[Thảo luận] Em civic vỡ đầu khi rửa xe

xe365vn

Xe container
nhiều khi chỉ vì đại tiện mà dẫn tới thiệt hại, hic

New_Carens

Xe điện
Chú rửa xe rất nhiệt tình nhưng lại ngu dốt nên thành phá hoại là đúng rồi :5:
Riêng rửa xe đi ra ngoài là em rút chìa mang theo cho lành :bz
Hôm nọ em mang xe đi rửa, 1 chú công nhân nhờ em lùi hộ 1 em Honda từ trên cầu xuống (chủ xe vứt xe đấy, cắm chìa trong xe rồi đi chơi) em bảo em chịu, không biết lái. Xếp hàng dài đến lân 1 ông nữa xe đến trước nằm ở bên trong lùi ra hơi khó, thế là nhường lốt cho em rửa trước hehe.

Chỉnh sửa cuối:

Linhperfume

Xe tăng
Website
www.facebook.com
CSGT trong SG không dùng xe kéo các xe vi phạm về đội mà trực tiếp lái xe vi phạm về đội ạ, như vậy sẽ giảm mật độ xe lưu thông trên đường và tránh ùn tắc. Cái này là quy định, mà cái quy định này em cũng chỉ nghe xxx bắt xe em nói chứ em chưa nhìn thấy cái quy định đấy. Hôm đó em đi vào đường ngược chiều, 1 xxx nhảy ra chỉ con cạp nong vào xe của em, em xuống cho kiểm tra giấy tờ, sau đó xxx bảo đưa xe về đội, giữ bằng 30 ngày.... xxx yêu cầui em đưa chìa khóa và ngồi ghế phụ để xxx đưa xe về đội. Em không nghe nên bắt xxx thích về đội nào thì ngồi ghế phụ, xe của em nhất quyết em không giao cho xxx lái. Đội trưởng đội của xxx bắt xe em là bác ruột của Gấu nên biên bản lập rồi, xxx lập biên bản tự móc túi ra nộp thay cho em để lấy lòng sếp ạ
cái câu truyện của cụ vừa nhàm lại vừa làm mọi người thấy tư cách con người cụ. Cụ đã sai rành rành lại còn tự hào vì quen ông này ông nọ. Hành động của cụ đáng bị lên án chứ phạt 30 ngày con quá nhẹ! vốt trừ cho cụ hy vọng lần sau cụ biết thế nào là đúng thế nào là sai.(:|

Vuvit

Xe tăng
Bác chủ xe gặp sao quạ tạ rơi vào xe...^:)^

haiphus

Xe buýt
Em vào SG, vi phạm luật GT, xxx đòi lái xe của em để đưa về đội em còn chứ nói gì đến mấy cu rửa xe. Em nói với xxx trong SG là" xe tôi thì tôi lái, nếu anh lái, trên đường về đội anh gây tai nạn thì ai chịu trách nhiệm? Thế là xxx chịu ngồi ghế phụ và về đội thì lại mất tiền đi nộp phạt cho em vì biên bản lập rồi ". Xé đi sếp mắng chết

KHông hiểu cụ nói giề????:-o
Thế lỗi của bác có bị treo GPLX không? Nếu có thì cả xxx và bác đều sai :D

