[Funland] Dùng esim trên iphone

thinhtd

Xe container
Nó là số điện thoại cụ dùng trên iphone ấy. Cụ hiểu đơn giản là nó sẽ phản chiếu sim từ iphone sang watch.
Lưu ý là ko phải watch nào cũng có thể dùng esim, có 2 bản GPS và Cellular. Cụ xem núm vặn ở watch có viền đỏ thì là bản Celllular dùng đc esim
Em cám ơn cụ. Em chọn mua đúng bản cellular rồi, chỉ không biết cái esim nó thế nào.

thinhtd

Xe container
Nghe gọi qua đồng hồ chưa thử thất hay, thử rồi thấy như thằng trẻ con , nghe dí sát tai, gọi giơ cái tay ngang mồm , lại phải sắm thêm cái tai nghe để bớt trẻ con đi tí, thành ra lại tốn hơn.
Sáng nay em gặp một cụ đứng vân vê ngón cái. Nhìn kỹ hoá ra là cái mặt của aw. Dùng xong cụ ấy lại nhét nó vào túi, không cần đeo vào tay làm gì. Nhìn cũng ngộ ngộ. ;))

channhandan

Xe hơi
Tôi nghĩ đồng hồ hay ở chỗ không cần lôi điện thoại ra mà liếc cái vẫn có thể biết ai đang liên lạc.
Thực tế như em dùng cái watch nó chỉ hữu ích lúc đi tập thể thao thôi. Nếu dùng bản esim có thể chỉ cần đeo đồng hồ, tai nghe rồi lên đường là vẫn có thể giữ liên lạc mà ko cần kè kè điện thoại bên cạnh.
Còn lúc bình thường có điện thoại ở bên mấy cái thông báo nhiều khi nó thành phiền toái. Nhận biết cuộc gọi đến thì lúc đi xe máy còn hữu ích, xem có phải cuộc gọi quan trọng cần nghe ko. Cụ nào đi oto chắc cũng chẳng cần.
À thêm điểm hay nhất là các cụ đeo thường xuyên thì nó theo dõi sức khoẻ, xem tim mạch các thứ có gì bất thường ko? Em thấy cái này cũng thú vị và thực tế.

dalink

Xe điện
Em mới mua cho vợ em cái aw. Cụ cho em hỏi esim đó là 1 số đt khác với số mình đang dùng trên đt à? Em dùng XR thấy bảo có esim mà không dùng đến.
Dùng chính sđt mình đang dùng trên đt. Tác dụng chủ yếu đi chạy ngại đem đt hay đt hết pin thì chống cháy.

dalink

Xe điện
Tôi nghĩ đồng hồ hay ở chỗ không cần lôi điện thoại ra mà liếc cái vẫn có thể biết ai đang liên lạc.
Đúng rồi. Đôi khi thấy zalo, viber xem qua k cần lôi đt ra. Còn để tránh phiền thì dùng một vài hôm sẽ tối ưu đc thôi. Em trước rất ghét đh aw, nhưng dùng thấy cũng đc thành ra con Omega mua mấy trăm vứt xó.

khanhnguyen09

Xe container
Điện thoại nó sinh ra cái esim mà nhiều cụ không dùng? Tiếc nhỉ? Riêng bớt đi 1 cái sim máy đã nhẹ đi được mấy hoa.:))

quy la tien

Xe điện
Tôi thấy nó vẫn chưa tiện bằng Samsung với Android:
Ví dụ:
Với IOS, khi bác nhận cuộc gọi xong, và gọi lại, nó mặc định là gọi lại bằng số sim được gọi đến, không sửa được.

Với Android, nó cũng mặc định Số gọi đi là số sim được gọi đến trước đó, nhưng có 1 button cho bác chọn 1 trong 2 sim của bác.

Ngoài ra, tôi thấy IOS có quá nhiều phím tắt, nên phải tự nhớ và nó chưa được logic như Android.
Em cũng đã dùng Androi, giờ đổi sang IP thấy hơi baat tiện khi dùng 2 zalo trên 1 máy và cũng thấy kg khôn bằng Androi nên vẫn dùng cob SS s làm máy phụ

dinhdung87

Xe buýt
Cụ nào dùng esim trên iphone cho e xin tí kinh nghiệm ạ
Dùng có gì bất tiện ko ạ?
Tại e thấy nhiều cụ nói dùng 2 sim ở ip nó ng.u lắm nên hơi hoang mang
Máy e 13prm ạ
dùng sướng cụ ạ, cháu chỉ dùng 1sim nên chả thất bất tiện gì, sim vly trc còn dùng lắp 4g, giờ sài v120 nên cũng vứt nốt :)

tvtoanit

Đi bộ
Có một điều bất tiện khi factory reset iphone mà đăng ký nhận tin nhắn kích hoạt iphone trên sim đó là tèo. Nên vẫn phòng sim vật lý để nhận tin nhắn hoặc never reset hoặc kiếm điện thoại chuyên nhận tin nhắn hoặc vào app để nhận tin chỉ biết vina có portal nhận tin nhắn trên web.