Dòng Piaggio I.E bị lỗi hay xe của em bị lỗi ???

darkz

Xe tải
:)) em đang nói so máy của Pi giữa con nhập và con trong nước, cụ lại lôi các kiểu thằng Honda vào đây, cụ có hiểu vấn đề ko ạ?

cùng 1 sản phẩm nhưng dành cho thị trường Việt Nam hầu hết các sản phẩm đều bị hạ chất lượng. Cụ đã thử cầm 1 con Nokia 8800 sản xuất cho thị trường châu Âu với cầm con dành cho Việt Nam mình chưa ạ? riêng cái nặng nhẹ đã khác nhau rồi.em cũng rất bực vì điều này, nó xem thường dân mình quá.

cụ cũng giống như các cụ kia rồi, yêu Pi quá mà đưa mình lên trên xem thường người khác. cá nhân em cũng là người yêu Pi đấy.em chỉ buồn vì hàng mình dùng ko đc chất lượng như hàng châu Âu thôi, buồn chung cho dân mình có cả các cụ đó.các cụ ngồi đấy mà khinh thường người khác :))

chào thân ái các cụ :x
Cụ hơi bị nhầm, chắc cái 8800 kia của cụ là hàng fake tung của chứ nokia sản xuất cho các nước đều như nhau hết. Còn cụ cứ làm như xe nhập khẩu đều từ Ý hết cả ấy, có khi từ Đài Loan vs Trung Quốc ấy chứ cụ có biết thuế nhập khẩu từ châu Âu Việt Nam đánh thuế cao đến thế nào ko??

tuanpm2011

Xe đạp
xe của chủ thớt đúg là có bệnh thật rồi :( thật chia buồn cùng bác, bác phải lên hãng làm thật gay gắt vào. Yêu cầu hãng khắc phục tới cùng, ko đc thì phải đổi xe mới...
Em nêu ra đây 1 trường hợp để cụ tham khảo: Em với bà chị em 2 chị em ra showroom lấy 2 em liền 1 lúc, em Lib của em thì bt :P nhưng bà chị em lấy LX i.e. LX i.e của bà chị khi test ở cửa hàng thì bt nhưng trong quá trình chạy đi đóng thuế em LX i.e kêu như bò rống >.< +_+ đến mức ai đi ngoài đường cũng nhìn. Em với bà chị em hoảng quá, tắt máy (mặc dù tắt, dắt bộ) nhưng tiếng kêu vẫn phát ra, phải 1 lúc sau mới tắt. Dắt bộ vào cửa hàng nhân viên bảo hành tháo tung hết ra, thay cái này, thay cái nọ, sạc lại ắc quy, đề máy thì vẫn thấy tiếng kêu đấy. Cuối cùng 2 chị em yêu cầu đổi xe và đc chấp nhận.
Chúc bác chủ thớt mau giải quyết đc vấn đề này.

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
xe của chủ thớt đúg là có bệnh thật rồi :( thật chia buồn cùng bác, bác phải lên hãng làm thật gay gắt vào. Yêu cầu hãng khắc phục tới cùng, ko đc thì phải đổi xe mới...
Em nêu ra đây 1 trường hợp để cụ tham khảo: Em với bà chị em 2 chị em ra showroom lấy 2 em liền 1 lúc, em Lib của em thì bt :P nhưng bà chị em lấy LX i.e. LX i.e của bà chị khi test ở cửa hàng thì bt nhưng trong quá trình chạy đi đóng thuế em LX i.e kêu như bò rống >.< +_+ đến mức ai đi ngoài đường cũng nhìn. Em với bà chị em hoảng quá, tắt máy (mặc dù tắt, dắt bộ) nhưng tiếng kêu vẫn phát ra, phải 1 lúc sau mới tắt. Dắt bộ vào cửa hàng nhân viên bảo hành tháo tung hết ra, thay cái này, thay cái nọ, sạc lại ắc quy, đề máy thì vẫn thấy tiếng kêu đấy. Cuối cùng 2 chị em yêu cầu đổi xe và đc chấp nhận.
Chúc bác chủ thớt mau giải quyết đc vấn đề này.

Nói chung tỷ lệ lỗi thì hãng nào cũng có, đồ gì cũng có,nhưng bỏ tiền mua xe mới mà lỗi không bằng xe cũ thì cũng nản và bực mình các cụ nhỉ, vote cho cụ chủ được thay xe khác.

biketn

Xe tải
nói ko phải khen chứ chả thấy cái hãng nào đổi xe cho khách trừ Pi ra, em thề đấy, cái loại thằng Hòn đá thì ăn đứt bán đoạn ko phải bàn rồi, gãy cổ phốt thì treo ra đường mất toi 20 chục triệu mua về cái xe tàn tật rồi được các anh Hd phán 1 câu là có lực 12 tấn ấn lên cái cổ phọt làm nó gãy mà yếm với nhựa xe chả xước tí m** nào, giá xe thì kêu là bán cho head head thích bán giá nào thì bán, nó chỉ sản xuất thôi, coi mình chả là cái *** j! bố láo, mà cũng chả có hãng nào dám để 1 thớt giải quyết các vấn đề về sản phẩm như anh Pi, cụ thể như ở chuyên mục 2 bánh xe quay của Otofun chúng ta, vì éo giải thích được chứ sao, đơn giản là làm ăn như *** nên ko dám ra mặt, trốn như chuột cống =))=))=))

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
:)) em đang nói so máy của Pi giữa con nhập và con trong nước, cụ lại lôi các kiểu thằng Honda vào đây, cụ có hiểu vấn đề ko ạ?

