[Thảo luận] Em bị xe cứu hỏa đâm sáng nay....

Elenor

Xe hơi
chia bùn cùng cụ chủ, mới sáng mồng một mà đã vầy

buicongchuc

Tháo bánh
Coi như đóng góp cho xã hội cụ ạ!

bjzonzon

Xe tải
chúng nó có lời xin lỗi cũng chấp nhận được rùi coi như mình đen vậy cụ à.

Buki

Xe điện
Đen thì chịu thôi cụ ạ, họ đi cứu người đấy, em thấy cứu hoả là rất có ích và họ cũng chưa tạo dư luận chạy láo cụ ạh. Còn nó đi cứu cháy có đâm toét *** cụ thì cũng ko đền đc đâu. Thôi hạ hoả cho liberty đền, mà cụ post lên thế này liberty nó biết nó ko đewnf đâu vì lỗi thằng khác thì cụ phải bắt thằng đó đền.

iaseracut

Xe máy
Chia buồn cùng cụ.

echkep

Xe tải
Thôi cứ coi như bị c,hó đớp 1 phát cụ ạ.

Chị Cũ

Xe tải
Em có bảo hiểm thân vỏ các bác ợ, đành mất thời gian đi giải quyết cho xong thôi vậy chứ em thấy kiện bọn này cũng khó vì mình không có đủ biên bản, giấy tờ. Rút kinh nghiệm lần sau, cứ phải bắt chúng nó làm cái biên bản mới cho đi, chứ không thì cứ lấy lý do đi làm nhiệm vụ mà lại làm chết dân đen thì ai đền cho dân đây?

Bảo hiểm nó có thay cho cái đèn bị vỡ không các bác nhỉ? mà có thay đúng đèn của hãng không hay chỉ đền đèn Tàu khựa? Em mới chỉ làm bảo hiểm sơn lại vỏ nên không rõ cái vụ đèn này thế nào?

Bác nào giúp em cho cái ảnh ở bài đầu topic nó hiện hình lên với ạ. em thử đủ cách mà chưa được.

Đen quá, đúng ngày mồng 1.
Cụ làm bảo hiểm thì nhớ là đừng có khai ra là xe cứu hỏa nó va chạm vào nhé. Cứ nói là lùi vào gốc cây hay cột điện ở đâu đó. Khai là xe khác va vào mình là bọn BH nó cò quay nó lại bắt cụ đi mà bắt đền thằng cứu hỏa đấy.

Chị Cũ

Xe tải
Em có bảo hiểm thân vỏ các bác ợ, đành mất thời gian đi giải quyết cho xong thôi vậy chứ em thấy kiện bọn này cũng khó vì mình không có đủ biên bản, giấy tờ. Rút kinh nghiệm lần sau, cứ phải bắt chúng nó làm cái biên bản mới cho đi, chứ không thì cứ lấy lý do đi làm nhiệm vụ mà lại làm chết dân đen thì ai đền cho dân đây?

Bảo hiểm nó có thay cho cái đèn bị vỡ không các bác nhỉ? mà có thay đúng đèn của hãng không hay chỉ đền đèn Tàu khựa? Em mới chỉ làm bảo hiểm sơn lại vỏ nên không rõ cái vụ đèn này thế nào?

Bác nào giúp em cho cái ảnh ở bài đầu topic nó hiện hình lên với ạ. em thử đủ cách mà chưa được.

Đen quá, đúng ngày mồng 1.
Cụ có làm bảo hiểm thì nói là lùi vào gốc cây, cột điện hay bờ tường gì đó nhá, chớ dại khai ra là bị Cứu Hỏa đâm. Bọn BH nó cứ thấy có dính đến bên thứ 3 là nó cò quay, nó đùn đẩy cho cụ đi mà bắt đền bọn CH kia đấy.

Buki

Xe điện
Cụ có làm bảo hiểm thì nói là lùi vào gốc cây, cột điện hay bờ tường gì đó nhá, chớ dại khai ra là bị Cứu Hỏa đâm. Bọn BH nó cứ thấy có dính đến bên thứ 3 là nó cò quay, nó đùn đẩy cho cụ đi mà bắt đền bọn CH kia đấy.
Cụ này chuẩn này. Khai do cứu hoả thì còn lâu bọn liberty nó đền, em comment cùng ý với cụ ở trên.

Mà sao xe của cụ là xe đạp mà mã lực lớn thế?

bizicafe

Xe tăng
Họ đã xin thì nên bỏ qua , va chạm nhỏ mà . Nhẹ lòng cho thanh thản
Vụ này cụ ra Kia làm cái hông tầm 1 củ + cái đèn sau tầm 2 củ nữa. Em dự vậy. Chia buồn cùng cụ. Hình như của cụ là Forte SLI?

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
Em dự thế này, các cụ xem sao nhé:
- Hai chú lính cứu hỏa thấy đường tắc, muốn thoát nhanh nên lạm dụng còi, đèn vì nếu làm nhiệm vụ cứu hỏa, trên xe ít nhất phải từ 3-4 chiến sỹ, chưa kể phải mang bộ đồ cứu hỏa, không có lẽ các chú ấy quần đùi, áo cộc nhảy vào lửa?
- Theo luật, xe cứu hỏa, cứu thương được ưu tiên trên đường, khi làm nhiệm vụ nếu có va chạm hay gây tai nạn cũng đều do cơ quan chủ quản xử lý, các chú ấy bảo cụ chủ về Sở PCCC là đúng (tất nhiên nếu các chú ấy đang làm nhiệm vụ)
Kết luận:
- Nếu cụ thương tình các chú trẻ người, non dạ thì bỏ qua
- Nếu cụ quyết làm cho ra nhẽ, cụ làm đơn thưa và đến Sở PCCC, Công an TP Hà Nội, cụ nhé
Kê dép, hóng tin cụ

amylvs

Xe tăng
Album hình cụ chủ có nhiều hình đẹp quá ! Thắm tình hữu nghị Vịt ngan - Hàn xẻng !

Chỉnh sửa cuối:

MarLight

Xe đạp
Chia buồn cùng cụ, xe cứu hỏa thì khó mà kiện cáo rồi ...

KhuongMinh

Xe tải
Theo em cụ chủ tự sửa cho lành, chứ bắt đền được mấy chú PCCC này thì còn ốm...

Kenket

Xe điện
Cụ chủ đen quá nhể, dưng mà các em nó đã có nhời thì cũng nên tha cho các em nó cụ ạ...:P

mr_hung_25

Xe hơi
Website
sedanviet.com
thui bác à ra bảo hiểm mất chút thời gian thui...tặc lữoi cho qua đi. mà ngta đi cứu hỏa thật thì sao....

Kysidemtrang

Xe buýt
chia buồn với cụ. cụ có bảo hiểm thì nên bỏ qua, bọn nó đã xin xỏ thế rồi, mất chú thời gian nhưng quan trọng là cụ không làm sao hết (b). còn cụ quyết tâm làm đến cùng thì em cũng không phản đối.

chỉ tức nhất là nếu đúng là mấy thằng trẻ ranh lạm dụng còi để đi cho nhanh thôi cụ nhỉ. xe cứu hỏa, xe chở lính thay ca, v.v.. toàn bọn này cả. bọn xe con biển xanh đi đã thấy ghét rồi giờ lại là bọn cưỡi khủng long nghênh ngang. cáu.