Duyệt binh kỷ niệm 1000 năm Thăng Long - Hà Nội !

dasaev

Xe buýt
Một ít ảnh copy từ báo QĐND:

hieu0210

Xe buýt
trông cái mầu sơn xanh vàng em cứ thấy quê quê thế nào các cụ nhỉ

guidingstar

Xe tăng
Quê thì không quê nhưng nhìn chán quá cụ nhỉ :(.
Thà cứ bay không chẳng có cờ còn hơn!

Nguyen_Diecast

Xe đạp
Đúng rùi , cứ có mấy chiếc trực thăng + một kiểu biểu diễn mà làm đi làm lạị hoài àh , chán ngắt !

Mazspeed

Xe container
Em chỉ lo rằng, vài cái thằng Tây nó được mời vào HN dự lễ kỷ niệm xem diễu binh, nó lại bảo "1000 năm mà được có thế này thôi à? Thôi thế để thêm 1000 năm nữa tao lại sang nhé!" :D

polizia

Xe container
Nhà mình cũng hay đề cao với cả nổ nhỉ, với 1 phi công lái máy bay trực thăng thì chuyện bay lượn với móc thêm cái cờ vào là quá bình thường như cân đường hộp sữa. Có mỗi việc giữ tốc độ bay đội hình mà mấy bác bộ đội kể chuyện luyện tập cứ làm như nó khó khăn lắm ý.

thanh.duy

Xe tải
cho em hỏi có phải kỉ niệm 1000 năm thăng long thì sinh viên bọn em được nghỉ 10 ngày đúng ko ạhh

Nhà mình cũng hay đề cao với cả nổ nhỉ, với 1 phi công lái máy bay trực thăng thì chuyện bay lượn với móc thêm cái cờ vào là quá bình thường như cân đường hộp sữa. Có mỗi việc giữ tốc độ bay đội hình mà mấy bác bộ đội kể chuyện luyện tập cứ làm như nó khó khăn lắm ý.
Bay với một cái cờ "đại" đang phất phới khó hơn là cẩu một khẩu pháo đới cụ ợ! Chỉ cần một cơn gió to bất thường là cả cờ và trực thăng ... "cuốn theo chiều gió" chứ chẳng chơi.

guidingstar

Xe tăng
Bay với một cái cờ "đại" đang phất phới khó hơn là cẩu một khẩu pháo đới cụ ợ! Chỉ cần một cơn gió to bất thường là cả cờ và trực thăng ... "cuốn theo chiều gió" chứ chẳng chơi.
Cụ nói thế nào ấy chứ, thế khi cứu nạn, trực thăng kéo cả đống người ở cái thang dây có sao đâu, mà bão đàng hoàng nhé.
Có điều các cụ nhà mình đúng là quan trọng hóa vấn đề, cái kiểu làm theo phong trào, hình thức.
Đơn vị bộ đội chỗ cty cháu thuê cũng bắt ráo cả sỹ quan lẫn lính ra tập duyệt binh, có ông thượng tá vừa tập đội hình vừa lẩm bẩm là tay thế này, chân thế kia, blabla... nhìn mà phát chán. Mà công nhận mấy lão ngày thường chỉ có nhậu với tập thể thao, đến khi có việc gì là ra tập mãi mà không đạt.
Vớ vẩn vãi.

bonbongloiruong

Xe máy
Em vừa liên lạc, BQL bến đò nói là ngừng, không tổ chức ở bến Mỹ Đình nữa mà vẫn tổ chức ở bến đò Ba Đình cụ ạk. Dưg mà họ cũg lưu ý là nếu hôm 10/10, nếu bến Ba Đình mà nước dâng cao quá thì có thể sẽ chuyển ra làm ở bến Mỹ Đình.
Trường hợp ngập cả Mỹ Đình lẫn Ba Đình thì chắc chuyển về Vân Đình nhỉ :D

anhcobra

Xe container
Haizzzz, trực thăng cứu nạn, chả sơn màu vàng cho nổi dễ nhìn thì sơn rằn rì ngụy trang á??????

hieu0210

Xe buýt

ặc ặc đang bay mà gặp lốc xoáy cụ nhỉ :)):))

hieu0210

Xe buýt
Haizzzz, trực thăng cứu nạn, chả sơn màu vàng cho nổi dễ nhìn thì sơn rằn rì ngụy trang á??????

