[Thảo luận] Em bị quăng chài đoạn Mạo Khê, Đông Triều Quảng Ninh

xhuce

Xe hơi
Thưa các cụ hôm thứ 7 em với gấu đi Hạ Long chơi thì bị dính quả bắn tốc độ đoạn Mạo Khê, Đông Triều 62/50 km/h, em xin mãi các chú không cho thôi đành để lại bằng lái, cầm quả giấy hẹn. Em có mấy câu hỏi cụ nào biết bảo em cái em xin hầu vodka:

1. Em thấy giấy hẹn ghi xuống nộp phạt tận Quảng Yên (chứ không phải Đông Triều), và nếu là Quảng Yên thì cụ thể đoạn nào các cụ nhỉ (thấy ghi Km số 51+xxx QL 18, em đọc sao biết đoạn nào?

2. Đến chủ nhật về em đi qua đoạn Uông bí (hay Hải Dương nhỉ) thấy có một cái biển hạn chế tốc độ 30 km/h, sau đó rất dài chả có cái biển nào, chả lẽ em cứ chạy 30 km/h suốt. (Nhưng em liều đi được một đoạn thấy các xe khác vẫn tít thế là em chả còn gì để mất cũng tít theo)?? Hay em nhìn thiếu biển các cụ nhỉ?

Có cụ nào ở Quảng Yên hôm này em xuống cafe nhé, xxx hẹn em 14h thứ 5 này, không được sớm, không được muộn .

HUNGSMUN

Xe container
Cụ chạy máu nhể. Sau lần này chắc có thêm kinh nghiệm.
Riêng biển 30Kmh, theo đúng quy định thì phải biển báo hết hạn chế tốc độ; nếu không có thì cụ cứ nghĩ là cái cách làm việc "đầu voi đuôi chuột" của Vịt là thoải mái ngay.

xhuce

Xe hơi
Cụ chạy máu nhể. Sau lần này chắc có thêm kinh nghiệm.
Dạ vì em thấy đi đường 5 thì có thể quá vài lần k sao, thằng bạn em đi Đồ Sơn máu quá cả đi cả về 4 phát tốc độ (vị chi 500x3+400), nhưng em hỏi lại rồi thấy bảo xxx QN không chơi kiểu OF :D

Meo Thamlam

Xe lăn
Đến chủ nhật về em đi qua đoạn Uông bí (hay Hải Dương nhỉ) thấy có một cái biển hạn chế tốc độ 30 km/h, sau đó rất dài chả có cái biển nào, chả lẽ em cứ chạy 30 km/h suốt.
Có lần trên địa bàn Thanh Hóa. em thấy cắm biển 40, chạy lừ đừ gần 10 km mà không thấy biển hết, thế là em tít :D

one2fi

Xe tải
Qua Đông triều là đến huyện Quảng Yên thôi.
Chia buồn.

2R+

Xe điện
Thưa các cụ hôm thứ 7 em với gấu đi Hạ Long chơi thì bị dính quả bắn tốc độ đoạn Mạo Khê, Đông Triều 62/50 km/h, em xin mãi các chú không cho thôi đành để lại bằng lái, cầm quả giấy hẹn. Em có mấy câu hỏi cụ nào biết bảo em cái em xin hầu vodka:

1. Em thấy giấy hẹn ghi xuống nộp phạt tận Quảng Yên (chứ không phải Đông Triều), và nếu là Quảng Yên thì cụ thể đoạn nào các cụ nhỉ (thấy ghi Km số 51+xxx QL 18, em đọc sao biết đoạn nào?

2. Đến chủ nhật về em đi qua đoạn Uông bí (hay Hải Dương nhỉ) thấy có một cái biển hạn chế tốc độ 30 km/h, sau đó rất dài chả có cái biển nào, chả lẽ em cứ chạy 30 km/h suốt. (Nhưng em liều đi được một đoạn thấy các xe khác vẫn tít thế là em chả còn gì để mất cũng tít theo)?? Hay em nhìn thiếu biển các cụ nhỉ?

Có cụ nào ở Quảng Yên hôm này em xuống cafe nhé, xxx hẹn em 14h thứ 5 này, không được sớm, không được muộn .
Cái biển này cắm trước cái cầu j em ko nhớ tên gần Đông Triều. Dưới biển có biển phụ ghi phạm vi của biển là 200m (chắc là hết cái cầu) nên cụ phi qua cầu xong là vô tư vít tiếp cụ ạ

Tài mới

Xe tăng
XXX đó chỉ thích gặp lãnh đạo thôi các cụ à. Trước em cũng bị Vừa a dính phát ở Tổ 6 mạo khê thế là phải gọi trợ giúp người thân.

AuD

Xe đạp
Em nhớ là có cái biển khoảng cách gắn phía dưới. Các bác chú ý !

mrnghiem

Xe tải
.Bác có google map không,nếu có thì search trường cao đẳng Nông Lâm Đông Bắc(nếu như em không nhầm vì lần nào đi qua đấy cũng thấy vài cái xe xxx đỗ trong trụ sở).cái trụ sở xxx cách ấy mấy tăm mét đường chuột chạy thôi bác ợ.em là dân Cẩm Phả nên không cafe với bác ở QYên đc.nhưng chúc bác được nương tay.đi mát ga ở Qninh chỉ có tèo thôi bác ơi.

