[Funland] Em được chữa khỏi liệt dây thần kinh số 7 chỉ bằng 1 chai thuốc của 1 mợ OF xinh đẹp tuyệt trần

Trạng thái
Thớt đang đóng

Mimeo

Xe điện
Em ở cách mợ Thái y có mấy con dao quăng mà chỉ dám kê đuýt ở đây ngồi hóng thôi, mợ muốn xếp hàng thì xê ra ;))
Ối cụ đại gia, hôm qua nhậu rượu vẩy vàng, sáng nay tao nhã ngắm chym sẻ xù lông, bây giờ lại đuổi em thế này :((

Em có đủ giấy chứng nhận đây nhá :P

DzungGPI

Xe hơi
Nói tóm lại, các cụ mợ ơi không có một phương pháp nào làm cho cơ thể trẻ khoẻ, đẩy lùi được bệnh tật và ung thư là một phương pháp ăn uống ngủ nghỉ khoa học. Tâm và thân luôn ở thế thảnh thơi, tĩnh tại. Cơm gạo thức ăn là ngọc thực, là phù sa, máu huyết là dòng sông đem phù sa bồi đắp nuôi cơ thể. Nước giúp thanh tẩy chất độc và chuyển hoá tế bào. Cơ thể thiếu nước, thiếu dinh dưỡng thì tế bào cũng thiếu. Tế bào lão hoá, chứa đầy độc tố thì cơ thể cũng tương tự. Cứ nguyên tắc đó mà giữ gìn. Ăn cái gì vào, uống cái gì vào thì cơ thể nhận được cái đó. Q thu = Q toả.

Chúng ta ăn nhiều, không hoạt động thì cơ thể nó tích tụ lại. Đúng ra mỡ không xấu. Mỡ "rất tốt" cho các cụ mợ, mà phải cảm ơn em nó mới phải vì cơ thể các cụ mợ cứ nạp vào, nạp lung tung mà không tập tành nên mất hết cơ. Mỡ lúc này phải thay cơ gánh vác trọng lượng cơ thể. Biết đến đây các cụ mợ có thấy thương em nó không? Lẽ ra cơ lưng, cơ bụng săn chắc để đỡ tải cho sống lưng và gồng gánh cơ thể thì do ăn nhiều quá, cơ chả còn nữa thì bé mỡ bé ấy gánh hộ.

Vậy thì đơn giản chúng ta chỉ cần có một chế độ ăn uống sinh hoạt lành mạnh là tế bào lại được thải độc, được đem phù sa tới nuôi dưỡng, chúng ta khoẻ mạnh. Nhưng ăn uống thế nào được gọi là lành mạnh? Nhiều cụ mợ rất lúng túng khổ sở và quay cuồng trong nỗi buồn khổ vì thừa cân béo phì. Chúng ta tự kỷ với chính bản thân chúng ta và trở nên bất lực và bắt đầu nghe ngóng, nghiên cứu, say mê rồi cuối cùng bị thao túng tâm lý, xỉa tiền ra mua các kiểu thuốc, Café giảm cân để uống vào. Giảm được tí nước thì hí hửng nhưng mà giảm tháng này tháng sau nó lại lên bát ngát. Lại nản chí, tiếc tiền nhưng rồi bụng vẫn to quá, lại tìm chỗ nào uy tín một chút để đặt mua. Mấy anh chị nghệ sĩ là dễ thao túng tâm lý khách hàng lắm vì người ta quen mặt các vị rồi.

Và tết cũng sắp đến rồi. Để đón một cái tết tươi vui, rộn ràng, phấn khởi vì cái eo giờ đã hết... bánh mì gối thì các cụ mợ hãy vào đây rót diệu mời em Mị nhiều nhiều vào để em Mị sẽ hướng dẫn các cụ mợ bài ăn sáng đơn giản, rẻ tiền, sạch sẽ, thanh tẩy cơ thể. Bài ăn này các cụ mợ nên áp dụng dài lâu thì cơ thể các cụ mợ sẽ nhẹ nhàng lắm. Bài ăn này em Mị dựa trên bài ăn sáng của bà ngoại mà lên công thức. Chúng ta ăn bài ăn sáng này thì sẽ đạt được 2 mục đích: 1. Giảm cân thanh lọc cơ thể. 2. Ăn chay mỗi ngày một bữa để có một thân tâm thiền định. Thay vì ăn chay trường ( Mị sẽ trình bày bài ăn chay trường vì sao không nên vào một chương khác) thì chúng ta ăn một bữa sáng này để thân tâm chúng ta tịnh, sạch, bớt đi một kiếp sát sinh. Chỉ cần như vậy thôi là chúng ta đã đạt được tiêu chí tốt đời đẹp đạo rồi ạ. Còn lâu lâu mình đổi bữa sáng cháo miến phở đều không sao.

