Đuổi việc nhân viên các cụ ạ

Audioto

Xe tăng
Em mượn Cụ hồi nào? Em tưởng Cụ quên em rùi kia đấy! Cụ thích thì em cho, em còn 1 cái bằng đồng đẹp lắm cơ mà không dám gắn (gắn vào mấy chị đồng nát) hỏi thăm luôn:D
Nhắc đến Nô gô em lại nhớ đến mợ ! Mợ đeo đẹp là em mừng lắm :) Nhớ là mợ đang lái trên Ô tô phăn nhé :)

Chutich

Xe tải
Hẹn cụ và AE EVN nhé (b)
Thì ra cụ cũng đồng nghiệp với cháu.Bài đầu thớt cháu tưởng cụ thuộc sở CT của lão Phá Gd kia,hóa ra chỉ là quan hệ tý ngành dọc mà lão ý khệnh thế,thằng cháu 5c còn hơn thiên tử nữa thì cụ cho out là chuận rồi.

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
hoamoctrang1.multiply.com
Nhắc đến Nô gô em lại nhớ đến mợ ! Mợ đeo đẹp là em mừng lắm :) Nhớ là mợ đang lái trên Ô tô phăn nhé :)

;))Em quên sao được? Lái ở đâu cũng vậy thôi Cụ ơi. Lái ở đời hay lái ở Făn thì em cũng luôn tuân thủ luật lệ mừ. Mà Cụ chưa đi ăn trưa sao mà vẫn lái ầm ầm thế?:)

mr.ken_no1

Xe container
Thớt nóng tóa, hi hi.
Công nhận chủ thớt ắc sừn mạnh tay thật.
Hy vọng là cụ ko gặp khó khăn gì sau cái ắc sừn đấy.

joli2

Xe tải
Em là em thích tính cách của cụ chủ thớt.... Thẳng lại thật.....=D>

gasthuyquan

Xe tải
chắc cơ của cụ to hơn ông phó sct kia rồi,cụ làm thế là đúng.để cho người khác có trình độ còn có cơ hội cụ nhẩy?

hdx

Xe điện
Phó GD sở mà lại là sở Công thương thì đã nhằm nhò gì đâu mà đe với nẹt. Sở Kế hoạch và Sở Tài chính thì em còn nể vài phần.

ruoi

Xe điện
Website
www.sirnam.co.cc
Muốn làm quan thì phải đi bằng đầu gối cụ ạ.
Tào Mạnh Đức từng nói nuôi thiên tử còn rẻ hơn là làm Thiên tử. Cụ đang như Tào Tháo có "thiên tử" trong tay, sau này cứ kẹp đầu thiên tử mà ban chiếu.
Ông kia không những phải xử tốt với cụ và còn nợ cụ một cái nhờ.
Cụ đuổi người ta chỉ được cái thỏa mãn trước mắt nhưng lại mua thù chuốc oán với một cơ số người.
Em thấy như thế không phải là thượng sách.
Phải em thấy như ý kiến của cụ November thì hợp lý, nhưng chuyện đã rồi thì thôi vậy... Hiện giờ các ban ngành toàn là cccc mà thôi, dân đen khó bon chen.

RFJ

Xe tải
Chuẩn bị đợt rét nên giữa trưa mà đã thấy có gió man mát.
Em ko nhầm thì cụ S là PGĐ phụ trách mảng EVN của cụ chủ thớt này thì phải.
Nói chung người ta đã có lời nhờ thì khi đuổi cũng phải khéo lựa cho vừa lòng nhau, là việc CQNN là vậy mà.
Đời còn dài, biết đâu vài năm sau PGĐ sở lên thứ trưởng đấy cụ ạ.
Phục cụ nhiều.

ThienAnh

Xe điện
Thì ra cụ cũng đồng nghiệp với cháu.Bài đầu thớt cháu tưởng cụ thuộc sở CT của lão Phá Gd kia,hóa ra chỉ là quan hệ tý ngành dọc mà lão ý khệnh thế,thằng cháu 5c còn hơn thiên tử nữa thì cụ cho out là chuận rồi.
Đấy E bảo mà, có thớt E mới thấy dân nhà đền chậy ầm ầm trên of nhé. E đổi chữ ký thôi, giận rồi [-(

pnt

Xe tải
Tào Mạnh Đức từng nói nuôi thiên tử còn rẻ hơn là làm Thiên tử. Cụ đang như Tào Tháo có "thiên tử" trong tay, sau này cứ kẹp đầu thiên tử mà ban chiếu.
Cụ đuổi người ta chỉ được cái thỏa mãn trước mắt nhưng lại mua thù chuốc oán với một cơ số người.
sau này
nhìn ông nào ko có bàn chân biết ngay là quan chức nếu triết ný của cụ đúng

