EM bị mất biển, các pác giúp em với

win123vn

Xe máy
mẹ kiếp, xin lỗi các pác vì em mở đầu thế. Hôm nay em có việc đi về quê, đỗ xe ngoài nhà đứa bạn để nhậu, sau đó thản nhiên về Hà nội rửa xe, thế rồi cũng thản nhiên ra làm điếu thuốc cốc trà đá ngay cạnh chỗ rửa xe. Sau khi làm xong điếu thuốc em ra xem chúng nó rửa thế nào, thì thằng ku rửa xe hỏi " xe của anh chưa đi đăng kiểm à?" suýt nữa thì em bảo khiển trách nói (vì mình là thượng đế). xong bản tính nhẹ nhàng, em bảo "xe anh đi cũng dc 1k Km rồi", thằng ku ko nói gì tiếp tục làm việc. Sau đó đến khi đi qua đầu xe để ngắm lại cái xe mình, phát hiện thấy đầu xe trắng phau, ....hic biển đâu rồi. Ko thể tin được, vì đằng sau vẫn còn biển. hic hic... pác nào làm ơn cho em biết THỦ TỤC LÀM BIỂN LẠI NHƯ THẾ NÀO, CHI PHÍ RA SAO VỚI. em ở hanoi
thanks
p/s rất mong hồi âm của các pác

Tung PT

Xe đạp
Rất đơn giản bác ơi. này nhé:
Bác làm 1 cái đơn, xin xác nhận của anh Police xã hoặc phường nào đó. Sau đó mang đầy đủ giấy tờ đến chỗ bác đăng ký trc đó xin lại là đc ngay thôi.
Chúc bác nhanh chóng xin lại được biển

Shebeen

Xe tải
Hay là TTGT tháo nhỉ? Nếu tháo thì phải tháo cả hai chứ! Có lẽ là lắp không chặt nên rơi!:ohmy:

embi

Xe máy
Từ 1/8 ra quân kiểm tra xe dừng, đỗ sai quy định, có khi xe bác dính rồi mà không biết đấy, kiểm tra lại xem trước đó bác có đỗ ở đâu không, nếu có thì nên đến đội GTCC thuộc quận đó hỏi xem, như thế nhanh và đơn giản hơn xin cấp lại biển.

win123vn

Xe máy
nếu làm lại biển thì mất bao nhiêu xiền hả các pác, nghe nói 1tr5 thì phải, ko biết có đúng ko

ducan

Xe tăng
Bác kiểm tra lại chỗ đã từng đỗ , khả năng bị trật tự phường tháo là rất cao đấy ạ . Nếu bị trật tự phường tháo thì mất ít xiền phạt , rẻ và đỡ mất time hơn xin cấp lại biển mới bác ợ

bachcongtu

Xe hơi
Bác ơi em thấy tây nó đồn là ở HN có chỗ làm biển đểu như thật luôn (hình như bên đường đê Gia Lâm), có khi bác sang đó hỏi giá xem có đắt hơn 200k không, nếu rẻ hơn bảo nó làm lại cho cái biển, còn hơn bác lọ mọ đi tìm xem thằng nào tháo biển của bác rồi lại đóng tiền cho nó (tốn tiền + xăng + time) để xin lại cái biển cũ.

win123vn

Xe máy
Em đỗ gần quán nước nên nếu do local goverment tháo thì họ đã báo mình ngay. cái này chắc chắn mấy chú nghiện làm tí rồi. Vậy chính xác là 200k để làm lại hả các pác??????????. em hỏi vì có nơi họ làm biển cũng sin nhưng tới tận 1 triệu 6 cơ. Em hỏi để đỡ phải lên trên Thanh Xuân check.

Bùn&Sâu

Xe đạp
Bác viết một cái đơn "Đơn xin cấp lại biển số" trong đó bác trình bầy lý do mất ABC rồi bác cam kết kg cầm cố, thế chấp... túm lại lời khai của bác là đúng. Tiếp theo Bác xin một Tờ khai đăng ký tại cơ quan xxx rồi cà số khung, số máy dán vào rồi bác đến nơi bác đã đăng ký trình bầy, khóc lóc :'( Lệ phí chính xác là 150k/1 biển. Chúc bác sớm lấy đc biển.

Chỉnh sửa cuối:

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
những quả như thế này mới thấy cái lợi của xe chính chủ. Các bác cho em hỏi là xe ko chính chủ gặp quả này thì xử lý làm sao ?

win123vn

Xe máy
em vừa lên trên Thanh Xuân hôm trước rồi. Được thông báo như sau: 50k + giấy tờ đăng ky + chứng minh ND + sổ Hộ Khẩu + 1 tờ giấy trắng (chắc là làm biên bản). ku XXX bảo em vậy... ah quên phải mang xe lên nữa chứ

thao_nguyen

Xe hơi
Bác ơi em thấy tây nó đồn là ở HN có chỗ làm biển đểu như thật luôn (hình như bên đường đê Gia Lâm), có khi bác sang đó hỏi giá xem có đắt hơn 200k không, nếu rẻ hơn bảo nó làm lại cho cái biển, còn hơn bác lọ mọ đi tìm xem thằng nào tháo biển của bác rồi lại đóng tiền cho nó (tốn tiền + xăng + time) để xin lại cái biển cũ.
Không nên làm biển rởm. Nếu mất thì đi làm lại, còn bị thu thì nộp ít tiền phạt. Còn hơn bị rắc rối vì dùng biển rởm

Libor

Xe điện
Hề hề, em có tý quen biết sơ sơ với cái chỗ chuyên sản xuất biển số của bộ công an.
Hum ngồi uốn bia với chú này thì chú có hứa: Anh muốn làm biển giề cứ ới em, miễn là biển xe có giấy tờ đàng hoàng! Bác mà chưa làm được, hay thủ tục lằng nhằng quá thì để em ới ông bạn này xem sao nhá! :^):^):^):^)

camry_blank

Đi bộ
Mình đang đi bộ nên có khi nhặt được đấy.

win123vn

Xe máy
Hề hề, em có tý quen biết sơ sơ với cái chỗ chuyên sản xuất biển số của bộ công an.
Hum ngồi uốn bia với chú này thì chú có hứa: Anh muốn làm biển giề cứ ới em, miễn là biển xe có giấy tờ đàng hoàng! Bác mà chưa làm được, hay thủ tục lằng nhằng quá thì để em ới ông bạn này xem sao nhá! :^):^):^):^)
Thế pác biết giá cả thế nào ko? mình biết 1 chỗ làm nhưng phí cao quá, 1tr6, trong khi tự đi làm là 50k

Libor

Xe điện
Thế pác biết giá cả thế nào ko? mình biết 1 chỗ làm nhưng phí cao quá, 1tr6, trong khi tự đi làm là 50k
He he, bác làm đc 50k thì tốt quá rùi! Em mà làm thì chắc chả mất xu nào....dưng làm xong chắc ngồi uống bia giao lưu với các bác ở đây lúc nào say thì thôi ạ! :)):)):)):)) ngay cạnh cổng có cái quán bia HN ngon ra phết! Thi thoảng em có qua đấy uống bia, lần nào cũng gọi các bác này ra uốn cùng cho vui thôi ạ! Chưa có dịp nhờ vả giề!