Đuổi việc nhân viên các cụ ạ

ThienAnh

Xe điện
Có cụ mở thớt nói về vụ án nhân viên bị chủ mắng, E coment nhưng chưa hết bực. Các cụ chia sẻ cùng E nhé.
E kể cho các cụ nghe câu chuyện nóng hổi của E:
Cách đây 2 tháng E tuyển 1 cụ (phải gọi CỤ này là CỤ ÔNG GIỜI đúng nghĩa đen nhé) do là mối quan hệ con cháu của 1 ô PGĐ Sở Công Thuơng nhờ vả. May là E vẫn thực hiện chế độ thử việc 2 tháng. Hết 1,5 tháng rất nhiều phản ảnh là CỤ đấy như này 3:-O, do nghĩ là CỤ có vợ có con có gia đình, mà cũng 35 sọi roài (trước làm công nhân Sông đà 7 thi công thủy điện SL, giờ làm cái bằng tại chức muốn xin vào Ban A của E làm việc gần nhà và chắc là nghĩ xxx dễ) vào đây chưa làm đc thì mình hướng dẫn, đào tạo vậy, E giao cho các công việc ít dính cái đầu :59: vào. E nhắc làm đơn xin vào chính thức, CỤ à ừ, 3 hôm sau gửi vào mail cho E cái đơn, đúng đợt E về HN họp, 3 hôm nữa tự dựng thấy BỐ PGĐ sở gọi điện mày chưa cho thằng cháu A vào chính thức à??? (lại 1 con nay 3:-O nữa).
E trình bày mấy hôm nay bận họp mà đơn phải ký tươi chuyển cho E chứ (k thì cũng gửi cho TP TC-HC) ai lại gửi mail mà chẳng nói hay gọi điện câu nào?
Bố PGĐ sở ra lệnh: "mày khẩn trương cho nó vào biên chế chính thức chứ để nó hưởng lương thử việc 3,5Tr/th à, hay mày cần bao nhiêu tiền A trả". M.ịa (ái dà lúc này nóng mặt rồi nhé), E cho 1 bài luôn: "ô là PGĐ 1 sở đầu ngành mà thế à? có thích nghỉ việc cùng cả thằng cháu ô k? đi làm và quan hệ bằng cái đầu chứ đừng bằng cái đ.ít nhé?"
Hôm nay E cho thanh lý hợp đồng roài. M.ịa mấy thằng ccccc (5c) ngu hơn con 3:-O mà tỏ ra nguy hiểm. Đời phải biết mình là ai.
Đấy các cụ thấy những thằng nhân viên như thế có đáng chửi k, E chả chửi câu nào chỉ action luôn .

Streamline

Xe điện
Cụ làm thế là đúng rồi.
Nhận nó vào thì có mà nuôi báo cô nó à.:P

November Man

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.chelseafc.com.vn
Muốn làm quan thì phải đi bằng đầu gối cụ ạ.
Tào Mạnh Đức từng nói nuôi thiên tử còn rẻ hơn là làm Thiên tử. Cụ đang như Tào Tháo có "thiên tử" trong tay, sau này cứ kẹp đầu thiên tử mà ban chiếu.
Ông kia không những phải xử tốt với cụ và còn nợ cụ một cái nhờ.
Cụ đuổi người ta chỉ được cái thỏa mãn trước mắt nhưng lại mua thù chuốc oán với một cơ số người.
Em thấy như thế không phải là thượng sách.

cháu lên 3

Xe container
Cơ quan của cụ là gì mà ác quá PGD sở cũng bị cụ mắng, nhưng mắng hay quá, em vốt :))

jingyongle

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.shopkorea.com.vn
Em dự chú nv kia không đến nhà cụ òi X_X
Em té đơi
Cq trước của em, NN nhé, nuôi báo cô 1 số đ/c mà không dám làm gì luôn, có đ/c chỉ ngồi trực máy photo, ngon chưa, cách đây 3-4 năm, luơng đã tầm 6-8 củ/t roài

MayMan

Xe tăng
Bác ở HN à? em lo cho bác quá.

Love4Life

Xe hơi
Tào Mạnh Đức từng nói nuôi thiên tử còn rẻ hơn là làm Thiên tử. Cụ đang như Tào Tháo có "thiên tử" trong tay, sau này cứ kẹp đầu thiên tử mà ban chiếu.
Cụ đuổi người ta chỉ được cái thỏa mãn trước mắt nhưng lại mua thù chuốc oán với một cơ số người.
Cụ nói thế không ổn, nếu "thiên tử" lại ngon, nhưng em dự kiểu này chỉ là "gà què"'. Mà để gà què nó ăn không ngồi rồi thì đội "gà chọi" của cụ Thiên Anh bất mãn, chán không muôn thi đấu nữa thì cụ ý lại khổ.
Em nghĩ mất lòng trước được lòng sau, sống vì tập thể, không thể để "1 con sâu làm rầu nòi canh"

hieuhic

Xe điện
Cụ chửi được thằng PGD sở được như vậy thì chắc cụ cũng có cơ to không kém thằng kia nhỉ ?
Cụ cho nó nghỉ việc là đúng rồi, chứ không hàng ngày đập mặt với thăng nv của cụ nó ngứa mắt lắm. Chúc munwgf cụ thoát cái của nợ, nhưng cụ cũng nên đề phòng củi lửa.

CV2.0

Xe tải
Em xin bái phục cụ chủ thớt và xin vốt cụ 1 cái. Cụ quá bản lĩnh nhưng em cũng thấy lo lo cho cụ.

