Em chán quá. Thi trượt lái 4 lần rồi.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Becgie

Xe điện
Em cũng chán cụ quá, thi 4 lần rồi mà vẫn ko đỗ :P:P (em fun tý)
Nói thật với cụ chứ ông lái ngoài đường chắc tay chưa chắc vào thi sa hình đã đạt nên trước khi thi cụ cứ thuê xe chip lái cho nhiều vào, lúc thi cũng bình tĩnh thôi. Chúc cụ sớm có bằng lái.

Tây Môn Tuấn

Xe tải
Em nói thật cụ đừng mắng chứ,đi như cụ mà đõ ngay lần đầu rồi cụ ra đường thì sợ lắm.Mà sai các cụ học xa thế quanh hn thiếu gì đâu mà mò tận Xmai thi
Em có biết đâu. ông thầy dắt đâu thì đi đấy :(. Còn ko hiểu có đổi dc trường thi ko nhỉ.
Em thấy trường 10 dạy ok mà. Xe thi toàn Gentra làm gì có Vios. Túm lại vẫn là vấn đề tâm lý thôi. Sân thi trường 10 nhiều chỗ để căn lắm ý, dốc, hàng đinh, 2 chuồng có hết mà. Xe thì em không nghĩ là có xe lởm đâu. Hồi em đi học thấy dân tình sợ xe số 8 lắm mà em đi xe ấy toàn 100 điểm, chả hiểu nó lởm cái gì. Cụ cứ bình tĩnh, đi thật chậm, nhớ điểm căn, nhớ lời thầy dạy là ngon ngay.
Em đi chậm, nhưng mấy đoan căn thì mấy ông kia chả bảo gì. Cứ bảo ngang vai. Đến vai em thì quá bố nó vạch rồi.
chúc mừng kụ đã giúp giao thông mấy na tới an toàn hơn ạ..... em fun tí
em cũng biết lái xe phải thận trọng ạ. Sợ đâm chết người nên tâm lý rất run khi cầm lái.
Cụ bình tĩnh hơn thì mới có kết quả tốt cụ ạ
em cám ơn ạ.

Tây Môn Tuấn

Xe tải
Em cũng chán cụ quá, thi 4 lần rồi mà vẫn ko đỗ :P:P (em fun tý)
Nói thật với cụ chứ ông lái ngoài đường chắc tay chưa chắc vào thi sa hình đã đạt nên trước khi thi cụ cứ thuê xe chip lái cho nhiều vào, lúc thi cũng bình tĩnh thôi. Chúc cụ sớm có bằng lái.
có ông lái taxi mònn gười rồi mà thi mấy lần với em vẫn ko qua :(.

concao

Xe tải
Website
ecat.vn
Ngang vai với tuỳ người cụ ơi, thường là nếu cụ cao trên 1m7 mà chỉnh ghế lùi lại phía sau thì cụ phải nhô người lên trước sao cho vai ngang với cả cái vệt băng dính nó dán mờ mờ trên cửa xe thì mới chuẩn.

pooka

Xe container
Em có biết đâu. ông thầy dắt đâu thì đi đấy :(. Còn ko hiểu có đổi dc trường thi ko nhỉ.

Em đi chậm, nhưng mấy đoan căn thì mấy ông kia chả bảo gì. Cứ bảo ngang vai. Đến vai em thì quá bố nó vạch rồi.
Căn cái gì đến ngang vai hở cụ ?
Cụ nên đổi thầy dạy, thực sự thi sa hình thì cách dạy của thầy rất quan trọng, chiếm tới 80% đỗ hay trượt của học viên đấy ạ

huyhai

Xe buýt
Không đi xe nhà nhé, đi số tự động rồi thi không đỡ côn được đâu. Bình tĩnh tự tin thôi, xe trường lái thì bây giờ khối cụ tài già vào thi còn tượt bỏ xừ ấy chứ, côn ga rệu rã khoai phết. Chúc cụ thi đợt tới thành công đi ra đường giữ an toàn cho bản thân và mọi người.