Các cụ mợ rót diệu đê. Sáng mai Mị bật mí để từ nay đến tết toàn thể các cụ mợ nhóm Hấp Nặng chúng mình thi đua giảm cân nào.

À sau bài ăn sáng em Mị sẽ cho bài ăn tối nữa nhé. Cân cứ tụt vều vều. Đến tết thì các cụ mợ thớt này toàn nam thần mí hoa hậu. Khi các cụ mợ ăn sáng bài này thì các cụ mợ sẽ hiểu vì sao chúng ta không nên ăn thực dưỡng và ung thư, tiểu đường, mỡ máu không có gì đáng ngại cả.

Khi em đang biên những dòng này thì nhận được tin nhắn và điện thoại của bố con Ông bố vĩ đại. Hai bố con đã về Sài Gòn và mang theo thuốc vào đó uống. Cháu hôm nay phấn khởi lắm và bảo cô Mi ơi cháu nhìn thấy cái gương trên tường nhà tắm rồi. Cháu nhìn thấy tay cháu, tay bố mẹ cháu rồi. Và Mị bắt được rằng cháu đang có một khả năng rất đặc biệt đang manh nha hình thành. Năng lượng sống, năng lượng điện từ trong cháu tăng vọt, cháu có một khả năng gì đó mà giờ còn quá sớm để nói. Tuy nhiên chúng mình hãy mừng cho cháu vì cháu đã ngày một cải thiện tốt hơn.

Còn Ông bố vĩ đại thì xí xớn lắm các cụ mợ ạ. Ông thông báo tiểu đường anh xuống 6 rồi cô ạ. Mà mới uống được có 7 thang thuốc. Từ lúc nó 10,38 mà uống 7 thang không dùng thêm thuốc Tây y gì cả giờ xuống 6 rồi. Ông bảo: Nói nhỏ nhé, anh cô giờ bắt đầu "máu" rồi. Em chả hiểu " máu" là gì? Ai chả có "máu" mà lại khoe anh giờ "máu" rồi? Cụ mợ nào biết "máu" là gì mách Mị vấy nhé để Mị ghi vào y văn hehe.

Ảnh này em Mị chưa biết chú thích là gì. Các cụ chú giúp em Mị vấy ạ.

Quá tuyệt vời, không có ngôn từ nào tả xiết về Mợ. Đúng là Tiên Nữ Giáng Trần.
Em gia nhập OF hơn chục năm rồi, mà chỉ từ tháng 9/23 vừa rồi tới nay, ngày nào cũng bị hết rượu, nên ko mời thêm được Mợ nữa, huhu

onano69

Xe container
Ối cụ đại gia, hôm qua nhậu rượu vẩy vàng, sáng nay tao nhã ngắm chym sẻ xù lông, bây giờ lại đuổi em thế này :((

Em có đủ giấy chứng nhận đây nhá :P

Em có đuổi đâu, ý em là bảo xê ra ghé cái đuýt vào đây ngồi trật tự nghe mợ Thái y kể chuyện là quý rồi, bệnh lăng nhăng vặt vãnh nghe chuyện mợ ý kể cũng tự hết ;)) để giành mợ ý cho bệnh nhân nặng hơn, cần chữa gấp hơn :P còn mợ cần gấp muốn bon chen thì cứ nịnh Lão có ấm vòi rụt ý :))

Matxech

Xe container
Qua ngày mà cũng không like được. Ý các chã thế nào khg biết. Nhưng em thề em nói sai em là con tó rằng vợ em khen mợ Mymac rất xinh quý phái và nói không ít lần như vậy trong hôm nay. Mợ Mymac dặn ngủ sớm nhưng vẫn quen và thôi nốt hnay nên còm với các cụ mợ vài ba câu ạ.
Nghe mợ em cười mới sảng khoái
Bn mệt mỏi tan hết
Cháu cô còn bảo ‘ cô cháu xinh như diẽn viên ý ‘

Chỉnh sửa cuối:

honda

Xe buýt
Cảm ơn a
Chào cụ!
Luôn mong tin tốt từ cụ.
Cảm ơn mợ MyMac và anh Hungalpha và mọi người nhiều, thời gian này do kẹt nên em ít lên OF, thực sự là ŕất may mắn nḥ̣ận được được sự giúp đỡ tận tình của mợ MyMac, anh Hungalpha và các bạn. Có tin gì em sẽ báo ngay.

