em đang phân vân giữa toyta yaris và ford fiesta,nhờ mấy ace giúp dùm em ạ

Zonda R

Xe tăng
Chào bác trunghieu77, trước hết, em chúc mừng bác đã cưới được em Fiesta, ngon rồi.
Nhưng bác ạ, dân ta, cả em cũng thế, bảo thủ lắm, quyết định, lựa chọn của mình là nhất. Nói thật, hơn 4 năm hóng hớt OF và hơn 1 năm đăng ký thành viên, có lẽ em mới thấy duy nhất một mợ (female) vào OF để khóc lóc về quyết định sai lầm của mình khi mua Martfortwo mà thôi. Còn ai cũng vậy, đã mua xe là không hối hận, và luôn cho mình là người tiêu dùng thông thái.

TSTA

Xe container
Chào các bác 2 họ toy và ford, em thì chưa nhận họ hàng với ai mà muốn đc nhận thì cũng phải đợi xét,e lái xe cũng đc chục năm rồi, xe nào e cũng đã đc lái, thưa với các bác hôm rồi e và gấu nhà e nhặt đc tiền của chú bộ đội rơi đợi mãi ko thấy quay lại xin nên vo chồng e đi tham khảo xe để mua, lúc đầu cũng định lấy toy cho lành nhưng sau suy đi tính lại thì fiesta mới ra nhiều tiện ích, thương hiệu hơn nên gấu quyết đinh chén e fiesta, và kết quả là thực sự cảm thấy tự hào vì sự lựa chọn đó.
Chúc mừng cụ nhé

Trunghieu77

Xe hơi
Chào bác trunghieu77, trước hết, em chúc mừng bác đã cưới được em Fiesta, ngon rồi.
Nhưng bác ạ, dân ta, cả em cũng thế, bảo thủ lắm, quyết định, lựa chọn của mình là nhất. Nói thật, hơn 4 năm hóng hớt OF và hơn 1 năm đăng ký thành viên, có lẽ em mới thấy duy nhất một mợ (female) vào OF để khóc lóc về quyết định sai lầm của mình khi mua Martfortwo mà thôi. Còn ai cũng vậy, đã mua xe là không hối hận, và luôn cho mình là người tiêu dùng thông thái.
Quyết định này là của gấu nhà em mà, e đứng ngoài hóng hớt đâm ra thành hay mới chết bác ạ. Chứ để em lấy thì có khi cũng ẵm e iaris thì lại buồn.

junyong

Xe buýt
Xem mấy cái quảng cáo của Topgear thì công nhận là thích Fiesta thật.

Nữ GV

Đi bộ
Sói nhà em lúc đầu cứ đòi mua yaris cho em (vì sao thì các bác đều biết), nhưng chỉ một lần em thuyết phục ổng đi thử xe Fi S ở đại lý Ford là ổng chịu thua em ngay. Đấy là lần đầu tiên em thắng ổng trong một việc liên quan đến cả đống tiền. Thật là sung sướng.

RAVA

Xe ba gác
Sói nhà em lúc đầu cứ đòi mua yaris cho em (vì sao thì các bác đều biết), nhưng chỉ một lần em thuyết phục ổng đi thử xe Fi S ở đại lý Ford là ổng chịu thua em ngay. Đấy là lần đầu tiên em thắng ổng trong một việc liên quan đến cả đống tiền. Thật là sung sướng.
-Mợ thuyết phục được Sói nhưng có khi bác ấy vẫn nghe nhưng vẫn còn ấm ức đấy? Fun tý. Em nghe Gấu 3 lần khi mua xe cả 3 lần đều hỏng cả. Lần 1 năm 1997 em đặt Cam, Gấu đòi giảm xuống Corolla với lý do Gđ cq Gấu cũng đặt Cam nên mình mua e ko được khiêm tốn. Lần 2 năm 2003, em muốn mua Prado, Gấu bảo mình vừa bán Land mà lại mua em này thì to cũng chả kém nên mua Ếch. Lần 3 năm 2011, em muốn mua cho Gấu Yaris nhưng Gấu thích MN 2012 vì nhiều option, hồi đó Yaris 1.3 có 29,5k, bây giờ bao nhiêu thì các bác biết rồi đấy? Em ngẫm là về xe cộ của ai thì theo ý thích người đó thôi, tuy vậy nên lắng nghe những người có chuyên môn hay đã có kinh nghiệm trong việc mua và sử dụng xe.*-:)

phuongtv_76

Xe container
Mợ sung sướng hơi sớm, con y cũng hàng khủng đấy, nhiều yếu tố FI ko địch nổi đâu, riêng với chị e thì phần hình thức thì FI chạy dài Y, FI ko cân đối chút nào, trông dài như con lươn, nội thất rất chật trội vì chiều ngang quá hẹp.

junyong

Xe buýt
Khi nào nhà mợ có thêm tiền nữa đủ để vợ chồng sói nhà mợ tính đến chuyện đổi xe cho mợ (VD: Fiat 500) thì mợ sẽ hiểu!

Isu_zu

Xe container
Em ko tin cụ là nữ ạ, vì Yaris nhìn hợp với nữ hơn Fiesta nhiều, mặc dù giá mắc hơn!

bmw1226

Xe tải
Mua làm sao được YARIS thời điểm này (trừ màu đỏ). Màu bạc + 20 phát :P

Mr.Cayowl

Xe hơi
tiện thớt này các cụ cho em hỏi chút là em yaris ngồi ghế sau khi đi 4 người, mặt đường hơi xấu tí thôi có bị tình trạng "ngoáy mông" không ạ?
em ngồi vios G vài lần đi qua đường bê tông cũ bị sứt mẻ lồi lõm tí mà biên độ dao động trái - phải lớn quá

Toan_longbien

Xe tải
Góp ý cụ chủ:
Xe Toy đi bền, Ya thì ăn xăng khoảng 7-8 lít/100km và còn tuỳ thuộc tay lái bác nữa.
Ford thì đầm, chắc chắn. Fiesta thì cũng tầm 8-9lít/100km. Nói chung quảng cáo là 4,5 nhưng mình không tài nào đi được như thế đâu.
Đồ Toy thì dễ kiếm, giá rẻ hơn.
Bảo dưỡng thì Toy bền và không hay hỏng vặt như Ford
an toàn thì Ford có vẻ hơn Toy

vnr_82

Xe điện
Góp ý cụ chủ:
Xe Toy đi bền, Ya thì ăn xăng khoảng 7-8 lít/100km và còn tuỳ thuộc tay lái bác nữa.
Ford thì đầm, chắc chắn. Fiesta thì cũng tầm 8-9lít/100km. Nói chung quảng cáo là 4,5 nhưng mình không tài nào đi được như thế đâu.
Đồ Toy thì dễ kiếm, giá rẻ hơn.
Bảo dưỡng thì Toy bền và không hay hỏng vặt như Ford
an toàn thì Ford có vẻ hơn Toy
Ko biết thì đừng chém vớ vẩn như đúng rồi.

escape_sh

Xe đạp
Cám ơn các bác mình đã lấy yaris.

Mr.Ryu

Xe buýt
Hê hê , ăn dc 2 cây chốt . Chốt ở box Phò với box Toy , hôm nay nhất định phải đi 3 cây chụm lại thôi ^^

maybayfun

Xe buýt
Nếu là Em em lại chon Fiesta :D nhưng phải đợi đến 20 mới có câu trả lời chính thức là có xe hay k :(