Chỉnh sửa cuối:

hai3452004

Xe buýt
Bác đi qua Uông Bí rồi hỏi đến ngã ba quảng yên đi quá lên mấy trăm mét nữa là đến chỗ bác cần đến, chiều đi từ HN xuống nó nằm phía bên trái đường bác nhé.

xhuce

Xe hơi
XXX đó chỉ thích gặp lãnh đạo thôi các cụ à. Trước em cũng bị Vừa a dính phát ở Tổ 6 mạo khê thế là phải gọi trợ giúp người thân.
Khổ em thế chứ, Cẩm Phả thì được chứ ở đây em chịu.

Em nhớ là có cái biển khoảng cách gắn phía dưới. Các bác chú ý !
Sao em nhìn rồi mà không thấy nhỉ???

.Bác có google map không,nếu có thì search trường cao đẳng Nông Lâm Đông Bắc(nếu như em không nhầm vì lần nào đi qua đấy cũng thấy vài cái xe xxx đỗ trong trụ sở).cái trụ sở xxx cách ấy mấy tăm mét đường chuột chạy thôi bác ợ.em là dân Cẩm Phả nên không cafe với bác ở QYên đc.nhưng chúc bác được nương tay.đi mát ga ở Qninh chỉ có tèo thôi bác ơi.
Cảm ơn bác chỉ dẫn, vì khi về em có chạy qua thị xã Quảng Yên nhưng chưa nhìn được chỗ nào, thôi đến thứ 5 này xuống vậy.

qua Đông triều còn Uông bí nữa bác ợ,rồi mí Quảng Yên.
Bác nói chuẩn!

Bác đi qua Uông Bí rồi hỏi đến ngã ba quảng yên đi quá lên mấy trăm mét nữa là đến chỗ bác cần đến, chiều đi từ HN xuống nó nằm phía bên trái đường bác nhé.
Em cảm ơn bác

sapthanh4banh

Xe điện
Có lần trên địa bàn Thanh Hóa. em thấy cắm biển 40, chạy lừ đừ gần 10 km mà không thấy biển hết, thế là em tít :D
Đến chỗ có cái ngã rẽ nào to to là ta tít thôi, nếu có bị bắt bảo tôi đi từ trong ngõ này ra, làm quái gì có biển báo.

lexusandbmw

Xe điện
nộp ngay trước cửa nhà gấu, km 11 cụ ợ cạnh cây xăng ý, quán cafe karaoke

Chỉnh sửa cuối:

2R+

Xe điện
Em kiếm đc cái ảnh của bác Cảnh sát G.T, post sang đây cho bác xem

gl1600

Xe điện
Cụ ghi rõ lý trình thế là nó nằm trên QL18 rùi. Chứ còn thủ phủ QUảng Yên cũ bây giờ gọi là Yên Hưng từ ngã ba Biểu Nghi cụ phải đi vào thêm 12km nữa cơ. Khổ thân cụ chủ, chắc bị bắn đoạn Mạo Khê

Riêng đi Hạ Long em toàn đi đường 188 xiên sang đường 5. Luôn nhanh hơn đường Bắc Ninh khoảng 10' ( so với chính em chạy ạ). Đi đường 5 tuy nhiều container nhưng chính ra chạy tốc độ trung bình vẫn cao hơn đường QL18

xhuce

Xe hơi
Cụ ghi rõ lý trình thế là nó nằm trên QL18 rùi. Chứ còn thủ phủ QUảng Yên cũ bây giờ gọi là Yên Hưng từ ngã ba Biểu Nghi cụ phải đi vào thêm 12km nữa cơ. Khổ thân cụ chủ, chắc bị bắn đoạn Mạo Khê

Riêng đi Hạ Long em toàn đi đường 188 xiên sang đường 5. Luôn nhanh hơn đường Bắc Ninh khoảng 10' ( so với chính em chạy ạ). Đi đường 5 tuy nhiều container nhưng chính ra chạy tốc độ trung bình vẫn cao hơn đường QL18
Cảm ơn cụ đã chia sẻ (đúng là bị bắn đoạn Mạo Khê cụ ạ), tuy nhiên theo cụ mrnghiem hướng dẫn thì chỉ cách Trường cao đẳng Nông lâm Đông Bắc vài trăm mét, mà em search Google thì trường này nằm ngay ngã ba Biểu Nghi (giao QL18 và QL10), cụ lại bảo từ đây đi 12km nữa, các cụ cho em cái đường chuẩn được không ạ?

lmnam2003

Xe buýt
Cái biển này cắm trước cái cầu j em ko nhớ tên gần Đông Triều. Dưới biển có biển phụ ghi phạm vi của biển là 200m (chắc là hết cái cầu) nên cụ phi qua cầu xong là vô tư vít tiếp cụ ạ
Em vod kụ, ở dưới biển ghi rõ 200m, chắc cụ chủ không để ý.

MrMilan

Xe điện
Chắc cụ chủ bị bắn ở đoạn KM11 rồi, vì khu vực đó là địa phận hoạt động của xxx Quảng Yên, chứ làm gì có chuyện bắn ở Mạo Khê , Đông triều hay Uông bí mà lại nộp phạt ở QY, vì đấy là 3 thị xã khác nhau