Du xuân Lào cai, e muốn hỏi đường các cụ!

chai.dau1784

Xe điện
Website
vietwingshanoi.com
Sáng mai ( mồng 7 tết Canh Dần) e quyết định đi Lào Cai du xuân chuyến. Trước khi đi e cũng đã tham khảo qua các chuyến đi trước của các cụ nhưng thời điểm các cụ đi đã lâu so với thời điểm hiện tại e đi, mà đường xá, biển báo nó cứ thay đổi như thời tiết nên e đành vào đây lập thớt nhờ các cụ chỉ cho e với.
E dự định 6h a.m xuất phát từ HN đi Lào Cai.
Các cụ cho e cái lộ trình cụ thể xem đi như thế nào là nhanh nhất được ko ạ? Nên ăn sáng, ăn trưa, nghỉ ngơi dọc đường ở đâu thì hợp lý và các đoạn cần chú ý trên đường, và trên đường nên ghé qua đây tham quan ( cái này chỉ là phụ thôi ạ, vì thời gian e có ít- e chỉ có 2 ngày để đi và về)
Các cụ có j chỉ bảo thêm thì cứ cho e cái comment ạ.
ps: Các cụ có hình ảnh bản đồ mới chi tiết để và chút hình ảnh các cụ đã đi thì tốt ạ. E vote tất cả các cụ.
Mợ Thông vừa đi rồi vào cho e ý kiến với(b)(b)(b)

acura-mdx-sport

Xe máy
Đường quá đẹp bác ah, mỗi tội nhiều đoạn cua gắt. Em vừa về xong, đi hết 7~8h/lượt, có 2 hướng đi.
1. Chạy theo đường 32C qua Sơn Tây, lên Yên Bái, rẽ đi Lào Cai theo đường 70
2. Chạy Nội bài, Vĩnh phúc theo QL 2, Đến đầu Tp Yên Bái thì rẽ theo đường 70 thẳng tiến Lào Cai

Em toàn đi đêm cho nó vắng, vào cua cũng dễ hơn đi ban ngày đỡ hại phanh, biển báo rất rõ ràng, chẳng cần phải GPS hay bản đồ gì sất, ăn uống dọc đường cũng tiện lắm.

P/S: Tình hình là các chú ấy vẫn nghỉ Tết thì phải, nên tốc độ cũng nhanh hơn bình thường

Chỉnh sửa cuối:

chai.dau1784

Xe điện
Website
vietwingshanoi.com
Chắc e đi đường 32 qua ST cụ ạ. còn về các chú xxx thì e thấy hôm nay các chú bắt đầu làm việc rồi.
E vừa xem vietbando thì nó chỉ qua tỉnh lộ 151 theo cụ thì đi đường này thế nào ạ. Vì e rẽ vào xã Bảo Hà trước
E đã vote cụ

Chỉnh sửa cuối:

ducvu

Xe tải
Có nhiều thớt khá tỷ mỉ em cũng đã viết cụ tìm xem ạ.
Dạo này đường tốt nếu cụ đi sớm thì chưa đông lắm, cụ có thể ăn sáng ở nhà rồi đi hoặc cố lên Việt Trì có nhiều món nhưng em sợ là tết này ăn uống hơi đắt cụ ạ. Em cũng đi vài lần nhưng toàn đi ngày thường và ăn thường thôi.
Bên kia cầu xxx đã bắn rồi nên cụ đi chậm và chú ý biển báo tốc độ, lên núi thì cụ cố bám sát và đi đúng phần đường, nếu ẩm ướt cụ đi chậm thôi. Còn lại em thấy toàn đường tốt ạ.
À nếu có điều kiện thì theo kinh nghiệm của em là bù dầu ạ, vì theo cảnh báo một số xe bị báo lỗi do đi dốc nhiều và liên tục, nhất là máy dầu ạ. Nhưng không đáng ngại đâu.
Chúc cụ và gia đình có chuyến đi an toàn và vui vẻ.

E43000

Xe tăng
1. Chạy theo đường 32C qua Sơn Tây, lên Yên Bái, rẽ đi Lào Cai theo đường 70
Cụ chạy lối này là hay nhất, đường hơi nhỏ tẹo nhưng vắng và quan trọng là xxx ở đường này chưa có súng (em chưa thấy bắn biếc gì bao giờ) :21:

ketpo

Xe điện
Em đi Nội bài - Vĩnh phúc - Yên Bái - Lào Cai. đi từ 5h sáng 1h chiều là đến TP Lào Cai. Ăn trưa tại Phố Ràng, nhà hàng ngay cạnh cầu