E đang phân vân giữ Li Việt và LX Việt! Help me

trung89

Đi bộ
1 phiếu cho LX bác ạ...khi nào ra liberty teen thì mua li sau :D
Mình thấy có thông tin nói Liberty Teens có dung tích xi lanh là 50cc =). Chưa biết có đúng không nữa. Tên chính xác của xe này là L-B-R-Y#50.

trung89

Đi bộ
@Bác chủ thớt : Nếu bác mua xe cho nữ sử dụng thì nên lấy LX i.e hoặc Lib i.e, còn nếu bác mua xe cho nam sử dụng thì bác sẽ có thêm một lựa chọn nữa là Vespa-S i.e. Máy móc và một số công nghệ mới thì em thấy giống nhau, lỗi vặt thì xe nào mới ra thị trường sẽ thường mắc phải nhưng theo thời gian thì nhà sản xuất cũng sẽ khắc phục được để còn giữ uy tín nữa chứ. Sau cùng chỉ còn có kiểu dáng là khác nhau. Em thấy LX thì phù hợp với mọi lứa tuổi, ít kén chọn người mua nhất. Lib thì nghiêng về lớp trẻ dưới 30 tuổi nhiều hơn vì có dáng thanh thoát. Riêng Vespa-S thì nổi bật là chiếc đèn pha hình vuông và đồng hồ công-tơ-mét lồi lên một chút - rất có phong cách riêng. Thân xe Vespa-S khi nhìn kỹ sẽ cảm thấy có sự khỏe khoắn hơn so với LX >>> khá manly.

Trên đây là đôi điều em muốn chia sẻ với bác, chúc bác mua được xe như ý.

zin37

Đi bộ
Quan trọng là mình thích cụ ạk

xedapkhongyen

Xe đạp
cho em hỏi thêm về đăng ký cho xe nữa. \thực ra e muốn về HD mua rồi đăng ký biển trọn gói luôn cho nhanh, nhưng giá ở dưới đó có vẻ cao hơn trên này , nên e chuyển hướng là đk biển HN, vậy e cần phải làm những giấy tờ gì? có người bảo là xin giấy giới thiệu của cơ quan nơi đang công tác là đc. THế e đang làm ở quận Hoàng mai thì e sẽ phải xin giấy giới thiệu của cơ quan và tự đến quận Hoàng mai làm đăng ký hả các bác? liệu có cách nào mà mình ko phải nhúng tay vào ko? như ở dưới HD là cứ giao trọn gói cho hãng, họ làm cho hết, mình chỉ việc chờ gọi đi lấy biển thôi. e thấy đk trên này lằng nhằng quá.
Em thì cháu ko bit là làm nhà nước thì xin giấy giới thiệu của cơ quan có đc đăng ký chính chủ ko? Còn nếu làm cty tư thì chắc giấy tờ xe sẽ mang tên cty. Vì thế, em nghĩ cụ nên nhờ người thân đáng tin cậy học đại học, hoặc người nhà có hộ khẩu ở hn ! trước e đk xe hộ đứa bạn xin giấy giới của trường rồi mua xe ở quận nào thì về quận đó đăng ký và làm biển. Đăng ký đơn giản lắm có gì phức tạp đâu ợ!

luanthieugia

Xe hơi
LX thôi còn phải lăn tăn làm gì..thành thật mà nói nhìn LX vẫn hơn Li..Li lại hay lỗi linh tinh nữa..ý kiến riêng mình
nói thật là em mua con xe ko thấy 1 lỗi gì :( kể cả đổ xăng luôn :( các bác chém ác quá làm nhiều người cứ rụt vào

leoNTV

Xe tải
nói thật là em mua con xe ko thấy 1 lỗi gì :( kể cả đổ xăng luôn :( các bác chém ác quá làm nhiều người cứ rụt vào
đấy là do số bác may mắn bốc được vợ ngon thôi :-s nhiều người số đen mang em dị dạng về nhà thì phải đi make lại cho em nó cũng khổ đấy ạ

kevin93

Xe tải
lx vẫn ổn định cả phong độ và khả năng vận hành
xe nào cũng đẹp, nhìn là yêu^^
1 phiếu cho vespa lx

namdidong

Xe máy
Haha, mình thì chẳng thấy Liberty i.e thấp hơn Liberty nhập đáng kể gì cả! Chỉ 3.5cm đầu xe thôi, chẳng đáng kể đâu, còn yên thì bạn thay yên nhập vào là Ok ngay!
Ủa vậy hả, mua rồi lại phải độ lại à pác.