subi

Xe buýt
Em nói thật, nếu cụ là cơ quan tư nhân hoặc tập đoàn nước ngoài thì cụ làm như vậy là cực chuẩn. Nhưng cơ quan nhà nước thì cụ sai sách rồi. Cụ tài giỏi mà cụ chấp nhận làm cơ quan nhà nước nghĩa là cụ đã chấp nhận tiến thân theo con đường chính trị hoặc cụ dựa vào mối quan hệ nhà nước để làm ăn ngoài kiếm thêm. Như cụ đã biết, Văn hóa của các nước châu á nói chung và của Việt nam nói riêng là: gia đình trị, là con vua thì lại làm vua. Em không biết quan hệ của Cụ thế nào và cụ làm Sếp cỡ nào, nhưng Cụ lên được Sếp của một cơ quan nhà nước như vậy là Cụ phải có một cái gì đo đằng sau. Vậy thì thằng cha PGĐ sở nó cũng có gì đằng sau. Cụ đuổi việc thằng đệ của nó là cụ sai rồi, cụ lại còn dọa nó nữa cụ lại càng sai. Ít ra thì cụ còn trẻ hơn thằng PGĐ sở đường quan chức của cụ còn rộng hơn nó. Em nghĩ cụ nên dùng trò chơi trong trường hợp này. Ví như cụ dùng chính thằng mà cụ cho là Ốc học đó đi xin các loại giấy tờ của các ban nghành, như vậy thì sẽ cực ngon luôn, vì nó có bảo kê rồi. Vừa không mất lòng vừa được việc. Như em chẳng hạn, thân cô thế cô, chẳng may chó ngáp phải ruồi tự nhiên một ngày đẹp trời em lên Sếp và sau đó thì có một loạt con em của các Cốp vào phòng, lúc đầu em điên lắm cũng định dùng chiêu như cụ, nhưng sau em thấy không ổn nên sau khi vỗ gối vài đêm em quyết định coi chúng nó như bố mình luôn. Những việc vặt em làm tất, nhưng mỗi đứa em sẽ nghĩ đến việc cho đi xin các loại giấy tờ có liên quan đến thằng đỡ đầu cho nó, thế là xong.Việc em hoàn thành, chúng nó cũng thấy có ích mà không thằng nào tị thằng nào, cả tháng cho chơi nhưng khi cần việc là ok. Chúc Cụ thăng tiến

qua_khoang

Xe tăng
Trong cuộc sống thì có rất nhiều mối quan hệ. Dự án đặt ở địa phương thì quan hệ là bình thường với các lãnh đạo tỉnh & sở. Các cụ pải thấy thế này:
E đã giúp đấy chứ, nhưng Cụ cháu cụ Phó đã 35 tuổi chuẩn bị là trung niên rồi còn trẻ nữa đâu sao k cố gắng pát huy. "lời chào cao hơn mâm cỗ; nói ngọt lọt đến xương; đối nhân sử thế là việc đầu" chứ chưa nói là quan hệ cơ quan "có việc phải lạy tứ phuơng, mồm miệng đi trước chân tay" nhưng cần phải lạy thằng thầy thuốc trước.
E làm thế mà các cụ nghĩ E vì tiền thì thật k đáng mặt ofer và mang lên đây uống càfe hầu các cụ, ai chứ chắc chắn vào Ban E mà cầm đồng tiền tới xin việc chắc chắn k bao giờ nhận, kể cả các TP trong Ban nhận người E mà biết có vấn đề là k đc với E ngay.
Nói thực chứ GĐ Sở E cũng chẳng ngại, nhưng còn phải nghĩ hơn 1 chút chứ PGĐ thì...
Cái này cũng chẳng phải là oai hùng gì đâu, nó chỉ là 1 điểm trong cuộc sống thôi nhiều ng làm hơn E nhiều. Nhưng theo E làm gì cũng nghĩ tới "hậu &họa". Cái nghĩ này thì chính chú cháu đồng chí kia phải nghĩ chứ chả pải E.
Chân thành cám ơn các cụ đã càfe góp ý vui với E.
Em thấy trong EVN hình như có rất nhiều cụ nóng tính,tiếp xúc với điện nhiều nên nó nóng thế phải không cụ.Vốt cụ vì sự chân thành thẳng thắn trong công việc,nhưng em thấy trong EVN nhiều con ông cháu cha lắm mà cụ.

haivanphe

Xe container
Thế giả sử chú Nghị được gửi vào Ban của cụ chủ thớt thì cụ có dám trảm không?

