[Thảo luận] Đường không có biển cấm đỗ cũng bị phạt??

Tiểu kê

Xe tăng
OF lại sắp hot lên rồi các cụ ơi, anh cứ kiện bỏ m chúng nó đi. cứ lần nào ra quân là làm càn. chán cái kiểu xxx này quá

codate

Xe tăng
ko có biển cấm, ko nằm trong danh sách tuyến phố văn mình thì là đúng hay trái quy định hở cụ?
luật với chả lá
cái này cụ hỏi anh Lê Hồng Quân hay Le Hồng Duân j đó xe anh ý định nghĩa thế nào ạ! em thì em bó tay với các kiểu định nghĩa tại Việt Nam, ngôn từ phong phú lắm ạ. ngày xưa thi tiếng việt chỉ được 7 thôi :D
vâng, chắc là e cũng học cụ Đông, cứ nộp 800K và ghi rõ ko đồng ý với việc biên bản này, rồi thì tính tiếp
dù sao kinh tế xì xụp nên cũng đang rảnh, kiện tới bến thì thôi, cùng lắm thua thì cũng mất 800K với vài ngày giữ bằng thôi mà
nhân tiện, có cụ nào làm báo chí thì giúp e 1 tay nhé
thk các cụ ;)
Cụ mà kiện cho em 1 chỗ ngồi hóng nhé, em cũng muốn xem bọn xxx trả lời cụ thế nào :D

cháu lên 3

Xe container
Luật ghi là cấm để xe dưới lòng đường, hè phố trái quy định nhá. chứ ko phải là cấm để xe dưới lòng đường => khi để xe dưới lòng đường mà ko trái quy định thì éo sao cả nhá

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Kiện thôi cụ, nếu cần lại bảo cụ Lý làm cái topic góp đá cho cụ nữa là ngon thôi. Cái luật nó ghi rõ là "không để xe dưới lòng đường, hè phố trái quy định", mà muốn biết trái quy định hay không thì phải dựa vào cái biển, không thì sinh ra cái biển là dek gì?

fuxe

Xe container
Chỗ hồ đắc di cấm để xe dưới lòng đường, để dưới lòng hồ thì được :D

pocket

Xe buýt
Em hóng vụ này của cụ.

Bây giờ có 1 câu hỏi lớn không lời đáp: "CHỖ NÀO THÌ ĐƯỢC ĐỖ", haizzz
Ngoài ra còn thêm 1 khái niệm mới là "ĐỂ XE".
Muốn tuân thủ luật cũng khó.

Em lại thích xe máy rồi.

codate

Xe tăng
làm quả kiện nữa đi cụ ơi, em đang hừng hực khí thế hóng hớt đây ạ.
em ủng hộ cụ chủ kiện cả 2 tay 2 chân :D

xe365vn

Xe container
cảm ơn các cụ
vụ này nếu mà phạt e thì e kiện tới bến
bắt trước cửa nhà e mà, lần sau cứ thi thoảng nó làm e 8 loét thì e còn làm ăn gì nữa :D
e cũng hỏi 2 ông anh làm đội trưởng - đội phó xxx khu vực khác rồi, các ông ý bảo "ko có biển, ko có danh sách tuyến phố VM thì phạt cái xxx gì? mày cứ phệt bỏ m bọn ló đi. nhưng đừng nói quen a nhá :D "

PS: cụ nào làm báo chí hoặc quen biết các bạn báo chí hay làm phóng sự tin bài kiểu này giới thiệu e nhé ;)

TL_Vietnam

Xe lăn
Kụ không có đoạn clip nào ah? Pót lên để xem văn hóa của xxx ra sao cái

nguvango

Xe buýt
Chắc các anh Trương Tuần căn cứ vào:

1. Điều 8, khoản 1, mục g của Nghị định 34:
"Khi đỗ xe chiếm một phần đường xe chạy không đặt ngay báo hiệu nguy hiểm ở phía trước và phía sau xe theo quy định, trừ trường hợp đỗ xe tại vị trí quy định được phép đỗ xe;"
=> Xe nào khi đỗ xe ở lòng đường mà chả chiếm 1 phần đường xe chạy. Vậy nếu để hay đỗ xe ở lòng đường mà không đặt biển báo nguy hiểm sẽ bị phạt.

