[Thảo luận] đừng có mà đùa xxx dẫn đoàn.

AwakeTài khoản đã xác minh

Thành viên sáng lập
Website
facebook.com
Em đi theo đoàn xe ưu tiên vài lần và phải nói là ý thức của nhiều người rất kém. Trong các lần đi theo đoàn có 3 lần em chứng kiến sự cố: 1 lần năm 2000 đoàn xe của 1 bộ trưởng QP nước ngoài đang đi qua ngã tư thì 1 thanh niên cố tình đi xe máy cắt ngang đoàn và bị 1 xe land cruiser trong đoàn đâm bị thương nặng; 1 lần đoàn của 1 bộ trưởng y tế nước ngoài đi thăm HP, trên đường 5 1 xe khách 16 chỗ ko cho vượt và xe khách bị đập vỡ gương, lái xe bị thu bằng; 1 lần 1 bộ trưởng NG nước ngoài trên đường ra Nội bài cũng có xe ko cho vượt, xe đó bị chặn lại và lái xe bị thu bằng. Trong HN, việc các đoàn ưu tiên bị xe máy chen ngang sau đó bị xe CS ép vào lề thì quá là phổ biến.

namlieu102vnn

Xe điện
máy ông u50 này đi 4b lên mới bị đánh vào vật chất cảnh cáo , chứ đi 2b thì vớ vỉn lên đội được ăn cháo múc ấy chứ :D .

Cái vụ csgt đánh dân này hồi đó ở LX quê em có 1 vụ mà người chịu thiệt hại là csgt do đánh nhầm 1 cái gốc cổ thụ...Lúc đóa em thấy 2xxx chạy xe đuổi theo 1 bác chạy xe mô tô mà nghe đt..Chú xxx ngồi sau dùng gậy gõ vào đầu bác kia,2 bên dừng lại nói chuyện...Em thấy xxx có xin lỗi,làm đủ cách mà bác kia mặt vẫn không đổi nét..Kết quả là 2 xxx chạy xe của bác này về đồn,nhưng mai lại đem xe lại tận nhà khóc lóc năn nỉ,nhưng cũng bị về vườn chăn gà luôn.

turbin_engine

Xe tăng
Vụ này ô lái xe sai rõ, còn xxx thì làm thế là nhẹ chán rồi mà vẫn có người chửi xxx được :77:

XXX họ biết éo đâu ông lái xe là thằng nào? Việc họ dẹp thì họ cứ dẹp, và luật pháp cho phép họ dẹp. Chẳng may ông trong xe là khủng bố có bom rồi len vào giữa đoàn là "bùm" một phát, hoặc đơn giản là gây tai nạn cho xe chở các vị khách nước ngoài kia thì lúc đó "Quốc thể" đặt vào đâu?

Hài vãi lái....

ABC&XYZ

Xe tải
xxx khốn nạn nhỉ, vụt vào xe người ta, đúng là bọn côn đồ.nhiều người đi xe có người dốt người giỏi, ai cũng bỡ ngỡ rồi mới lái giỏi được
thế thì học lái xe cho vui à? tham gia giao thông trên con đường của mọi người chứ của riêng mình anh à?

mrto0ms

Xe buýt
không biết ý các cụ thế nào chứ e thì e không thích cái cách hành xử của xxx.giống giang hồ quá các cụ nhỉ

Nguyễn Bá Ba

Xe tải
Đúng là đi đường mà gặp những ông như thế này thì tức phát điênx-(XXX cho vỡ một gương là vẫn nhẹ chán.=D>

mrkey

Xe buýt
Hay bác ấy nghĩ đường của bác ý bác ý cứ đi thôi, kệ hết :x

tinteu

Xe buýt
Công nhận tức thật , đi đúng tốc độ thì cực đúng nhưng đi không đúng tốc độ thì quá tức mà lại đi dưới tốc độ mà không nhường đường thì lại cực kỳ khó chịu cho những người đi sau
Em cũng đã dính chuyện này rồi , đường 80km/h nhưng chỉ đi 60 , xin vượt các kiểu không được đi sau đến 3km . Em tức quá không chịu nổi đành vượt phải nhưng cứ đi xong xong với nhân vật đó chỉ hơn một lốp trước và 2 xe chỉ cách nhau 20cm . Chiêu này rất có kết quả chỉ sau 2 phút nó tự phanh lại và ngoan ngoãn ngay tắp lự
Nếu các bác có ra đường gặp thằng nào đi như vậy thì đó là em đấy nhé L-)

