[Thảo luận] em bị xxx Hà Nội xxx em 2 lần ;))

TrungPhong.

Xe tăng
Chả là như này, hôm qua em cùng gia đình lên Hn chúc tết ông bà sơm.
LẦN 1: Lúc đi hướng Trường Chinh lên ngã Tư sở, qua chỗ đèn xanh đèn đỏ giao với Tôn Thất Tùng. Cái chỗ điểm đen mà ofer hay cãi nhau với xxx ấy ạ. Em dừng đèn đỏ phải đến 2 lần mới đi được. Chỗ đó chia làm 2 làn, làn ngoài cùng thì không có ai đứng mà em không sang được do vướng phải bác thương binh chở hàng đá xẻ( đứng giữa đường) nên đợi đèn xanh em sang luôn, vừa lên giữa ngã tư gặp ngay xxx đang làm nhiệm vụ, thấy xe em lao đến nhìn chằm chằm vào em, em nháy đèn ra hiệu cho em đi đi cho đỡ mất thời gian ;)) em dự là nhìn thấy logo nhà mình rồi nhưng khổ nỗi biển em 17 nên chú ấy giơ cạp nong ra chỉ cho em vào lề. Đường đông em từ từ vào lề bên phải ( em dự tình huống này rồi trước khi vượt lên cơ) em ngồi yên trên xe vừa vào vừa hạ kính nói vọng ra:
OF: Anh ơi biển 411 với vạch kẻ đường đâu. Em đỗ ở đây hả
XX: (Chú ấy nghe đến đây chắc chột rồi) Em đi như thế ẩu quá, thôi em đi đi>>bỏ đi nhưng mặt có vẻ khó chịu
OF: Với theo Nhưng mồm anh hơi mùi rượu đấy :))
XX: Xin lỗi em nhưng trưa nay nhà anh có giỗ( nóng mặt bỏ đi luôn)
EM lên đường mà mất chưa đầy 1 phút ạ hehe
LẦN 2: Rẽ trái từ Nguyễn Hữu Thọ ra Giải phóng. Em để ý biển rồi là rõ ràng là không cấm ô tô rẽ trái. Khi qua đèn thì có 1 chú xxx xanh cầm gậy điều khiển giao thông chỉ cho em đi, em cũng không để ý đèn gì nên em cứ đi. đi qua đường tàu ra gần giữa đường Giải Phóng thì có chú xxx vàng chỉ cạp nong vào mặt em, em dừng lại giữa đường hạ cửa kính xuống.
OF: (Em tưởng vượt đèn đỏ cơ.)Anh kia cho em đi, anh ấy chỉ gậy chéo( ý là em xi nhan rẽ trái mà) thế này nên em mới đi
XX: Anh ấy chỉ thế là phải rẽ phải mới được vòng lại
OF: Anh ấy chỉ thế em mới đi bla bla
XX: Đường này cấm rẽ trái, phải rẽ phải rồi vòng lại. Thôi đi đi
OF: Vầng RỒi em lên đường.
( Chỗ này em để ý kỹ rồi làm j có cấm ô tô rẽ trái đâu các cụ. chỉ là nếu giờ cao điểm thì phân luồng thế cho đỡ tắc mà thôi)
CÓ 2 trường hợp chia sẻ với các cụ thế, do em ở tỉnh lẻ nhưng cày OF suốt nên bjo đi đứng để ý kỹ biển chả sợ j hehê Hơi dài dòng, xe không có cam hành trình mà cũng chưa đến nỗi em phải rút điện thoại ra quay nên chỉ diễn đạt bằng lời mong các cụ thông cảm :D Em xin hết :-h
Cụ cứng đấy, nể cụ lắm. E mời cụ ly riệu tết.

hgb

Xe container
Cụ cũng cứng ra phết đấy nhỉ :D

messenger87

Xe buýt
Cám ơn tất cả các cụ. Có cụ nào ở HN chụp cho em kiểu ảnh cái biển nó thế nào ở đâu mà em đi không nhìn thấy nhỉ. :-w

Big_D

Xe buýt
Công nhận là biết luật đi thoải mái thật.
Đoạn Trường Chinh - Tôn Thất Tùng em toàn đi thẳng làn ngoài.
Trong khi các cụ khác cứ nối đuôi nhau chen chúc ở làn giữa. Hihi.
Còn vụ rẽ trái đường Nguyễn Hữu Thọ em ko ủng hộ.
Mình phải chấp hành biển báo.