Đuổi việc nhân viên các cụ ạ

hacide

Xe tăng
Cụ hỏi thế E trả lời sao. Vâng E về sẽ PM cụ trước nhé
AE EVN đông trên OF mà chỉ nghe chứ ít lộ mặt. hehe E thấy bà con dân tình kêu EVN lắm mà chả thấy bố nào ra mặt, hôm nay có thớt này mới ra nhiều đồng nghiệp
Hôm nào Cụ chủ thớt về HN hô hào anh em EVN gặp nhau cái Cụ nhẩy!!! Tel: 0904356558 - e ten An cụ nhé!!!

Kem2010

Xe tăng
Cụ chủ giống papa nhà em roài. Ngày còn đi làm papa em nóng tính lắm, nhân viên không được việc mà lại còn cậy 5c thì "nhất là bét", papa em cho nghỉ liền, PGD chứ đến GD sở papa em cũng chả ngại. Chỉ có điều tính cách đó cũng có nhiều bất lợi lắm, ai cũng đánh giá với năng lực và mối quan hệ của papa em thì phải tiến xa hơn nữa nhưng cuối cùng papa em vẫn bị 1 TAY TO đẩy xuống. Tuy nhiên lúc đó papa em cũng giừ rồi nên về hưu sớm luôn. Dù sao em cũng ủng hộ cụ chủ, có gì sai trái hay quá to tát đâu mà nhiều cụ nói cụ chủ chém nhỉ???

Tranbinh

Xe hơi
Em không có chức tước quyền cao gì . Em làm lơ xe khách, Môt hôm em bắt khách, có một chú lúc lên xe em nhắc mua vé thì chú ấy không mua và nói rằng “ Tôi là người nhà ông thứ trưởng bộ giao thông vận tải, chốc nữa ông ấy đi qua đây đấy”. Em sợ quá không dám quát mắng gì chỉ dám bảo anh lái chính “ anh ơi có người nhà ông thứ trưởng bộ GTVT, sợ mình phục vụ sơ xuất thôi để anh ấy xuống chờ ông thứ trưởng đi qua chở anh ấy đi” rồi em nhã nhặn mời anh ấy xuống. Đa phần khách trên xe đều đồng ý với cách giải quyết của em . Nhiều người thiếu tiền hay khó khăn gì đó đôi khi em còn không lấy tiền, chứ khó khăn đâu, đây chú ấy lại lôi người nhà là quan chức để quỵt tiền của em. Các bác thấy em xử lý như vậy có ổn không?

Chỉnh sửa cuối:

kieninlove

Xe tăng
chà...cũng gay nhỉ, phải cái cụ hơi bi khái tính ah. ma người khái tính, gặp mấy điều chướng mắt thế không sớm thì muộn cũng có chuyện, nên thôi, có từ bây giờ cho nó nhẹ đầu, cụ nhỉ ^^

yamaha-x8

Xe tăng
Đọc comment của các cụ hay quá. Nhân tiện cụ nào giúp e cái vụ này với: có ông anh cứ nhờ đưa thằng con trai làm Thứ trường 1 bộ, e đã cho thử việc rồi, nhưng ko biết làm sao cho 5C này nghỉ việc cả, mà nhận thì ...[-O< (ko có màu xít gì cả :P), giúp e với, nhanh nhé.

Chỉnh sửa cuối:

jamebond

Xe tăng
Nếu vị trí của cụ, dưới 1-2 người mà trên nhiều người thì cụ làm như thế là Đoàn Chuẩn, còn ngược lại thì cụ không nên làm việc ở môi trường NN.
Phí hiền tài.

vudinhquang

Xe container
Cụ viết thì hay lắm, nhưng khá khập khiễng khi trích bài của EM!Nếu có thể xóa hộ em cái bài trích. Thanks!
Em không có chức tước quyền cao gì . Em làm lơ xe khách, Môt hôm em bắt khách, có một chú lúc lên xe em nhắc mua vé thì chú ấy không mua và nói rằng “ Tôi là người nhà ông thứ trưởng bộ giao thông vận tải, chốc nữa ông ấy đi qua đây đấy”. Em sợ quá không dám quát mắng gì chỉ dám bảo anh lái chính “ anh ơi có người nhà ông thứ trưởng bộ GTVT, sợ mình phục vụ sơ xuất thôi để anh ấy xuống chờ ông thứ trưởng đi qua chở anh ấy đi” rồi em nhã nhặn mời anh ấy xuống. Đa phần khách trên xe đều đồng ý với cách giải quyết của em . Nhiều người thiếu tiền hay khó khăn gì đó đôi khi em còn không lấy tiền, chứ khó khăn đâu, đây chú ấy lại lôi người nhà là quan chức để quỵt tiền của em. Các bác thấy em xử lý như vậy có ổn không?

