Em có 400tr thì nên mua xe nào ạ.

trungk8888

Xe tải
em tính bác cố làm em bảy chỗ cho nó lành.kẻo bác rứoc em bốn chỗ về lại đổi thì khó

Hùng Bu

Xe tải
Thớt cụ cũng đã lâu, em cứ thấy cụ nghĩ lâu quá! Theo em dư lày, cũng là kinh nghiệm của gia đình KD xe đó là:
- Cụ mà hiểu biết về xe cộ tí, có thể tí toáy được nhiều vđ thì múc xe cũ, nhiều lựa chọn!
- Còn đã ko rành về xe cộ thì theo ngu ý của em thì cứ mới mà xúc, có nhiêu tiền thì mua xe tầm ấy("mèo bé bắt chuột bé"). VD như em, lái mới học xong em tính mua luôn chú Matiz còi đi cho nó thanh cảnh! :). Đi vài ba bốn năm chả phải động chạm gì, mai "nhớn hơn" thì bán xe cũ đi đổi đời! Như vậy là thượng sách! E nói có phải ko các cụ nhể?

Getz4449

Xe hơi
e thì xin kể câu chuyện thế này cho cụ tham khảo vì cũng có cùng cảnh ngộ với cụ :
Vốn em là dân kỹ thuật nhưng cũng có tý chức sắc nho nhỏ nên thường xuyên được đi ăn uống với các bác giám đốc cũng như quan chức tỉnh. E thì trước chẳng có xe nên cũng hay đi xe cơ quan, nào thì ford ev, kia sedan, hundai , camry ... AT có, MT cũng rồi. Đùng một hôm quyết định mua lấy cho mình cái xe oto, nghiên cứu rất lâu về sự tiện dụng, bền, đẹp, giá thành ... Tất nhiên tài chính của em cũng cố lắm thì có được gần 4 trăm triệu. Thế là em rước luôn 1 em Hundai Getz MT1.1 (em ở Hà lội nhé), kinh phí đưa em nó về là 380 triệu. Cùng em nó ra đường thì em ấy vẫn còn e thẹn vì tổng số km em nó đi vẫn còn rất ít khoảng 1v2. Đến bây giờ đã được 5 tháng nhưng em rất ưng ý. Đường Hà nội cũng chẳng mỏi chân lắm mỗi khi tắc đường nếu bác và em ấy ăn ý nhuần nhuyễn với nhau, đường trường bác tải 5 người muốn vượt Bác congtono thì cũng rất ngọt. Khi cùng em ấy họp bạn bè cafe, khối thằng ít tiền như em còn mơ vợ 2 chúng nó đẹp như vợ 2 em mà chẳng được. Nhưng bác chú ý nhé, khi đi xem xe thì phải có người nào hiểu biết về xe không thì bác sẽ ôm hận ngay.
Vài nhời chia sẻ để bác thêm dũng khí.

BeBi092010

[Tịch thu bằng lái]
Bác cố lên 425-430 làm em em Forte EX của anh Hải chạy lướt đời 2010 là OK.Em đó năm 2010 có 460tr em dự năm nay có thì cũng chỉ giá ấy thôi.