Chỉnh sửa cuối:

Mít - Mật

Xe tăng
Cảm ơn a

Cảm ơn mợ MyMac và anh Hungalpha và mọi người nhiều, thời gian này do kẹt nên em ít lên OF, thực sự là ŕất may mắn nḥ̣ận được được sự giúp đỡ tận tình của mợ MyMac, anh Hungalpha và các bạn. Có tin gì em sẽ báo ngay.
Mong nhận tin tốt lành từ Cụ

Xe nội lước

Xe container
Đấy là câu chuyện vui về bác Đài phát thanh Bát Đa. Còn quay lại câu chuyện thực dưỡng của chị mợ thì đó là cả một câu chuyện đau lòng. Do bị ung thư lâu năm, chị dồn hết công sức lên mạng tìm tòi, học hỏi. Ai nói gì chị theo đấy. Tình yêu cuộc sống, thương con còn nhỏ, thương chồng, thương cha mẹ già khiến chị quay quắt tìm đường sống. Xem riết những video phản khoa học nhưng đầy doạ nạt khiến chị bị thao túng tâm lý gián tiếp. Chị tin. Giống như quảng cáo. Người ta nghe mãi rồi sẽ xuôi, sẽ nhớ, sẽ thấm. Chị - từ một giáo sư toán học của một trường đại học danh tiếng ở Hà Nội - một con người chuyên về khoa học với những công thức bất di bất dịch, những mệnh đề chặt chẽ, logic bỗng trở nên hoảng loạn và tin theo những điều nhảm nhí. Chị không đến viện để thăm khám thường xuyên nữa. Chị bỏ hẳn việc chữa trị, không nghe theo những lời khuyên từ các bác sĩ, các nhà khoa học. Chị tin những kẻ vô lương tâm và bắt đầu áp dụng theo chúng mặc sự phản đối và can ngăn từ gia đình. Gan của chị do truyền hoá chất ngày trước bị tổn thương. Men gan cao không hạ, doạ xơ gan, chết gan. Chị nghĩ chị có thể nghe theo mấy tên lừa đảo thanh tẩy cơ thể, thải độc toàn thân, giết chết tế bào ung thư bằng nhịn ăn bỏ đói tế bào. Thế là chị lao vào nhịn ăn, bỏ cơm, bỏ tất cả các nhóm chất và vitamin. Chị ăn thực dưỡng bằng tí rau tí củ và bỏ cơm để thải độc. Cơ thể suy kiệt dần, mất sức chống đỡ, mất hết cơ gây nhược cơ, tạo điều kiện cho tế bào ác tính trỗi dậy như vũ bão và quật cơ thể chị xuống để xâm lấn, đánh chiếm hết trận địa. Lẽ ra chị cần tăng thêm chi viện cho các tế bào khoẻ mạnh để chúng chiến đấu chống lại quân thù thì chị lại không cấp vũ khí cho chúng. Lẽ ra cần thêm vài sư đoàn bộ binh, vài sư đoàn thuỷ quân lục chiến, vài sư đoàn Tô Ma Hốc, vài sư đoàn B52 thì chị cắt quân, cắt vũ khí, cắt viện trợ hoàn toàn. Và trong trận đánh, khi bên này không đủ sức chiến đấu thì sẽ bị bên kia tiêu diệt. Hiểu một cách đơn giản như vậy.

Như trên em đã trình bày, cơ thể con người vô cùng hoàn hảo. Nó có khả năng tự chữa lành và tái sinh. Trong vòng quay của âm dương ngũ hành, của luân chuyển vũ trụ, có những điều mà khoa học ngày nay không thể giải thích nổi. Ví như thi thoảng ta vẫn gặp những cháu bé sơ sinh bị chàm mặt. Ngày xưa các cụ gọi là bị đánh dấu. Nếu cứ để đó không biết chữa thì lớn lên vết chàm càng đậm mà in mãi trên mặt bé. Tây y không chữa được nhưng các cụ chữa mẹo. Các cụ ra chợ tìm hàng tôm, giả vờ mua rồi nhặt trộm một con nắm trong tay mang về. Người bán tôm có chửi có mắng gì cũng kệ không nói. Đem về bẻ con tôm ra rồi chấm lên phần chàm em bé. Bé trai 7 ngày bé gái 9 ngày thì vết chàm bay hết. Hay là ngày xưa không có máy siêu âm, cụ Thái y bằng một phương pháp riêng đơn giản để kiểm tra sẽ biết chắc chắn em bé mới manh nha trong bụng mẹ dù vài tuần tuổi là trai hay gái? Hoặc cách chẩn bệnh của cụ mà em đang chẩn cho một số cụ mợ OF. Các cụ đều tâm phục khẩu phục và kinh ngạc về khả năng nhìn xuyên thấu nội tạng, xương khớp, đến cả tuyến tiền liệt, tinh hoàn, khoai đã hà hay chưa của các cụ.