ThangPV.HR

[Tịch thu bằng lái]
Website
vanphongsach.com
Cụ giỏi quá, phát huy đi rồi có ngày lên báo \m/
Công nhận tức thật , đi đúng tốc độ thì cực đúng nhưng đi không đúng tốc độ thì quá tức mà lại đi dưới tốc độ mà không nhường đường thì lại cực kỳ khó chịu cho những người đi sau
Em cũng đã dính chuyện này rồi , đường 80km/h nhưng chỉ đi 60 , xin vượt các kiểu không được đi sau đến 3km . Em tức quá không chịu nổi đành vượt phải nhưng cứ đi xong xong với nhân vật đó chỉ hơn một lốp trước và 2 xe chỉ cách nhau 20cm . Chiêu này rất có kết quả chỉ sau 2 phút nó tự phanh lại và ngoan ngoãn ngay tắp lự
Nếu các bác có ra đường gặp thằng nào đi như vậy thì đó là em đấy nhé L-)

adam_2783

Xe máy
dị ứng với những bác chửi người ta là ngu dốt ,điên,ngông ...các bác nên tôn trọng ng ta chút .các bác bị như thế rồi cũng bị người khác vào chửi nhé . 4room là nơi chia sẻ với anh em bị nạn các bác nhé .

H.T

Xe hơi
Website
www.htecom.vn
không biết ý các cụ thế nào chứ e thì e không thích cái cách hành xử của xxx.giống giang hồ quá các cụ nhỉ
Cụ ko đọc lời mấy cụ khác giải thích xxx được quyền làm vậy và phải làm vậy, em cũng ủng hộ xxx trường hợp này. Đã ra đường mặc định phải thuộc luật đi cho đúng chả có cớ gì mới lái căng thẳng tập trung ko nghe thấy blah blah....Mới thì đi trong bãi hoặc đường vắng như các khu đô thị, ra đường cái thì ai cũng trách nhiệm như ai.

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Công nhận nhiều thằng (xin lỗi các Cụ cho em gọi bằng thăng) đi ngoài đg ngu vật, cứ lập lờ làn trong ko ra trong, ngoài ko ra ngoài.

Civic TN

Xe lăn
chắc bác santafe mới đi làm lại chồng ồn, cách âm nên ko nghe thấy :))
nhiều người mới lái tập chung cao độ phía trước nên ko để ý đc phía sau, xxx hành sử vậy cũng khác nào quân ăn cướp
Santafe làm chống ồn tốt thế cơ à cụ? Im qua cũng có cái hại nhỉ?

ThanhTrung

Xe điện
đi như này mà không bị ăn vụt thì hơi phí, bị thế là quá nhẹ rồi nếu làm đúng ra ông này phải bị tước bằng và cả xe và người về đồn...

mrtran1201

Xe tải
Kể ra nên nắm rõ sự tình vẫn hơn. Còn nếu đúng thì xxx vụt cũng được. Nhưng e ko nghĩ tầm đấy lại còn dại thế.

Loong Phoong

Xe điện
xxx cũng quá đáng quá, thái độ như thế quá ăn cắp, côn đồ hung hãn, ít ra cũng có nhiều cách khác để xử lý chứ k cần phải làm thế, xấu cả bộ mặt ngành

Matizcoi

Xe cút kít
chắc ko phải đưa nhân vật quá quan trọng chứ không lại như lần trước ở đường Nguyễn Chí Thanh có bác bị giam xe vô thời hạn với dí cả shotgun vào đầu lâu nữa mới kinh .... sờ vào dẫn đoàn thì xong phin zồi