ducleminh

Xe điện
Chào các anh, chú, bác. Em buồn quá ạ. 20 tuổi đầu đi thi bằng lái xe B2 ở trường 10, 4 lần rồi còn trượt. Em toàn trượt lái mới đau. Lý thuyết qua ngon lành. Đến đoạn lái thì như kiểu ma xui quỉ kiến. Em cứ đi thi thì trời mưa. Mưa to tầm tã. 3 lần mưa to thi trượt toàn lỗi vớ vẩn. Đâm trượt hàng đinh, phanh cứng ko kéo xuống được,.... Rồi lần mới đây nhất thì lỗi rất chíu khọ là vào lệch số khi vào chuồng. Cái bọn vios vào số lùi tởm vãi.
Em nghĩ do cái quá trình tập lái của em bá đạo quá. Tập lái từ hồi tháng 9/2012. Tập liên tục trong 1 tháng rồi nghỉ. Anh dạy lái nộp nhầm hồ sơ thế là đến tận tháng 4 mới được thi. Thi tháng 4 tạch, rồi tháng 5 tạch. Tháng 6, tháng 7,8,9 sửa luật, sửa chuồng. Tháng 9,10 tạch. Đã thế, anh thầy dạy em lại ôm tiền chạy, chả dạy dỗ gì, toàn tự đi. Toàn tự đi xe máy lên Xuân Mai tập lái khổ quá. Sắp tới 25/1, em lại thi ạ. Cụ nào có đi tập xe thì em bám càng đi với. Chứ đi xe máy lạnh quá, lại buồn chán chả học hỏi thêm được kinh nghiệm gì.
Các cụ có kinh nghiệm lái số sàn chia sẻ em ạ. Mấy tháng ko học gì lại quên rồi. Nhất là cái đoạn dùng chân côn sao cho hợp lý ạ.
Cụ nên kiếm thày dạy tử tế, kẻo có đậu nhưng sau lái thật sẽ khổ lắm, chậm mà chắc vẫn hơn. Tập đi trong bãi thì dễ quá nhưng ra đường nó khác nhiều lắm.

pooka

Xe container
Cụ nên kiếm thày dạy tử tế, kẻo có đậu nhưng sau lái thật sẽ khổ lắm, chậm mà chắc vẫn hơn. Tập đi trong bãi thì dễ quá nhưng ra đường nó khác nhiều lắm.
Cụ nói đúng đấy ợ
Như cụ chủ thớt bảo đã thi 4 lần mà tới bây giờ lúc thi bị báo đè vạch mà lại không biết lỗi thế nào thì đúng là chuyện học có vấn đề rồi
Hồi em học , tuy ít được đi đường trường nhưng khi vào bãi tập xe chip , thầy dạy ngồi bên cạnh lần lượt đi hết vòng với từng người để chỉ dẫn yêu cầu phải đi thế nào , có thể gặp lỗi gì

ngaynha

Xe tăng
4 lần tâm lý trượt đã chán. Nhà lại mua sẵn cho con i30cw rồi. Tâm lý cứ muốn qua cho nhanh thôi :((((. Em vẫn ko hiểu cách tính điểm của nó lắm. Đoạn đúng vạch, vượt vạch nó tính thế nào ý. Ức nhất có lần đi ra chuồng rồi lại bị báo đè vạch. Em ko hiểu sao luôn :(.
Đọc đến đây thì thấy ông dạy lái của cụ chả ra gì, còn cụ học cũng không cẩn thận roài.
Nếu học cẩn thận thì từng lỗi bị trừ bao nhiêu, mỗi chỗ phải lưu ý gì đều thuộc lòng hết, để nhiều khi còn phải chấp nhận lỗi này để ưu tiên điều khác.
Học cẩn thận để thi cho qua đi cụ. Chúc cụ sớm có bằng :D

gh0st3g

Xe máy
Em thấy trường 10 dạy ok mà. Xe thi toàn Gentra làm gì có Vios. Túm lại vẫn là vấn đề tâm lý thôi. Sân thi trường 10 nhiều chỗ để căn lắm ý, dốc, hàng đinh, 2 chuồng có hết mà. Xe thì em không nghĩ là có xe lởm đâu. Hồi em đi học thấy dân tình sợ xe số 8 lắm mà em đi xe ấy toàn 100 điểm, chả hiểu nó lởm cái gì. Cụ cứ bình tĩnh, đi thật chậm, nhớ điểm căn, nhớ lời thầy dạy là ngon ngay.
Xe số 4 của trường 10 là xe đánh trượt cụ nhé, lệch thước lái, côn thấp, ga bé tí ti

mrduck148

Xe đạp
tâm lý cụ thật tốt vào là ok thôi mà .... đừng có run và nhớ trước khi thi cụ nên đi trước vài vòng là ok thôi ... cố lên lần sau sẽ thành công

khanhlouis

Xe tải
Trước khi thi cụ Tây Môn Tuấn có lái Phan Kim Liên không ?
Chết cười với cụ này :))

