E hỏi sang tên xe tên công ty không có hoá đơn ạ!!!

tatrung

Xe điện
Website
www.thegioixesang.vn
Thời gian đầu em cũng vậy. Cty không thấy vì chuyển địa điểm. Em tưởng giải thể rùi. Phải mất 1 ngày đi tìm quanh Hà Nội mới thấy. Bây giờ chỉ còn chờ xuất hóa đơn và HĐ Thanh Lý tài sản thui.
Mà các cụ cũng lưu ý: Nếu công ty đang còn tồn tại. Làm theo TT12 cũng khó lém ạ.
giờ tt 12 ko bit đã cho thực hiện xe tên cty chưa cơ ợ, haizzz, e đang tìm lại hóa đơn rùi ợ

TruongChinh

Xe máy
Cụ xem lại công ty họ kiểu gì còn lại lưu hóa đơn liên bên bán. Cụ bẩu họ sao y bản chính lại, rồi viết đơn trình báo mất hóa đơn gốc nay có sao y bảo mấy anh em xxx Phường nơi cụ đánh mất hóa đơn xác nhận cho. Ngoại giao một tý các bác xxx, cụ mua xe đàng hoàng nên em nghĩ các bác xxx cũng không gây khó dễ đâu.

hungdqk

Xe tăng
Website
www.duchungvn.com
Ko biết những xe mà cty giải thể rồi nhưng chưa xuất hóa đơn có theo tt12 được ko nhỉ

getz xanh

Xe hơi
Em hóng tâm vụ này

Chỉnh sửa cuối:

kieninnova

Xe điện
Website
www.phimcachnhiet.vn
Sao các cụ cứ đưa ra phương án tự làm khổ mình thế nhỉ. Cụ cứ báo thẳng xe mất giấy tờ, mua từ lâu ko nhớ cty hay tư nhân, kê khai phiếu đăng ký sang tên theo TT12, xác nhận nơi đkhktt, nộp xxx tự fải xác minh cho cụ, 30 ngày sau có kết quả. Chấm hết.
hồ sơ nộp thuế với xe mất đăng ký đăng kiểm
- phiếu xác minh pc67
- đơn cớ mất của công an khu vực nơi mất
- vài nơi thuê yêu cầu phiếu in đăng kiểm
- tờ khai thông tư 12 nếu chặt chẽ phải điền thông tin chủ cũ trên đăng ký xe và địa chỉ
nên về cơ bản nếu đúng thủ tục thì khó lọt cụ ạ

kieninnova

Xe điện
Website
www.phimcachnhiet.vn
Ko biết những xe mà cty giải thể rồi nhưng chưa xuất hóa đơn có theo tt12 được ko nhỉ
xe tt12 áp dụng với tên cá nhân
tên công ty không có hóa đơn thì thất thu vat
nên chỉ lách ra tỉnh vì thuế tỉnh dễ thở hơn xíu

kieninnova

Xe điện
Website
www.phimcachnhiet.vn
Cụ xem lại công ty họ kiểu gì còn lại lưu hóa đơn liên bên bán. Cụ bẩu họ sao y bản chính lại, rồi viết đơn trình báo mất hóa đơn gốc nay có sao y bảo mấy anh em xxx Phường nơi cụ đánh mất hóa đơn xác nhận cho. Ngoại giao một tý các bác xxx, cụ mua xe đàng hoàng nên em nghĩ các bác xxx cũng không gây khó dễ đâu.
1 số trường hợp tìm công ty cũ xin sao ý
nhiều câu trả nhời rằng
1. họ không bán cho bác nên không có trách nhiệm
2.dù có bán cho bác nhưng việc mua bán đã hoàn thành và có thanh lí thì họ cũng không có trách nhiệm phải giúp bác
3......có giúp nhưng lưu hồ sơ kém ứ tìm thấy...nhiều trường hợp hóa đơn viết 10 năm nay thì họ chả tự nhiên vào kho tim cho cụ nếu không thân không quen

kieninnova

Xe điện
Website
www.phimcachnhiet.vn
vâng cái ni thì cũ nói cũng khá xác thực
Thời gian đầu em cũng vậy. Cty không thấy vì chuyển địa điểm. Em tưởng giải thể rùi. Phải mất 1 ngày đi tìm quanh Hà Nội mới thấy. Bây giờ chỉ còn chờ xuất hóa đơn và HĐ Thanh Lý tài sản thui.
Mà các cụ cũng lưu ý: Nếu công ty đang còn tồn tại. Làm theo TT12 cũng khó lém ạ.

billnantes

Xe container
cái này đơn giản ,chủ yếu là chịu chi tiền thì xong ngay thôi mà .

getz xanh

Xe hơi
xe bị mất giấy tờ từ lâu người mua xe không nhớ nổi mua của cty, hay tư nhân...có sang tên đc ko?

