Em định đi Hội An-Đà Nẵng, nhờ các cụ chỉ giáo!

Transporter2

Xe tăng
Người OF
Kính gửi các kụ!Em có kế hoạch cuối tháng 6 này định đưa gia đình đi Hội An-Đà Nẵng một chuyến (e định nghỉ 2 đêm ở Hội An và 1 đêm ở Đà Nẵng), các kụ có kinh nghiệm về ăn, nghỉ, chơi...ở hai địa điểm này hướng dẫn em với cho chuyến đi tốt đẹp. Cảm ơn các kụ nhiều nhiều! (vodka tràn ly luôn ợ).

thichlachoi

Xe đạp
Cụ nên điều chỉnh lại:Hội An 1 đêm;ĐN 2 đêm.
Mà cụ đi tua hay du lịch bụi?

vudinhquang

Xe container
em cũng ứ có kinh nghiệm,nhưng gia đình em cũng ở Đà nẵng 22-27/6.có gì gặp nhá!Em sài Red tours

Chỉnh sửa cuối:

Transporter2

Xe tăng
Người OF
Cụ nên điều chỉnh lại:Hội An 1 đêm;ĐN 2 đêm.
Mà cụ đi tua hay du lịch bụi?
Em định đặt phòng K/S trước rồi bay vào, kụ ợ! kụ có kinh nghiệm gì chia sẻ em với, sao lại Hội An 1 đêm, ĐN 2 đêm, ợ?

thichlachoi

Xe đạp
Em định đặt phòng K/S trước rồi bay vào, kụ ợ! kụ có kinh nghiệm gì chia sẻ em với, sao lại Hội An 1 đêm, ĐN 2 đêm, ợ?
Nhà iem ở ĐN đây.
Hầu hết khách du lịch chỉ lưu trú HA 1 đêm để đi dạo phố cổ,thời gian còn lại giành để đi các nơi khác.Nếu cần trợ giúp thì cụ cứ ới iem 1 tiếng.

bau67

Xe container
Ở ĐN đi Sơn Trà câu cá thú lắm.
Trên đường đi Hội An Cụ ghé Non Nước,tắm ở đấy luôn,(đừng mua đá mỹ nghệ ở đấy vì rất đắt,về ĐN mua).Hội An đi 1 ngày thì chán,nếu có Đ/k thì từ Hội An đi tàu khách ra Cù lao Chàm thì tuyệt.
Chúc Cụ và gia đình 1 chuyến đi vui vẻ.

A95

Xe hơi
Cụ nên bố trí đi vào ngày 15 hoặc mùng 1 âm lịch, buổi tối Hội An có thả hoa đăng rất đẹp ( năm ngoái em đi gặp mưa, đen thế)
Khách sạn thì đợt trước em ở Lotus ở Hội An (không ngại xa phố cổ đâu vì khách sạn nào cũng có xe đưa đón khách theo giờ) hoặc nếu khỏe thì cứ làm mấy cái xe đạp đi cho vui vẻ
Đi thêm cả Cù Lao Chàm nữa, biển đẹp, đồ ăn ngon.
Nếu cụ tăng được thời gian nữa thì đi được nhiều hơn (Bà Nà, Ngũ Hành Sơn hoặc cả biển Lăng Cô - chạy qua hầm Hải Vân là tới), chứ nếu đi bằng máy bay mà chỉ đi 3 ngày 3 đêm thì phí tiền vé ~X(

VITDUC1975

Xe máy
Ở Hội An rất đẹp nên ở lại vài ngày tiện đường đà nẵng - Nha trang nữa luôn thì quá tốt |-)

Transporter2

Xe tăng
Người OF
Cụ nên bố trí đi vào ngày 15 hoặc mùng 1 âm lịch, buổi tối Hội An có thả hoa đăng rất đẹp ( năm ngoái em đi gặp mưa, đen thế)
Khách sạn thì đợt trước em ở Lotus ở Hội An (không ngại xa phố cổ đâu vì khách sạn nào cũng có xe đưa đón khách theo giờ) hoặc nếu khỏe thì cứ làm mấy cái xe đạp đi cho vui vẻ
Đi thêm cả Cù Lao Chàm nữa, biển đẹp, đồ ăn ngon.
Nếu cụ tăng được thời gian nữa thì đi được nhiều hơn (Bà Nà, Ngũ Hành Sơn hoặc cả biển Lăng Cô - chạy qua hầm Hải Vân là tới), chứ nếu đi bằng máy bay mà chỉ đi 3 ngày 3 đêm thì phí tiền vé ~X(
Thanks các kụ nhiều!Đã rót mời các kụ!

