[Thảo luận] Em chèn lên chân 1 thanh niên ở Thái Hà

MinhPT

Xe tăng
Kính thưa các bác,

Nghe các bác kể nhiều về vụ an vạ giả vờ bị oto chèn vào chân ở Thái Hà em thấy kinh quá, các bác chém gió nhiều quá làm em sợ.

Sự việc xảy ra vào khoảng 16h30 chiều qua, chiều mà ngày VN 1 lần nữa không chiến thắng trong trận chung kết bóng đá nam ở Seagame. Lúc đó mọi người hối hả chạy về xem bóng đá nên cả Thái Hà tắc chặt cứng, em đi từ Láng Hạ ra Chùa Bộc, hướng em đi 1 - 2 làn oto, hướng ngược lại 2 -3 hàng oto, em đã cố ý nép vào phải 1 chút, vậy mà đến đối diện ngõ 178 Thái Hà (qua chỗ Karaoke 123, chắc bác nào cũng biết) 1 cậu thanh niên đi ngược chiều lượn sát xe em, thấy xe vướng vào cái gì đó, em đi chậm như bò thôi. Thôi không đạp ga nữa thì thấy cậu kia vỗ vào xe, chỉ xuống chân.
Thôi, có thể giống kịch bản nhiều bác đã kể, em ngồi im, hạ kính xuống, cậu kia bảo chèn vào chân, hic, thò đầu ra xem, đúng là cái chân đi giầy thể thao thò vào bánh sau em thật. Em nhẹ nhàng cài số lùi, lùi khoảng 3cm, thò ra xem cậu này thế nào, xin lỗi 1 câu.

Tưởng thế là xong, ai ngờ cậu ấy ... đi luôn ạ. Ngó quanh xem còn gì nữa không để em đi, thấy bác tài đối diện cười cười. Thế là em đi thẳng.

Ở đây có vài điều:
- Nếu chèn lên chân người ta, mình cảm nhận được ngay, xe em yếu mà đi chậm nó còn không đi qua được cơ.
- Nếu gặp ăn vạ: chắc cũng không ăn vạ được vì đường tắc quá, nên em nghĩ chắc cậu này vô tình chống chân xuống thôi.
- Nếu ăn vạ chắc chọn xe xịn mà ăn vạ chứ xe cùi của em ăn vạ làm gì.

Cuối cùng em lại gửi lời xin lỗi đến cậu thanh niên kia 1 lần nữa.

vutrungy2e

Xe hơi
Chuyện của Cụ hơi nhạt.Thêm tý muối nào hihihi.Cụ chỉ được cái toàn nói đúng.Chuẩn không cần chỉnh......vote gió CỤ(b)

hieuhic

Xe điện
May là cụ chưa vác tuyp nước xuống xử lý cậu kia, chứ không thì lại phải mất xiền thật :21::21::21:

HUNGSMUN

Xe container
Chắc cậu 2B kia cũng định làm tý nhưng máu bóng đá quá nên về để kịp giờ xem thôi mà...:21::21::21:

chi_pheo1983

Xe điện
Website
www.muaxetragop.vn
em cũng chứng kiến 1 lần rồi ạ . bị chẹt thật cơ chứ khong phải ăn ạ ợ , em tận mắt nhin tháy cái bánh xe nó chậy qua chân ma thấy nạn nhân chẳng kêu gì mấy :)):)):)) . thế mà bọn ăn va nó kêu to thật :D.

ChinhUy

Xe buýt
em cũng chứng kiến 1 lần rồi ạ . bị chẹt thật cơ chứ khong phải ăn ạ ợ , em tận mắt nhin tháy cái bánh xe nó chậy qua chân ma thấy nạn nhân chẳng kêu gì mấy :)):)):)) . thế mà bọn ăn va nó kêu to thật :D.

Kụ nì hài nhể, xe của Kụ nặng hơn 1 tấn bò qua chưn mà ko kêu thì kể cũng lạ nhể, kụ thử đưa chưn đây em cho con xe của iem nặng 1,2 tấn đi qua xem kụ có kêu to hơn loa phường ko nào.

Trừ trường hợp kụ và kụ nhìn thấy như trường hợp dưới đây.

3 thằng nó kê 8 viên ngói vào gáy 1 thằng, 2 thằng giữ, còn 1 thằng nó lấy búa đập phát vào gáy mà ko chết, em nghĩ là con voi chắc cũng ngẻo rùi, thế mà thằng đó vưỡn cười. Kinh nhứt là dưới cổ còn kê ngọn giáo nhọt hoắt.

Đây ạ, nói có sách, mách có chứng ạ.

