Em hỏi các cụ gara về thay séc măng xe INNOVA

heroes_tu

Xe máy
Em xin hỏi các cụ thợ là con Innova J của em sản xuất năm 2009 vẫn đang chạy bình thường và tương đối khỏe, máy kêu khá êm nhưng lại có hiện tượng hao nhớt quá. Đi tầm 700km nó phải hao tầm nửa lít nhớt máy. Vừa khởi động lên là ống xả có khói xanh khá nhiều, nổ một lúc thì chỉ phảng phất, có lúc không thấy gì luôn. Như vậy là hiện tượng gì, Nghe một số cụ phán thì đó là hở phớt ghít. Em muốn hỏi là xử lý vụ này có phức tạp không, gara nào làm ngon và chi phí tầm bao nhiêu để em cân đối tài chính hihi. Cảm ơn các cụ!

Chỉnh sửa cuối:

hai_phuc.autote

Xe tăng
Nhẹ thì cụ thay cho bộ phớt gít,cẩn thận hơn nữa thì cụ thay luôn bộ xéc măng,nhiwng đảm bảo 100% là bộ phớt gít đã hỏng.xe này tháo ra lắp vào cẩn thạ kêu con đội supap...

cholopoto

Xe tải
Em xin hỏi các cụ thợ là con Innova J của em sản xuất năm 2009 vẫn đang chạy bình thường và tương đối khỏe, máy kêu khá êm nhưng lại có hiện tượng hao nhớt quá. Đi tầm 700km nó phải hao tầm nửa lít nhớt máy. Vừa khởi động lên là ống xả có khói xanh khá nhiều, nổ một lúc thì chỉ phảng phất thôi. Như vậy là hiện tượng gì, Nghe một số cụ phán thì đó là hở xéc măng dầu. Em muốn hỏi là xử lý vụ này có phức tạp không, gara nào làm ngon và chi phí tầm bao nhiêu để em cân đối tài chính hihi. Cảm ơn các cụ!
cụ qua em kiểm tra lên bệnh án và báo giá cho nhé ! hợp lý thì triển khai, không thì cụ ngồi uống trà đá với em tí rồi về .
11 Láng Hạ - gara CONGNGHEAUTO - 096 117 5885

Kim Chỉ Nam

Xe điện
Hiện tượng; Hao dau, khói Trắng , Xanh.

Nguyên nhân: Xéc măng kém, mòn, git chai cứng.

Xử lý; Thay Xéc Măng, phớt git.

Với điều kiện Lòng, Quả Pitong còn tốt. Chúc cụ chủ sớm chăm sóc vợ hai. ( nếu vẫn để đi, thi thương xuyên kiểm tra Dầu )

heroes_tu

Xe máy
Nhẹ thì cụ thay cho bộ phớt gít,cẩn thận hơn nữa thì cụ thay luôn bộ xéc măng,nhiwng đảm bảo 100% là bộ phớt gít đã hỏng.xe này tháo ra lắp vào cẩn thạ kêu con đội supap...
Hiện tượng; Hao dau, khói Trắng , Xanh.

Nguyên nhân: Xéc măng kém, mòn, git chai cứng.

Xử lý; Thay Xéc Măng, phớt git.

Với điều kiện Lòng, Quả Pitong còn tốt. Chúc cụ chủ sớm chăm sóc vợ hai. ( nếu vẫn để đi, thi thương xuyên kiểm tra Dầu )
Nòng, quả em nghĩ chắc ổn vì máy vưỡn nổ êm và chạy vẫn khỏe. Nếu thay phớt ghít + bộ xéc măng sịn thì tổng thiệt hại tầm bao nhiêu ak? Quan trọng em muốn biết được thiệt hại tầm nào để có quyết định thôi. Thank các cụ rất nhiều

Kim Chỉ Nam

Xe điện
Em chỉ tư vấn cho Cụ vậy thôi, còn về giá cả. E nhường các Cụ đi trước làm việc ạ !

tuanlongcd5

Xe hơi
công tháo lắp máy + dầu rửa+lọc nhớt+nhớt máy+xéc măng+doăng phớt=7 triệu cụ đã ưng chưa báo em.

winnghiepdu

Xe điện
phải thay ở tất cả các máy à các cụ

hai_phuc.autote

Xe tăng
Em nghĩ xe hỏng gì thì làm đó thôi chứ chả tội gì phải đại tu cả cái máy vừa tốn tiền mà chắc gì đã ngon. Cụ nhể !
Uh.hỏng đâu sửa đó thôi cụ.xe cụ ăn dầu thì thay cho bộ phớt gít,bộ xec măng.mà xec măng xe cụ chưa chắc đã phải thay.dòng toy hơi hồn cũng ngon mà.nhưng nếu lười thay dầu thì cũng nhanh tèo lắm.phớt git đã thay là phải thay hàng chính hãng,đừng có thay hàng ngoài.nhanh tèo lắm.vào hãng mua hoặc qua cửa hàng nào đó mua hẳn hàng xịn.

thang93

Xe tải
Uh.hỏng đâu sửa đó thôi cụ.xe cụ ăn dầu thì thay cho bộ phớt gít,bộ xec măng.mà xec măng xe cụ chưa chắc đã phải thay.dòng toy hơi hồn cũng ngon mà.nhưng nếu lười thay dầu thì cũng nhanh tèo lắm.phớt git đã thay là phải thay hàng chính hãng,đừng có thay hàng ngoài.nhanh tèo lắm.vào hãng mua hoặc qua cửa hàng nào đó mua hẳn hàng xịn.
Có điều kiện mà cụ :D. Nếu ko như cụ nói chỉ cần thay phớt Git là ok.khi động vào xec măng nên tiện thể kiểm tra "và thay" súp páp, các phớt dầu cụ nhỉ :P

thanh770206

Xe đạp
Các cụ cho em hỏi chút.

Con xe của em bắt đầu ra khói xanh. Kiểm tra bugi em thấy có một con số 1 bị hơi ướt. ba con còn lại khô. Cả 4 con đều có muội than.

Các cụ tư vấn cho em giá rổ khắc phục hết bi nhiu ạ

Xe em VIOS

baty

Đi bộ
Xe e innova cũng bị như vậy. Bác cho e hỏi nếu thay xéc măng thì thời gian nằm ga ra có lâu k vậy