Chi Chi

Xe điện
Em khuyên cụ nếu mà muốn đi HA lắm thì 1 ngày đêm ở HA, 2 ngày ở ĐN hoặc chuyển hẳn đi ĐN 3 ngày :))
ở ĐN còn có nhiều chỗ để đi, đẹp, vui chơi thích
còn ở HA thì ... e thề là e k quay lại đâu :-@
đi 1 buổi đã muốn thoát ra càng sớm càng tốt
cơ mà đi để biết thì 1 lần cũng đc :))

JessyTran

Xe đạp
Hihi, em cũng đi cuối tháng này 23/6 đi, 27/6 về. Phải theo dõi topic này mới được.

noicomdien

Xe tăng
Kính gửi các kụ!Em có kế hoạch cuối tháng 6 này định đưa gia đình đi Hội An-Đà Nẵng một chuyến (e định nghỉ 2 đêm ở Hội An và 1 đêm ở Đà Nẵng), các kụ có kinh nghiệm về ăn, nghỉ, chơi...ở hai địa điểm này hướng dẫn em với cho chuyến đi tốt đẹp. Cảm ơn các kụ nhiều nhiều! (vodka tràn ly luôn ợ).
Nghỉ ở Đà Nẵng nên ở Ks Mỹ Khê ở ngay bãi biển Mỹ Khê, tắm cũng tiện mà ở thì đẹp . Ở Hội An ở KS An Hội , cạnh cầu An Hội đi sang phố cổ đẹp sạch sẽ. Nên đến Gội An vào ngày 14 âm lịch - tuyệt đẹp với đường phố về đêm , thêm 1 ngày mua vé đi Cù Lao Chàm ( đẹp như đảo Lý Sơn...) . Còn ở Đà Nẵng nên ở 2 ngày đi Bà Nà , bán đảo Sơn Trà , bảo tàng Chăm, di dọc sông Hàn ngắm cầu quay, cầu Thuận Phước.. , trên đường vào Hội An ghé qua Chùa Non Nước , chúc vui vẻ ( nếu cần thông tin gì thì PM ) (b)

Chỉnh sửa cuối:

bigfun

Xe điện
Em khuyên cụ nếu mà muốn đi HA lắm thì 1 ngày đêm ở HA, 2 ngày ở ĐN hoặc chuyển hẳn đi ĐN 3 ngày :))
ở ĐN còn có nhiều chỗ để đi, đẹp, vui chơi thích
còn ở HA thì ... e thề là e k quay lại đâu :-@
đi 1 buổi đã muốn thoát ra càng sớm càng tốt
cơ mà đi để biết thì 1 lần cũng đc :))
Sao thế mợ Chi?
Hôm trước em ở Hội An tận 5 ngày 4 đêm (19-23/5/10) mà vẫn muốn ở lại tiếp. Ở HN xô bồ thì đi nghỉ phải ra biển yên tĩnh mà xả hơi chứ nhỉ! ở Đà Nẵng thì khác gì HN. CỤ chủ thớt cứ kiếm 1 cái rì sọt mà nghỉ ở HA cho đã. Đà Nẵng thì tối vào chơi thôi. Có cái C-food Mỹ Hạnh đồ ăn cũng được đấy.

