e vừa hỏi giá kia morning slx là 16k800$. giá như vậy có chuẩn ko các bác?

icarevn

Xe hơi
em không nói được ,cụ thông cảm tại em được ưu tiên 1 tí ,cứ đến đấy hỏi mua trực tiếp đi cụ à .
Kụ mua được giá bao nhiêu thì cứ phọt ra đây cho anh e biết. Anh e ko biết thì mới hỏi kụ để tham khảo mà kụ cứ úp mở ntn thì anh em chẳng biết ra giá ntn cho hợp lí cả. Ai đến mua cũng được thằng bán nói để cho giá ưu tiên nên cũng đều hí hửng tưởng mua được của hời nào ngờ toàn bị đơm cả. Pó tay với kụ đấy :77::77::77:

Chỉnh sửa cuối:

chienbui

Xe tải
Kụ mua được giá bao nhiêu thì cứ phọt ra đây cho anh e biết. Anh e ko biết thì mới hỏi kụ để tham khảo mà kụ cứ úp mở ntn thì anh em chẳng biết ra giá ntn cho hợp lí cả. Ai đến mua cũng được thằng bán nói để cho giá ưu tiên nên cũng đều hí hửng tưởng mua được của hời nào ngờ toàn bị đơm cả. Pó tay với kụ đấy :77::77::77:
***, cụ nói đúng quá, trước khi lấy xe, cậu sale đã thống nhất với em là 18.2, đến khi lấy xe, cậu ấy lôi ra ngoài nói nhỏ bảo là sếp yêu cầu tăng giá lên 18.8, nhưng do đã thỏa thuận với anh rồi nên em cương quyết bảo 18.2, nếu sếp em có hỏi anh thì anh nhất quyết chỉ trả 18.2 thôi nhé. Em sướng quá, thấy yêu cậu sale thật thà quá (l) Sau đó cậu sale chạy vào phòng sếp, 1 lúc sau ra ngoài cười tươi như hoa, bảo là sếp OK 18.2 rồi anh ạ, anh trả tiền đi. Em sướng quá, trả tiền ngay, giá $ có cao tý vẫn cười :21:
Mấy hôm sau ra đó, thấy mấy xe mới về, ngon hơn xe mình, mà giá cũng chỉ tầm 18 :102:
Cảm ơn cụ sale đã dạy bảo :))

nhphuonghn

Xe buýt
***, cụ nói đúng quá, trước khi lấy xe, cậu sale đã thống nhất với em là 18.2, đến khi lấy xe, cậu ấy lôi ra ngoài nói nhỏ bảo là sếp yêu cầu tăng giá lên 18.8, nhưng do đã thỏa thuận với anh rồi nên em cương quyết bảo 18.2, nếu sếp em có hỏi anh thì anh nhất quyết chỉ trả 18.2 thôi nhé. Em sướng quá, thấy yêu cậu sale thật thà quá (l) Sau đó cậu sale chạy vào phòng sếp, 1 lúc sau ra ngoài cười tươi như hoa, bảo là sếp OK 18.2 rồi anh ạ, anh trả tiền đi. Em sướng quá, trả tiền ngay, giá $ có cao tý vẫn cười :21:
Mấy hôm sau ra đó, thấy mấy xe mới về, ngon hơn xe mình, mà giá cũng chỉ tầm 18 :102:
Cảm ơn cụ sale đã dạy bảo :))
Cụ giống em. Qua 1 quá trình mua xe gian khổ em cũng học thuộc được quá nhiều bài của sêu. Bài của cụ em học được mấy hôm đầu ở ngocanh nhưng mấy hôm sau còn có một số bài kinh điển hơn nữa kia. Định post 1 topic chuyên về "Văn" của các sêu để anh em mua xe lần sau còn đọc nhưng thôi. Cuộc sống nó phải có văn có võ nó mới nên hình hài các cụ nhỉ. Dù sao cũng bái phục các cụ sêu. Anh em mình còn hạnh phúc chán nhớ đợt trước ông anh mua con Captiva phải mất cho cụ sêu 2000 Obama mới đặt được xe 2 tháng sau lấy.

haidang1

[Tịch thu bằng lái]
Con xe SLX ,2008 màu trắng 16k các cụ bình luận là xe nhà em là xe nhà em đấy ạ. Chi tiết option về xe thì mợ ZIntom68 đã post lên rùi. Mợ hẹn em lấy xe mà không lấy vì chác thích xe mới 100% hơn. COn xe màu trắng em cũng đã nói rõ với mợ là xe chạy lướt hơn 4nghìn cây rùi mà, xe có bị va chạm và sơn lại 1 chút trên góc trái của đầu xe nhưng máy móc thì em bảo hành 1 năm hoặc 10nghìn cây số mà, so với xe mới trên thị trường 18k thì rất hợp lý mà.. Vậy mới có giá như vậy. Còn xe mới nếu chị chưa mau được xe thì chuẩn bị bon em về đấy, xe 100%, xuất xưởng tháng 4/2009 luôn. Giá xe laọi full, nhưng có 2 túi khí giá 18.200. Bên em còn đặt thêm dòng 6 túi khí giá 18.600.
Mợ Zintom68 nếu chưa lấy được xe thì qua bên em lấy xe mới nhé.