CIVIC 30M

Xe buýt
1. Bác công nhận bác đi sai, phạm luật (đi vào đường ngược chiều).
2. Bác cậy thế con cháu.
3. Cả bác và "ông bác" kia lợi dụng nhau, lợi dụng quyền lực, buộc chú công an phải móc tiền ví ra nộp phạt thay bác.
4. Trường hợp này thì "xxx" nêu trên nên được xưng danh là Công an chứ.
5. Bác và "ông bác" kia quả là... loại bỏ đi.
Cụ nên xem xét 1 việc trên mọi góc cạnh, chứ đừng phiến diện phán xét bừa bãi.
Cụ thể vụ việc em đi sai đường như sau. Năm 2009 trong SG có rất nhiều lô cốt đào đường. Ban đầu em đi đúng làn, đúng chiều (đường có dải phân cách đứt quãng bằng sơn trắng, phía bên kia vẫn là đường ngược chiều xe máy. Lúc đó bên trái đường, ngay ngã tư có 1 cây xăng, em không biết đường nên lao xe vào cây xăng để hỏi đường. Tại ngã tư có 1 xxx đang đứng, chỗ xxx đứng có 1 cái biển cấm, còn nội dung biển cấm gì thì em không biết vì cả em và xxx đều đứng sau lưng cái biển. Sau khi em hỏi đường thì xxx nhiệt tình chỉ em quay ngược xe lại (nghĩa là em sẽ phải đi vào đường ngược chiều, hay đường cấm đi ngược chiều.) Em liền nghe lời xxx quay lại thì đi được 100m có 1 xxx ở đâu xuất hiện bắt em. Sau khi nghe trình bày thì xxx vẫn đè cổ em lập biên bản, em cũng nói là em đang đi đến đội xxx để mang quà cho bác em, xxx này tưởng em dọa nên lập biên bản luôn mặc dù em trình bày hoàn cảnh là em không biết đường, đứng sau biển và xxx chỉ đường cho em đi. Nếu khách quan thì em không sai. Em nói thật là em đầy quan hệ với xxx nhưng không bao giờ nhờ vả mà chỉ sử dụng các quan hệ đó vào việc lớn, mấy việc lặt vặt em nộp ngân sách nhà nước cho nhanh.
Việc xxx tự nguyện nộp tiền phạt cho em, mặc dù có 1,2 triệu nhưng em ép xxx nhận đến 5 phút nhưng xxx nhất quyết không nhận tiền của em để nộp hộ em.
Nếu sự việc như vậy thì không biết từ LOẠI BỎ ĐI của cụ có nên dùng không nhỉ.

vuahe77

Xe điện
1. Bác công nhận bác đi sai, phạm luật (đi vào đường ngược chiều).
2. Bác cậy thế con cháu.
3. Cả bác và "ông bác" kia lợi dụng nhau, lợi dụng quyền lực, buộc chú công an phải móc tiền ví ra nộp phạt thay bác.
4. Trường hợp này thì "xxx" nêu trên nên được xưng danh là Công an chứ.
5. Bác và "ông bác" kia quả là... loại bỏ đi.
Đúng là một lũ sâu bọ!

vuahe77

Xe điện
Cụ thể vụ việc em đi sai đường như sau. Năm 2009 trong SG có rất nhiều lô cốt đào đường. Ban đầu em đi đúng làn, đúng chiều (đường có dải phân cách đứt quãng bằng sơn trắng, phía bên kia vẫn là đường ngược chiều xe máy. Lúc đó bên trái đường, ngay ngã tư có 1 cây xăng, em không biết đường nên lao xe vào cây xăng để hỏi đường. Tại ngã tư có 1 xxx đang đứng, chỗ xxx đứng có 1 cái biển cấm, còn nội dung biển cấm gì thì em không biết vì cả em và xxx đều đứng sau lưng cái biển. Sau khi em hỏi đường thì xxx nhiệt tình chỉ em quay ngược xe lại (nghĩa là em sẽ phải đi vào đường ngược chiều, hay đường cấm đi ngược chiều.) Em liền nghe lời xxx quay lại thì đi được 100m có 1 xxx ở đâu xuất hiện bắt em. Sau khi nghe trình bày thì xxx vẫn đè cổ em lập biên bản, em cũng nói là em đang đi đến đội xxx để mang quà cho bác em, xxx này tưởng em dọa nên lập biên bản luôn mặc dù em trình bày hoàn cảnh là em không biết đường, đứng sau biển và xxx chỉ đường cho em đi. Nếu khách quan thì em không sai. Em nói thật là em đầy quan hệ với xxx nhưng không bao giờ nhờ vả mà chỉ sử dụng các quan hệ đó vào việc lớn, mấy việc lặt vặt em nộp ngân sách nhà nước cho nhanh.
Việc xxx tự nguyện nộp tiền phạt cho em, mặc dù có 1,2 triệu nhưng em ép xxx nhận đến 5 phút nhưng xxx nhất quyết không nhận tiền của em để nộp hộ em.
Nếu sự việc như vậy thì không biết từ LOẠI B Ỏ ĐI của cụ có nên dùng không nhỉ.
Đọc cái CM này thì em xin loại kụ ra.

