[Funland] Dùng tăm nước có hiệu quả không?

sonphdmg

Xe tải
Em thì mua cái lắp vào vòi nước của 1 cụ kdcn trên này, nhà chẳng ai dùng, tháo ra cất tủ. Cụ nào cần thì để e tìm lại cho

httinh

Xe đạp
Em đang định mua vì thấy nhiều người khen. Cả nhà cho em hỏi, ví dụ vật cứng như gân gà mắc vào kẽ răng thì có thổi ra bằng tăm nước được không? Hay vẫn phải dùng tăm tre xử lý?
Dính dai như vậy chắc phải dùng tăm mới lôi ra được.

susu

Xe điện
Em thấy dùng hiệu quả. Không có thấy khó chịu phết

tieunhupha

Xe điện
Em đang định mua vì thấy nhiều người khen. Cả nhà cho em hỏi, ví dụ vật cứng như gân gà mắc vào kẽ răng thì có thổi ra bằng tăm nước được không? Hay vẫn phải dùng tăm tre xử lý?
Em thấy gân bò còn ra được ý cụ. Nói chung là lúc mắc răng dùng sướng hơn tăm tre nhiều, mỗi cái là chỉ dùng được ở nhà vì ko cơ động. Chưa kể cụ dùng tăm nước có pha thêm nước súc miệng, muối vào nước nữa thì càng hay. Nước cũng đỡ làm rộng kẽ răng như tăm tre.

Em dùng cái quỷ này, ăn thịt gà thịt bò xong đào khoét sướng phết, lôi ra cả tảng thịt

Giangle.

Xe hơi
cụ dùng tăm nước thì nên biết cách dùng, em cũng mất một thời gian lâu mới thành thói quen dùng hàng ngày. Em dùng chế độ xịt từng đợt, không xịt liên tục để vào kẽ răng, mà phải xoay đi xoay lại, xịt 2 vòng mới bắn hết mẩu thức ăn thừa mà cụ chỉ ra nha khoa mới moi ra được. Tiếp đó cụ xịt lên bề mặt răng, xịt hai lượt. Sau cùng là xịt mặt trong răng nếu thấy cần thiết. Chú ý nếu xịt mặt trong nên để chế độ thấp, lúc mới mua thường em để mức cao và cao nhất nên hay bị chảy máu chân răng.

Thêm cái nữa một tuần nên sử dụng tăm nước pha Betadil loại dành súc miệng 2-3 lần. Nó sẽ diệt sạch virus ngăn ngừa cực kỳ hiệu quả các bệnh viêm trong họng và miệng đặc biệt các bệnh TD lây qua đường miệng cụ nhé. Mồm miệng dí ti tỉ tì ti chỗ rồi lại thơm má con trẻ thì chết.

Giangle.

Xe hơi
Em thấy gân bò còn ra được ý cụ. Nói chung là lúc mắc răng dùng sướng hơn tăm tre nhiều, mỗi cái là chỉ dùng được ở nhà vì ko cơ động. Chưa kể cụ dùng tăm nước có pha thêm nước súc miệng, muối vào nước nữa thì càng hay. Nước cũng đỡ làm rộng kẽ răng như tăm tre.
tăm tre thì bị to chân răng và cũng bị chảy máu chân răng không hề tốt, cụ nên dùng chỉ nha khoa thôi.

Lastbet

Xe buýt
Tăm nước hiệu quả sạch sẽ dùng nhiều bị nghiện cảm giác sạch sẽ sướng mồm. Tăm nước phải biết dùng không xịt sẽ chảy máu chân răng vì phải lựa chiều xịt phù hợp với lợi và góc cạnh của răng. Ai bảo đánh răng súc miệng mà sạch được thì chịu, vì có những khe kẽ hàm sâu thì chỉ tăm nước mới vào được. Ai mới dùng sẽ thấy bốc mùi ngay. Còn khi dùng quen rồi kể cả thi thoảng dùng thì cũng đỡ bị mùi như lần dùng đầu tiên.
tăm nước dùng loại cơ gắn vòi thích hơn loại cầm tay vì nước không giới hạn. Nhưng nhà nào đường nước yêú thì không nên dùng.

cunglatruong

Xe container
đánh răng đủ 2 phút với kem đánh răng ngoại nhập + bàn chải ngoại nhập và súc miệng nước muối thì chả cần gì thêm hết .
à quên thế kỷ 21 rồi thì đừng vứt cmn tăm tre đi nhé.

