[VHGT] Em dùng vợt Tennis chiến với ăn trộm!

diennuocxaydung

Xe buýt
Nể cụ chủ. Lần sau nếu chơi với ba thằng thì cụ nên phòng hai thằng kia và tập trung đập gục ngay 1 thằng. Vì bg nếu 1 thằng bị tập trung hai thằng kia nó còn nhìn ngó và tìm đường chạy chứ chưa dám xông pha ngay đâu.

M3Fun

Xe hơi
May cho cụ chủ hành động ở chỗ đông người, nếu ko thì ... Em chẳng dám nghĩ nữa đâu :)
Mà Bà chị bị giật túi cũng chuối cụ nhỉ? Léo ý kiến ý cò gì, ít ra cũng có nhời cảm ơn chứ

spb

Xe máy
Mời cụ chủ 1 ly vì tấm lòng nghĩa hiệp. XH bây giờ loạn thật.

duth@$*&

Xe buýt
Thời buổi vàng thau lẫn lộn, vẫn có những người như cụ thì thật đáng quý!
Cũng thật khó nói, nhiều lúc em cũng chứng kiến nhiều việc bất bình, nhưng rồi lại nghĩ đến gia đình, con cái... đành nhắm mắt làm ngơ :((

Thế bà chị bị giật túi hụt có ý kiến rì ko cụ?
Cụ có bị delay thời gian trong khoảng từ chỗ xảy ra sự vụ đến khi gặp ông anh ở ngã tư Tôn Thất Tùng ko?
Cụ có tự hỏi sao ông anh hấp hơi kia lại nói với cụ là: "bọn anh đuổi theo bắt được chúng nó rồi" không?
e nghĩ là 141 rồi, hay có chốt ở đầu GP-Trường CHinh mà.
vod cho kụ.
ng tốt như cụ bây h hiếm lắm :(.

tuandat911

Xe tải
Dạ, thưa các cụ, chả là thế này, chiều nay, em đi làm về rồi đi đánh bóng luôn, mọi hôm thì hay đi 4b theo lộ trình Lê Duẩn - Đào Duy Anh - Tôn Thất Tùng - Lê Trọng Tấn, hôm nay thì lại đi xe máy, rồi nghĩ thế nào lại đi thẳng Lê Duẩn - Giải Phóng rồi rẽ Trường Chinh.
Lúc đó quãng độ hơn 3 rưỡi 1 tí, đi đến đoạn quay đầu xe chỗ cái cầu Phương Liệt thì phải, đúng trước cái cửa hàng sửa xe máy to to í ạ, có một chị đứng tuổi đi xe ga đang đứng đúng chỗ đầu giải phân cách cứng để quay đầu lại về phía Tôn Thất Tùng thì có một thằng (em xin phép gọi là thằng) khoảng gần 50 tuổi đi con Mio thì phải, nó đỗ sát và thò tay xuống nhấc luôn cái túi xách đang để ở sàn xe của chị kia.
Hichic, đúng lúc đấy thì em chỉ cách cái thằng đấy khoảng 5m nên chả kịp nghĩ gì nữa, phi xe vào thằng kia, lúc đó em đi chậm nên nó không ngã, sau đó em đạp tiếp 1 phát nữa vào xe no nhưng vẫn chưa đổ (chắc là do vướng túi vợt nên đạp ko được mạnh lắm), cái túi xách bay xuống đường. Lúc đấy em nghĩ là hôm nay tao có cái vợt tao sẽ nện cho mày một trận, ai ngờ lúc đạp vào xe xong và chửi được nó 1 câu thì ngay đằng sau em và đằng sau thằng đó xuất hiện thêm 2 thằng khá to con, mặt mày bặm trợn và trẻ hơn (chắc chỉ độ 35-37t) chửi em ầm cả lên. Lúc đó em nghĩ ngay là à, có đồng bọn à, thế thì cậu chạy. Em liền quăng ngay 2b của em và ôm túi vợt chạy lên vỉa hè, lên đấy rồi không hiểu nghĩ gì (chắc ngay từ đầu mục tiêu là phải nện) mà em lại rút ngay con Babolat của em và lao ra vụt thẳng vào tay thằng ăn cắp già. Lúc đấy 3 thắng đấy vẫn đứng đấy và chửi em nhưng có lẽ do bất ngờ nên cứ đứng im để em vụt. Em vụt nó một phát thì thằng đứng sau nó mở cốp xe và rút 1 con kiếm ngắn bọc trong giấy báo ra dọa em, lúc này em mới thấy sợ và lại chạy lên vỉa hè và hét lên là "Cướp, cướp...". Ba thằng chúng nó đứng chửi em thêm 2,3 câu nữa rồi chạy mất hướng về phía Vọng.
Lúc này em quay ra thì thấy chị chủ cúi xuống nhặt cái túi và đi thẳng, hichic, đứng xem lúc đấy em thấy có phải đến 2 chục ông thanh niên mà chả ông nào dám ý kiến gì. Sau đấy em cũng ra dựng 2b dậy rồi vừa đi vừa ngó lại, chỉ sợ chúng nó đuổi theo và xiên cho 1 phát thì teo.
Lên đến ngã tư Tôn Thất Tùng thì có một anh trông rất lạnh lùng đỗ cạnh em và hỏi tại sao lại đánh nhau, em mới kể qua qua thì anh ấy bảo là bọn anh đuổi theo bắt được chúng nó rồi, em mới hỏi anh có phải cảnh sát kó thì anh í bảo ko phải và phóng thẳng, em cũng chả hiểu thế nào.
Em xin nói thêm là bình thường em cũng nhát lắm, nhưng cách đây khoảng 2 tháng, buổi tối đang chở vợ con đi chơi ở đường Hoàng Quốc Việt thì thấy rõ ràng 1 thằng giật điện thoại của 1 cô bé đi xe đạp rồi đi ngược chiều qua mặt em, lúc đó em đã định quay xe lại đuổi nhưng nhớ ra còn vợ con nên lại đi tiếp, lúc đi qua thấy cô bé đó khóc quá trời, em cứ áy náy mãi từ đó đến giờ nên hôm nay gặp chuyện như thế chả kịp nghĩ gì nữa, cứ thế chiến thôi.
Nhưng lúc tối về đến nhà đọc được liên tiếp 2 bài này:
http://dantri.com.vn/c170/s170-523835/ha-noi-duoi-bat-trom-nam-thanh-nien-bi-ban-thung-dau.htm
http://dantri.com.vn/c170/s170-524006/nam-thanh-nien-bi-ban-vao-dau-khi-duoi-bat-trom-da-tu-vong.htm
Với lại nhìn cảnh mọi người thờ ơ, lần sau tự hứa với lòng sẽ ko dám nữa!:(
Lần sau cụ chuyển sang chơi bóng chày hoặc oánh golf thì vũ khí của cụ sẽ nguy hiểm hơn. Thanks cụ.