billnantes

Xe container
tốt nhất là văn của Sale thì anh em ta biết đấy thôi ,hôm nào gặp nhau cafe hay bia thì chia sẻ kinh nghiệm ,mỗi người 1 nghề để cho người ta sống với chứ .

nhphuonghn

Xe buýt
Con xe SLX ,2008 màu trắng 16k các cụ bình luận là xe nhà em là xe nhà em đấy ạ. Chi tiết option về xe thì mợ ZIntom68 đã post lên rùi. Mợ hẹn em lấy xe mà không lấy vì chác thích xe mới 100% hơn. COn xe màu trắng em cũng đã nói rõ với mợ là xe chạy lướt hơn 4nghìn cây rùi mà, xe có bị va chạm và sơn lại 1 chút trên góc trái của đầu xe nhưng máy móc thì em bảo hành 1 năm hoặc 10nghìn cây số mà, so với xe mới trên thị trường 18k thì rất hợp lý mà.. Vậy mới có giá như vậy. Còn xe mới nếu chị chưa mau được xe thì chuẩn bị bon em về đấy, xe 100%, xuất xưởng tháng 4/2009 luôn. Giá xe laọi full, nhưng có 2 túi khí giá 18.200. Bên em còn đặt thêm dòng 6 túi khí giá 18.600.
Mợ Zintom68 nếu chưa lấy được xe thì qua bên em lấy xe mới nhé.
Mợ Hiền ơi. Giấy tờ của em đến đâu rồi, thèm chạy quá mà xách xe ra đường lại lo. Em post hình xe bên topic kia mợ thấy chưa? Kiểu này chắc phải gia lộc cho em đậm đây nhỉ :21:

haidang1

[Tịch thu bằng lái]
Mợ Hiền ơi. Giấy tờ của em đến đâu rồi, thèm chạy quá mà xách xe ra đường lại lo. Em post hình xe bên topic kia mợ thấy chưa? Kiểu này chắc phải gia lộc cho em đậm đây nhỉ :21:
Cảm ơn đã poste hình xe nhà c lên, hôm nay vừa khoe ông xã rồi.
Giấy tờ xe của Phương chác chắn ngày kia có rồi, Chiều nay Hải quan vừa ra ấn định thuế và công ty đã nộp xong thuế Nk rồi. Ngày kia ra đi đăng ký nhé.

Cá Ngão

Xe hơi
Em cũng vừa mua SLX 2008 số sàn chạy lướt full option (e có nhờ ng check hộ) 17k3 xong :( giấy tờ thì em đoán là đang chờ lô sau về rồi làm luôn 1 thể hay sao mà lâu thế í. Vừa lấy xong thì bác Billduy báo giá xe mới tinh 18k2. Nhưng mà chờ lâu thì em chịu. Sốt ruột lắm rồi. Chủ yếu là xe của bác có full thật ko đấy? Hay lại thiếu đồ lung tung hết cả ra . Em nói thật là em ghét cò xe quá đi mất. Các bác ấy đóng vai kẻ lừa đảo với bộ mặt nai. Thật là đáng sợ!

Chỉnh sửa cuối:

nhphuonghn

Xe buýt
Em cũng vừa mua SLX 2008 số sàn chạy lướt full option (e có nhờ ng check hộ) 17k3 xong :( giấy tờ thì em đoán là đang chờ lô sau về rồi làm luôn 1 thể hay sao mà lâu thế í. Vừa lấy xong thì bác Billduy báo giá xe mới tinh 18k2. Nhưng mà chờ lâu thì em chịu. Sốt ruột lắm rồi. Chủ yếu là xe của bác có full thật ko đấy? Hay lại thiếu đồ lung tung hết cả ra . Em nói thật là em ghét cò xe quá đi mất. Các bác ấy đóng vai kẻ lừa đảo với bộ mặt nai. Thật là đáng sợ!
Thôi mà bác cái chính là anh em mình mua được chiếc xe mình thích còn đắt rẻ một tí âu cũng phải chịu. Ngày trước Alan Smish khi cho ra đời thuyết trọng thương của TBCN đã nói rõ tư bản chỉ làm giàu được nhờ mua rẻ, bán đắt và đánh lừa lẫn nhau mà. Em cũng biết là xe mới có 18.2k nhưng thời điểm em mua đố bác nào mua được xe lướt 2009, 2 túi khí mà giá 18k như em. he he thế là em vui rồi(b). Nhưng phải nói bác mua như thế đắt khoảng 1000$ đấy. Hôm trước em xem có con SLX số sàn lướt như mới mà có 16.5k thôi bác ạ

