Thảo luận E34 xe mới, 500tr lăn bánh, nên mua?

zaiwaz123

Xe điện
Càng về sau càng nhiều ưu đãi ..............Đợi đã ........

HaH

Xe tăng
Man Auto & Mobiles - Check Xe Uy Tín Hà Nội
Em đi e34 gần năm nay nên đối với em thì ko nhầm ạ. Cụ không đi xe này nên góc nhìn đó của cụ em có thể hiểu được. Em đi đường trường không rén khoản sạc vì em tự lên kế hoạch lộ trình, và trong đầu thì nhớ rõ rằng đây là xe đô thị. Đi trong phố thì em ko rõ tại sao cụ lại bảo e34 không khác morning là mấy :D chắc cun đang nói về e34 nào đó em ko biết. Em chia sẻ góc nhìn chủ xe với cụ chủ top, và cũng chẳng phê phán ai là sai hay nhầm cả. Chắc là em với cụ đang không nói về cùng 1 thứ nên em dừng tranh luận.
:D em còn gà, ít đc trải nghiệm xe nên cụ thông cảm.
Đi xe xăng đường dài thích thì em đi thôi, bật maps lên là có thể đi được. Còn xe điện thì phải tính toán, lượng điện còn lại, đi đến trạm nào cần dừng để sạc, sạc bao lâu rồi lại đi tiếp

HaH

Xe tăng
Man Auto & Mobiles - Check Xe Uy Tín Hà Nội
Cám ơn các cụ cho ý kiến
Thế này e lại chốt vs sale là k theo nữa vậy
Đúng là nhiều cái đc, và cái chưa đc
Cơ mà như xây nhà, cứ còn cái lăn tăn thì chưa xuống tiền vậy
cụ không theo là đúng rồi. Mà kể cả có theo thì con e34 không phải là con nên theo.
Có nên theo thì nên theo mấy model như vf5,6,7,8
Con e34 gần như là con test thôi.

muadem

Xe cút kít
Giá tốt đấy, kể nhà nào mua thêm xe chỉ để loanh quanh thì quá hợp. Hiện số người mua xe có mục đích di chuyển xa và nhiều cũng là đa số nên có lúc cũng hơi bất tiện, thêm nữa mấy cụ ở nhà chung cư chưa hẳn là lựa chọn thoải mái.

poiuy

Xe cút kít
Giá tốt đấy, kể nhà nào mua thêm xe chỉ để loanh quanh thì quá hợp. Hiện số người mua xe có mục đích di chuyển xa và nhiều cũng là đa số nên có lúc cũng hơi bất tiện, thêm nữa mấy cụ ở nhà chung cư chưa hẳn là lựa chọn thoải mái.
Chung cư thì cũng tùy chỗ. Tuy nhiên để lắp được xạc dưới hầm có vẻ sẽ khó đồng thuận, em thấy 1 số chung cứ người ta lắp ở trên mặt đất, loại xạc treo tường thôi chứ không phải loại cột như ở cao tốc, cây xăng. Xe điện ở chung cư nếu muốn xạc thì có lẽ chịu khó đỗ bãi bên trên.
Xe điện về sau sẽ dần dần có chỗ đứng vì sử dụng nó nhàn hơn, nhiều công nghệ hỗ trợ hơn mà người ta lại ngày càng lười.

Hanamlut

Xe buýt
không rõ là bác hiểu nhầm, hay cố tình hiểu nhầm vấn đề nhằm mục đích gì?
1, trước khi bắt đầu hành trình dài, thì xe gì cũng vậy thôi, cũng phải đổđ ầy xăng, sạc đầy điện, khảo sát bản đồ. Chứ không có ai đột nhiên đi xa cả, chỉ có thể là các bác taxi.
2, Về điện thoại em không rõ vì em vẫn đang sử dụng chiếc Black Berry từ xưa. Còn về xe thì em rất rõ, VF chỉ tạm ngừng sx xe xăng, tuy nhiên vẫn bảo hành 10năm, vẫn đặt mua phụ tùng linh kiện Spare Part từ các Vendor sx khác để thay thế bảo dưỡng, nên đối với người đã, đang sử dụng xe xăng VF thì nó chẳng khác gì trước cả, vẫn có phụ tùng thay thế, bảo dưỡng sửa chữa.
Hãng xe sinh sau đẻ muộn, thay vì tốn thời gian tiền bạc nghiên cứu động cơ xe xăng (trong khi chỉ tới năm 2035 là xu hướng xe điện toàn cầu phát triển, xe xăng ngừng sx), thì tại sao ko tập trung vào việc nghiên cứu sx xe điện?
Em nói về mục 2 (điện thoại): Hiện nay, tất cả điện thoại của Vin nếu hỏng (kể cả những lỗi vặt mà điện thoại khác sửa chỉ mất một vài trăm), khi mang đi thợ đều nhận được câu: Vứt. Còn về ô tô, các cụ giải thích là bảo hành 10 năm. Vậy sau khi hết bảo hành mà hỏng thì vứt ạ . Mà vòng đời của xe ô tô không phải là 10 năm.