phuongtv_76

Xe container
e thì xin kể câu chuyện thế này cho cụ tham khảo vì cũng có cùng cảnh ngộ với cụ :
Vốn em là dân kỹ thuật nhưng cũng có tý chức sắc nho nhỏ nên thường xuyên được đi ăn uống với các bác giám đốc cũng như quan chức tỉnh. E thì trước chẳng có xe nên cũng hay đi xe cơ quan, nào thì ford ev, kia sedan, hundai , camry ... AT có, MT cũng rồi. Đùng một hôm quyết định mua lấy cho mình cái xe oto, nghiên cứu rất lâu về sự tiện dụng, bền, đẹp, giá thành ... Tất nhiên tài chính của em cũng cố lắm thì có được gần 4 trăm triệu. Thế là em rước luôn 1 em Hundai Getz MT1.1 (em ở Hà lội nhé), kinh phí đưa em nó về là 380 triệu. Cùng em nó ra đường thì em ấy vẫn còn e thẹn vì tổng số km em nó đi vẫn còn rất ít khoảng 1v2. Đến bây giờ đã được 5 tháng nhưng em rất ưng ý. Đường Hà nội cũng chẳng mỏi chân lắm mỗi khi tắc đường nếu bác và em ấy ăn ý nhuần nhuyễn với nhau, đường trường bác tải 5 người muốn vượt Bác congtono thì cũng rất ngọt. Khi cùng em ấy họp bạn bè cafe, khối thằng ít tiền như em còn mơ vợ 2 chúng nó đẹp như vợ 2 em mà chẳng được. Nhưng bác chú ý nhé, khi đi xem xe thì phải có người nào hiểu biết về xe không thì bác sẽ ôm hận ngay.
Vài nhời chia sẻ để bác thêm dũng khí.
Cụ giống e nhỉ, đi số sàn trong nội đô thấy ko mỏi chân gì:D

VuQuangHieu

Xe tải
Cụ chủ giống em hồi mới mua xe. Có đúng 400tr mà cứ thích Forte thì theo em một là cụ cố nhịn,chịu nắng mưa chờ thêm một thời gian nữa tích cóp cho đủ tiền rồi hãy múc, sau này sẽ không phải lăn tăn. Hai là nếu không nhịn được máu quá thì cứ làm con xe mới đập hộp tốt nhất có thể trong tầm tiền đấy mà đi, số tự động nhé đừng mua số sàn rồi về lại ân hận. Em thì em đã chọn cách 2 vì em không nhịn được, dù sao cũng đã quyết nên không lăn tăn nữa, mặc dù thỉnh thoảng nhìn ngắm vợ hai của người khác vẫn muốn "ngoại tình". Chúc cụ sớm có xe

tnt_nz

Xe tải
Website
www.gomsugiathinh.vn
Bác thêm 1 tí mua mitsubishi triton, máy dầu. Ít hao nhiên lựu, chạy bốc nữa ạ. Dáng xe cao và khỏe. Không sợ ngập lụt á. Em đang có 1 chiếc bán đây ạ.

phuongtv_76

Xe container
Cụ chủ giống em hồi mới mua xe. Có đúng 400tr mà cứ thích Forte thì theo em một là cụ cố nhịn,chịu nắng mưa chờ thêm một thời gian nữa tích cóp cho đủ tiền rồi hãy múc, sau này sẽ không phải lăn tăn. Hai là nếu không nhịn được máu quá thì cứ làm con xe mới đập hộp tốt nhất có thể trong tầm tiền đấy mà đi, số tự động nhé đừng mua số sàn rồi về lại ân hận. Em thì em đã chọn cách 2 vì em không nhịn được, dù sao cũng đã quyết nên không lăn tăn nữa, mặc dù thỉnh thoảng nhìn ngắm vợ hai của người khác vẫn muốn "ngoại tình". Chúc cụ sớm có xe
Ân hận là sao hả cụ, e và nhiều cụ khác vẫn chạy số sàn trong phố mà

hung_vnn

Xe máy
Kia Morning
Hyundai Getz
Chấm hết ạ!

mtkien1202

Xe tăng
Xin lỗi nếu bác mới đi oto lần đầu thì nên làm e Morning mà đi cho tiện đôi bề :)

- Giá ra biển tầm đó
- Dễ lái, ngỏ gọn đặc biệt mới biết lái
- Khá đơn giản khi bảo dưỡng, phụ tùng nhiều, ít hỏng vặt
- Xe đời mới (2010-2011 chạy lướt chút ít )
- Ít hao xăng.....