cùng 1 sản phẩm nhưng dành cho thị trường Việt Nam hầu hết các sản phẩm đều bị hạ chất lượng. Cụ đã thử cầm 1 con Nokia 8800 sản xuất cho thị trường châu Âu với cầm con dành cho Việt Nam mình chưa ạ? riêng cái nặng nhẹ đã khác nhau rồi.em cũng rất bực vì điều này, nó xem thường dân mình quá.

cụ cũng giống như các cụ kia rồi, yêu Pi quá mà đưa mình lên trên xem thường người khác. cá nhân em cũng là người yêu Pi đấy.em chỉ buồn vì hàng mình dùng ko đc chất lượng như hàng châu Âu thôi, buồn chung cho dân mình có cả các cụ đó.các cụ ngồi đấy mà khinh thường người khác :))

chào thân ái các cụ :x
Thực ra hàng sản xuất theo khu vực ngoài chất lượng khắt khe của từng khu vực ra thì còn phải phù hợp với đặc thù, đặc điểm của từng khu vực nữa như là khí hậu, nhiệu độ, độ ẩm... các bác tưởng hàng châu âu cứ vào Vn là dùng ổn hơn à, chưa chắc nhé, ví dụ như cơ quan em có bác đi công tác ở Đức, sau khi vận dụng mọi mối quan hệ thì mang được con điều hòa về, lắp xong nóng như chưa bật, thế vì sao ạ, vì ở Đức người ta chỉ quan tâm đến chức năng làm nóng là chính vì họ là xứ lạnh, họ cần gì nhiệt độ lạnh sâu nữa, sau 1 tuần thì không thể nào chịu nổi, thế là lại hì hục tháo ra lắp 1 LG liên doanh, lạnh run người luôn. Như xe Hàn nhập chưa chắc đã cho độ lạnh nhanh và sâu như xe xuất Trung Đông đúng không ạ, em nghĩ đó là điều không phải bàn.

Đồ Châu Âu vào VN chưa chắc đã bền bằng đồ mà hãng đã nghiên cứu SX riêng cho thị trường VN nói riêng và ĐNA nói chung, đây là em nói hãng làm việc nghiêm túc nhé, còn kiểu chụp giật thì em không dám bàn.

Chỉnh sửa cuối:

phuongbase

Xe tải
tôi nói thật cụ OAP đừng tỏ ra ngủy hiểm
NGU CÒN TỎ RA NGUY HIỂM , IM MẸ CHO LÀNH
tôi hỏi thật cụ có não ko ,đừng tỏ ra hiểu biêt khi mình chẳng biết cái gì
đây là bảng giá liberty ở ý 2149 euro tương đương 43tr đồng
thế cụ biết tại sao về VN nó đắt lên ko, do sản xuất hay do thuế
http://www.it.piaggio.com/en_UK/listino_prezzi/configurator_step1.aspx

còn liberty VN đến tay ng tiêu dùng rẻ là không bị tính thuế nhập khẩu,còn các cụ mua xe nhập giá gấp đôi nghĩ mình chơi hàng nhập chất lượng hơn hàng việt thì tôi chịu các cụ rôi, bỏ tiền = mua 2 cái xe mà nghĩ chất lượng mình gấp đôi thì .......................
Kụ tính nhầm giá rùi, theo em thì kụ tính theo tỷ giá USD chứ không phải EUR. Nếu theo EUR thì phải lấy 2149*29,735.36 = 63,901,288.64 VNĐ. Mức giá trên theo em được biết PI mới discount, trước đây trên 2,4k eur cơ à.

NO_NAME

Xe đạp
uh ha sorry sorry, nhớ nhầm về tỉ giá, vod cụ liền

1ndt.com

Xe máy
Website
hangaumy.com
Xe em cũng bị kêu tạch tạch như vậy, của em LX150 mua năm 2009, đi khoảng 4000 km thì bắt đầu kêu to và nếu để ý thì nghe rất rõ. Nguyên nhân không phải do côn, láp, bugi hay điện đóm gì hết cả. Đơn giản là do cò nó gõ thôi (SUPAP). Xe nhập cũng bị kêu hết, bắt đầu từ đời 2009 trở về sau là đều bị hết, kể cả xe mới cứng chưa bóc tem. Bác thay thử dầu có độ nhớt đặc hơn 1 chút như 10W-40 và đổ xăng A95 (ko nên đổ A92) sẽ giảm bớt tiếng này. Muốn thay đúng dầu mà hãng khuyên dùng 5W-40 thì bác buộc phải nghe tiếng kêu này.

Chỉnh sửa cuối:

atdp

Xe hơi
Ngoài côn ,láp thay rồi mà vẫn bị hiện tượng kêu như vậy thì đúng là chiếc xe đó đang bị lỗi. Bác yêu cầu họ tháo hết vành sau và bộ láp ra cho nổ ko tải. Nếu tiếng kêu đó ko hết thì chứng tỏ xe bác đang bị lỗi trục cơ hoặc bị lỗi piston xi lanh. Em khẳng định máy xe bác bị lỗi đó. Chứ ko xe nào có hiện tượng kêu to như bác tả đâu. Cần thiết bác mật thư cho em giải thích tiếng kêu đó như nào em xác định lỗi chính xác cho bác hơn.

trangnn

Đi bộ
Chào bạn,

Mình cũng đang vespa s màu trắng, về cơ bản thì ngon lành, nhưng có 1 vấn đề về tiếng kêu của máy, nghe có tiếng cạch cạch phía đối diện quạt gió nghe rất khó chịu, ko biết xe bạn có bị đúng như vậy ko,

Bỏ cả đống tiền mà ức chế thật,

Ra hãng thì thợ bảo hành bảo 100 con giống nhau cả 100,

bạn nào đi S thử nghe kỹ tiếng máy xem có phải là giống nhau không .

Thanks