[Thảo luận] Em bị xích lỗi nhập làn sai vị trí trên cầu Thanh Trì.

binhservice

Xe máy
Cụ có để ý chỗ vạch đứt đó là loại rộng 40 không ? nếu đúng vậy thì cụ không được đi vào dù là vạch đứt. Cái vạch đó biểu thị đoạn tăng tốc trước khi nhập làn. XXX giải thích cho cụ cũng không rõ ràng và chính xác nên cụ không phục.

pnew

Xe điện
Chú ấy nói đúng đó cụ ơi. Phải đi tới cái mũi tên chỉ sang trái mới dc nhập làn. Phần dg trước mũi tên là quãng dg để cụ lấy tốc độ nhập vào làn.
Đã có bài nói về vấn đề này rồi, cụ tìm đọc nhé và nhớ mua BH.
Cụ biết có bài nói về vấn đề này rồi mà vẫn bảo "Chú ấy nói đúng". Cụ đọc kỹ lại cái bài đó đi.

pnew

Xe điện
Cụ có để ý chỗ vạch đứt đó là loại rộng 40 không ? nếu đúng vậy thì cụ không được đi vào dù là vạch đứt. Cái vạch đó biểu thị đoạn tăng tốc trước khi nhập làn. XXX giải thích cho cụ cũng không rõ ràng và chính xác nên cụ không phục.
"chỗ vạch đứt đó" là vạch nhập làn chứ không phải vạch tăng tốc. Cụ không nhập làn ở "chỗ vạch đứt đó" mà cứ tăng tốc thì chỉ có phi xuống đất

TL_Vietnam

Xe lăn
"chỗ vạch đứt đó" là vạch nhập làn chứ không phải vạch tăng tốc. Cụ không nhập làn ở "chỗ vạch đứt đó" mà cứ tăng tốc thì chỉ có phi xuống đất
Chết cười với com men nhà kụ :))

pnew

Xe điện
Chỗ này giống cầu vượt hồ tùng mậu,phạm hùng đây mà.Em là em hay đi theo mũi tên. Dù rằng rẽ sớm ko sai nhưng đôi khi tiềm ẩn nhiều rủi do vì làn trái là làn đang thoát khỏi cao tốc. Họ cũng có nhu cầu rẽ sang làn của mình. Mình rẽ sớm mà thiếu quan sát là dễ toi lắm
Em không đồng ý với cụ là đi theo mũi tên đó là an toàn hơn. Theo em đi theo mũi tên đó lại mất an toàn. Việc vẽ mấy cái mũi tên đó đã biến đường nhập làn kiểu song song thành nhập làn kiểu trực tiếp (các cụ đều biết trong hai kiểu này kiểu nào an toàn hơn), thay vì có cả một đoạn dài để lựa chọn thời điểm an toàn để nhập thì chỉ còn một đoạn rất ngắn sau mũi tên đó.

cucho

Xe tăng
Chưa đến chỗ chuyển làn thì sẽ là vạch liền còn đến chỗ chuyển làn thì vạch đứt phải k ạ?
.

Đúng rồi, em đã để ý nhiều rồi
Không cần có khái niệm tăng tốc hay giảm tốc. Việc đó là của nhà quản lý. Nhưng nếu các rẽ trước mũi tên là thể nào cũng đè vạch liền. Vạch liền - vạch đứt-mũi tên chỉ hướng rẽ là có sự kết hợp chặt chẽ rồi.

Chuyện cãi thắng thua, tha-phạt lại là chuyện khác

Đam mê

Xe tăng
Em thì nghĩ cái mũi tên chỉ sang trái đấy là để nó báo "Ông sang làn kia đi, ko là đập đầu vào tường đấy"

pnew

Xe điện
.

Đúng rồi, em đã để ý nhiều rồi
Không cần có khái niệm tăng tốc hay giảm tốc. Việc đó là của nhà quản lý. Nhưng nếu các rẽ trước mũi tên là thể nào cũng đè vạch liền. Vạch liền - vạch đứt-mũi tên chỉ hướng rẽ là có sự kết hợp chặt chẽ rồi.

Chuyện cãi thắng thua, tha-phạt lại là chuyện khác
Cụ lại thiếu thực tế rồi. Nếu là vạch liền thì không phải nói

hilander2004

Xe hơi
nhà cháu chả biết gì cứ lên là rẽ trái ngay may mà chưa gặp cạp nong lần nào. cảm ơn cụ đã chỉ bảo

Ngoc Phan XLS

Xe container
Cụ chủ sai nhưng bọn xxx bẩn quá vì luôn đứng tràn ra đường tăng tốc. Tiến lên thì đâm vào nó mà rẽ luôn thì nó tóm. Nói chung đây là 1 cái bẫy của bọn nó
Em đã bị bắt.
Trời nắng nóng em điên tiết không cãi nhiều mà yêu cầu lập biên bản giữ giấy tờ để đi cho nhanh.
Hẹn xxx gặp nhau ở Tòa án nói chuyện phải quấy.

