Thảo luận Đừng độ xe ở Quốc Hưng Hàng Muối

spiderman

Xe tăng
tư vấn đảo lốp-nhờ các Bác.

iem tiện thể có tí thắc mắc nhờ các "Chiên ja" tư vấn về việc đảo lốp.(nếu có nhầm chuồng...) Thời jan và việc cần thiết phải làm?

duylinhaudio

Xe buýt
Website
www.duylinh.vn
Chia sẻ với các bác một đôi dòng, 100% đồ chơi ô tô của các bác là hàng tàu khựa, đừng bao giờ mong có hàng Thái thiếc gì cả. Tất nhiên hàng khựa cũng có nhiều đẳng cấp khác nhau. Hàng chợ thì nó báo các bác đúng hàng khựa, hàng cao cấp một chút thì báo là hàng Thái, thêm tý nữa thì báo Sing, thậm chí Đức...

Em có thằng bạn thân trước buôn đồ chơi ô tô từ khựa về đổ cho các cửa hàng đồ chơi quanh Hà Nội nên em có biết tương đối (sau thế quái nào nó bị quản lý thị trường đánh úp dẫn đến cụt vốn nên thôi). Giá nhập của các hàng này thì không chênh nhau nhiều lắm nhưng giá đầu ra thì đúng là thôi rồi, nhìn mặt khách mà phát giá, chả có chuẩn nào cả.

Các bác cứ bảo tránh xa địa chỉ nọ địa chỉ kia, thực tế nếu các bác ko tự trang bị cho mình thông tin trước thì có đi cửa hàng nào cũng thế thôi, kể cả một số cửa hàng uy tín trên OF này, em xin lỗi vì nói hơi đụng chạm. nhưng thực tế nó là như thế. Làm nghề nào ăn nghề ấy, tiền các bác mua ô tô thì chắc là cũng chiến đấu lấy từ túi người nọ người kia thông qua cái gọi là thương trường, nay đi lắp đồ chơi ô tô thì phải chấp nhận để các cửa hàng nó luộc thôi. Các bác có nhiều thông tin thì mất ít tiền, ít thông tin thì phải xùy nhiều tiền ra là tất nhiên.
Lại một con ếch ngồi đáy giếng, nói cứ như đúng rồi!!! :)):)):)):))

biahoihanoi

Xe lăn
Đúng là gà tây.
Em chỉ biết trải sàn loại mỏng là 450 k, loại dầy là 600 k. Chưa thấy ai nói là đồ Thái cả.

say xe

Xe tải
em chưa nhìn thấy mắt vợ bác hưng nhưng....chắc là đẹp
nhà đấy chồng đấm , vợ xoa k đỡ nổi , mà mắt vợ nó thì .... chẹp chẹp
khổ khách hàng vì em biết các cửa hàng đó toàn dán Film lởm, vì dán phim sịn thì không có lãi
Tình hình theo em thấy là ông Chuồng gà, ông trungkiên với ông Hàng Muối là cùng một ruộc, phát biểu em nghe có vấn đề, nhất là chỗ các cụ giải thích về cái vụ cùng với sales "phối hợp làm ăn".
Bọn này thì quá lởm, toàn lấy ảnh của người khác đưa vào web mình
Thống nhất với cụ chủ thớt là loại này cũng chả khác gì cái ông Thanh Binh Auto ở Thanh Xuân, anh em tránh xa cho nó lành. Làm ăn tử tế chưa chắc đã nên thân nữa là chụp giựt.
Bác này rõ là người nhà quốc hưng
1 con sâu làm rầu nồi canh.Đúng là miệng người đời, nói thế nào là được thế đấy, nam nhi đại trượng phu không giống như mấy bà đàn bà ngồi lê đôi mách.

bientrangt610

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Dễ nhất là cụ định lắp cái gì thì làm liệt kê ra, lượn qua 3 cửa hàng lấy báo giá. Xong chọn chỗ rẻ nhất. Tuyệt đối ko nghe lời dụ dỗ của bọn sâu.:69:

sucvatkeo

Xe đạp
đừng nặng lời thế bác, cái này anh em chia sẻ kinh nghiệm cho nhau thôi bác lại bảo là rỗi hơi là sao?:D
Em đồng ý với bác, anh em chia sẻ kinh nghiệm là điều đáng quý và trân trọng các bác ạ. Các anh em đưa ý kiến lên đây để tất cả các bác có một cái nhìn chung về một vấn đề rồi mỗi người có một quyết định riêng.Em nói thế có đúng không các bác!

jack_derida2000

Xe tăng
Em toàn ra Hàng Chĩnh giá hợp lý, đồ nhiều các bác à

BeMyWife

Xe tải
Nói chung là làm gì thì cũng phải có lương tâm các bác nhỉ

OrientExpress

Xe máy
Em thấy không thể lấy lý do qua Sales để cãi cho cái Bác Hưng này được.
Đây là hành vi lừa đảo có tổ chức!

HTT

Xe đạp
Em thấy không thể lấy lý do qua Sales để cãi cho cái Bác Hưng này được.
Đây là hành vi lừa đảo có tổ chức!
Em đồng ý với quan điểm của kụ này. Nếu bán hàng qua Sales thì cũng chỉ nên cắt huê hồng như bán cho đại lý thôi, chứ cái kiểu câu kết nâng giá lên 40-50% để chặt chém những người không biết thì rõ ràng là lừa đảo.

