Du lịch hè 2013 - Tuyến Hà Nội -> Nha Trang

matrix3011

Xe tăng
Cụ chủ thớt đi mấy lái mà chạy ác nhỉ, 900km cho ngày đầu tiên là hơi bị căng đấy
Mới đọc cháu cũng thấy hơi căng, không biết có nhầm không. Chạy 1 phát ra ngay Quảng Bình, rồi ra Huế.

ducleminh

Xe điện
Cụ đi thế mất bao nhiêu ngày? Số km toàn tuyến khoảng bao nhiêu?
Em định học cụ 1 chuyến dịp hè này đây.
Nhà cháu chạy tầm 3500km cho tuyến này, còn số ngày nhiều hay ít thì do chơi lâu hay không thôi, vì chạy lại lần 2 nên bỏ qua 1 số địa điểm, còn nếu cụ cần thông tin cứ comment số ngày cụ có, đi có trẻ nhỏ hay không, đã đi những chỗ nào rồi, nhà cháu sẽ trả lời chi tiết.

Bắp cải

[Tịch thu bằng lái]
Chụp chán chê rồi vẫn còn sớm, nhà cháu lộn lại nhà thờ Mằng Lăng, nơi có cuốn kinh quốc ngữ đầu tiên của Việt Nam

Chả hiểu sao nhà cháu nhìn tấm này cứ thấy bổi hổi bồi hồi...lạ thế :D
Cụ chủ chụp đẹp quá...vodka cụ.

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Nhà cháu chạy tầm 3500km cho tuyến này, còn số ngày nhiều hay ít thì do chơi lâu hay không thôi, vì chạy lại lần 2 nên bỏ qua 1 số địa điểm, còn nếu cụ cần thông tin cứ comment số ngày cụ có, đi có trẻ nhỏ hay không, đã đi những chỗ nào rồi, nhà cháu sẽ trả lời chi tiết.
Nhà cháu 2 lớn 2 bé nam (12 và 9 tuổi) định chạy HN - NT-DL 10 ngày cụ ui, tư vấn em phát chỗ ăn, ngủ nghỉ :D

ducleminh

Xe điện
Nhà cháu 2 lớn 2 bé nam (12 và 9 tuổi) định chạy HN - NT-DL 10 ngày cụ ui, tư vấn em phát chỗ ăn, ngủ nghỉ :D
Nhà cháu e mười ngày hơi quá gấp, nếu mười ngày lịch chạy lúc đầu của cụ khá căng:

Ngày 1: Chạy từ sáng sớm Hà Nội - Đà Nẵng
Ngày 2: Đà Nẵng - Phú Yên
Ngày 3: Phú Yên - Nha Trang, thăm quan nội thành
Ngày 4: Thăm Vinperl
Ngày 5: Lặn Biển, tắm bùn
Ngày 6: Nha Trang - Đà Lạt
Ngày 7: Chơi Đà Lạt
Ngày 8: Đà Lạt - Nha Trang - Phú Yên - Quy Nhơn
Ngày 9: Quy Nhơn - Đồng Hới
Ngày 10: Đồng Hới - Hà Nội

Như vậy hơi vất, cụ cố gắng thêm ngày, còn chi tiết ăn, ngủ, nghỉ, chơi để mai nhà cháu đến công ty lục lại, gõ ipad dài ngại quá.

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Nhà cháu e mười ngày hơi quá gấp, nếu mười ngày lịch chạy lúc đầu của cụ khá căng:

Ngày 1: Chạy từ sáng sớm Hà Nội - Đà Nẵng
Ngày 2: Đà Nẵng - Phú Yên
Ngày 3: Phú Yên - Nha Trang, thăm quan nội thành
Ngày 4: Thăm Vinperl
Ngày 5: Lặn Biển, tắm bùn
Ngày 6: Nha Trang - Đà Lạt
Ngày 7: Chơi Đà Lạt
Ngày 8: Đà Lạt - Nha Trang - Phú Yên - Quy Nhơn
Ngày 9: Quy Nhơn - Đồng Hới
Ngày 10: Đồng Hới - Hà Nội

Như vậy hơi vất, cụ cố gắng thêm ngày, còn chi tiết ăn, ngủ, nghỉ, chơi để mai nhà cháu đến công ty lục lại, gõ ipad dài ngại quá.
Em định chạy ngày 1 đến Huế, ngày 2 thẳng tiến Nha trang, ở Nha trang 2 hôm rồi lên Đà lạt, sau đó quay ra chơi tiếp Quy nhơn, liệu như vậy có khả thi không, em có thể chạy xe ngày từ 10 đến 12 tiếng cụ ạ.

PiggyBoy

Xe tải
Nha Trang đẹp quá, em chưa được đi NT lần nào, nhìn lại thấy thèm :)

ducleminh

Xe điện
Em định chạy ngày 1 đến Huế, ngày 2 thẳng tiến Nha trang, ở Nha trang 2 hôm rồi lên Đà lạt, sau đó quay ra chơi tiếp Quy nhơn, liệu như vậy có khả thi không, em có thể chạy xe ngày từ 10 đến 12 tiếng cụ ạ.
Ngày 1: Chạy đến Huế cụ sẽ mất tầm 13h chạy xe
Ngày 2: Chạy Huế - Nha Trang cực mệt vì đường hẹp, đông lắm. Nhà cháu chạy HN - ĐN một mạch vô tư nhưng chạy ĐN - NT một mạch thấy cực mệt, đến Phú Yên tì nghỉ lại.