xe0phanh

Xe máy
Em dùng thấy sạch. Sau dùng tăm tre cảm tưởng vẫn bẩn. Chỉ là k biết nó có làm rộng kẽ răng mình k

sakai_yo

Xe lăn
cụ dùng tăm nước thì nên biết cách dùng, em cũng mất một thời gian lâu mới thành thói quen dùng hàng ngày. Em dùng chế độ xịt từng đợt, không xịt liên tục để vào kẽ răng, mà phải xoay đi xoay lại, xịt 2 vòng mới bắn hết mẩu thức ăn thừa mà cụ chỉ ra nha khoa mới moi ra được. Tiếp đó cụ xịt lên bề mặt răng, xịt hai lượt. Sau cùng là xịt mặt trong răng nếu thấy cần thiết. Chú ý nếu xịt mặt trong nên để chế độ thấp, lúc mới mua thường em để mức cao và cao nhất nên hay bị chảy máu chân răng.

Thêm cái nữa một tuần nên sử dụng tăm nước pha Betadil loại dành súc miệng 2-3 lần. Nó sẽ diệt sạch virus ngăn ngừa cực kỳ hiệu quả các bệnh viêm trong họng và miệng đặc biệt các bệnh TD lây qua đường miệng cụ nhé. Mồm miệng dí ti tỉ tì ti chỗ rồi lại thơm má con trẻ thì chết.
Cảm ơn cụ/mợ đã hướng dẫn chi tiết, em dùng 3 năm rồi và hiếm khi chảy máu. Em sẽ mua Betadil về pha tuần 1 lần. Dùng tăm nước + bàn chải điện công nhận sạch răng - em đã được bs nha khoa khám và nhận xét chứ không phải em nghĩ nhé.

Dũng_HTI

Xe đạp
Em đang dùng và thấy rất hiệu quả, mà chuẩn là em mua về dùng được mấy hôm thì vợ em xin dùng thử và giờ nó là của cô ấy chứ em đang kiếm tiền mua thêm cái nữa. Ban đầu dùng thì chảy máu răng, sau vài lần dùng quen thì quá ok

tieunhupha

Xe điện
tăm tre thì bị to chân răng và cũng bị chảy máu chân răng không hề tốt, cụ nên dùng chỉ nha khoa thôi.
Vâng cụ. Chỉ nha khoa cơ động nên em thấy khá tiện và gần như ko ảnh hưởng gì kẽ răng. Nhưng với 1 số miếng mắc to, chặt em thích xài tăm nước hơn. :D

Agslight

Xe hơi
Em có đang dùng cái này. Kinh nghiệm là dùng chỉ nha khoa (dạng cây gậy) để vệ sinh trước, sau mới dùng tăm nước. Chứ chỉ thuần tăm nước thấy không ổn, thức ăn nó giắt chặt xối mãi mới ra, mà như vậy thì thấy không tốt cho nướu.

Chu An

Xe điện
Tôi dùng chỉ nha khoa trước, sau đó đến tăm nước. Mua loại pin xạc cho tiện.

nhưng cũng làm rộng, xước, loét lợi chân răng cụ nha
Thật ra cái răng từ thời.bao cấp của em nó cũng không lấy gì là chặt lắm. Nên các cái hệ quả em cũng biết,, nhưng cái tăm này nó cũng như mát xa lợi ấy, thích phết. Tăm nước của bọn trẻ con em dùng thử không quen, nước nôi nó dề dãi làm sao ấy

Kia_fote

Xe điện
E thì cứ đánh răng thường 3 lần/ngày sau ăn, nhỏ thêm 01 giọt tinh dầu thảo dược vào thuốc khi đánh, lấy cao răng 6 tháng lần, tuyệt đối k dùng tăm tre, khám răng bác sỹ bảo răng tốt ạ.
Đấy là do di truyền răng cụ tốt thôi ạ.

Granjota

Xe đạp
Riêng trường hợp thịt rắt vào kẽ răng thì chỉ có dùng chỉ nha khoa mới có tác dụng (trường hợp này sẽ xảy ra thường xuyên). Các bác không nên thần thánh cái tăm nước quá mà thành thất vọng. E dùng cũng thấy tiện, nhất là các khu vực khù khoằm trong khoang miệng. Tóm lại đúng như các bác nói, nó như cái máy rửa xe xịt sạch phần lớn thức ăn ở kẽ răng sau khi ăn, nhưng không thể thay thế tăm chỉ nha khoa. Nên kết hợp cả 2 sẽ sạch và tiện.