- Tour Mỹ Sơn thì làm quả Open đi bằng oto, về bằng thuyền hay ra phết. Giá nhõn 115k/ khứa.
- Tour Bà Nà thì mua của bọn Bà Nà Hills, đâu đó khoảng 500k
- Gọi taxi đi DN hoặc HA thì nên mặc cả trọn gói với lái xe lấy giá tốt hơn metter hoặc thuê xe riêng tầm 500k 1 vòng ĐN-HA-ĐN hoặc ngược lại.

thêm 1 chú ý ra tiền nếu cụ đi tour Mỹ Sơn Open:
Tour thường không bao gồm vé thắng cảnh MS nên trên xe chú tua gai sẽ thu tiền này mua hộ khách. Chú ấy thu đồng loạt 60k/khứa trong khi dân Vịt mình có 30k. Cụ nên "Cảm ơn, để tao tự mua" :D
Mấy chú gai open này thuyết minh hay ra phết (bằng TA only)

Chỉnh sửa cuối:

bigfun

Xe điện
demo cho cụ này
quá chuẩn (ở đây ai cũng thế :D)

quá ngon (C-food Mỹ Hạnh)

quá rô mần (tour về bằng thuyền từ MS)

CIB

Xe điện
Nếu cụ đi nghỉ ngơi kết hợp du lịch(3 đêm) thì cụ ở Đà Nẵng 1 đêm là ok rồi, Thời gian còn lại cụ nên vào Cửa Đại, biển sạch đẹp hơn Đà Nẵng. Ở Cửa Đại cụ có thể thuê xe đạp hoặc xe máy cả nhà đi vào Hội An chơi(có 5km)
Gia đình cụ có trẻ nhỏ thì cụ nên vào mấy cái resort ở Cửa Đại Khung cảnh đẹp, dịch vụ tốt, có bãi biển riêng và bể bơi trẻ con thích lắm giá cũng không cao(Cụ nên đặt phòng từ bây giờ Năm ngoái em ở Agribank resort, ngon bổ rẻ ạ)
Ở Cửa Đại em "phát hiện" ra quán có tên là A RỒI ăn ngon bổ rẻ ngạc nhiên luôn tuy nhiên hơi xa tý, Chẹp thèm quá ạ, em đầu tháng 9 mới vào Đà Nẵng có cụ nào đi vào thời gian đó không?

Nhân tiện em Cuối tuần này đi gia đình em đi Mũi Né, có cụ nào có kế hoạch du lịch Mũi Né cuối tuần này không để vào đó nhậu với em cho vui<:-P

Transporter2

Xe tăng
Người OF
demo cho cụ này
quá chuẩn (ở đây ai cũng thế :D)

quá ngon (C-food Mỹ Hạnh)

quá rô mần (tour về bằng thuyền từ MS)
# hình trên có 3 tính từ đi kèm. Em không thích rô mần, em không thích ngon, em thích chuẩn (theo như kụ mô tả nha;):)))

Transporter2

Xe tăng
Người OF
Nếu cụ đi nghỉ ngơi kết hợp du lịch(3 đêm) thì cụ ở Đà Nẵng 1 đêm là ok rồi, Thời gian còn lại cụ nên vào Cửa Đại, biển sạch đẹp hơn Đà Nẵng. Ở Cửa Đại cụ có thể thuê xe đạp hoặc xe máy cả nhà đi vào Hội An chơi(có 5km)
Gia đình cụ có trẻ nhỏ thì cụ nên vào mấy cái resort ở Cửa Đại Khung cảnh đẹp, dịch vụ tốt, có bãi biển riêng và bể bơi trẻ con thích lắm giá cũng không cao(Cụ nên đặt phòng từ bây giờ Năm ngoái em ở Agribank resort, ngon bổ rẻ ạ)
Ở Cửa Đại em "phát hiện" ra quán có tên là A RỒI ăn ngon bổ rẻ ngạc nhiên luôn tuy nhiên hơi xa tý, Chẹp thèm quá ạ, em đầu tháng 9 mới vào Đà Nẵng có cụ nào đi vào thời gian đó không?

Nhân tiện em Cuối tuần này đi gia đình em đi Mũi Né, có cụ nào có kế hoạch du lịch Mũi Né cuối tuần này không để vào đó nhậu với em cho vui<:-P
30/4 -1/5 vừa rồi em đi resort Princess D'Annam, ở Phan Thiết mà thất vọng quá kụ ạ, đắt mà chẳng có dịch vụ phụ trợ, chán ứ chịu được!
Thanks kụ nha!

Transporter2

Xe tăng
Người OF
Thanks toàn thể các kụ/mợ!Em tổng hợp các thông tin sao cho chuyến đi được thoải mái nhất!
ơ kìa, em rót rùi đấy, các kụ/mợ nâng ly đi!