Mà để tự chữa lành và tái sinh, chúng ta phải luôn giữ cơ thể ở trạng thái cân bằng. Trạng thái BÌNH. Những luận điểm xuyên tạc phản khoa học là ngày xưa tổ tiên loài người không ăn thịt là điều rất rất đáng bị lên án. Các bác sĩ Nha khoa là những người chứng minh luận điểm này chính xác nhất. Răng chúng ta có răng cửa để cắn, răng hàm để nhai, răng nanh để xé... và để mở nút bia (em fun tí ạ). Răng chúng ta chắc, khoẻ và sắc dành cho loài ăn thịt, ăn hỗn hợp. Loài ăn cỏ sẽ có hàm răng yếu và thiếu bởi chúng chỉ việc nhai cỏ và ăn lá cây, là những thứ không cần dùng răng để cắn xé. Ấy vậy mà những kẻ thiếu hiểu biết vẫn ngày đêm lên mạng rao giảng về việc nên ăn chay để bảo vệ sức khoẻ, ăn thực dưỡng để chống ung thư. Bạn của Mị cũng bị ung thư vú và cũng đi theo thực dưỡng. Bạn ấy dạy Mị cách ăn là mỗi ngày ăn 3 thìa gạo lứt. nhai từng thìa nửa tiếng rồi mới nuốt. Ngày uống 3 thìa nước. Trời ơi sao có thể mù quáng vậy? Bạn ấy mất rồi. Lúc ở giai đoạn cuối mới hối tiếc vì đã nghe theo bọn chúng và để mình mất mạng.

Chắc nhiều cụ mợ biết em Jessica Nguyễn, em từng khoe là huấn luyện viên Yoga của Hồ Ngọc Hà. Em có một thân hình rất đẹp dù em nhỏ nhắn và không có chiều cao. Em từng lên video tuyên bố em không thích ăn cơm. Em thấy cơm có gì đâu mà ngon? Nó trắng trắng sao á? Em bị dân chúng và các nhà khoa học dinh dưỡng phản đối một thời rồi bây giờ em chìm. Em khoe rất nhiều bữa ăn chỉ có trái bơ với hạt với rau củ quả và sinh tố và em khoe thân hình luyện tập với cường độ cao rất đẹp rất săn chắc và bảo nhìn em nè, em có sao đâu. Nhưng rồi sau lần lên video bài xích cơm đó. Em lại có ngay một video khác vừa ngồi xúc trái bơ ăn vừa bảo hôm qua em đi khám bệnh tổng quát về, em bị mỡ máu. Em thở dài bảo haizza người gầy thế này mà cũng mỡ máu. Em không hiểu được rằng em đã bắt đầu bị rối loạn chuyển hoá. Một căn bệnh sau này sẽ là căn nguyên của rất nhiều bệnh tật mà chỉ khi bắt đầu có tuổi em sẽ đối mặt với.

Ảnh: Hai anh ráo xư và ráo chủ này thì 1anh ăn đòn rồi. Còn 1 anh nữa chứ thấy các cơ quan chức năng vào cuộc.

Đấy là câu chuyện vui về bác Đài phát thanh Bát Đa. Còn quay lại câu chuyện thực dưỡng của chị mợ thì đó là cả một câu chuyện đau lòng. Do bị ung thư lâu năm, chị dồn hết công sức lên mạng tìm tòi, học hỏi. Ai nói gì chị theo đấy. Tình yêu cuộc sống, thương con còn nhỏ, thương chồng, thương cha mẹ già khiến chị quay quắt tìm đường sống. Xem riết những video phản khoa học nhưng đầy doạ nạt khiến chị bị thao túng tâm lý gián tiếp. Chị tin. Giống như quảng cáo. Người ta nghe mãi rồi sẽ xuôi, sẽ nhớ, sẽ thấm. Chị - từ một giáo sư toán học của một trường đại học danh tiếng ở Hà Nội - một con người chuyên về khoa học với những công thức bất di bất dịch, những mệnh đề chặt chẽ, logic bỗng trở nên hoảng loạn và tin theo những điều nhảm nhí. Chị không đến viện để thăm khám thường xuyên nữa. Chị bỏ hẳn việc chữa trị, không nghe theo những lời khuyên từ các bác sĩ, các nhà khoa học. Chị tin những kẻ vô lương tâm và bắt đầu áp dụng theo chúng mặc sự phản đối và can ngăn từ gia đình. Gan của chị do truyền hoá chất ngày trước bị tổn thương. Men gan cao không hạ, doạ xơ gan, chết gan. Chị nghĩ chị có thể nghe theo mấy tên lừa đảo thanh tẩy cơ thể, thải độc toàn thân, giết chết tế bào ung thư bằng nhịn ăn bỏ đói tế bào. Thế là chị lao vào nhịn ăn, bỏ cơm, bỏ tất cả các nhóm chất và vitamin. Chị ăn thực dưỡng bằng tí rau tí củ và bỏ cơm để thải độc. Cơ thể suy kiệt dần, mất sức chống đỡ, mất hết cơ gây nhược cơ, tạo điều kiện cho tế bào ác tính trỗi dậy như vũ bão và quật cơ thể chị xuống để xâm lấn, đánh chiếm hết trận địa. Lẽ ra chị cần tăng thêm chi viện cho các tế bào khoẻ mạnh để chúng chiến đấu chống lại quân thù thì chị lại không cấp vũ khí cho chúng. Lẽ ra cần thêm vài sư đoàn bộ binh, vài sư đoàn thuỷ quân lục chiến, vài sư đoàn Tô Ma Hốc, vài sư đoàn B52 thì chị cắt quân, cắt vũ khí, cắt viện trợ hoàn toàn. Và trong trận đánh, khi bên này không đủ sức chiến đấu thì sẽ bị bên kia tiêu diệt. Hiểu một cách đơn giản như vậy.