PICKUP

Xe tải
Mới PGĐ Sở thì cũng chưa là cái đinh gì, vẫn đỡ...:(( sợ...

ThienAnh

Xe điện
Cụ ạ. Làm lãnh đạo là trước phải lo công việc, sau an nhân dân (chưa nói tới các quyết sách nhớn đều bị ảnh hưởng). Cụ thử nghĩ E đã nhận vào làm là cũng làm 1 điều tốt, giúp đỡ và nể nhau rồi. Còn 1 thằng PGĐ sở nó dọa mình mà ngại thì hóa ra tất cả các PGĐ Sở khác cũng dọa mình được, rồi tới các GĐS và cả các cơ quan cấp trên nữa. Cứ theo đà đấy lại mấy thằng chuyên viên sở nọ, ngành kia nữa kia nó cũng 5c rồi hành mình.
Cụ nói thế không ổn, nếu "thiên tử" lại ngon, nhưng em dự kiểu này chỉ là "gà què"'. Mà để gà què nó ăn không ngồi rồi thì đội "gà chọi" của cụ Thiên Anh bất mãn, chán không muôn thi đấu nữa thì cụ ý lại khổ.
Em nghĩ mất lòng trước được lòng sau, sống vì tập thể, không thể để "1 con sâu làm rầu nòi canh"
Đúng thế cụ ạ. Mà thêm nữa là thằng nv đấy rồi nó là sếp hay mình là sếp. Hơi tí nó lại gọi cho chú nó à.
E là E chảm thẳng tay. Cám ơn các cụ lo cho E. E làm đủ tình, đủ lý là người khác ngại chứ E chẳng ngại

Be Grace

Xe điện
chửi là đúng rồi cụ .làm tớ thằng khôn hơn làm thầy thằng dại .ko làm được thì phải cho té thôi chứ

Dump Truck

Xe hơi
Ôi cái cụ PGĐ Sở ăn nói ngu vãi, nhẹ nhàng với nhau vài câu có khi cụ chủ cho nó vào chính thức luôn ấy nhỉ..đằng này như ra lệnh, cụ xử như thế là đúng roài

starex

Xe tăng
Nhũng thằng ngu mà lại con ông cháu cha là những thàng phá hoại đất nước nhanh nhất :D

Em là em ủng hộ cụ cái việc đạp thằng ngu kia ra khỏi tầm ngắm, đã ăn bám lại còn làm phách. mà cái thằng pgđ sở kia nghe cái giọng ngứa nhể, nhiều tiền thì cho mị thằng cháu nó ấy, việc *** gì phải cho đi ăn bám :)) lực cười

nunachuoi

Xe tăng
Có cụ mở thớt nói về vụ án nhân viên bị chủ mắng, E coment nhưng chưa hết bực. Các cụ chia sẻ cùng E nhé.
E kể cho các cụ nghe câu chuyện nóng hổi của E:
Cách đây 2 tháng E tuyển 1 cụ (phải gọi CỤ này là CỤ ÔNG GIỜI đúng nghĩa đen nhé) do là mối quan hệ con cháu của 1 ô PGĐ Sở Công Thuơng nhờ vả. May là E vẫn thực hiện chế độ thử việc 2 tháng. Hết 1,5 tháng rất nhiều phản ảnh là CỤ đấy như này 3:-O, do nghĩ là CỤ có vợ có con có gia đình, mà cũng 35 sọi roài (trước làm công nhân Sông đà 7 thi công thủy điện SL, giờ làm cái bằng tại chức muốn xin vào Ban A của E làm việc gần nhà và chắc là nghĩ xxx dễ) vào đây chưa làm đc thì mình hướng dẫn, đào tạo vậy, E giao cho các công việc ít dính cái đầu :59: vào. E nhắc làm đơn xin vào chính thức, CỤ à ừ, 3 hôm sau gửi vào mail cho E cái đơn, đúng đợt E về HN họp, 3 hôm nữa tự dựng thấy BỐ PGĐ sở gọi điện mày chưa cho thằng cháu A vào chính thức à??? (lại 1 con nay 3:-O nữa).
E trình bày mấy hôm nay bận họp mà đơn phải ký tươi chuyển cho E chứ (k thì cũng gửi cho TP TC-HC) ai lại gửi mail mà chẳng nói hay gọi điện câu nào?
Bố PGĐ sở ra lệnh: "mày khẩn trương cho nó vào biên chế chính thức chứ để nó hưởng lương thử việc 3,5Tr/th à, hay mày cần bao nhiêu tiền A trả". M.ịa (ái dà lúc này nóng mặt rồi nhé), E cho 1 bài luôn: "ô là PGĐ 1 sở đầu ngành mà thế à? có thích nghỉ việc cùng cả thằng cháu ô k? đi làm và quan hệ bằng cái đầu chứ đừng bằng cái đ.ít nhé?"
Hôm nay E cho thanh lý hợp đồng roài. M.ịa mấy thằng ccccc (5c) ngu hơn con 3:-O mà tỏ ra nguy hiểm. Đời phải biết mình là ai.
Đấy các cụ thấy những thằng nhân viên như thế có đáng chửi k, E chả chửi câu nào chỉ action luôn .
Cụ nhận mịe nó em đi, cũng bằng tuổi chú kia, bằng chính quy đoàng hoàng, ngoan cực luôn. Cụ đuổi cổ chú đấy là phải nhưng mắng PGĐ sở thì hơi liều (nhưng em tin là cụ có cơ sở để mắng chứ không mắng ẩu :P).