huykendy

Xe buýt
Nói chung là không nên giao xe cho mấy ông mãnh rửa xe lái, chẳng biết chúng nó cố tình hay vô ý, toàn là phá hoại xe của mình, chúng nó đa phần k có GPLX, thấy ô tô là tớn lên, chiều nay con xe E cũng bị ông ôn (con chủ cửa hàng hẳn hoi nhé) vào số lùi mà nghe ông ấy giật số như ăn cắp. E ở ngoài xe, kính kéo lên hết rồi mà nghe cứ roạp, roạp. Bọn này phá hoại lắm các cụ ơi, từ nay E cạch đến già với mấy ông hôm qua vừa chổng mông cấy lúa, tay mới bỏ được cái liềm, hôm nay ôm vô lăng xe, giật cần số xe của thiên hạ. ^:)^
Em đồng tình với ý kiến của bác là không nên giao xe cho mấy người rửa xe,vì chủ yếu những người này không có GPLX,nếu có thì họ cũng chọn nghề khác như lái taxi hoặc công việc ... nào đó. Nhưng bác nói nghe phân biệt giàu nghèo, nước VN là 1 nước nông nghiệp. có đến 80% dân số làm nghề nông. Là nông dân chẳng có gì là xấu hổ cả, chỉ có những kẻ làm trái pháp luật thì mới là xấu thôi. Em cũng là nông dân nhưng em có GPLX từ năm 18 tuổi cơ ạ.Mong bác nói nhẹ nhàng mọi người cùng vui.(b)(b)

Billduy

Xe tăng
đến có bằng lái còn táng chết người nữa là ko bằng mà dám nhảy lên xe chạy --- mấy thằng cu rửa xe này ngu vãi nhưng xét kỹ thì cụ chủ xe còn ..... hơn:))

hành_khất_đêm

Xe điện
Em civic này vừa hết bảo hiểm xong mới đau chứ. Em quen bác chủ chỗ rửa xe. Chú rửa xe chốn rồi, ra đi ko chào hỏi ai, trên người mặc 1 bộ quần áo duy nhất :))

koj.k0ol

Xe tăng
CSGT trong SG không dùng xe kéo các xe vi phạm về đội mà trực tiếp lái xe vi phạm về đội ạ, như vậy sẽ giảm mật độ xe lưu thông trên đường và tránh ùn tắc. Cái này là quy định, mà cái quy định này em cũng chỉ nghe xxx bắt xe em nói chứ em chưa nhìn thấy cái quy định đấy. Hôm đó em đi vào đường ngược chiều, 1 xxx nhảy ra chỉ con cạp nong vào xe của em, em xuống cho kiểm tra giấy tờ, sau đó xxx bảo đưa xe về đội, giữ bằng 30 ngày.... xxx yêu cầui em đưa chìa khóa và ngồi ghế phụ để xxx đưa xe về đội. Em không nghe nên bắt xxx thích về đội nào thì ngồi ghế phụ, xe của em nhất quyết em không giao cho xxx lái. Đội trưởng đội của xxx bắt xe em là bác ruột của Gấu nên biên bản lập rồi, xxx lập biên bản tự móc túi ra nộp thay cho em để lấy lòng sếp ạ
cụ mà ko giải thích cái này là em cũng ứ hiểu gì... khổ thân chú xxx này ...hehe...