Như trên em đã trình bày, cơ thể con người vô cùng hoàn hảo. Nó có khả năng tự chữa lành và tái sinh. Trong vòng quay của âm dương ngũ hành, của luân chuyển vũ trụ, có những điều mà khoa học ngày nay không thể giải thích nổi. Ví như thi thoảng ta vẫn gặp những cháu bé sơ sinh bị chàm mặt. Ngày xưa các cụ gọi là bị đánh dấu. Nếu cứ để đó không biết chữa thì lớn lên vết chàm càng đậm mà in mãi trên mặt bé. Tây y không chữa được nhưng các cụ chữa mẹo. Các cụ ra chợ tìm hàng tôm, giả vờ mua rồi nhặt trộm một con nắm trong tay mang về. Người bán tôm có chửi có mắng gì cũng kệ không nói. Đem về bẻ con tôm ra rồi chấm lên phần chàm em bé. Bé trai 7 ngày bé gái 9 ngày thì vết chàm bay hết. Hay là ngày xưa không có máy siêu âm, cụ Thái y bằng một phương pháp riêng đơn giản để kiểm tra sẽ biết chắc chắn em bé mới manh nha trong bụng mẹ dù vài tuần tuổi là trai hay gái? Hoặc cách chẩn bệnh của cụ mà em đang chẩn cho một số cụ mợ OF. Các cụ đều tâm phục khẩu phục và kinh ngạc về khả năng nhìn xuyên thấu nội tạng, xương khớp, đến cả tuyến tiền liệt, tinh hoàn, khoai đã hà hay chưa của các cụ.

Mà để tự chữa lành và tái sinh, chúng ta phải luôn giữ cơ thể ở trạng thái cân bằng. Trạng thái BÌNH. Những luận điểm xuyên tạc phản khoa học là ngày xưa tổ tiên loài người không ăn thịt là điều rất rất đáng bị lên án. Các bác sĩ Nha khoa là những người chứng minh luận điểm này chính xác nhất. Răng chúng ta có răng cửa để cắn, răng hàm để nhai, răng nanh để xé... và để mở nút bia (em fun tí ạ). Răng chúng ta chắc, khoẻ và sắc dành cho loài ăn thịt, ăn hỗn hợp. Loài ăn cỏ sẽ có hàm răng yếu và thiếu bởi chúng chỉ việc nhai cỏ và ăn lá cây, là những thứ không cần dùng răng để cắn xé. Ấy vậy mà những kẻ thiếu hiểu biết vẫn ngày đêm lên mạng rao giảng về việc nên ăn chay để bảo vệ sức khoẻ, ăn thực dưỡng để chống ung thư. Bạn của Mị cũng bị ung thư vú và cũng đi theo thực dưỡng. Bạn ấy dạy Mị cách ăn là mỗi ngày ăn 3 thìa gạo lứt. nhai từng thìa nửa tiếng rồi mới nuốt. Ngày uống 3 thìa nước. Trời ơi sao có thể mù quáng vậy? Bạn ấy mất rồi. Lúc ở giai đoạn cuối mới hối tiếc vì đã nghe theo bọn chúng và để mình mất mạng.