congnong82

Xe hơi
Lại thấy Cụ làm được chuyến nữa mà em buồn quá

mtrangng

Xe máy
Cụ chủ thớt có chuyến đi hay quá. Em xin cụ tư vấn cho gia đình em đang chuẩn bị chuyến xuyên nửa việt. Lịch trình là ngày 12.7 cả nhà em bay vào Đà Nẵng ở 4 đêm, từ ngày 16.07 sẽ đi xe dọc vào TP. Hồ Chí Minh. Ngày 30 tháng 7 cả nhà em bay ra Hà Nội, xe em gửi ra.
Nhà em đi có 2 cháu nhỏ 3,5 tuổi và 18 tháng nên em nhờ cụ tư vấn lịch chạy thế nào cho hợp lý không căng quá. Em định đi tuyến Đà Nẵng - Quảng Ngãi - Phú Yên - Tuy Hòa - Nha Trang - Ninh Thuận - Bình Thuận - Tp. Hồ Chí Minh. Chạy một chặng không quá 200 km để bảo đảm sức khỏe cho trẻ con.

amthanhso

Xe máy
Chúc các cụ luôn dồi dào sức khoẻ để công tác tốt!

ducleminh

Xe điện
Cụ chủ thớt có chuyến đi hay quá. Em xin cụ tư vấn cho gia đình em đang chuẩn bị chuyến xuyên nửa việt. Lịch trình là ngày 12.7 cả nhà em bay vào Đà Nẵng ở 4 đêm, từ ngày 16.07 sẽ đi xe dọc vào TP. Hồ Chí Minh. Ngày 30 tháng 7 cả nhà em bay ra Hà Nội, xe em gửi ra.
Nhà em đi có 2 cháu nhỏ 3,5 tuổi và 18 tháng nên em nhờ cụ tư vấn lịch chạy thế nào cho hợp lý không căng quá. Em định đi tuyến Đà Nẵng - Quảng Ngãi - Phú Yên - Tuy Hòa - Nha Trang - Ninh Thuận - Bình Thuận - Tp. Hồ Chí Minh. Chạy một chặng không quá 200 km để bảo đảm sức khỏe cho trẻ con.
Cụ chạy ĐN - Quy Nhơn, chơi 1 đêm, hôm sau chạy Quy Nhơn - Tuy Hoà (thăm gành Đá Đĩa, Đại Lãnh, Dốc Lết) - Nha Trang, nghỉ chơi Nha Trang, sau đó Nha Trang - Mũi Né rồi Mũi Né - Sài Gòn.

Cụ xem thêm thớt xuyên việt đồng bằng sông Cửu Long để thăm quan miền Tây nhé.

Fexx

Xe điện
Bò lạc cảnh là món bò nướng hả kụ

Suzz

Xe điện
Người OF
Tiêu chí của cụ hơi khác đấy, chứ bãi biển trong tp ở Nha Trang đâu có xấu với bẩn đâu, nhược điểm là nước sâu và không có độ thoải xa nên trẻ em hơi sợ thôi. Chứ với ngừoi lớn biết bơi thì nó là nhứt, bãi dài giờ dân lao động chân tay với các khách lân cận ra tắm với nhậu tại chỗ nhiều, du khách ít ra (em nói thế không có ý gì miệt thị đâu các cụ nhé) được cái bãi biển thoai thoải xa tít vẫn đến đùi giống Dốc Lết.

Nếu ăn Hải Sản mà không nặng ngồi gần biển thì các cụ vào trong phố ăn quán Hải Sản Bình Dân ở số 06 Ngô Sĩ Liên, nấu ngon, tươi mà hạt rẻ, dân địa phương với các bác lọ mọ hay tới ăn, ngoài hải sản có món Xôi Cá rất ngon.
Cụ nào đi xe riêng mà có tâm hồn ăn uống thì phi qua đường đi Sân Bay Cam Ranh, tới đoạn rẽ vào QL1 đi một đoạn là tới quán Biển Rừng, qua cầu thì có Cầu Mới, những chỗ đó ngồi bia bọt buổi trưa thì thích thôi rồi, giá hạt rẻ vì xa thành phố.
Em nhựn tư vấn các cụ đi NT theo tiêu chí OF:)
Nha Trang có 1 khu cách 30km j đấy, awn ngon rẻ e quên dồi

Suzz

Xe điện
Người OF
Nhà cháu cũng chẳng khoẻ lắm, nhưng cũng đi mấy lần rồi, tất nhiên cũng dần dần rồi quen, đã thích thì sẽ cố.

Lần 1: Sau khi có bằng - chạy thử Hà Nội - Ba Vì tập đèo dốc để đi Sapa
Lần 2: Chạy Hà Nội - Sapa - Bắc Hà - Hà Nội
Lần 3: Chạy Hà Nội - Huế - Đà Nẵng - Hà Nội
Lần 4: Chạy Hà Nội - Đà Nẵng - Phú Yên - Nha Trang - Đà Lạt - BMT - Pleiku - Kontum - Đà Nẵng - Hà Tĩnh - Hà Nội
Lần 5: Là lần này đã kể ở trên đấy cụ.
Kụ lái 1 mình đi thế này sức khỏe siêu việt

vuilongyeu

Xe máy
Ảnh đẹp quá, nhất là mấy ảnh chụp lúc hoàng hôn.

Cụ chủ có chuyển đi tuyệt vời đấy.

Chỉnh sửa cuối: