[Funland] EM bị lừa các cụ, mợ ạ :((((

1 đêm cách đây 2 tháng mưa to,em uống cà fe ở quán đồng đôij ngã 3 trần phú phùng hưng,có mấy đứa trẻ con xin tiền,1 đứa trạc 5 tuổi giồng F1 nhà em,quần áo ướt sũng em cho 50k ( thường thì em ít cho mấy đứa quanh phố này) bảo về thay quần áo đi.nhìn nó em nghĩ f1 nhà mình như thế kiểu gì mai chả lên viện,tiếng sau vẫn thấy nó loanh quanh,hỏi cô nhân viên quán,thì cô ấy thì thầm kêu:chúng nó có chủ "chăn" 6 h mới cho về mà phải đủ "chỉ tiêu" ko thì bị ăn đòn.nghĩ đến 50k em vừa cho nó .lòng nghĩ mình làm đúng hay sai?

NanaKun

Xe đạp
Đấy, may có cụ chủ thớt để mà phòng tránh không tính hay thương ng lại rút tiền ra cho ngay.hik

Loe_hờ lú

Xe điện
Lại còn mấy con bé đeo cặp chéo, cầm sổ trình ký ở các bến xe nữa chứ. Cứ gặp người lạ, nhất là ở các vùng quê mới lên là tiếp cần giơ sổ ra, có dấu đỏ của hội gỉ hội gì ấy, xong đưa ra 1 gói tăm bảo anh chị đóng góp tùy tâm.
em biết tỏng cái trò của bọn nó em rút ra tờ 2k đưa ra cho 1 gói tăm, nó bảo làm từ thiện thì cũng làm cho bõ anh đưa em ít ra cũng 20k :))
ức chế với mấy loại lợi dụng lòng tốt đấy cực

nguyenphan80

Xe tăng
Đếch tin những anh chị trình bày ở viện hay ở bến xe , em còn có hoàn cảnh khác bác một chủt .
Tối đưa vợ về nhà ngoại ở Lê Ngọc Hân , em đứng hút thuốc ở ngoài phố thấy chị chạy I30 bị thủng lốp xe , thấy thế em hỏi chị có cần vá không em gọi cho ( em chơi khá thân với các cu em này vì hay vá cho em ) chị ý bẩu : Ừ em gọi đi , HỎI XEM BAO TIỀN ? Em nghe đã bực , gọi thì cu em nó tắt máy . Em thấy thái độ thì nghi ngờ , có vẻ nghĩ em chọc lốp của bà ý .
Thiển nghĩ làm người đoàng hoàng giờ khó quá . Giờ nhiều người coi tiền bạc kinh quá , em hôm đó đi xe máy đểu , quần soóc . Tiền cho các em sửa xe không bao giờ em tính , toàn trả thừa để chúng nó uống nước nên gọi cái được ngay . Nhiều người cứ nghĩ mình đi ô tô là to ( trong khi em có 20 con bằng tiền con I30 như này ở bãi em )
Tóm lại xã hội giờ không NÊN làm người tốt thì hơn