Chắc nhiều cụ mợ biết em Jessica Nguyễn, em từng khoe là huấn luyện viên Yoga của Hồ Ngọc Hà. Em có một thân hình rất đẹp dù em nhỏ nhắn và không có chiều cao. Em từng lên video tuyên bố em không thích ăn cơm. Em thấy cơm có gì đâu mà ngon? Nó trắng trắng sao á? Em bị dân chúng và các nhà khoa học dinh dưỡng phản đối một thời rồi bây giờ em chìm. Em khoe rất nhiều bữa ăn chỉ có trái bơ với hạt với rau củ quả và sinh tố và em khoe thân hình luyện tập với cường độ cao rất đẹp rất săn chắc và bảo nhìn em nè, em có sao đâu. Nhưng rồi sau lần lên video bài xích cơm đó. Em lại có ngay một video khác vừa ngồi xúc trái bơ ăn vừa bảo hôm qua em đi khám bệnh tổng quát về, em bị mỡ máu. Em thở dài bảo haizza người gầy thế này mà cũng mỡ máu. Em không hiểu được rằng em đã bắt đầu bị rối loạn chuyển hoá. Một căn bệnh sau này sẽ là căn nguyên của rất nhiều bệnh tật mà chỉ khi bắt đầu có tuổi em sẽ đối mặt với.

Ảnh: Hai anh ráo xư và ráo chủ này thì 1 anh ăn đòn rồi. Còn 1 anh nữa chưa thấy các cơ quan chức năng vào cuộc.

Thông tin bậy bạ trong lv Y học nó như nọc rắn , vô cùng nguy hiểm cho cộng đồng nhân dân. Nhưng nó được pha trộn 1 vài cái học lỏm có thật với chín mấy cái vô cơ sở nên dễ lấy lòng tin kể cả với giới trí thức . Hệ thống tuyên truyền láo toét quá mạnh , quá sâu và quá rộng khiến lòng người bị dắt lối mợ ạ. Chính quyền xử lý nhưng chắc mức xử phạt còn nhân đạo nên chúng chưa biết sợ..
Còn lại , dân mình phần lớn còn rất nghèo nên sinh ra " sợ bệnh viện, sợ bác sĩ " ...đành nói sao tin vậy.
Bản thân em cũng từng 2 lần vắt óc nghĩ kế tạo thông tin giả để chấn an thân nhân, xoay chuyển trạng thái tâm lý khi người nhà đứng trong cơn suy sụp tinh thần ( khi ấy em cũng chỉ khá hơn 1 tí ).
Trong 2 lần trên em đã 1 lần buộc phải dùng đòn hạ uy danh 1 bs tài năng nổi tiếng HN ..đương nhiên hạ anh trong các mqh của nhà em thôi ạ..he he. Giờ thì em khôi phục lại trả anh rồi 🤣 ..anh ấy có lẽ rất nhiều mợ trên đây không lạ gì .
Lần thứ 2 em tạo ra cả báo chí , luận án khoa học ở Mỹ , Đức , Nhật với cả mớ các ông Henri, Muler, Jon, Bin và các bà Zenipher, Mary, các anh Ivaninovich, Trương Chí Văn, Uông khải Minh...cụ Hitoshi , bác Yokino v v...
Ảnh các nhân vật ( tìm trên vỏ đủ loại bao bì hàng hóa và tạp chí du lịch rồi gắn tên vào ) rồi tên các Viện nghiên cứu , tổ hợp tập đoàn dược phẩm đủ cả..đến cả tổng thống GionSơn, NichSơn, Obama cũng đc đao ảnh lôi vào.. tin thật 1 phần trộn với 5,7 phần tin giả 🤣..in ấn photo đàng hoàng . Những tập tài liệu láo toét này chỉ có 1 bản duy nhất và đc phát hành ở 1 nơi duy nhất là nhà em.. nó đã phát huy tác dụng cực mạnh trong 1 giai đoạn nhất định. Mẹ em qua tài liệu láo toét này vẫn tin tưởng rằng ngày thuốc chữa K ra đời không còn xa nữa. đến khi chết chắc cũng không thể nghĩ bà đã đẻ ra em .. 1 Gơben bản nội.
Em không phải BS nhưng sau 2 vụ " điều chế nọc rắn " này em nhận ra rằng em đã cùng các Y BS đông tây y, 1 cụ ộp và cả thày cúng làm đc những điều tốt hơn cho người thân khi ở giai đoạn phải cậy nhờ y học.
Thực sự em cũng mong mỏi 1 thành tựu y học mau đến với tg khi bà mắc căn bệnh quái ác này.
Nếu mợ và mọi người hứng thú , em sẽ lần đầu tường thuật 2 vụ phản gián này như 1 liều thuốc hưng phấn cho toàn thớt.