Vì sao em dám nói như vậy. Dạ thưa các kụ, chuyện là thế này, cuối năm 2008 em có lấy 2 cái xe liền, 1 cái lấy của Toy Hoàn Kiếm cho nhân viên đi, 1 cái của hãng khác em vẫn đi đến bây giờ, em không tiện nói tên và biển số. Sau đó được Sales của Toy Hoàn Kiếm dắt ra đó lắp phụ kiện hết tầm 35 củ cho cả 2 xe, mãi sau này em mới biết là bị chém bay đầu (trên 40%) chưa kể hàng có vẻ không đúng theo yêu cầu (Mặt dưỡng thì Caska mà cục 2DIN thì FUKA, em cũng không rành cái này). Tóm lại em thề là không bao giờ quay lại Toy Hoàn Kiếm nếu không có sự quản lý nhân viên Sales nghiêm túc hơn, cả cửa hàng Quốc Hưng nếu đến bây giờ vẫn làm ăn kiểu đó thì em nghĩ cũng khó phát triển lâu dài được.

Em xin hết.

dungtrangauto

Xe đạp
Nhiều gara cứ tưởng đi xe hơi là ko biết xài tiền ấy ... :21::21::21:

vietbinh1981

Xe buýt
Em đang thèm bộ âm thanh giống của con Fortuner 30T đấy cụ DuyLinh ơi :D Xe em lắp nguyên đồ ở đây ạ, chống chỉ định đối với sale còn về của hàng thì em được biết là toàn hàng Thái xịn cả đấy ạ, chị Tr là người chuyên sang Thái xách đồ về, 50 cân mà toàn cõng gần 400kg bằng đường HK về đấy ạ. Bác nào đi Fortuner thì em thấy ở đây là của hàng nhiều đồ Fortuner chuẩn nhất HN đấy ạ. Mấy ku thợ ở đấy cũng đc, nhiệt tình và làm có trách nhiệm và đặc biệt là rất đông thợ (em thấy mấy của hàng kia toàn 3 4 chú còn ở đây hm em vác xe ra chuẩn xác là bị 13 chú em đề ngửa xe em ra làm ặc ặc)

5599

Xe buýt
Hôm trước em đến dán kính 3M ở đấy ( Quốc Hưng - 11 Hàng Muối). Làm xong đi khoảng 1 tuần thấy bị nổ ở mép 2 miếng dài khoảng 2cm. Lại đem xe đến, có cậu bảo yên tâm em bảo hnàh luôn. Tưởng gì hoá ra mang cái máy sẫy tóc ra làm lại và bảo chắc ít hôm nó nó sẽ mờ đi. Nhưng đến nay đã 2 tuần vẫn thấy vậy ( như trước khi bảo hành).....
Bảo hành kiểu này, thì em cung làm được ( nhà em cũng có máy sẫy tóc mà )[-X[-X[-X[-X[-X[-X[-X

5599

Xe buýt
Hôm trước em đến dán kính 3M ở đấy ( Quốc Hưng - 11 Hàng Muối). Làm xong đi khoảng 1 tuần thấy bị nổ ở mép 2 miếng dài khoảng 2cm. Lại đem xe đến, có cậu bảo yên tâm em bảo hnàh luôn. Tưởng gì hoá ra mang cái máy sẫy tóc ra làm lại và bảo chắc ít hôm nó nó sẽ mờ đi. Nhưng đến nay đã 2 tuần vẫn thấy vậy ( như trước khi bảo hành).....
Bảo hành kiểu này, thì em cung làm được ( nhà em cũng có máy sẫy tóc mà )[-X[-X[-X[-X[-X[-X[-X

Medicine

Xe hơi
Thường lang thang các Bệnh Viện xem có nhu cầu mua
Tóm lại cứ Sale dẫn ra đâu cũng chết, hôm gần tết bạn em lấy con altis bọn sale dẫn bạn em ra nội thất oto vạn lộc 102 Khuất duy tiến dán 3m đểu lấy 8,5 triệu, đầu DVD theo xe nó bảo của nhật 18 triệu, vè mưa nó bảo của đài loan 1,2 triệu...còn 1 thằng bạn lấy Fotuner dán kính bọc ghế da, đầu dvd, vè mưa, ốp hông....mất đứt gần 60 triệu.

hp650028

Xe buýt
nhà bác duylinh và Quốc Hưng là anh em họ hàng mà

minhab

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Theo em chả có lắp liếc quái gì hết, cứ lên OF hỏi các cụ rồi đi lắp có sướng hơn không . Từ hồi có OF em mới sắm vợ 2 đấy :))

Yaris2010

Đi bộ
Em xin lỗi các bác 1tý góp tý ý kiến.Bản thân e cũng đã từng làm sâu Hyundai ( như 1số bác nói).Các bác cứ thích ra ngoài lắp đồ nội thất rồi kêu đắt rẻ thế này thế khác. Tại sao ở trong hãng xe nó cũng lắp đồ sao các bác không lắp hay tại ở trong hãng nó chém kinh quá nên các bác mứi đi ra ngoài.Ra ngoài rồi mà kinh nghiệm ko có thì k nên trách ai các bác ah.