[Công nghệ] Đồng hồ, quan điểm của các cụ ntn về đồng hồ

kamezoko

Xe hơi
Em đeo con này được chục năm rồi... Các cụ thấy ngon không?

matizvan2009

Xe ba gác
Nên Tham khảo cái này

Nếu xét thuần tuý về giá trị thương hiệu, độ phổ biến của thương hiệu ko ai bằng rolex

sao không thấy seiko thần thánh nhỉ. em đang mơ 1 em seiko grand

matizvan2009

Xe ba gác
Saiko thông thường thì còn dưới tisot, còn dòng grand thì chắc tương đương với omega loại thường.
vâng, em cũng biết tí ti về cái vụ xếp hạng này, nhưng cái biểu của cụ không thấy Seiko

ltlinh

Xe tăng
vâng, em cũng biết tí ti về cái vụ xếp hạng này, nhưng cái biểu của cụ không thấy Seiko
Chắc nó chẳng buồn sếp hangh seiko cụ ạ, nhân tiện seiko tôi cũng có một cái thuộc rẻ thôi nhưng thuộc dạng nổi tiếng nhất của seiko, seiko monster bọn nước ngoài có cả hội chuyên đeo các dòng monster này. Tối cứ gọi là sáng quắc, đeo đi biển thoải mái kaka

Mr.Tùn

Xe buýt
Website
www.incensetravel.com
Saiko thông thường thì còn dưới tisot, còn dòng grand thì chắc tương đương với omega loại thường.
Cụ chưa từng sờ vào một chiếc Grand Seiko nào đúng không?

Độ fit và finish của Grand Seiko thì bên Watchuseek, Wound and worn, A blog to watch... đánh giá ngang hàng với Rolex, JL.

Bản thân dòng trung cấp của Seiko, từ dòng Presage trở lên thì Tissot không có cửa để so sánh. Tissot bây giờ ít người chơi, chỉ được xếp vào hạng cỏ.

ltlinh

Xe tăng
Cụ chưa từng sờ vào một chiếc Grand Seiko nào đúng không?

Độ fit và finish của Grand Seiko thì bên Watchuseek, Wound and worn, A blog to watch... đánh giá ngang hàng với Rolex, JL.

Bản thân dòng trung cấp của Seiko, từ dòng Presage trở lên thì Tissot không có cửa để so sánh. Tissot bây giờ ít người chơi, chỉ được xếp vào hạng cỏ.
Cụ cứ thâng tượng quá, tôi nói rồi seiko loại thường còn Thua tissot, giá luôn nhé.

Còn dòng grand với Spring bằng omega là cùng ai lại xếp cùng jl. Giống lexsus có high sang của toyta cũng phải ngồi chiếu dưới với bmw audi chứ chưa nói đến porches.

Sự thật nó là thế

Mr.Tùn

Xe buýt
Website
www.incensetravel.com
Cụ cứ thâng tượng quá, tôi nói rồi seiko loại thường còn Thua tissot, giá luôn nhé.

Còn dòng grand với Spring bằng omega là cùng ai lại xếp cùng jl. Giống lexsus có high sang của toyta cũng phải ngồi chiếu dưới với bmw audi chứ chưa nói đến porches.

Sự thật nó là thế
Vì cụ chưa được lên tay thôi. Và cụ cũng chưa tìm hiểu kỹ. Bằng chứng là cụ không phân biệt được brand name (Grand Seiko) và máy/ calibre (Spring Drive).

ltlinh

Xe tăng
Vì cụ chưa được lên tay thôi. Và cụ cũng chưa tìm hiểu kỹ. Bằng chứng là cụ không phân biệt được brand name (Grand Seiko) và máy/ calibre (Spring Drive).
Quan điểm mà cụ, không Sao cả.

Thực tế thì grand hầu như ít cái nào qua nổi giá 10k và dân chơi đồng hồ chằng ai so nó với JL thậm chí Rolex.

Đào Tử Thi

Xe container
Với em đồng hồ chỉ là một vật thể báo giờ đeo vào người để đỡ phải dòm mặt trời.

Em dùng chiếc này

ltlinh

Xe tăng
Là người dùng thực tế thì em thấy chiếc GS là chiếc đồng hồ rất tốt, nên có một chiếc trong bộ đồng hồ của mình. Khi nó lắp máy Spring drive thì độc đáo hơn, đây là loại máy kết hợp cả máy cơ khí và điện tử, toàn bộ đồng hồ vẫn sử dụng hệ thống cơ khi bình thường chỉ riêng bộ balance được kiểm soát bằng điện tử, sự kết hợp này giúp chiếc đồng hồ giữ giờ tốt hơn nhất nhiều ( theo quản cáo là +/- 10 giây/ năm nhưng thực tế thì không được vậy).
Tôi cũng có chê gì gs đâu cụ tôi cũng có và rất thích một cái seiko monter giá đâu đó 100 usd. nhưng thích ko có nghĩa là nó được xếp hạng ngang với những thương hiệu cao hơn như Jegear Lecoultre.

Về đồng hồ cơ thuần chủng thì dong mới nhất này của Zenith là Chính xác nhất với sai số 0.5s cho hai ngay, zenith defy lab với dao đôngh 15 hz, khủng khiếp cách đây 3 năm breguet cho dòng 10hz đã là kinh khủng với công nghệ nam châm cực mạnh ko có ma sát do lơ lửng.

http://www.ablogtowatch.com/zenith-defy-lab-watch-15-hz/

Mr.Tùn

Xe buýt
Website
www.incensetravel.com
Quan điểm mà cụ, không Sao cả.

Thực tế thì grand hầu như ít cái nào qua nổi giá 10k và dân chơi đồng hồ chằng ai so nó với JL thậm chí Rolex.
Xin miễn tranh luận thêm với cụ! Chúc vui!