Chỉnh sửa cuối:

MyMac

Xe điện
Một ca điều trị sau tai biến, anh trai ruột cụ Hairycrazy 3 hôm trước đến nhà em chống gậy lê từng bước. Mắt mờ tịt và hôm nai kết quả thế này. Mấy hôm nữa là lại “ đạp phành phạch” được rồi.

Em mách nhỏ các cụ nhé: cháu gái cụ Hairycrazy xinh lắm ạ. Cụ nào chưa vợ gọi cụ ấy là chú nhanh không có không còn đâu ạ.

Grandtouring

Xe điện
Một ca điều trị sau tai biến, anh trai ruột cụ Hairycrazy 3 hôm trước đến nhà em chống gậy lê từng bước. Mắt mờ tịt và hôm nai kết quả thế này. Mấy hôm nữa là lại “ đạp phành phạch” được rồi.

Em mách nhỏ các cụ nhé: cháu gái cụ Hairycrazy xinh lắm ạ. Cụ nào chưa vợ gọi cụ ấy là chú nhanh không có không còn đâu ạ.

Cháu chào chú hairyscary:D

sactimtn

Xe tăng
Em có đuổi đâu, ý em là bảo xê ra ghé cái đuýt vào đây ngồi trật tự nghe mợ Thái y kể chuyện là quý rồi, bệnh lăng nhăng vặt vãnh nghe chuyện mợ ý kể cũng tự hết ;)) để giành mợ ý cho bệnh nhân nặng hơn, cần chữa gấp hơn :P còn mợ cần gấp muốn bon chen thì cứ nịnh Lão có ấm vòi rụt ý :))
Cụ giống em thế chứ. Cứ âm thầm tập theo các bài tập và chén riềng với các món ăn cao đạm thôi. Để dành thời gian của mợ và thuốc quý cho bệnh nhân nặng hơn, cần chữa gấp hơn.
Em nghĩ mình được đọc và tham gia thớt này từ những ngày đầu tiên cũng là một cơ duyên rồi!

Mimeo

Xe điện
E về hn a đưa đến tận nhà 🙂
Dạ, em cảm ơn anh. Toàn nick quen xem còm bao năm mà mãi qua thớt này em mới biết hoàn cảnh anh đấy. (Từ thời anh bảo em trong thớt dùng người, dụng nhân như dụng mộc, hì hì, em nhớ lắm). Nếu có may mắn gặp được anh, em chỉ xin vía người chồng quốc dân cho F1 gái nhà em sau cũng kiếm được phu quân được 1 phần như vậy ạ :)

hairyscary

Xe điện

Cám ơn mợ lắm ý! Lại còn kiếm thêm ngay cho em được họ hàng nữa :)) :)) :))

Đây; em có ngay và luôn sau một câu của mợ XĐTT.
:)):)):))

Hình phim chụp não hôm trước là của anh cả nhà em. Thời trẻ đi bộ đội, đóng bên Lào nữa. Rượu thì thôi rồi. Sau đi XKLĐ bên Nga, thiếu rượu các bố ý tự nấu rượu cho đỡ tốn, xúc đường bỏ vào cho lên men cho nặng. Mà lúc đấy khỏe, hay tay cắp hai bao xi mặng chạy phăm phăm. Lúc về mà anh em bạn bè ới cái là ngồi được. Độ 5-6 năm nay thì sợ rồi, nhưng cũng đã muộn. Giờ hai mắt đang hai phim riêng, chưa chồng hình được nên đi lò dò. Kiểu nhìn cái dép thì trong đầu hiện lên hai cái dép , không biết phải xỏ cái nào.
Em còn ông anh nữa giống ông anh cả về khả năng uống. Anh này uống tốt, mà lại nói chuyện có duyên sao đó, ngồi nhậu xong một đợt công tác làmột ông tư lệnh quân khu khoái quá đòi giữ lại, gả con gái cho... Hai ông này chập với nhau thì đống can trong mấy cái hình của cụ chã không biết được bao lâu. Giờ cũng sợ rồi.
Hôm anh cả em bị đột quị, chưa liên lạc với mợ XĐTT ngay được, nhà còn sái thuốc chẩn kinh lạc nên em làm sái lấy nước cho anh ý uống. Ngày thứ hai sau khi bị mới bắt đầu uống nước sái, hôm đấy ngồi tí là hoa mắt phải nằm. Tới lúc mợ Mymac gửi thuốc mới lên là ngồi được lâu lâu hơn và vịn tường đi một quãng ngắn để tự đi toilet, nhưng cái chân run bần bật - em chưa dám hỏi bữa đấy hai mắt hai phim thì làm sao mà tóm được đúng vòi cho khỏi ướt quần :D. Tới ngày thứ 7 sau khi bị là ngồi đánh cờ với cháu cả buổi rồi. Tới bữa gặp mợ XĐTT để chẩn bệnh mà còn ngồi chém về thực phẩm chức năng, em với con bé cháu cứ ngồi cười.