Duyệt binh mà cho trực thăng cứu nạn để làm gì nhỉ sao ko hoành tráng cho mấy em chiến đấu vào có hơn ko ?

anhcobra

Xe container
Bão lũ triền miên năm nào cũng chục bận, chiến tranh thì cách đây lâu rồi, thế nên cứu nạn giờ oách hơn chiến đấu đới. Với lại cái này lắp thêm hàng vào là thành chiến đâu ngay. Các cụ bẩu tốt gỗ hơn tốt nước sơn, thế mà giờ vẫn nhiều người quan tâm đến sơn nhể

Mazspeed

Xe container
Các kụ bảo thì nhiều cái cũng sai be bét lắm, đơn giản vì thời các kụ thì trình độ cũng chả cao gì hơn con cháu sau này. Em cho rằng đây chỉ là diễu binh thôi, đưa mấy con chuồn chuồn ngô ra cho nó hòa bình. Chứ đưa chuồn chuồn ớt vừa bị mang tiếng hiếu chiến, vừa làm trò cười cho thiên hạ, mất hết cả thể diện!

Kingpin

[Tịch thu bằng lái]
chuẩn đấy ạ
tự dưng bây giờ vác con Mi 24 D ra lòe thì lại ối ông ngất chả hạn
su 27 Vn có từ những năm 9x vậy mà 200x dân tình mới biết mặc dù nó bay tập cũng kha khá
T72 M1 thấy tây nó đồn là có lâu ơi là lâu rồi vậy mà chưa có cái ảnh chính thức nào thậm chí ng trong binh chủng Tăng Thiết giáp cũng lờ mờ
Bastion biết là có về cơ mà thựuc trạng ra sao số ng biết cũng trên đầu ngón tay
đấy là nhưng thứ to như con cộ mà còn thế huống chi mấy cái đồ lẻ tẻ này nọ thì chả hiểu đến đâu
khéo Vn có cả Topol-M rồi ấy chứ
=))

Neo scooter

Xe tải
Vâng ạ, đúng là dân đen thì chả bít được nhiều. Nhưng quả thật không "thể hiện" ra 1 tí dễ làm mất tự tin lắm. Ai cũng mong muốn hòa bình cả, nhưng cũng nên chứng minh khả năng sẵn sàng đến đâu chứ ạ, tự tin thể hiện với nhân dân mình có gì chứ ạ, chứ với "bạn" thì khéo họ còn rõ tỏ tường ấy chứ? Còn cứ chỉ vẫy cờ hô khẩu hiệu rồi bước đều bước thì đến học sinh cũng làm được. Chờ đến lúc có biến mới lôi hàng ra rồi hô hào mọi người bình tĩnh và yên tâm... thì sợ rằng lúc đó chả có ai nghe nữa ấy chứ.
Nói về Đại lễ thì em thì thấy "tự hào" với mấy cái công tác chuẩn bị Đại lễ lắm rồi. Công trình công cộng thì làm như phá, đang đẹp cũng đập, đập đi làm lại rồi cũng chả đẹp, chất lượng thì thôi rồi, mà có cái mãi vẫn chưa xong. Ai chịu? dân chịu chứ ai?
Em không phủ nhận những cố gắng và vất vả của mọi người đang ngày đêm tập luyện chuẩn bị cho Đại lễ, nhưng nếu chỉ mấy đội hình đội ngủ, diễu binh mốt hai như em nói ở trên kèm mấy cái Mi8 kéo cờ thì cũng chả thấy hoành tráng gì lắm đâu, vì cũng có gì nhìu đâu mà hoành tráng.
Dân đen không bít nhiều nên có xâu hàng mới ra khéo chả ai biết mà bàn, thực tế ta thế nào, thì ta nên tự hào và tự tin với những gì mình có, còn hàng "độc" thì cất đi hay trực chiến, có ai trách đâu. Nên những thứ như SAM2 hay T54 cũng vẫn là lạ, là mới, là niềm tự hào, có thấy MIG21 bay thì cũng vẫn vui, thêm được em "lưng gù" hai cánh đuôi thì khéo có người trào nước mắt ấy chứ.
Em chia sẻ suy nghĩ của mình như thế, các bác ném đá nhẹ tay ạ!!!!!!!!!

Kingpin

[Tịch thu bằng lái]
kể ra dân tình đc dòm cái T55M3 cái mi-171 cái t72 m thì cũng vui
chưa kể đã có 1 số sỹ quan pháo binh đã và đang đc đi học về smerch và topol rồi
chả biết thế nào mà lần

dasaev

Xe buýt
kể ra dân tình đc dòm cái T55M3 cái mi-171 cái t72 m thì cũng vui
chưa kể đã có 1 số sỹ quan pháo binh đã và đang đc đi học về smerch và topol rồi
chả biết thế nào mà lần
Cái nào khác thì nhà em không nói nhưng Topol thì nhà em không tin.