[Funland] Em bị Viêm Xoang giờ vào mùa lại bị nặng và khó chịu

luuc0ngtu

Xe hơi
bạn mua cái lọ nước muối về xịt nhé. chịu khó rửa sáng - tối sẽ đỡ đó. bệnh này cần phải vệ sinh trước đã rồi mới nghĩ đến thuốc nhé
cái lọ nước muối đó em xịt đến cả rổ rồi mà ko xi nhê j cụ nhé
Em chỉ có mỗi 1 bài. Chả thuốc thang gì.
Trước em cũng như cụ, mùa này thì cực kỳ khó chịu. Ngoài chuyện chảy nước mũi, sổ mũi... còn cái khổ nhất là đau nhức vùng khoang mũi chỗ dưới hốc mắt. Nhiều khi đau buốt ấy.
Em chỉ lấy nước muối ấm xúc mũi hàng ngày khi tắm. Cụ cứ pha 1 cốc nước muối ấm, ghé mũi, hít nước vào rồi xì ra. Mới đầu thì chưa quen, có thể sặc 1 chút. Nhưng dần sẽ quen. Giờ em hít nước muối thông xuống họng luôn. (Giờ em còn uống rượu bằng mũi được rồi ấy ;)) ).
Một vài lần đầu khi xì ra, cảm giác như xúc rửa hết được trong khoang mũi ấy. Các loại đờm, cặn ra hết.
Giờ em bỏ cả thuốc nên gần như khỏi hẳn, không bị đau, buốt vùng khoang mũi nữa, cũng không hay bị tắc mũi. :))
để e về luyện thử cách của cụ xem có uống đc rượu bằng mũi ko :))

Edulinks

Xe tải
cái lọ nước muối đó em xịt đến cả rổ rồi mà ko xi nhê j cụ nhé

để e về luyện thử cách của cụ xem có uống đc rượu bằng mũi ko :))
Cụ cũng bị ợ, em đỡ dc gần 2 năm giờ lại bị tiếp roài

Bố Tép

Xe hơi
Viêm xoang và trĩ là khó chữa dứt điểm lắm ạ.
Viêm xoang nhiều người đi mổ nhưng thời tiết mình là nhiệt đới ẩm rất dễ bị lại. Do ăn uống và kiêng khem nữa. Cũng tiêm thuốc rùi xông các kiểu cũng chỉ đỡ đc thời gian thôi.
Em đi khán bác sỹ nào cũng bảo là kiêng hút thuốc, bia rượu, đồ tanh.
Tính em lại thích ăn hải sản, rượu thì cũng có đợp tuần 2 bữa say mả rai, thuốc thì chơi cả thuốc là vào thuốc lá.
Nói chung là không chữa gì cả chỉ cái vệ sinh thui.

Em làm như sau:
Bác mua cho em lọ humer 150ml về xịt sọt các kiểu cho sạch. Hít vào rùi xì ra cho kỹ vào.
Sau đó bác táng cho em mỗi bên mũi một vài liều Alegro hoặc avamys nhé.
Ngày làm 2 lần sáng tối.
Đi đường làm cái khẩu trang vào cho đỡ bụi. Với lại vào nhà nghỉ đỡ bị phát hiện.

Làm thế tình trạng nghẹt mũi giảm hẳn. Chịu khó nữa bác làm lọ humer nhỏ bỏ trong cốp lúc nào nghẹt mũi bác rửa là oki ngay.

supersonic

Xe tải
Em hóng cách chữa

xe_sam_bon

Xe tải
Nếu cụ bị viêm mũi dị ứng thì khỏi chữa, cứ thay đổi thời tiết anh Dự chưa thấy đâu là cụ đã biết liền.

minhdungbka

Xe đạp
Website
www.diegohoang.net
Trc E cũng bị nặng lắm - có ng mách cho giừo thấy đỡ hẳn:
Cụ lấy tỏi ép ra thành nước, vệ sinh mũi sạch sẽ rồi nhỏ mỗi bên 3 giọt. Ban đầu sẽ rất xót, nếu cụ chịu đc và kiên trì trong 1 tháng liên tục thì đảm bảo cụ khỏi luôn!

quancop

Xe hơi
Em năm nay 25 tuổi bị viêm mũi đã lâu, có lẽ giờ chuyển sang bệnh viêm xoang rồi, mũi hay bị dị ứng rất khó chịu, gặp lạnh cái là bị sổ mũi kéo dài, khó thở, dịch mũi nhiều, ăn cay nóng lại bị... chất lượng cs đi xuống, hay bị đau vùng trán và 2 bên mặt dưới mắt... đã uống thuốc nam, thuốc bắc nhiều mà chả thấy đỡ... mong các cụ cao nhân có phương thuốc bí truyền nào hiệu quả, các cụ mợ nào cũng bị đang dùng thuốc gì thấy hiệu quả thì mách giúp em với ạ.
cụ tham khảo loại
Này nhé,

hiệu quả lắm cụ ợ