[Funland] Em cần gửi email cho 500 khách hàng một cách tự động thì làm thế nào?

chothuexemoi

Xe điện
Website
thanhmochuong.com.vn
500 thì đơn giản thôi cụ! Nhưng là đơn giản với em thôi! Nếu cụ cần hoặc cụ nào gửi nhiều hơn 5k hoặc 50k thì pm em nhé! 100% inbox nếu mail ngon!

Cụ cần giải pháp thì cứ pm em! ( Giải pháp thì miễn phí cụ nhé, chỉ có sử dụng dịch vụ của em mới mất phí thôi )

s0s82

Xe tải
Em giới thiệu cho các cụ một công cụ mới mà không lo bị vào spam nhé. Các cụ đăng ký vào mailchimp.com (free nếu < 2000 email và lượng mail send 1 tháng < 12000) Ở đây các cụ có thể đặt lịch gửi mail. Chon các mẫu newsletter chuyên nghiệp. Cụ nào cần tư vấn vụ này em tư vấn cho nhé (free). Theo kinh nghiệm của em đừng gửi trực tiếp bằng mail server của mình. Nó black list cho thì lại khổ. Cứ sử dụng dịch vụ thứ 3 cho nhàn. Mà cái này nó cho "miễn phí".

haithanhleminh

Xe tải
Cái gì cũng có giá của nó.
Nếu là quảng cáo với lượng khách hàng lớn, khách hàng không phải là đối tác, không thường xuyên,... thì nên dùng phần mềm gửi hàng loạt, cho dù miễn phí hay không.
Nếu muốn bảo mật thông tin mình gửi, bảo mật thông tin khách hàng, tránh gây ra những phiền toái cho khách hàng,... thì hãy tự gửi bằng hướng dẫn này.
http://m.youtube.com/watch?v=2Vqw4kc1pMM&desktop_uri=/watch?v=2Vqw4kc1pMM

chothuexemoi

Xe điện
Website
thanhmochuong.com.vn
Em giới thiệu cho các cụ một công cụ mới mà không lo bị vào spam nhé. Các cụ đăng ký vào mailchimp.com (free nếu < 2000 email và lượng mail send 1 tháng < 12000) Ở đây các cụ có thể đặt lịch gửi mail. Chon các mẫu newsletter chuyên nghiệp. Cụ nào cần tư vấn vụ này em tư vấn cho nhé (free). Theo kinh nghiệm của em đừng gửi trực tiếp bằng mail server của mình. Nó black list cho thì lại khổ. Cứ sử dụng dịch vụ thứ 3 cho nhàn. Mà cái này nó cho "miễn phí".
Cái này thì người dùng phải đăng ký nhận mới gửi dc bạn nhé! con list 500 của chủ thớt là list khách hàng!

Patriots

Xe lăn
Cụ lưu địa chỉ Email trong Excel thì cụ có thể copy hết vào phần cc mà. Nếu cụ có danh bạ trong Outlook thì cụ cũng có thể gửi to all mà.

haithanhleminh

Xe tải
Cụ lưu địa chỉ Email trong Excel thì cụ có thể copy hết vào phần cc mà. Nếu cụ có danh bạ trong Outlook thì cụ cũng có thể gửi to all mà.
Quan trọng là gửi cho từng người 1, chứ gửi CC hay BCC thì nói chuyện gì nữa, muốn sự riêng tư cho mỗi khách hàng mà cụ.

Patriots

Xe lăn
Quan trọng là gửi cho từng người 1, chứ gửi CC hay BCC thì nói chuyện gì nữa, muốn sự riêng tư cho mỗi khách hàng mà cụ.
Em tôn trọng tiêu chí của cụ, nhưng nội dung E Mail của cụ chung chung nên người ta cũng hiểu là cụ gửi E Mail này cho nhiều người mà cụ, quan trọng cái cụ giới thiệu cho họ họ có quan tâm không thôi chứ? Cụ có thể gửi ngay ở mục To nhưng lại cho nhiều người, miện họ mở ra có thông tin hữu ích mà, ý cụ là sợ họ không mở?

haithanhleminh

Xe tải
Em tôn trọng tiêu chí của cụ, nhưng nội dung E Mail của cụ chung chung nên người ta cũng hiểu là cụ gửi E Mail này cho nhiều người mà cụ, quan trọng cái cụ giới thiệu cho họ họ có quan tâm không thôi chứ? Cụ có thể gửi ngay ở mục To nhưng lại cho nhiều người, miện họ mở ra có thông tin hữu ích mà, ý cụ là sợ họ không mở?
:D, Nói thế cháu nghĩ cụ không phải kinh doanh rồi. Vẫn biết thông tin quan trọng nhất, nhưng khách hàng cũng quan trọng không kém. Khi gửi CC hoặc TO cho nhiều người, khách hàng sẽ thấy mình không được tôn trọng, đấy là chưa kể những khách hàng sẽ có thông tin để họ có thể tận dụng cho mục đích khác.
Cái file đính kèm cụ có thể chèn bất kỳ thông tin gì của mỗi cá nhân bằng chức năng Insert fields. Trong 500 cái địa chỉ mail đó của cụ chủ, mỗi người sẽ nhận chỉ nhận được đúng các thông tin của mình, hoàn toàn riêng tư, sao lại có thông tin chung được ợ. Cụ thử làm đi rồi đánh giá xem nhé.