Cá Ngão

Xe hơi
Thôi mà bác cái chính là anh em mình mua được chiếc xe mình thích còn đắt rẻ một tí âu cũng phải chịu. Ngày trước Alan Smish khi cho ra đời thuyết trọng thương của TBCN đã nói rõ tư bản chỉ làm giàu được nhờ mua rẻ, bán đắt và đánh lừa lẫn nhau mà. Em cũng biết là xe mới có 18.2k nhưng thời điểm em mua đố bác nào mua được xe lướt 2009, 2 túi khí mà giá 18k như em. he he thế là em vui rồi(b). Nhưng phải nói bác mua như thế đắt khoảng 1000$ đấy. Hôm trước em xem có con SLX số sàn lướt như mới mà có 16.5k thôi bác ạ
Ơ thì em thấy bác này cũng rao như vầy mà. Có thấy ai ném cục đá nào đâu. Thế nên...
tuvanxe viết
Em còn khoảng 10 em Morning SLX 2008, bạc, đen, xanh ngọc, chạy lướt 1.5 vạn, giá 17.400, lúc nào rảnh mời các cụ qua xem xe
Không ưng thì còn 20 em nữa tuần sau về

corrola

Xe đạp
theo em duoc biet thi moi dong xe cua cac hang deu ra cac phien ban tu thap cap den cao cap, trong moi phien ban nay deu co cac option bo xung vi vay nen xe luot 2008 hoac 2009 moi co cac loai 2, 4 va 6 tui khi cung nhu cac option khac nhu : dieu hoa tu dong, tua dau ghe sau... con xe moi thi bao gio cung nguyen ban cac bac o, neu bac mua xe thi can doi tam tien voi cac option san co trong xe do sale bao thi se biet la co tuong xung voi dong tien minh bo ra mua xe hay khong, cung qua day thi minh biet duoc la tam tien cua minh nen mua nhung lua chon nao tot nhat. Chuc cac bac som tim duoc xe ung y nhe(b)

nhphuonghn

Xe buýt
Bác Nhatminh2003 bạn thân của anh bạn thân của em vừa mua được 1 em SLX 2009 mới tinh giá 18.2k tại Lâm gia trang đấy. Các bác chúc mừng bác ý đi(b)(b). Thêm đồng bọn Morning rồi

Cá Ngão

Xe hơi
Em buồn quá đấy bác nhphuong ơi

nhphuonghn

Xe buýt
Hôm nay mợ Hiền Đăng Quang về cả 1 gara GentraX và Morning đấy. Sáng nay đi công tác Vĩnh Phúc qua đường đấy thấy về nhiều lắm. Cụ nào mua thì lên thịt đi em thấy có chiếc morning màu xanh nằm ngoài cửa nhìn ngon lắm, hợp mệnh Mộc của em luôn nhưng tiếc là mua xe rồi.

tuanlia

Xe máy
Hix em là newbie về cái vụ xe 4b này, nghe các bác bàn luận về vụ xe lướt này mà thấy hoang mang quá à. Ngày mai là xe được thông quan, chạy từ HP về salon ở HN nhg do xe của người quen nhập nên em được ưu tiên tách đoàn lấy luôn 1 chú KM sx 2008 thấy nói là full option chạy được 7800km màu xanh cửu long ( chắc là hợp với mệnh Mộc của em ) giá 16.5 Obama. ko hiểu là rẻ hay đắt. xin được các bác cho vài lời để em bớt hoang mang.
Nhân tiện các bác cho em hỏi về vụ giấy tờ của xe thì như thế nào ( vì ngta nói khoảng 1 tuần sau mới có đủ giấy tờ để đi đăng ký )? Lấy xe lướt như vậy thì có được bảo hành tí nào ko?
Rất mong được các bác khai thông đầu óc bã đậu của em ạ!
Thanks các bác!

Chỉnh sửa cuối:

cka

Xe hơi
ỦA, sao mợ ko thêm ít tiền cưới chú trai tân Kia Morning SLx full option mới tinh, giá khoảng trên $19k nhỉ!? Trai tân chẳng hơn trai đã qua đò rồi sao!???? :^)

anhdayma

Xe tải
ỦA, sao mợ ko thêm ít tiền cưới chú trai tân Kia Morning SLx full option mới tinh, giá khoảng trên $19k nhỉ!? Trai tân chẳng hơn trai đã qua đò rồi sao!???? :^)
Chưa chắc đâu ạ, trai tân thì cảm giác lạ thôi, nhưng fun* và fê thì.... không có cửa, hờ :21:

vitdiesel

Xe tải
các bác lấy ở đâu chỉ em chỗ với tiêu chí vẫn là " ngon bổ rẻ "2009 or 2010 ...đang có nhu cầu ah