Em định lấy nguồn cho cam hành trình từ chân gương chiếu hậu ?

hieu1907

Xe tăng
Chào các cụ!
Em định lắp thêm cái cam hành trình cho xe. Nhưng em lại không muốn cấp nguồn cho cam từ tẩu thuốc vì 1 là chỗ đó em dùng sạc điện thoại, 2 là em không thích

Em định lấy nguồn cho cam từ chân gương chiếu hậu cho ngắn gọn. Gương chiếu hậu của em chống chói cơ, điện cấp cho chức năng ETC thu phí gì đó nên không dùng đến ( xe em Morning SLX 2010 ). Em xin hỏi các cụ là:
- Phương án lấy nguồn cho cam hành trình từ chân gương chiếu hậu này có ổn không ạ?
- Nguồn cấp cho gương khi tắt máy rút chìa khoá có ngắt không ? ( em chưa đo thử cái này )
cụ mở tẩu ra, lấy nguồn từ điện ở sau tẩu nhé. xe em cung làm như vậy rất đơn giản mà không ảnh hưởng gì cả.

DrHuy81

Xe tăng
cụ mở tẩu ra, lấy nguồn từ điện ở sau tẩu nhé. xe em cung làm như vậy rất đơn giản mà không ảnh hưởng gì cả.
OK! Cụ làm thế thì chuẩn rồi, nhưng em lại không muốn phải đi dây từ chỗ đó qua cột chữ A lên trần xe cụ ạ. Em là muốn tận dụng nguồn điện từ chân gương luôn cho gọn vì để không cũng chẳng làm gì cả.

DrHuy81

Xe tăng
Em thì dùng bộ này để câu trực tiếp từ bẳng cầu chi ra để lấy nguồn cho cam:
Bộ này 400K hả cụ? Cái đầu côn tròn tròn là để cắm tẩu vào phải không cụ ? Cái cầu chì màu trắng rồi. Còn cái hộp vuông để làm gì nhỉ ?

tla

Xe điện
Bộ này 400K hả cụ? Cái đầu côn tròn tròn là để cắm tẩu vào phải không cụ ? Cái cầu chì màu trắng rồi. Còn cái hộp vuông để làm gì nhỉ ?
Cái hộp vuông nó có bộ chuyển đổi trong đó để có thể chuyển thành đầu ra là 12V, 8V, 5V.....

Tuấn Dép tông

Xe đạp
các cụ cho em hỏi chút, là cam hành trình lấy nguồn từ cổng USB có được không ?

Cụ thể là xe em là Elantra 2017: có các cổng lấy điện như sau :
1. Hộp tỳ tay có 1 cổng sạc USB
2. Hộc trước cần số : 1 tẩu + 1 cổng USB để nghe nhạc
3. Hộc để đồ phía trước ghế phụ : ở trong có dư 1 cổng USB dạng cáp nối dài của máy in, cái này thì e không biết do đâu mà có, em cắm sạc vào xài bình thường, hôm trước em có thử lấy cái cáp điện thoại căm vào lấy nguồn cho Cam hành trình thì chạy bình thường. Các bác cho em hỏi dùng về lâu về dài thì có vấn đề gì không ? (nay em đã kiếm được cái cáp Micro USb dài 3m, đang tính câu lấy nguồn ở đấy, đi dây dợ cho kín, thẩm mĩ). mà cái nguồn chỗ này em tắt máy vẫn có điện các cụ ạ. E đã thử cắm cái quạt usb để thổi gió nóng khi đậu xe thấy nó chạy suốt :D