Hóa ra pác đã TYL rồi cơ đấy. Thảo nào đi sâu đi sát thế, hehehe

Ryukenden

Xe tăng
Website
love-nxxx.myminicity.com
Haha, bác nói thế về Liberty thì ko đúng rồi, nếu nói như bạn nếu Liberty đi vào dĩ vãng rồi thì tại sao khi vừa mới ra mắt tại Việt Nam là lại lên cơn sốt vậy bạn, xe bán ko kịp vậy bạn? Liberty đã xuất hiện từ 2009 rồi mà? Bạn nói thì hãy có suy nghĩ một chút, đừng phát biểu hàm hồ như thế!
ko phải 2009 đâu, cỡ 10 năm trước, Pi có cái Liberty roài, nhưng xe 50cc :D

muon_khoc_qua

Xe hơi
Theo E thì bác cứ đi Li việt cho chắc ăn... LX uống như uống nước lã ấy

leoNTV

Xe tải
Bạn cứ lấy Liberty i.e đi, còn ai mà nói câu kia thì chỉ là chém gió thôi!
idol này cuồng Lib quá rồi..:-s vừa phải thôi chứ..idol này chắc Thiếu mỗi nước mang xe lên cúng thôi =))
Còn ai bảo Li mà tốn xăng hơn LX thì làm ơn check lại dùm nhé..Đùng có linh tinh..Nói thật LX luôn luôn là sự lựa chọn hợp lý hơn Li..!!

xe chở gấu

Xe đạp
cÓ Li 2012 rôì hả mọi ng ...nhìn như nào nhỉ :-s mà mình cung săp mua Li, phai đặt cọc tiền k bít khi nào có..2 tháng thì có chưa nhỉ

bebu85

Đi bộ
ối, bác đừng quá lời thế, e chỉ mong nhận đc góp ý của mọi người thôi mà , có nhất thiết phải nặng lời với nhau thế ko?
Xl mình k có ý j với bài viết của bạn nhưng bạn thử đọc những comment của chú này trên diễn đàn mà xem...khắm k chịu nổi :-B

[K]club

Xe tải
ối, bác đừng quá lời thế, e chỉ mong nhận đc góp ý của mọi người thôi mà , có nhất thiết phải nặng lời với nhau thế ko?
mợ này thành viên mới không biết cũng phải :)) câu chuyện này dài kinh khủng mợ à , dài đến nỗi tất cả những ai đã cùng phải chịu nỗi đau này đều phải có thái độ gay gắt như thế thì mợ hiểu rồi đấy . Giờ mợ cũng không có tư liệu mà tham khảo đâu vì thread đó bị đóng cửa rồi :-J mấy thread được cưỡng chế đóng cửa như thế

hoalocvung

Xe điện
nếu so sánh 2 xe, em chọn Li vì trông trẻ hơn, đi thử cũng ko bị ỳ mông, tay gas nặng như LX... đầu xe nhẹ => hợp đi trong đường phố chật (dễ đánh lái)
còn nếu đc chọn xe khác, cùng dòng xe gas thì em chọn SH

Cụ đoàn chuẩn đới....

hpcontener

Xe tải
[K]club;6225539 nói:
mợ này thành viên mới không biết cũng phải :)) câu chuyện này dài kinh khủng mợ à , dài đến nỗi tất cả những ai đã cùng phải chịu nỗi đau này đều phải có thái độ gay gắt như thế thì mợ hiểu rồi đấy . Giờ mợ cũng không có tư liệu mà tham khảo đâu vì thread đó bị đóng cửa rồi :-J mấy thread được cưỡng chế đóng cửa như thế
- hehe, chí lí, lí trí :D

titmit_tit

Xe buýt
Mường Tè - Việt Nam - Trái Đất - Hệ Mặt Trời
[K]club;6225539 nói:
câu trả lời hay nhất trong ngày :))

xe chở gấu

Xe đạp
[K]club;6225539 nói:
em xe chở gâú k thik Vespa S ạ..e thik Li trăngs cơ ạ :x 20/8 bên Xuân Cầu có khuyên mãi mũ bh gân 1 củ nên hum ý e ra đăt coc..haha