koj.k0ol

Xe tăng
Em civic này vừa hết bảo hiểm xong mới đau chứ. Em quen bác chủ chỗ rửa xe. Chú rửa xe chốn rồi, ra đi ko chào hỏi ai, trên người mặc 1 bộ quần áo duy nhất :))
cũng tại cái tội nhiệt tình + ngu dốt.... = phá hoại nên thế ấy mà, khổ thân bác chủ xe rồi...

chuột 74

Xe điện
e tuyệt đối không bao giờ giao xe cho mấy tiểu hung thần này 8-x

hành_khất_đêm

Xe điện
cũng tại cái tội nhiệt tình + ngu dốt.... = phá hoại nên thế ấy mà, khổ thân bác chủ xe rồi...
Chẳng phải nhiệt tình gì đâu cụ ạ, thằng này nó muốn học hỏi, đã ngu còn tỏ ra nguy hiểm mới nhảy lên lùi. Bình thường chỗ này chỉ có 1 thăng được đánh xe ra xe vào thôi, nhưng tối hôm đó chẳng có ai nên thằng kia nó mới liều nghịch thử tý. Và kết quả là....

KIST

Xe tải
Nếu sự việc như vậy thì không biết từ LOẠI BỎ ĐI của cụ có nên dùng không nhỉ.
Hãy đọc từ trang 1 đến trang này đi, bác thêm cái tội lươn lẹo, bao biện. Cứ như thay đổi lời khai trước tòa phiên sơ thẩm, phúc thẩm ấy, ai mà biết được. Với lại đọc văn tả thực của bác thấy nó như cái mớ hổ lốn quan hệ của bác với các xxx ý.

Em vẫn bảo lưu ý kiến: "Bác là loại bỏ đi"!

Vova

Xe container
Theo em cụ Civic 30M chẳng nên giải thích lòng vòng nữa có khi tốt hơn, cụ có bác làm XXX, cụ có thể làm việc này việc khác không giống với dân thường bọn em, đấy là việc riêng của cụ - mặc dù nó cũng là cái dở của cả xã hội. Mà đã là việc riêng rồi thì cũng chẳng nên khoe hoặc đôi co trên này, để ở nhà dùng cho nó tiện cụ ạ.

dapvocaydan

Xe điện
Tốt nhất là tự mình làm cho nó lành, các ông ấy lái xe như đúng rồi

102k9

Xe buýt
Theo thông tin vỉa hè của em dư lày ạ

em civic bị gãy trục trước, vỡ két nước, tổng thiệt hại khoảng 200 tr, không có bảo hiểm
trạm rửa xe bị vỡ bể nước gì đó, khổ chủ là bác cao cao đang méo mặt xây lại, không hiểu méo mặt vì cái giề
chú rửa xe đang nằm bẹp tại chỗ, tổng tài sản và nhà đất ở quê không được nổi 200 trệu
bác trạm trưởng đứng ra bảo lãnh cho chú rửa xe

hoàn toàn là thông tin vỉa hè, không có tính xác nhận
cứ tưởng vụ này ở đâu hóa ra ở đúng chỗ em, chính chỗ này là chỗ hay đòi chìa khóa mà em không đưa, may cho em ech 3. của em wa, civic mà còn thế thì loại số trên vô lăng như em ech của em thì khả năng bị còn cao hơn nhiều, hú hồn

f40fd

Xe điện
+ Chú rửa xe không lái thạo mà cũng nhảy lên xe lái là sai.

+ Bác chủ xe chạy xe ra đường mà không mua bảo hiểm cũng là sai.

+ Bác trạm trưởng biết trình lái xe của nhân viên còi vẫn để họ tự biên tự diễn cũng là sai.

Vụ này chắc chỉ có giải pháp là cưa đôi thiệt hại bên chủ xe bên trạm rửa xe mỗi bên chịu một nửa.