anhtuan

Xe hơi
Theo em thì lần sau cụ cứ làm một phát smart vào mẹt thằng kia, sau đó hô to : tôi công an hình sự Hà Nội, yêu cầu đứng im, không được manh động.

p/s : em có một cái mảnh bìa màu đỏ đỏ, cỡ cái cạc vi sít, bọc nilon, tuyền để túi quần, lúc hữu sự là em lôi ra, quơ lên vài lượt rồi hô lên : cảnh sát hình sự đây. Có lần hữu sự, em dùng đến mà đối tượng đứng im mất 3s, rồi bỏ chạy thục mạng :D
Đến phải in cái thẻ đỏ thôi.

MOTOYA

Xe tăng
ngẫm mà bùn cụ ạ!

manhkienhb

Xe tải
Hôm đó đảm bảo có mỗi cụ là hiệp sĩ, còn con mụ kia quên đi cho sạch đầu.

mazda929

Xe tăng
Cụ thật dũng cảm có lẽ cụ sẽ đc mời lên lương sơn bạc ....đùa cụ chút thôi....theo e, thấy chuyện bất bình thì chúng ta vẫn phải ra tay giúp đở nhưng lên khôn khéo một chút...ở tình huống như thế này ta nên vừa hô hoán vừa cướp lại cái túi...như vậy an toàn hơn....còn khi chúng có nhiều đồng bọn ta tuỳ cơ ứng biến...như e có lần cũng choảng nhau ở ngoài đường nó vác gạch đuổi e , e cháy vào hàng bán thịt vớ ngay con dao ..thế là e lại đuổi lại nó....nghĩ cũng hài ...

be_chanh

Xe tải
Website
www.bienqc.com
Ồ, cụ chủ đừng sợ. Trong Vạn Phúc Hà Đông nó loạn thì thế chứ bình thường trên phố ai dám bắn cụ. Cụ cứ phát huy :D

xe thủng lốp

Xe container
Phải em là em hô cướp rồi lôi mấy chai fantal với lại sprite ném chứ không giáp lá cà như cụ chủ đây :))

B

Banned_U000001

[Đang chờ cấp bằng]
Đàn bà gặp chuyện cướp bóc, đánh nhau là nhiều mợ sợ không nói được gì. Chắc chị kia lúc hoàn hồn sẽ nghĩ đến việc cảm ơn cụ chủ thớt.

nhatminh07

Xe hơi
Em cũng có lần phang 1 thằng lấy trộm đồ trên Hàng Dầu, k kinh nghiệm nên khi phang nó xong em vẫn lượn ở đó thế là nó vác dao đuổi em may hôm đó thằng đó nó đi có 1 mình chứ 2-3 thằng là e cũng mệt với chúng nó

Ncgroup

Xe tải
Em thì fai mang theo hoa cà hoa cải thì mới dám dũng cảm như cụ chủ. Nghĩ đến vợ con là đã ngại va chạm rồi, nhiều khi mình bi cướp còn chẳng dám đuổi ý ạ. Vodka cho cụ chủ

Yoyogi

Xe hơi
Đúng tinh thần Of.

thanthai

Xe hơi
tặng kụ một ly.

Đọc chuyện của cụ mà bùn thay!

giaydep

Xe buýt
Em thật cảm phục cụ, em votka cụ thật nhiều!

Sheva172

Xe hơi
cần nhiều hơn những người như cụ