Hay là kụ đè lên chưn của kụ nầy, he he he, kụ nầy có khi xe tăng đè qua thì mới bẹp chưn thui nhỉ.

vietqv

Xe điện
Website
www.conduongtolua.com.vn
Chắc là xe matiz thôi cụ ạ, mấy cái xe to như X6, Posche, Lexus thì có mà đi viện :^):^):^)

dungndna

Xe hơi
(b)cậu thanh niên kia chắc đang vội về xem bóng đá

MaiMai

Xe buýt
Hồi bé em cũng bị bánh oto chèn qua chân một lần. Song chả thấy đau đớn gì cả. Hình như càng ngày con người ta càng yếu đi thì phải :21:

ChinhUy

Xe buýt
Chắc là xe matiz thôi cụ ạ, mấy cái xe to như X6, Posche, Lexus thì có mà đi viện :^):^):^)
Avata của kụ đẹp thía nhể, lúc bị xe X6 đè thì cứ nghĩ đến đồi núi trên a-và-ta của kụ là hết đau ngay ý mà.

MinhPT

Xe tăng
Dạ cám ơn các bác đã vote em. Em không bốc phét được nên có thế nào kể thế thôi. Em đi xe Kia Morning, nên cũng nhẹ thôi, lúc đó chạy nhanh thì cũng qua chân cậu kia thôi, nhưng mới chớm thôi ạ.
Đúng là tắc đường quá nên không thể tránh được.
Trước đây (lâu lắm rồi) em cũng chèn qua chân 1 cậu ở đoạn Khâm Thiên ạ, cậu này cũng ái 1 cái rồi chạy, lúc đó bánh trước đi qua chân rồi!
Em có duyên đi qua chân 2 B nhỉ!

Còn ăn vạ thì phải ăn vạ lúc vắng chút và chọn xe đẹp ạ

Tuanphim

Xe điện
Hay là cậu thanh niên đó đi giày...ngoại cỡ :69:

huyndaigetz7120

Xe tăng
mong người lái xe nào cũng như cụ chủ thớt!!!!
tộ sư, gấu nhà e bị 2 lần bánh xe oto kẹp vào chân trái mà các bác lái xe kẹp vào mặt lạnh như tiền k nói năng giề! về giở ra cho e xem thấy má ngoài chân trái đỏ ửng (gấu nhà e đỗ đèn đỏ thò chân xuống chống), còn 1 lần gấu nhà e đi trên Láng hạ đoạn gần đến tổng Thép có đoạn quay đầu, có bác pajero chắc đi từ thái thịnh ra đi sát bên phải xong chạy cắt mặt gấu nhà e để quay đầu nhưng mà nhanh 1 tí nên đâm vào đuôi xe gấu nhà e, đường thì đông mà ổng k xuống đỡ, mặt cứ lạnh te ngồi trên xe chờ mọi người đỡ gấu nhà e dậy và kéo xe ra rồi ổng tuốt thẳng, Siên Tư nó chứ, về e hỏi gấu nhà e có nhớ biển số k mà nó k nhớ, đỉu thật :mad::mad::mad::mad:

DinhHaiChau

Xe máy
Hồi nhỏ có 1 lần mình đi bộ qua đường không lo nhìn vấp phải một chiếc xe đạp thì phải, ngã xuống đường thì bị một chiếc xích lô máy (thời đó mình cấp 2, trong Sài Gòn còn xích lô máy chạy cũng khá) cán qua cổ chân gần bắp chuối. lúc đó mình đang ngã bệt giữa đường chống tay chống chân đứng dậy đúng thời điểm bánh xe cán qua. kết quả: cái xe xích lô máy bị chổng nghiêng qua 1 bên vì cái chân mình đang đứng thẳng lên thế là đội luôn bánh xe lên cao, còn mình thì chả đau gì cả.

Nhớ lại thành ra thắc mắc, thật ra cái bánh xe chèn qua chân 1 tí thì có ảnh hưởng gì không nhỉ, cũng không dám thử. Nhưng vẫn thắc mắc.

hailinhhn_vn

Xe hơi
Thật giả lẫn lộn chẳng biết đường nào mà lần

Anh_UK

Xe tăng
Lúc đấy ai mà máu bóng đá thì chẳng vội về xem, chú kia chắc cũng thể nên không phải ăn vạ đâu, chứ ăn vạ nó cũng kêu toáng lên rôi.

FUJITSU

Xe buýt
3 thằng nó kê 8 viên ngói vào gáy 1 thằng, 2 thằng giữ, còn 1 thằng nó lấy búa đập phát vào gáy mà ko chết, em nghĩ là con voi chắc cũng ngẻo rùi, thế mà thằng đó vưỡn cười. Kinh nhứt là dưới cổ còn kê ngọn giáo nhọt hoắt.

Đây ạ, nói có sách, mách có chứng ạ.

Xin cụ, đây là màn biểu diễn của đội đặc nhiệm CA TP đấy ko phải thằng nào đâu

cantona

Xe container
Qua chuyện này e đúc rút được là đi xế đẹp mới sợ ăn vạ :21::21::21: