[Funland] E muốn hỏi cụ mợ nào có kinh nghiệm về lĩnh vực phân phối dầu ăn nhập ngoại.

BUIHOANGVIETAN

Xe tải
Website
www.facebook.com
Em có người bạn Singapore, có nhà máy sx dầu ăn đủ các chất lượng tại Malaysia, trước giờ hoạt động chủ yếu thị trường Úc. Nay bạn ấy muốn chen chân vào thị trường Việt Nam. Em cũng mù tịt về lĩnh vực này. Em muốn hỏi cụ mợ nào có kinh nghiệm hoặc có công ty phân phối các sản phẩm thực phẩm tiêu dùng thì tư vấn em với ạ. Nếu OK và hợp duyên thì cũng là cơ hội tốt ạ.

Em cảm ơn các cụ các mợ.

Tuanlq

Xe buýt
Cạnh tranh vô cùng luôn.
Bạn cụ có kế hoạch cụ thể bán buôn hay xây dựng hệ thống NPP, Đại lý.....

M3E92

Xe điện
dân bây giờ buôn dầu hướng dương nga nhiều lắm, em nghĩ nếu giá ok thì sẽ ok thôi

biển xanh06

Xe điện
Hàng xóm nhà e chuyên nhập khẩu và phân phối bán buôn dầu ăn Nga. Có kết hợp được ko cụ?

Tuanlq

Xe buýt
Bạn ấy còn đang nghiên cứu thị trường cụ ạ. Nhưng có lẽ em thấy bán buôn ok hơn cụ nhỉ?
Không bền Cụ ạ. Nhiều nhà nhập dầu Nga về bán buôn xong rồi giá loạn lên.
Em bị dính quả đâu ăn Nga rồi. Chán quá

AVANZA

Xe tăng
E thấy hài hài. Ông Sing có cái nhà máy (nếu đầu tư dây chuyền cũng hàng ngàn tỷ) đi nhờ ông Việt Nam (chưa biết gì về hàng này) làm thị trường :D:D (E không có ý chê cụ nhé). Về thị trường cụ chém với ông Sing thế này. Nhà máy dầu thực vật Cái Lân nó đang chiếm lĩnh gần như thị trường dầu ăn VN. Hàng nhập khẩu giá có ăn đc thằng sản xuất ở VN không? vì là mà rằng thằng Cái lân cũng là tiền thân cũng là do ông Malai đầu tư (giờ đã bán cho thằng Wilmar - tập đoàn khủng của thằng TQ) do vậy công nghệ có thể là tương đồng. Tập đoàn nó còn phát triển cả nguồn nguyên liệu tại chỗ nữa...
En nghĩ bạn của ông bạn-bạn-bạn-bạn của ông Sing- bạn của cụ mới là ông sản xuất :D:D:D

Chỉnh sửa cuối:

No Fear

Xe điện
Vietnam nhập khẩu nhiều và em thấy xuất cũng khá đi Campuchia, Laos. Cơ bản là 4~5 nhà SX chiếm lĩnh thị trường còn lại thì không ặn thua. Cạnh tranh khá khốc liệt

BUIHOANGVIETAN

Xe tải
Website
www.facebook.com
E thấy hài hài. Ông Sing có cái nhà máy (nếu đầu tư dây chuyền cũng hàng ngàn tỷ) đi nhờ ông Việt Nam (chưa biết gì về hàng này) làm thị trường :D:D (E không có ý chê cụ nhé). Về thị trường cụ chém với ông Sing thế này. Nhà máy dầu thực vật Cái Lân nó đang chiếm lĩnh gần như thị trường dầu ăn VN. Hàng nhập khẩu giá có ăn đc thằng sản xuất ở VN không? vì là mà rằng thằng Cái lân cũng là tiền thân cũng là do ông Malai đầu tư (giờ đã bán cho thằng Wilmar - tập đoàn khủng của thằng TQ) do vậy công nghệ có thể là tương đồng. Tập đoàn nó còn phát triển cả nguồn nguyên liệu tại chỗ nữa...
En nghĩ bạn của ông bạn-bạn-bạn-bạn của ông Sing- bạn của cụ mới là ông sản xuất :D:D:D
Nó hỏi em có tí kinh nghiệm j không thôi? Em thì dốt đặc cán mai về mảng này thật mà, mới lại cũng đang thất nghiệp ở nhà nên cũng lọ mọ. Nhưng em nghĩ đúng như cụ trên nói, nếu giá ổn thì ok. Nó bảo nhà máy của nó làm đc mọi loại dầu và gia công cho các nhãn hàng khác nữa. Không phải về đây đóng chai mà nhập nguyên chai như đội dầu ăn Nga đang làm ấy cụ.

AVANZA

Xe tăng
Nó hỏi em có tí kinh nghiệm j không thôi? Em thì dốt đặc cán mai về mảng này thật mà, mới lại cũng đang thất nghiệp ở nhà nên cũng lọ mọ. Nhưng em nghĩ đúng như cụ trên nói, nếu giá ổn thì ok. Nó bảo nhà máy của nó làm đc mọi loại dầu và gia công cho các nhãn hàng khác nữa. Không phải về đây đóng chai mà nhập nguyên chai như đội dầu ăn Nga đang làm ấy cụ.
Vậy cụ phải tư vấn làm hàng thật đặc biệt mà thằng Cái lân chưa có, dân Việt vẫn có tập khách hàng ưa chuộng cái mới và khg tiếc tiền chi tiêu. Chiến lược là đánh vào tầng lớp nhà giầu, vì Cái lân nó bao trọn hàng phổ thông.
Cụ mà làm lẻ thì vẫn làm đc, năm kiếm vài tỷ thì có khả năng, chứ kiếm trăm tỷ thì bất khả thi.

Chỉnh sửa cuối:

leo86vn

Xe tăng
Vậy cụ phải tư vấn làm hàng thật đặc biệt mà thằng Cái lân chưa có, dân Việt vẫn có tập khách hàng ưa chuộng cái mới và khg tiếc tiền chi tiêu. Chiến lược là đánh vào tầng lớp nhà giầu, vì Cái lân nó bao trọn hàng phổ thông.
Cụ mà làm lẻ thì vẫn làm đc, năm kiếm vài tỷ thì có khả năng, chứ kiếm trăm tỷ thì bất khả thi.
Nhà giàu nó cũng chẳng dùng cụ ạ, giờ nhiều loại dầu cao cấp nhập khẩu lắm rồi!