Đọc comment của các cụ hay quá. Nhân tiện cụ nào giúp e cái vụ này với: có ông anh cứ nhờ đưa thằng con trai làm Thứ trường 1 bộ, e đã cho thử việc rồi, nhưng ko biết làm sao cho 5C này nghỉ việc cả, mà nhận thì ...[-O< (ko có màu xít gì cả :P), giúp e với, nhanh nhé.
lương ông anh trả, qđ ông anh kí, cụ còn đòi màu xít gì nữa?

cuchuoi261

Xe đạp
Có cụ mở thớt nói về vụ án nhân viên bị chủ mắng, E coment nhưng chưa hết bực. Các cụ chia sẻ cùng E nhé.
E kể cho các cụ nghe câu chuyện nóng hổi của E:
Cách đây 2 tháng E tuyển 1 cụ (phải gọi CỤ này là CỤ ÔNG GIỜI đúng nghĩa đen nhé) do là mối quan hệ con cháu của 1 ô PGĐ Sở Công Thuơng nhờ vả. May là E vẫn thực hiện chế độ thử việc 2 tháng. Hết 1,5 tháng rất nhiều phản ảnh là CỤ đấy như này 3:-O, do nghĩ là CỤ có vợ có con có gia đình, mà cũng 35 sọi roài (trước làm công nhân Sông đà 7 thi công thủy điện SL, giờ làm cái bằng tại chức muốn xin vào Ban A của E làm việc gần nhà và chắc là nghĩ xxx dễ) vào đây chưa làm đc thì mình hướng dẫn, đào tạo vậy, E giao cho các công việc ít dính cái đầu :59: vào. E nhắc làm đơn xin vào chính thức, CỤ à ừ, 3 hôm sau gửi vào mail cho E cái đơn, đúng đợt E về HN họp, 3 hôm nữa tự dựng thấy BỐ PGĐ sở gọi điện mày chưa cho thằng cháu A vào chính thức à??? (lại 1 con nay 3:-O nữa).
E trình bày mấy hôm nay bận họp mà đơn phải ký tươi chuyển cho E chứ (k thì cũng gửi cho TP TC-HC) ai lại gửi mail mà chẳng nói hay gọi điện câu nào?
Bố PGĐ sở ra lệnh: "mày khẩn trương cho nó vào biên chế chính thức chứ để nó hưởng lương thử việc 3,5Tr/th à, hay mày cần bao nhiêu tiền A trả". M.ịa (ái dà lúc này nóng mặt rồi nhé), E cho 1 bài luôn: "ô là PGĐ 1 sở đầu ngành mà thế à? có thích nghỉ việc cùng cả thằng cháu ô k? đi làm và quan hệ bằng cái đầu chứ đừng bằng cái đ.ít nhé?"
Hôm nay E cho thanh lý hợp đồng roài. M.ịa mấy thằng ccccc (5c) ngu hơn con 3:-O mà tỏ ra nguy hiểm. Đời phải biết mình là ai.
Đấy các cụ thấy những thằng nhân viên như thế có đáng chửi k, E chả chửi câu nào chỉ action luôn .
Cụ mà làm thế thật thì em phục cụ. em chỉ sợ cụ lại chém

lucass

Xe máy
Vâng đời nó thế đấy cụ ạ. Có thì bo bo cho mình còn bắt người khác phải rộng lượng với mình.
Các cụ nghe thấy PGĐ Sở mà bảo E chém gió là hơi kỳ. E chả biết các cụ nghĩ tn chứ thằng nào cũng có bố, bố nhỏ lại có bố to hơn các cụ ạ. E nể tình, nể nghĩa và nể ng giỏi, ng tài, ng có tâm chứ chả sợ thằng ngu nào
Em thích câu này của cụ , xin mời cụ một ly !

vudinhquang

Xe container
Cơ mà dư lào là NGU mới quan trọng!
Có người tươngr mình khôn lại hóa ngu,có người bị nghĩ là ngu lại hơn người.....
Em thích câu này của cụ , xin mời cụ một ly !

Chỉnh sửa cuối:

Cahtra2008

Xe tăng
Cụ sau vài hôm nữa chắc là #,không thì phải huệ một cơ số để giữ chỗ đấy

filmonline

Xe điện
"ô là PGĐ 1 sở đầu ngành mà thế à? có thích nghỉ việc cùng cả thằng cháu ô k? đi làm và quan hệ bằng cái đầu chứ đừng bằng cái đ.ít nhé?"
Hôm nay E cho thanh lý hợp đồng roài. M.ịa mấy thằng ccccc (5c) ngu hơn con 3:-O mà tỏ ra nguy hiểm. Đời phải biết mình là ai.
Đấy các cụ thấy những thằng nhân viên như thế có đáng chửi k, E chả chửi câu nào chỉ action luôn .
Em ước gì Đời được như cấu nói ấy.

vudinhquang

Xe container
Đời mà cứ bon chen kèn cựa như bọn Khựa mệt nhỉ!
Sống hào phóng như con sóng, cuối ngày hóng mát uống bia campuchia có sướng hơn không?
Đừng cay cú nữa! thế hơi bựa! Nên xem trình thực sự, Cậu nhân viên đó biết đâu nó giỏi, ham học hỏi....hay là sợ trái cựa ??????????
Em ước gì Đời được như cấu nói ấy.