joli_bobi

Xe tải
Website
www.gento.vn
em nghĩ cụ nên dùng email marketting - hiện tại trên thị trườnge m thấy của bizmail dùng cũng ổn định đới cụ mà mail thì có thể cắt html + thiết kế rất long lanh ý

DuhocNhatBan

Xe tăng
Em sẽ lưu tâm hướng dẫn này của cụ

Patriots

Xe lăn
:D, Nói thế cháu nghĩ cụ không phải kinh doanh rồi. Vẫn biết thông tin quan trọng nhất, nhưng khách hàng cũng quan trọng không kém. Khi gửi CC hoặc TO cho nhiều người, khách hàng sẽ thấy mình không được tôn trọng, đấy là chưa kể những khách hàng sẽ có thông tin để họ có thể tận dụng cho mục đích khác.
Cái file đính kèm cụ có thể chèn bất kỳ thông tin gì của mỗi cá nhân bằng chức năng Insert fields. Trong 500 cái địa chỉ mail đó của cụ chủ, mỗi người sẽ nhận chỉ nhận được đúng các thông tin của mình, hoàn toàn riêng tư, sao lại có thông tin chung được ợ. Cụ thử làm đi rồi đánh giá xem nhé.
Đúng là em chưa đọc kỹ đầu bài của cụ, cái cụ yêu cầu phải là giải pháp chuyên nghiệp rồi kiểu như bọn amazon hay ebay vẫn gửi newsletter đó.

pdlong92

Xe lăn
em đánh dấu . nhiều khi em cũng cần .

hienvanbui

Xe buýt
Website
Modaninhvan.com
cháu hay dùng madmimi và mailchimp gửi cực tốt.
Nhưng nếu vượt qua số lượng 2500 địa chỉ email (với madmimi) hoặc 12000 lượt gửi (với mailchimp) / 1 tháng thì sẽ phải trả phí ạ

tungbear

Xe hơi
Website
www.aejsc.com
Giúp bác chút.
Tải http://vn.ultramailer.org xuống và sử dụng.Mỗi ngày chỉ được gửi 50 mail miễn phí,cài 10 máy để gửi 500 mail.
Nếu không thì bác mua cái key gửi phát xong 500 mail chả ông nào bc hay bcc cả.
Phần mềm dùng rất tuyệt vời ,dễ sử dụng.

catpv

Xe điện
Không có cách nào hoàn hảo cả đâu. Nếu không muốn nói là không thể hoàn hảo. Dùng Mail Merge thì lại không đính kèm được nếu không dùng thêm tool hỗ trợ, còn dùng các dịch vụ kia thì nó bắt phải đăng ký vào đó các địa chỉ Email, vô tình cung cấp cho chúng nó danh sách để Spam.

haithanhleminh

Xe tải
Không có cách nào hoàn hảo cả đâu. Nếu không muốn nói là không thể hoàn hảo. Dùng Mail Merge thì lại không đính kèm được nếu không dùng thêm tool hỗ trợ, còn dùng các dịch vụ kia thì nó bắt phải đăng ký vào đó các địa chỉ Email, vô tình cung cấp cho chúng nó danh sách để Spam.
Ý cụ là Tool gì, nếu bộ office và acrobat reader thì cháu chịu. Cụ xem cái này đi xem có tool gì nhé.
[video=youtube;2Vqw4kc1pMM]http://www.youtube.com/watch?v=2Vqw4kc1pMM[/video]
http://www.youtube.com/watch?v=2Vqw4kc1pMM

Chỉnh sửa cuối:

nambinh099

Xe máy
1 gmail có thể gửi 500 tin mỗi ngày, còn mail đuôi cty gửi spam thì sẽ báo lỗi nhé.

catpv

Xe điện
Ý cụ là Tool gì, nếu bộ office và acrobat reader thì cháu chịu. Cụ xem cái này đi xem có tool gì nhé.
Cụ chưa nắm rõ ý em muốn nói. Đó là chức năng này rất tuyệt vời nếu Email gửi đi không đính kèm một File dữ liệu nào đó, VD như một văn bản định dạng PDF chẳng hạn, hay một File World.
Điều em muốn nói ở đây là chưa có một công cụ miễn phí nào cho phép gửi Email theo kiểu hàng loạt này mà lại cho phép đính kèm File. Các công cụ có phí thì cho phép nhưng lại rất nhiều tiền, chưa kể còn tính theo kiểu gửi bao nhiêu thư thì bao nhiêu tiền nữa.
Các công cụ thuộc loại Web thì đều bắt người nhận đăng ký Email, hoặc nếu không đăng ký thì cũng là cung cấp Email, và dựa vào đó chúng nó cho ăn Spam luôn. Và hơn hết là gửi kiểu đó tỷ lệ thành công rất thấp, chưa kể mạo hiểm tên miền của mình, vì có nhiều khả năng bị liệt vào tên miền Spam thì mệt.

Tóm lại là đến giờ phút này vẫn chưa có giải pháp nào cho việc gửi mail chăm sóc khách hàng, với yêu cầu gửi đích danh, không CC hay BCC và quan trọng nhất là đính kèm được File PDF, đồng thời an toàn không vào Spam, cũng như không biến khách hàng của mình thành mục tiêu của các dịch vụ Email Mar.