Tưởng thế là nhanh không ngờ bị giữ lại tâm sự, rồi nhận láng giềng cùng phường Tương Mai mất xừ 10 phút! :(

okient

Xe tải
nhiều cụ vẫn chưa hiểu vấn đề, cái mũi tên đó là giới hạn cuối cùng để các cụ chuyển sang làn bên nếu ko muốn đâm vào lan can cầu. Không có vạch liền các cụ chuyển thoải mái miễn là tuân thủ đúng luật khi chuyển làn.

phuchung11a3

Xe buýt
góc trên bên phải màn hình máy tính của cụ
để e lục xem có lưu cái clip e chửi xxx cầu thanh trì ko. có lần e đi từ giải phóng lên, các chú ấy cũng đứng ở ngay trước mũi tên rẽ trái nhập làn. biết là bẫy để mình chuỷen làn sớm sẽ thịt nên e cứ thế phi thẳng vào. đến nơi con giời tránh sang một bên mặt lườm lườm rất cay cú, e phanh lại hạ kính chửi cho một lô một lốc :)) nhưng bậy quá nên ko muốn đưa lên sợ các cụ gạch :))

Hoathanhtao

Xe điện
XXX muốn ăn bẩn nên giải thích bố láo thế mà cũng có Cụ tin!
-các Cụ bảo đó là đường tăng tốc để nhập làn?
OK!

VẬY CÁC CỤ TĂNG TỐC ĐẾN CÁI MŨI TÊN CHẾT TIỆT ĐÓ MÀ BÊN TRÁI CÓ XE THÌ CÁC CỤ XỬ LÝ THẾ NÀO?????

honda_cub79

Xe lăn
XXX muốn ăn bẩn nên giải thích bố láo thế mà cũng có Cụ tin!
-các Cụ bảo đó là đường tăng tốc để nhập làn?
OK!

VẬY CÁC CỤ TĂNG TỐC ĐẾN CÁI MŨI TÊN CHẾT TIỆT ĐÓ MÀ BÊN TRÁI CÓ XE THÌ CÁC CỤ XỬ LÝ THẾ NÀO?????
Phanh dúi dụi, nếu không thì tương vào tường.

dangminhcongcom

Xe buýt
Đúng cái gì mà đúng, ai cũng lý luận là đủ tốc độ để vào làn, làn ngoài đã có xe thì đi thế đi nữa cũng k đủ tốc độ nhập làn 80 đc.
Nên cứ vạch liền, quan sát an toàn là sang thôi, chả sai gì cả.
Cụ nói là đúng nhất - Chuyển thế éo nào cũng đựoc miễn ko đè vạch ngựa vằn là ok

VNM

Xe điện
Cảm ơn cụ chủ đã chia sẻ!

travelco

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Trên đường cao tốc các cụ lái xe tôn trọng vạch chuyển làn thì không ảnh hưởng đến làn khác, sao em nói vậy vì trên đường đại lộ thăng long, có 3 lối rẽ từ đường gom bên ngoài vào, nhiều cụ đi từ ngoài vào, nhưng không đi theo mũi tên chỉ dẫn, làm một phát cắt mặt 2 làn để nhập làn bên trái ngoài cùng, cực kỳ nguy hiểm

CHIANTHI

Xe tăng
nhiều cụ vẫn chưa hiểu vấn đề, cái mũi tên đó là giới hạn cuối cùng để các cụ chuyển sang làn bên nếu ko muốn đâm vào lan can cầu. Không có vạch liền các cụ chuyển thoải mái miễn là tuân thủ đúng luật khi chuyển làn.
Trước mũi tên vạch đứt , sau mũi tên là lan can thì cụ chuẩn . Nếu phải đến mũi tên mới được chuyển mà đúng lúc đó làn trong có xe thì phải dừng lại ( vì chạy nữa thì đâm vào lan can ), chẳng lẽ phải lùi để tăng tốc lại à .

cayenneturbo

Xe tải
Trước tiên là chúc mừng bác ko mất xèng .Sau đó nói cho đúng thì bác đi như thế cũng là sai .trước khi nhập làn đường cao tốc ,bác phải chạy trên làn tăng tốc ....chỗ có mũi tên chỉ hướng rẽ ra bác ah .ko sẽ rất nguy hiểm nếu bác vừa lên đã rẽ ra nhập làn luôn .Nhưng xxx già trong trường hợp này giải thích cũng bố láo ,đường này làm gì có phân làn ,mà nói sai làn ....dù sao nó tha cho bác lỗi bảo hiểm cũng là ok rồi .
Lỗi sai làn nhiều tiền nên xxx có vẻ thích bắt lỗi này.