơ hội kiếm tiền tốt nhất là khi có chiến tranh và khi tái thiết )

Roman

Xe điện
Em đọc truyện tàu toàn thấy nhân vật chính đột phá võ công khi lâm vào tuyệt cảnh, hay anh Tập cũng đang dùng bài đấy để kích phát tiềm năng, tạo tiền đề để tăng vọt về chất cho đất nước mềnh 8->
mà đặc biệt 1 cái là Truyện đó toàn là thằng tàu tự sướng ra..:D :D :P