Thảo luận E hỏi về xe đạp thống nhất

sirius6688

Xe điện
Đạp xe tí cho giảm cân, thấy face nó quảng cáo con hàng này, các cụ nào xài rồi thấy ổn trong tầm giá ko ạ
Cho e xin ít review

Xe đạp thôi

Xe buýt
làm con Giant cho lành.Bộ chuyển động của nó toàn hàng tầu thôi

con dơi 141

Xe điện
Bên hội touring fb, có cụ mua về xài sau 1 tour sài gòn - cần giờ thì bảo: về thay hết giữ đc mỗi cái sườn 😆😆😆😆
Bên hội đó toàn mấy ông tinh tướng. Kiểu như đi con xe vài chục triệu thì phải tìm cách dè bỉu mấy con rẻ tiền dăm triệu.
Hôm trước có lão review vào mắng cho một trận. Xe vài triệu mà muốn băm bổ đèo ngon như xe mấy chục. Group Ltwoo đi so với mấy group Shimano hệ 1x11, rồi Deore, XTR làm mình phải chạy đi chụp dàn group xe mình định up lên nhưng lại thôi.

Nói chung đi phượt nhẹ nhàng là vẫn ok. Nhà máy bán lắp sắn ba ga trước sau, chắn bùn full. Nếu bỏ mấy cái đó đi thì cũng bớt đc 300-400k

Supercub_90

Xe điện
Xe đạp Thống Nhất đúng là chất lượng chỉ tầm trung bình khá thôi. Đi loanh quanh trong phố thì được chứ đòi hỏi cao kiểu như nhẹ, êm, leo đèo vượt dốc... thì dễ thất vọng. Tiền nào của đấy thôi!

con dơi 141

Xe điện
Xe đạp Thống Nhất đúng là chất lượng chỉ tầm trung bình khá thôi. Đi loanh quanh trong phố thì được chứ đòi hỏi cao kiểu như nhẹ, êm, leo đèo vượt dốc... thì dễ thất vọng. Tiền nào của đấy thôi!
Vâng, thì mấy triệu mới tinh chính hãng chỉ đc vậy thôi. Vài triệu muốn ngon thì chỉ tìm xe xịn lướt.

Mua xe tàu cửa hàng ngoài thì khỏi bảo hành vì người bán có biết gì về xe đâu. Có thớt FB khoe bán hàng trăm xe nhưng chụp ảnh demo vẫn lắp ghi đông, giảm xóc bị xoay ngược.

Supercub_90

Xe điện
Vâng, thì mấy triệu mới tinh chính hãng chỉ đc vậy thôi. Vài triệu muốn ngon thì chỉ tìm xe xịn lướt.

Mua xe tàu cửa hàng ngoài thì khỏi bảo hành vì người bán có biết gì về xe đâu. Có thớt FB khoe bán hàng trăm xe nhưng chụp ảnh demo vẫn lắp ghi đông, giảm xóc bị xoay ngược.
Em vẫn đi một cái xe nam thống nhất kiểu truyền thống mẫu 2020. Đi loanh quanh nhẹ nhàng vẫn ok, mấy năm chả sửa chữa gì ngoài bơm hơi với thay săm lốp. Cơ mà họ làm không chắc chắn như mẫu cổ ngày xưa nhất là các mối hàn giữa các gióng khung, cũng dễ hiểu thôi vì để giảm chi phí và giảm trọng lượng xe. Trước cái xe đạp nam chở bao thứ chứ giờ mà chở thêm người lớn đằng sao chắc nó lắc như rang lạc. :D

con dơi 141

Xe điện
Em vẫn đi một cái xe nam thống nhất kiểu truyền thống mẫu 2020. Đi loanh quanh nhẹ nhàng vẫn ok, mấy năm chả sửa chữa gì ngoài bơm hơi với thay săm lốp. Cơ mà họ làm không chắc chắn như mẫu cổ ngày xưa nhất là các mối hàn giữa các gióng khung, cũng dễ hiểu thôi vì để giảm chi phí và giảm trọng lượng xe. Trước cái xe đạp nam chở bao thứ chứ giờ mà chở thêm người lớn đằng sao chắc nó lắc như rang lạc. :D
Xưa cái xe đạp vừa đi lại vừa chở, vừa thồ. Giờ mà làm chắc thì nặng, bị chê lại đắt. Xe mới mua đi một thời gian nên đi cân lại vành. Cái vụ chở nặng đằng sau bị lắc có thể do nan hoa chưa đủ căng hoặc do đèo hàng yếu. Thường bây giờ đèo hàng chỉ chở tầm 20-30kg thôi. Đèo cả người lớn thì hơi quá sức nhất là khi lắc ngang.

Mr Sơn MD

Xe hơi
E thấy mua cái xe vài triệu thì cũng ko đòi hỏi nhiều

Dũng DGVN

Xe tải

Mr Sơn MD

Xe hơi
Vâng, nhưng mua xe vài triệu, sửa xe vài triệu, bỏ tiền ra để rước bực vào người nó không đáng.
Mua xe rẻ thì cung đường mình đạp cũng ngắn thôi và phải chịu khó chăm sóc chút cụ ạ

Anh.Em

Xe buýt
Em xe đạp Thống nhất này nhìn cũng ưng quá, không biết cụ nào trải nghiêm chưa? Chất lượng thế nào cho em xin ít review với.

con dơi 141

Xe điện
Em xe đạp Thống nhất này nhìn cũng ưng quá, không biết cụ nào trải nghiêm chưa? Chất lượng thế nào cho em xin ít review với.

Trên FB mấy ông có mác pro chê cụ ạ. Em ko hiểu định chê cái gì, mấy ông cứ so cái xe 4-5tr với cái xe các ông ấy đạp đi Tây Bắc, cả cái Thống nhất ko bằng bộ group của cái xe kia.

Cá nhân em ko rõ, nhưng phụ kiện lắp ra cái xe cũng ổn. Chỉ ko rõ chất lượng lắp ráp chuẩn ko. Nhưng xe MTB cụ đạp hằng ngày có bộ chắn bùn và đèo hàng thế kia rất quan trọng. Đỡ bắn bùn và có thể chở đồ nhẹ nhàng.