qua_khoang

Xe tăng
Cụ k nên nói thế mà sai quan điểm cụ ạ.
Quan chức trước là để phục vụ công việc, sau chính là phục vụ nhân dân, xây dựng nước nhà. K phải có cái ghế quan mà đe nạt thiên hạ, giỏi thì mọi người mới sợ lâu, sợ bền các cụ ạ
Cái này có lẽ em không tin lắm cụ ạ,e có một thời gian cũng tiếp xúc với một ông trưởng ban trong EVN,giỏi đe nẹt thiên hạ lắm ạ,lúc nào cũng vỗ ngực ta là quan chức cao cấp của nhà nước,tự sướng đáng nhẽ phải bộ trưởng lâu rồi.Tóm lại đầy đủ tật xấu của quan chức tồi, chả biết bây giờ còn làm không nữa vì cũng có cái thủy điện trên Lai Châu rồi.

vietphan

Xe đạp
Vote cụ Thiên Anh, may mà cụ quyết đuổi thằng cu kia chứ không nay mai biết đâu nó lại làm phó giám đốc Sở, Cục ...thì thôi rồi, em cũng giống ngành cụ !

November Man

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.chelseafc.com.vn

<-- Nhiều cụ không đồng tình với ý kiến này của em, em nghĩ cũng phải.

Tuy nhiên cũng phải nói lại rằng, thêm nó cụ chẳng mạnh hơn, bớt nó cụ cũng chẳng yếu đi. Thay vì đuổi việc, cụ cứ cho làm chân khuyển mã, vô thưởng vô phạt, đúng như cái trình độ của nó là được. Cái chữ "Đầu gối" kia chưa chắc đã là quỳ lạy đâu ạ. Cho người ta tưởng như hơn mình, nhưng thực ra lại kém mình. Mình thấp, họ cao, nên họ sẽ chỉ nghĩ trong vòng "1 nốt nhạc", nhưng đầu mình đã có cả "một bản giao hưởng" rồi. Đôi khi hạ trọng tâm con người xuống mới tung ra được đòn quyết định, cụ cứ xem Quyền anh thì biết.

Thế nên đôi khi đường thẳng không phải là cách đi đến đích nhanh nhất đâu ạ.

vanlongtiensinh

Xe buýt
Có cụ mở thớt nói về vụ án nhân viên bị chủ mắng, E coment nhưng chưa hết bực. Các cụ chia sẻ cùng E nhé.
E kể cho các cụ nghe câu chuyện nóng hổi của E:
Cách đây 2 tháng E tuyển 1 cụ (phải gọi CỤ này là CỤ ÔNG GIỜI đúng nghĩa đen nhé) do là mối quan hệ con cháu của 1 ô PGĐ Sở Công Thuơng nhờ vả. May là E vẫn thực hiện chế độ thử việc 2 tháng. Hết 1,5 tháng rất nhiều phản ảnh là CỤ đấy như này 3:-O, do nghĩ là CỤ có vợ có con có gia đình, mà cũng 35 sọi roài (trước làm công nhân Sông đà 7 thi công thủy điện SL, giờ làm cái bằng tại chức muốn xin vào Ban A của E làm việc gần nhà và chắc là nghĩ xxx dễ) vào đây chưa làm đc thì mình hướng dẫn, đào tạo vậy, E giao cho các công việc ít dính cái đầu :59: vào. E nhắc làm đơn xin vào chính thức, CỤ à ừ, 3 hôm sau gửi vào mail cho E cái đơn, đúng đợt E về HN họp, 3 hôm nữa tự dựng thấy BỐ PGĐ sở gọi điện mày chưa cho thằng cháu A vào chính thức à??? (lại 1 con nay 3:-O nữa).
E trình bày mấy hôm nay bận họp mà đơn phải ký tươi chuyển cho E chứ (k thì cũng gửi cho TP TC-HC) ai lại gửi mail mà chẳng nói hay gọi điện câu nào?
Bố PGĐ sở ra lệnh: "mày khẩn trương cho nó vào biên chế chính thức chứ để nó hưởng lương thử việc 3,5Tr/th à, hay mày cần bao nhiêu tiền A trả". M.ịa (ái dà lúc này nóng mặt rồi nhé), E cho 1 bài luôn: "ô là PGĐ 1 sở đầu ngành mà thế à? có thích nghỉ việc cùng cả thằng cháu ô k? đi làm và quan hệ bằng cái đầu chứ đừng bằng cái đ.ít nhé?"
Hôm nay E cho thanh lý hợp đồng roài. M.ịa mấy thằng ccccc (5c) ngu hơn con 3:-O mà tỏ ra nguy hiểm. Đời phải biết mình là ai.
Đấy các cụ thấy những thằng nhân viên như thế có đáng chửi k, E chả chửi câu nào chỉ action luôn .
Thứ nhất là em khâm phụ cụ quá.
Thứ hai là nếu dám nói cái đoạn đỏ đỏ thì việc gì phải nhận từ đầu vì nể mối quan hệ nhỉ