2. Điều 8, khoản 1, mục h của Nghị định 34:
"đỗ; để xe ở lòng đường, hè phố trái quy định của pháp luật;"
=> Cái này thì lằng nhằng. Chả có quy định dư nào nhưng nó cứ phạt vì chúng chỉ biết đọc đến chỗ bôi đỏ thôi.

nghenhinvietnam

Xe hơi
Em cũng ngồi hóng xem... Việt Nam là một đất nước PHI ĐO LƯỜNG ( mới có dự thảo, chưa có luật) mà như thế thì rõ ràng là chẳng có cái gì là chuẩn cả, đấy là những cái cân đong, đo đếm được còn như thế. Còn những cái đừng hỏi vì sao thì biết thế nào mà lần, cho nên là hiền lành thật thà thì chết thôi...X_X

nqthang274

Xe hơi
@ các Cụ:
Nhân tiện kinh tế đi xuống, hay là làm cái thư rồi cả nhà mình ký tên gửi phòng CSGT, báo ANTĐ để hỏi xem được đỗ/để xe ở chỗ nào ngoài chỗ có P. Các cụ nghĩ sao ạ?
Nhân tiện đề nghị quý Phòng cho ae cái danh sách phố nào thì được đỗ để ae thực hiện.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

junyong

Xe buýt
@ các Cụ:
Nhân tiện kinh tế đi xuống, hay là làm cái thư rồi cả nhà mình ký tên gửi phòng CSGT, báo ANTĐ để hỏi xem được đỗ/để xe ở chỗ nào ngoài chỗ có P. Các cụ nghĩ sao ạ?
Nhân tiện đề nghị quý Phòng cho ae cái danh sách phố nào thì được đỗ để ae thực hiện.
Em ủng hộ vụ này!

Tribute

Xe container
Kiện bỏ bu chúng nó đê. Ko biển cấm thì phạt cái gì? phạt theo quy định nào?

xe365vn

Xe container
@ các Cụ:
cụ làm xong
e ra tận nơi ký và điểm chỉ luôn ;;)
e vừa cho nhân viên lên đội hỏi han bọn nó xem có nhả ra ko? ko nhả thì mai e thân chinh vác xác cò nhà e lên chiến đấu [-O<

junyong

Xe buýt
@ các Cụ:
Em ủng hộ vụ này!

Tribute

Xe container
Chắc các anh Trương Tuần căn cứ vào:

1. Điều 8, khoản 1, mục g của Nghị định 34:

"Khi đỗ xe chiếm một phần đường xe chạy không đặt ngay báo hiệu nguy hiểm ở phía trước và phía sau xe theo quy định, trừ trường hợp đỗ xe tại vị trí quy định được phép đỗ xe;"
=> Xe nào khi đỗ xe ở lòng đường mà chả chiếm 1 phần đường xe chạy. Vậy nếu để hay đỗ xe ở lòng đường mà không đặt biển báo nguy hiểm sẽ bị phạt.
Cái này nó quy định cho đường ngoài đô thị mà cụ.

xe365vn

Xe container
Kụ không có đoạn clip nào ah? Pót lên để xem văn hóa của xxx ra sao cái
lúc nói chuyện thì e để đth trên bàn, thấy xì xèo thì chạy ra xem ko mang gì cả
lúc sau e thấy ko ổn chạy vào nhà lấy đth ra thì các đồng chí lại im tịt, cứ viết biên bản thôi, e đành chụp cái ảnh để nhớ mặt :(