Chỉnh sửa cuối:

getz xanh

Xe hơi
hồ sơ nộp thuế với xe mất đăng ký đăng kiểm
- phiếu xác minh pc67
- đơn cớ mất của công an khu vực nơi mất
- vài nơi thuê yêu cầu phiếu in đăng kiểm
- tờ khai thông tư 12 nếu chặt chẽ phải điền thông tin chủ cũ trên đăng ký xe và địa chỉ
nên về cơ bản nếu đúng thủ tục thì khó lọt cụ ạ
Những cái cụ đưa ra là những việc xxx fải làm, người dân chỉ việc Kê khai giâý sang tên, xác nhận cap, nộp csgt và chờ 30 ngày là xong. Ko có gì phức tạp khổ sở cả.Mà dân bít 67,68 là cái xxx gì.

Chỉnh sửa cuối:

kieninnova

Xe điện
Website
www.phimcachnhiet.vn
Cụ cứ qua cửa thuế đi ạ
em chỉ tư véo nếu cụ muốn qua mặt vụ tên tư nhân hay công ty thui ạ
những cái cụ đưa ra là những việc xxx fải làm, người dân chỉ việc kê khai giâý sang tên, xác nhận cap, nộp csgt và chờ 30 ngày là xong. Ko có gì phức tạp khổ sở cả.mà dân bít 67,68 là cái xxx gì.

slowcar84

Xe tải
trường hợp mất hóa đơn nối có lằng ngoằng không nhỉ.Ví dụ xe tên Cty A bán cho cty B(đầy đủ hóa đơn,HD,quyết định).Cty B bán sang cho C tư nhân(mất hóa đơn.còn HD quyết định) C tư nhân đi làm có khó không hay làm theo thông tư 12 ha các cụ

kieninnova

Xe điện
Website
www.phimcachnhiet.vn
trường hợp mất hóa đơn nối có lằng ngoằng không nhỉ.Ví dụ xe tên Cty A bán cho cty B(đầy đủ hóa đơn,HD,quyết định).Cty B bán sang cho C tư nhân(mất hóa đơn.còn HD quyết định) C tư nhân đi làm có khó không hay làm theo thông tư 12 ha các cụ
Phải chờ thuế xác minh

slowcar84

Xe tải
chi phí dịch vụ có nhiều không hả cụ,và chở thuế có lâu không

TranThiBich

Xe tăng
trường hợp này cụ chủ phải chờ thuế xác minh công ty B xem còn nợ thuế không, nếu không nợ thuế gì thì bên chi cục thuế sẽ bán hóa đơn cho người cuối cùng sang tên thì cụ mới đi nộp thuế được

slowcar84

Xe tải
trường hợp này cụ chủ phải chờ thuế xác minh công ty B xem còn nợ thuế không, nếu không nợ thuế gì thì bên chi cục thuế sẽ bán hóa đơn cho người cuối cùng sang tên thì cụ mới đi nộp thuế được
1 trường hợp 1 nếu cty B nợ thuế giải quyết ra sao
2 trường hơp cty B không nợ thuế,bên thuế sẽ bán HD hêt bao tiền để,C tự đi làm
3 trường hơp C bận quá không có tgian(a,b,c gì đấy) thì dịch vụ hết khoảng bao tiền-để e còn chuẩn bị xin gấu:D:D haha e đang đăp chăn chờ thời gấu nuôi
E xin cảm ơn vì đã tư vấn giải ngố cho e

kieninnova

Xe điện
Website
www.phimcachnhiet.vn
1 trường hợp 1 nếu cty B nợ thuế giải quyết ra sao
2 trường hơp cty B không nợ thuế,bên thuế sẽ bán HD hêt bao tiền để,C tự đi làm
3 trường hơp C bận quá không có tgian(a,b,c gì đấy) thì dịch vụ hết khoảng bao tiền-để e còn chuẩn bị xin gấu:D:D haha e đang đăp chăn chờ thời gấu nuôi
E xin cảm ơn vì đã tư vấn giải ngố cho e
1 trong 3 trường hợp gặp em đều xử đc ạ