Cụ mợ nào có may mắn nhận được thuốc chẩn kinh lạc mà không uống được hết cả lá được thì giữ lại nhé. Để sau cho thêm nước cho vào máy xay sinh tố quẩy lên rồi lọc cho uống tiếp. Hoặc trong nhà có người có tiền sử bia rượu thì cho uống, hoặc để ngăn đá lúc nào cần thì dùng. Em thì mấy bữa trước cứ ân hận vì đã định mang cho anh cả nhà em uống, mà lu bu rồi không mang sang ngay. Haizz.
Mợ XĐTT đã nhận lời chữa thì là sẽ ổn. Thế nên mấy bữa em cứ bình chân như vại, mà thế nên cả nhà cũng đỡ lo. Em chắc luôn là nhiều cụ mợ ở đây cũng thấy như vậy. Mệnh còn thì mợ ấy sẽ cứu được. Nên em cứ hóng mợ ấy kể chuyện và chờ tin chiến thắng thôi.

hưvô

Xe lăn
Cám ơn mợ lắm ý! Lại còn kiếm thêm ngay cho em được họ hàng nữa :)) :)) :))

Đây; em có ngay và luôn sau một câu của mợ XĐTT.
:)):)):))

Hình phim chụp não hôm trước là của anh cả nhà em. Thời trẻ đi bộ đội, đóng bên Lào nữa. Rượu thì thôi rồi. Sau đi XKLĐ bên Nga, thiếu rượu các bố ý tự nấu rượu cho đỡ tốn, xúc đường bỏ vào cho lên men cho nặng. Mà lúc đấy khỏe, hay tay cắp hai bao xi mặng chạy phăm phăm. Lúc về mà anh em bạn bè ới cái là ngồi được. Độ 5-6 năm nay thì sợ rồi, nhưng cũng đã muộn. Giờ hai mắt đang hai phim riêng, chưa chồng hình được nên đi lò dò. Kiểu nhìn cái dép thì trong đầu hiện lên hai cái dép , không biết phải xỏ cái nào.
Em còn ông anh nữa giống ông anh cả về khả năng uống. Anh này uống tốt, mà lại nói chuyện có duyên sao đó, ngồi nhậu xong một đợt công tác làmột ông tư lệnh quân khu khoái quá đòi giữ lại, gả con gái cho... Hai ông này chập với nhau thì đống can trong mấy cái hình của cụ chã không biết được bao lâu. Giờ cũng sợ rồi.
Hôm anh cả em bị đột quị, chưa liên lạc với mợ XĐTT ngay được, nhà còn sái thuốc chẩn kinh lạc nên em làm sái lấy nước cho anh ý uống. Ngày thứ hai sau khi bị mới bắt đầu uống nước sái, hôm đấy ngồi tí là hoa mắt phải nằm. Tới lúc mợ Mymac gửi thuốc mới lên là ngồi được lâu lâu hơn và vịn tường đi một quãng ngắn để tự đi toilet, nhưng cái chân run bần bật - em chưa dám hỏi bữa đấy hai mắt hai phim thì làm sao mà tóm được đúng vòi cho khỏi ướt quần :D. Tới ngày thứ 7 sau khi bị là ngồi đánh cờ với cháu cả buổi rồi. Tới bữa gặp mợ XĐTT để chẩn bệnh mà còn ngồi chém về thực phẩm chức năng, em với con bé cháu cứ ngồi cười.

Cụ mợ nào có may mắn nhận được thuốc chẩn kinh lạc mà không uống được hết cả lá được thì giữ lại nhé. Để sau cho thêm nước cho vào máy xay sinh tố quẩy lên rồi lọc cho uống tiếp. Hoặc trong nhà có người có tiền sử bia rượu thì cho uống, hoặc để ngăn đá lúc nào cần thì dùng. Em thì mấy bữa trước cứ ân hận vì đã định mang cho anh cả nhà em uống, mà lu bu rồi không mang sang ngay. Haizz.
Mợ XĐTT đã nhận lời chữa thì là sẽ ổn. Thế nên mấy bữa em cứ bình chân như vại, mà thế nên cả nhà cũng đỡ lo. Em chắc luôn là nhiều cụ mợ ở đây cũng thấy như vậy. Mệnh còn thì mợ ấy sẽ cứu được. Nên em cứ hóng mợ ấy kể chuyện và chờ tin chiến thắng thôi.
Em ko dịch được "XĐTT" là gì cụ nhỉ :-@

Trạng thái
Thớt đang đóng