Hanamlut

Xe buýt
cụ không theo là đúng rồi. Mà kể cả có theo thì con e34 không phải là con nên theo.
Có nên theo thì nên theo mấy model như vf5,6,7,8
Con e34 gần như là con test thôi.
Em thấy vf 6,7,8,9 đẹp thật.

polskibus

Xe hơi
Em nói về mục 2 (điện thoại): Hiện nay, tất cả điện thoại của Vin nếu hỏng (kể cả những lỗi vặt mà điện thoại khác sửa chỉ mất một vài trăm), khi mang đi thợ đều nhận được câu: Vứt. Còn về ô tô, các cụ giải thích là bảo hành 10 năm. Vậy sau khi hết bảo hành mà hỏng thì vứt ạ . Mà vòng đời của xe ô tô không phải là 10 năm.
Xin lỗi, em lười tranh luận với những bác có tư tưởng mua xe để đi 10năm, 20năm, 30năm.

ats2011

Xe tải
lấy đâu ra bảo hành 10 năm hả cụ, e đọc chính sách bảo hành ô tô điện VF đây, 10 năm hoặc 200k km , tùy điều kiện nào đến trước . Cụ nào chạy taxi, dịch vụ thì được hơn 2 năm chứ mấy, còn cụ nào lấy về đi nhiều thì cũng đc 4-5 năm thôi

Gừng

Xe container
cụ chờ cuối năm

gias E34 sẽ còn 250tr thôi

Hanamlut

Xe buýt
Xin lỗi, em lười tranh luận với những bác có tư tưởng mua xe để đi 10năm, 20năm, 30năm.
Em nghĩ là cụ lười suy nghĩ chứ không phải lười tranh luận. Em không nói mua xe đi 10, 20, 30 năm, mà vòng đời của xe.Trên thực tế, nếu xét về vòng đời xe, thì dù xe hạng A thì sau 10 năm vẫn có giá tiền trăm triệu.

dracula_bg

Xe điện
:D em còn gà, ít đc trải nghiệm xe nên cụ thông cảm.
Đi xe xăng đường dài thích thì em đi thôi, bật maps lên là có thể đi được. Còn xe điện thì phải tính toán, lượng điện còn lại, đi đến trạm nào cần dừng để sạc, sạc bao lâu rồi lại đi tiếp
Em thật là đi xe xăng nhiều lúc còn hãi hết xăng bỏ bà nữa là xe điện, cứ bảo chuẩn bị trước chứ nhiều khi đi chơi vào vùng heo hút có phải lúc nào cũng dự tính được đâu. ban đầu đi chơi một nơi, máu lên lại phi lên một nẻo, ví dụ về quê chơi, mấy anh em máu lên rủ nhau đi chơi lại bảo các bác chờ em sạc cho đầy cái pin đã à? gì thì gì chứ với hạ tầng hiện tại thì đến xe anh mớt em cũng chưa muốn đổi sang chứ nói gì xe anh Vin.

Gừng

Xe container
250tr thì em múc luôn. Đạp đổ mọi kỷ lục về tụt giá thì còn gì phải lăn tăn nữa.
Có xe lướt nào đọ đc tầm giá này.
cụ cứ đợi cuối năm 2023 sẽ có giá 250 cho cuj

xe mới thì e ko chắc nhwng xe lướt thì có mà đầy

Đi Jây

Xe tăng
cụ cứ đợi cuối năm 2023 sẽ có giá 250 cho cuj

xe mới thì e ko chắc nhwng xe lướt thì có mà đầy
Em chỉ lo là anh em taxi grab húp hết. Lúc đó mà vồ phải Hoàng tử 34 hoàn lương thì mệt lắm.