Em có cái Diễn Đàn bị Spam kinh khủng các cụ giúp em với

Quocthang76

Xe buýt
Website
www.kinhthienvan.com
Em có cái diễn đàn , dạo này bị spam kinh khủng , hình như kẻ phá hoại dùng tool để spam hay sao ý các cụ ợ , nó spam cách nhau chỉ vài s thôi mà spam vào tất cả các ngõ ngách , hàng ngày em đi dọn dẹp , banned nick không xuể , nó tự auto đăng ký , rồi auto spam bài vào tất cả các ngõ ngách của diễn đàn em chỉ cần bỏ bê 2 ngày thôi là lên tới hàng trăm bài các bác ợ ....
Các bác kứu em với .

nguyenkhoa

Xe buýt
Địa chỉ diễn đàn của bác là gì thế? Bác là Ác min à?

xe_cang_hai

Xe tăng
ơ có cái phần mềm hay nhỉ? em mà có nó trong tay thì các cụ ác min khổ đấy :21:

4X4=16

Xe điện
Em có cái diễn đàn , dạo này bị spam kinh khủng , hình như kẻ phá hoại dùng tool để spam hay sao ý các cụ ợ , nó spam cách nhau chỉ vài s thôi mà spam vào tất cả các ngõ ngách , hàng ngày em đi dọn dẹp , banned nick không xuể , nó tự auto đăng ký , rồi auto spam bài vào tất cả các ngõ ngách của diễn đàn em chỉ cần bỏ bê 2 ngày thôi là lên tới hàng trăm bài các bác ợ ....
Các bác kứu em với .
Trang web của bác cho đăng kí nick dễ quá ý mà, bác cứ học tập OF đăng kí nick thì phải chờ confirm tức là muốn làm member thì phải có hòm thư riêng rùi nó phải nhận được thư yêu cầu confirm của bác thì lúc đó nick mới được kích hoạt. Bây giờ chỉ còn cách là bác ban nick vĩnh viễn các thành viên xong ồi cho đăng kí lại từ đầu làm theo cách đăng kí nick của OF, thằng nào đăng kí nhièu nick mà sử dụng chung hòm thư thì không cho nó làm memb nữa. Vất vả một téo nhưng yên tâm.

ChiePCW

Xe tăng
Cụ sửa lại cái chỗ reg nick sao cho phải trả lời 1 câu hỏi mà chỉ có người mới giả nhời được là xong. Ví dụ : Bạn thích gì ở Thủy Top ? :21:

bonbanhloiruong

Xe tăng
Cụ Quốc Thắng ơi, mod cũng đang điên đầu với vụ này đấy, cụ cứ từ từ... nhưng đừng nhờ Trương Tử Quảng nhé :D

bonbanhloiruong

Xe tăng

Mr.Captiva

Xe buýt
sao lại cứ quấy phá thế làm gì nhỉ :mad:

Bluebloa

Xe điện
Website
www.lol.com
nói chung quản lý trang web tránh spam phá hoại khó lắm ạ
phải chung sống với nó thôi
em có cái 4rum cho dòng họ mà đợt trước cũng bị phá kinh lắm
toàn IP ở trung đông thôi :(
may mà dạo này nó tha cho em ko cũng mệt lắm ạ, nó toàn đăng kýnick rồi thả cả nhện vào nữa xóa ko xuể

dinhsuu

Xe buýt
Để chống auto spam cho forum tốt nhất là bác nên thêm vào phần login một đoạn kiểm tra mã an toàn. Mã an toàn này phải được sinh ngẫu nhiên theo 1 thuật toán nào đó. Vụ check mã an toàn này nhiều trang có lắm (thường sinh mã ở dạng ảnh ký tự ấy).

gem

Xe đạp
Để chống auto spam cho forum tốt nhất là bác nên thêm vào phần login một đoạn kiểm tra mã an toàn. Mã an toàn này phải được sinh ngẫu nhiên theo 1 thuật toán nào đó. Vụ check mã an toàn này nhiều trang có lắm (thường sinh mã ở dạng ảnh ký tự ấy).
Chính xác bác ạ!Hình thức này nếu bác nào chơi độ banh hay chung là cá độ í(Điển hình là trang sbobet.com í!Bác thấy khung đăng nhập nó là biết!)!Khi đăng nhập vào phải gõ ký tự phát sinh ngẫu nhiên!Cách này chống spam rất hiệu quả!Bác cho e biết bác dùng 4rum thiết kế bằng tools hay viết code?Nếu viết code mà bằng c# thì bác cho e địa chỉ rồi e ngiên cứu cho bác đoạn code vào coi sao!

Quocthang76

Xe buýt
Website
www.kinhthienvan.com
Forum của em là forum VBB các cụ ợ , khi làm web site em đã đặt hàng là có forum rồi , hôm nay em còn gặp vấn đề nan giải hơn quả Spam nữa cơ .
Hôm nay có cụ nhận là chủ nhân của cái licence key diễn đàn em đang dùng yêu cầu em , và 2 site nữa dừng ngay việc sử dụng diễn đàn lại , cụ này nói chắc là đúng vì có đưa cho em xem 1 cái Email của bọn VBB . Em cũng đoán là ngày trước cái Forum của em là do bên làm site khuyến mại .. hic hic , ko biết họ lấy ở đâu .
Em phải làm gì bây giờ hử các cụ ơi

gem

Xe đạp
Nếu bác muốn chuyển lên .Net thì e sẽ làm cho cụ!Nhưng 4rum cần nhiều người nên chắc e ko thể giúp cụ free,nhưng e sẽ lấy cụ giá rẻ nhất!Vì những gì e làm được thì e free cho các bác hết!Bên em hiện giờ làm 4rum trên nền tảng .Net nên những vấn đề về spam như bác nói thì ko bao giờ xảy ra,tính bảo mật cao hơn và dữ liệu được an toàn hơn(có file backup database thường xuyên),có nâng cấp và bảo trì(chế độ hẫu mãi vĩnh viễn)!

MinhKhoiTài khoản đã xác minh

Thành viên sáng lập
Website
dochoixedap.com
Forum của em là forum VBB các cụ ợ , khi làm web site em đã đặt hàng là có forum rồi , hôm nay em còn gặp vấn đề nan giải hơn quả Spam nữa cơ .
Hôm nay có cụ nhận là chủ nhân của cái licence key diễn đàn em đang dùng yêu cầu em , và 2 site nữa dừng ngay việc sử dụng diễn đàn lại , cụ này nói chắc là đúng vì có đưa cho em xem 1 cái Email của bọn VBB . Em cũng đoán là ngày trước cái Forum của em là do bên làm site khuyến mại .. hic hic , ko biết họ lấy ở đâu .
Em phải làm gì bây giờ hử các cụ ơi
cụ có chịu chi không vứt quyên super admin đây em làm cho (b)

0978323352

Xe tải
các cụ nào có code vbb ngon tí không, tương tự otofun này này, e xin với