Em đảm bảo Tây Môn Tuấn trước khi thi mà lái được Phan Kim Liên trước thì đã đỗ 100% rồi :))

cap4334

Xe tải
Cụ cứ thi đi ,mới thi có 4 lần nên tâm lý chưa ổn định.Cụ thi lần thứ 10 lúc đó tâm lý của cụ là trượt nữa đi,tao sẽ thi lại lần thứ 11 thì lại đỗ.Phải cái là hơi tốn xèng mà khi đó tay lái của cụ là quá ok.

haivinh

Xe buýt
Cố gắng lên chỗ sát hạch thuê xe sát hạch mà đi vài tiếng là ok thôi cụ ạ.

HeyKya

Xe hơi
Cố lên cụ thớt, thuê được xe dùng để thi vài lần là dễ qua thôi

Shisha688

Xe đạp
Hơ ngoài 1 tháng tập xe cụ có tập tành thêm tí nào nữa không ạ? Nếu không thì toạch cũng không lạ lắm, được cái em vote cụ là trượt 4 lần ko thèm bao thực hành (like) (b)
Tóm lại cụ chịu khó tập thêm thôi, đi thật thì ko nói chứ đi sa bàn cụ thuê xe chíp luyện vài tiếng kiểu gì chả đỗ :P
Cứ dư lày thì bẩu làm sao mà chẳng lắm xe điên :-??

gh0st3g

Xe máy
Cứ dư lày thì bẩu làm sao mà chẳng lắm xe điên :-??
Đây là trượt do tâm lý thôi cụ, chứ lái chưa chắc là kém. Mà càng thi lại tâm lý sợ trượt càng cao nên khi thi dễ dính chấu. Em cũng phải lần thứ 4 mới đỗ đấy

tainon

Xe điện
thi trong hình việc đầu tiên là cụ phải nhớ chỗ nào bị thế nào trừ bao nhiêu điểm, như cái chỗ chuồng lúc phi ra không để ý tránh cái vạch đè lên nó là lại bị trừ, trời mưa với nắng thì cụ ngồi trong xe có khác nhau gì đâu ạ.

Tây Môn Tuấn

Xe tải
Cụ nói đúng đấy ợ
Như cụ chủ thớt bảo đã thi 4 lần mà tới bây giờ lúc thi bị báo đè vạch mà lại không biết lỗi thế nào thì đúng là chuyện học có vấn đề rồi
Hồi em học , tuy ít được đi đường trường nhưng khi vào bãi tập xe chip , thầy dạy ngồi bên cạnh lần lượt đi hết vòng với từng người để chỉ dẫn yêu cầu phải đi thế nào , có thể gặp lỗi gì
Đọc đến đây thì thấy ông dạy lái của cụ chả ra gì, còn cụ học cũng không cẩn thận roài.
Nếu học cẩn thận thì từng lỗi bị trừ bao nhiêu, mỗi chỗ phải lưu ý gì đều thuộc lòng hết, để nhiều khi còn phải chấp nhận lỗi này để ưu tiên điều khác.
Học cẩn thận để thi cho qua đi cụ. Chúc cụ sớm có bằng :D
ý em không phải thế ạ. Tức là em ko hiểu máy nso chấm kiểu gì. Sai lệch bao nhiêu ý ạ. Chứ đoạn nào trưf như nào em thuộc lòng. Chỉ không hiểu sao mấy cái vạch, em dừng ngon lành rồi lại báo chưa tới. Cách căn chuẩn ko có, toàn dựa vào kinh nghiệm của mấy ông ngồi bên. Cứ bảo căn ngang vai, mà ngang vai em thì nó toàn báo ko đúng chỗ.

lacse_09

Xe tăng
Căng wa cụ nhỉ.
Tâm lý tốt là ổn thôi cụ.

Trạng thái
Thớt đang đóng