[Thảo luận] Đường 5 lại có bẫy bẩn

getzbac

Xe tăng
Chắc nghèo hơn xxx ở trỏng cụ ơi.
Oài, đất với cát mà vẫn ngắc ngứ thì các cụ còn phải chịu cả đống bẫy nữa cơ ....
Đất với cát thì trong Nam ngoài Bắc đều ngắc ngứ cụ ạ, trong Nam nó còn ngác ngứ trước cơ. Còn vụ giàu nghèo thì cũng không phải, cái chính là bản chất cụ ạ. Em Bắc kỳ chính hiệu đây nhưng em cũng không chịu nổi cách hành xử của người miền Bắc từ dịch vụ cho đến xxx. Hôm rồi em xuyên từ Sài gòn ra Hà nội em cảm nhận là xxx trong đó khác hẳn với xxx ngoài mình. Từ Sài gòn ra đến Huế em thấy rất ít xxx đứng ngoài đường và hình như nhiệm vụ chủ yếu là hướng dẫn giao thông sau đó mới đến xử phạt. Từ Huế trở ra thì xxx đứng đầy đường và nhiệm vụ chính là xử phạt sau đó mới hướng dẫn

Mr_Minh

Xe tải
Tiện đây cho em hỏi ngu các bác tí là: xxx đứng ở chỗ trạm soát vé gần cầu vượt Như Quỳnh để làm gì ấy nhỉ?

1980zin

Xe máy
Giờ cái gì cũng thành công nghệ hết nhỉ, đọc cái thớt của cụ nào đấy, xxx cơ động ăn cả vina và 20k đủ thấy kinh tế xuống đến mức nào.

new_driver_hn

Xe đạp
Nói chắc các cụ ko tin, hôm chủ nhật vùa rồi em về quê từ Hải Dương lên cũng gặp chim mồi ở đoạn gần soát vé chợ đường cái. Em biết là chim mồi và cũng biết gần công KCN Phố Nối A có trạm XXX vợt xe nên đợi gần đến trạm của xxx em signal phải chuyển làn tăng tốc vượt qua rồi lại signal trái vào làn mục đích để cho xxx thấy. Đúng như gia cát dự của em, xxx phi ra chỉ cạp long vào mẹt yêu cầu dừng xe. Em từ từ signal phải tấp vô lề, thò tay rút con điện thoại bật ghi âm rồi mở của xe bước ra. Thật ko ngờ xxx soi mông vợ 2 em có logo OF và ra hiệu cho em đi luôn. Hinh như xxx đường 5 bây giờ cũng ngại AE OF rồi hay sao đấy các cụ ah

su30mkk

Xe buýt
Em HN nhưng vào SG thường xuyên em thấy có mấy vấn đề ở HN và SG thế này:
- Thứ nhất là đường phố SG thì đèn báo, biển báo, vạch vôi, phân lần, cấm dừng cấm đỗ cực kỳ chuẩn, không bao giờ thiếu hoặc mâu thuẫn đá nhau như ở HN. Có khi có 1 đường chỉ 10m nhưng đầy đủ 2 cái biển cấm dừng cấm đỗ do có ngã tư cắt ngang, qua nga tư giao nhau bao giờ cũng có biển phân làn 411
- Thứ 2: Công an SG cực kỳ ít khi đứng đường, đặc biệt là đứng 1 chỗ, chủ yếu lượn lờ khắp các phố nên, bắt cả ô tô và xe máy, đặc biệt là lỗi sai làn.
- Thứ 3: Một số tuyển đường phạt nguội bằng camera nên các chú taxi đặc biệt không dám đi ẩu (có mấy chú taxi Mai Linh ở Bắc vào mới chạy xe tháng đầu nhận 10 cái hóa đơn phạt gửi đến cty nhé)

Do các đặc điểm trên em thấy tham gia giao thông ở HN và SG khác nhau:
- SG tuân thủ luật giao thông tốt hơn, kể cả o tô và xe máy (đi đúng làn, không cần phải phân làn kiểu anh #), mặc dù đôi khi xe máy cũng lấn làn o tô nhưng nói dung đỡ hơn.
- xxx SG mà bắt chắc chắn có lỗi, rất ít khi bắt láo.
- xxx SG xòng phẳng hơn, cầm tiền thì thôi không ý kiến, nói năng gì thêm. Mấy xxx ngoài Bắc, đíu mẹ tiền thì vẫn cầm mà cứ lên mặt dạy đời

Nam béo

Xe tải
Cụ thật là nhẫn nhịn. Em thấy xử lý như cụ là vừa đẹp! Vodka cụ ạ!

hanoi24h

Xe tải
Ước gì được ăn thịt "chim mồi" các cụ nhỉ

Bao giờ VN mới hết cái vấn nạn này nhỉ. Bức xúc quá đi.
CSGT là để đem lại an toàn cho GT, vậy mà lại dùng mấy trò bẩn ra để đè ra ăn tiền. Haizz...
Các cụ ơi! Đây là nguyên nhân chính gây ra nhờn luật --> dẫn đến giao thông Việt Nam mình cứ hỗn loạn. Rồi nhà quản lý đổ tại lỗi do ý thức của người dân.
Mẹ cái lũ sống dựa vào tiền thuế của dân. Nhiệm vụ chính của chúng nó là đảm bảo trật tự ATGT, và cả giáo dục ý thức cho dân. Thế mà chúng nó bỏ qua cái nhiệm vụ giáo dục ý thức ATGT để tranh thủ kiếm chác!

canh_chip

Xe máy
Tks cụ chủ, thật chuẩn và bình tĩnh, thêm kinh nghiệm để mai E lên đường đi HP rồi. cảm ơn OF ah.