Bác cứ suy nghĩ, nếu bác có 1 củ to thì e ko phải bàn :)
Đúng thế. forte 400 chỉ mua được xe cũ đời thấp thôi.
Số tự động giống như xe máy tay ga, số sàn giống như xe máy số.
Mỗi loại xe mà fulloption khác nhau.

phuongtv_76

Xe container
Đúng thế. forte 400 chỉ mua được xe cũ đời thấp thôi.
Số tự động giống như xe máy tay ga, số sàn giống như xe máy số.
Mỗi loại xe mà fulloption khác nhau.
E bổ sung chút: xe máy côn tay kiểu win, ko phải kiểu dream

anhtho

Xe ngựa
Cụ cứ múc con Getz ngon ngon là ổn.
Em chậy Getz thấy lành lắm. Đi là đi, hết xăng là đổ, xịt lốp thì bơm, vá, chẳng thấy bệnh tật gì. Đi xa cũng ổn mà đi gần cũng ngon. Em đã từng chạy một lèo 650km từ Huế ra trong ngày. Ăn uống lại tiêt kiệm. Xe bé, nhưng đầm ra phết. Theo đăng kiểm là 993kg chưa kể lốp dự phòng và bộ dụng cụ (coi như 1 tấn), khoản này là hơn đứt KM. Nếu sau này, cụ muốn nâng đời thì Getz cũng giữ giá đấy chứ.

xamthung

Xe tăng
Em nghĩ cụ cứ làm con Getz 2nd , Thứ 1 là cụ dư ra được tiền , đem bỏ NH hoặc đầu tư đâu đó, thứ 2 là với tầm tiền của cụ mua sedan thì cũng ko ổn , dòng city car thì getz là hợp lý nhất rồi . Sau này muốn nâng đời bán lại cũng ít lỗ .

Mr.Bo0ng

Xe buýt
Em là newbie, cũng ko rành về xe cộ cho lắm ạ.
Tình hình là em định năm sau mới mua xe nhưng số em dạo này chả hiểu thế nào, cứ gọi là đen lắm cơ. Từ đầu năm đến giờ bị té xe máy 3 lần rồi nên định mua một chiếc ô tô cho nó an toàn.Tiền ông bà già cho với tích cóp lại được khoảng 400tr. Em đang học bằng, định hơn 2 tháng nữa mua một chiếc 4 bánh về chạy cho nó an toàn.
Em biết 400tr thì ko mua đc được xe Kia hay Hyundai mới. Các bác cho em hỏi với giá đó thì em có thể mua lại được xe cũ của 2 dòng này ko ạ. Chẳng hạn như Kia Forte.
Nhân tiện các bác cho em hỏi số sàn với số tự động khác nhau thế nào ạ. Với lại Full Option là có thể thêm những gì. Em mới học lái có mấy ngày nên cũng ko rõ lắm ạ.

Em xin cảm ơn các bác rất nhiều.
suy nghĩ đau đầu lắm cụ ơi..nhiều thì ko tới,thấp thì sâu đời..em có 3 tháng đi học B3 mà nghĩ xe đến nát óc chưa thông

google9909

Xe đạp
mình cũng muốn tìm xe với tầm tiền như chủ thớt, là lần đầu mua xe nên phân vân ko biết lựa chọn như thế nào, nhưng mình chỉ nhắm tới con getz hoặc vios cũ thôi.

kochino

Xe tăng
Cụ ơi mua xe khó lắm, e có 550 củ mà cũng chưa mua được này, cũng muốn 1 e forte cũ nhưng mà tham khảo thì thấy xe cũ mua nhiều rủi ro lắm, xe tai nạn, xe ngập nước, trường hợp xấu còn xe đâm chết ngừoi nữa, đã có lúc nghĩ đến xe mới kia morning mới nhưng mà lại bé quá, thôi lại chờ đủ tiền thfi làm e forte mới, tên đang ký luôn của mình sau muốn bán cũng dễ, hoặc cụ xác định công việc kinh doanh sau này tốt thì cụ mua xe mới trả góp cũng đc mà, 300tr là làm thủ tục trả góp được 1 e ngon rồi. E thì từ bé kô muốn nợ ai nên em lại chờ vậy :D

botbeo

[Tịch thu bằng lái]
nếu lấy morning e khuyên thật bác lấy hẳn bản 2012 vì h cũng rẻ nhiều rồi đừng lấy 2011 đổ về phom cũ mất giá nếu muốn lên đời

ducras

Xe máy
nếu xe mới thì bây giờ có thêm em Eon các bác ợ. chưa đến 350tr