Em hỏi các cụ ít kinh nghiệm du lịch Lạng Sơn - Mẫu Sơn với ạ

minhhainhim

Xe buýt
Kính các cụ. Bọn em có mấy anh em tự nhiên hứng lên đòi lên Lạng sơn ăn thịt lợn thịt vịt (và thịt gì đó nữa nếu có). Xin các cụ ý kiến để set kèo đi 1 mạch đỡ phải hỏi đường ạ. Thông số đoàn em như thế này:
Tầm 7-8 thằng đực rựa, dân nhậu. Dự kiến sẽ thuê 1 cái xe 16 chỗ đi ạ. Ko có chị em phụ nữ.
Mục tiêu: lên nhậu là chính, với đặc sản ở đó gồm thịt lợn sữa quay, vịt quay...
Em dự kiến set kèo thế này: Sáng xuất phát từ HN, đi 1 phát lên Mẫu sơn, ăn trưa ở đó, nhậu chán thì xuống TP đóng đô nghỉ ngơi và tiếp tục cuộc nhậu buổi tối. Tối thì dự kiến nhậu với thịt lợn sữa quay, nhậu đến khi nào chán thì thằng nào say về ngủ, thằng nào chưa say đi tìm chỗ giải trí tiếp. Sáng hôm sau ngủ dậy lúc nào ăn sáng lúc đó, xong chơi đâu đấy hoặc chợ búa thì tùy, trưa ăn sớm rồi về hoặc về đồng mỏ ăn trưa ạ.
Vậy em hỏi các cụ đi nhiều ăn nhiều chơi nhiều tư vấn giúp em với:
1. Set thời gian như thế thì có gấp quá ko ạ.
2. Ăn ở Mẫu sơn, Lạng sơn và đồng mỏ thì ăn ở đâu để ăn được mấy món đặc sản kia. Có phải đặt trước ko ạ
3. Rượu uống ổn ko hay phải mang rượu thửa đi ạ
4. Ngủ thì chắc chỗ nào cũng OK trong TP Lạng Sơn, nhưng chơi sau nhậu thì ở đâu có dịch vụ giải trí thầm kín hay hay ạ.
Đa tạ các cụ

Moriarty

Xe container
hóng món "thịt gì đó nữa"

Ú Òa

[Tịch thu bằng lái]
Kính các cụ. Bọn em có mấy anh em tự nhiên hứng lên đòi lên Lạng sơn ăn thịt lợn thịt vịt (và thịt gì đó nữa nếu có). Xin các cụ ý kiến để set kèo đi 1 mạch đỡ phải hỏi đường ạ. Thông số đoàn em như thế này:
Tầm 7-8 thằng đực rựa, dân nhậu. Dự kiến sẽ thuê 1 cái xe 16 chỗ đi ạ. Ko có chị em phụ nữ.
Mục tiêu: lên nhậu là chính, với đặc sản ở đó gồm thịt lợn sữa quay, vịt quay...
Em dự kiến set kèo thế này: Sáng xuất phát từ HN, đi 1 phát lên Mẫu sơn, ăn trưa ở đó, nhậu chán thì xuống TP đóng đô nghỉ ngơi và tiếp tục cuộc nhậu buổi tối. Tối thì dự kiến nhậu với thịt lợn sữa quay, nhậu đến khi nào chán thì thằng nào say về ngủ, thằng nào chưa say đi tìm chỗ giải trí tiếp. Sáng hôm sau ngủ dậy lúc nào ăn sáng lúc đó, xong chơi đâu đấy hoặc chợ búa thì tùy, trưa ăn sớm rồi về hoặc về đồng mỏ ăn trưa ạ.
Vậy em hỏi các cụ đi nhiều ăn nhiều chơi nhiều tư vấn giúp em với:
1. Set thời gian như thế thì có gấp quá ko ạ.
2. Ăn ở Mẫu sơn, Lạng sơn và đồng mỏ thì ăn ở đâu để ăn được mấy món đặc sản kia. Có phải đặt trước ko ạ
3. Rượu uống ổn ko hay phải mang rượu thửa đi ạ
4. Ngủ thì chắc chỗ nào cũng OK trong TP Lạng Sơn, nhưng chơi sau nhậu thì ở đâu có dịch vụ giải trí thầm kín hay hay ạ.
Đa tạ các cụ
Kinh nghiệm của em là lên mạn đó chả có cái dẹo gì cả.

Trước thì còn lên đó mua ba cái đồ hàng nhà Tàu, chứ ăn với uống thì ngồi HN ăn uống đỡ mất công.

Đổi hướng đi chỗ khác đi cụ.

LUATGIANGHO

Xe hơi
Các nơi khác thì nhà cháu ko biết chứ lên Mẫu Sơn mà nhậu thì chỉ có mang đồ theo xong mua luôn rượu ở cái hầm rượu mà uống thôi. Rượu Mẫu Sơn trên đỉnh bán rẻ phết có 40k/lít uống cũng êm giong lắm.

minhhainhim

Xe buýt
Kinh nghiệm của em là lên mạn đó chả có cái dẹo gì cả.

Trước thì còn lên đó mua ba cái đồ hàng nhà Tàu, chứ ăn với uống thì ngồi HN ăn uống đỡ mất công.

Đổi hướng đi chỗ khác đi cụ.
Khổ toàn thằng thích trốn vợ đổi gió cụ ạ. Em lên LS mấy lần rồi nhưng chả mấy khi để ý, Mẫu Sơn thì chưa lên bao giờ.

minhhainhim

Xe buýt
Các nơi khác thì nhà cháu ko biết chứ lên Mẫu Sơn mà nhậu thì chỉ có mang đồ theo xong mua luôn rượu ở cái hầm rượu mà uống thôi. Rượu Mẫu Sơn trên đỉnh bán rẻ phết có 40k/lít uống cũng êm giong lắm.
Trên đó hàng quán ko sẵn à cụ? thế thì căng nhỉ. Bọn em Toàn dân chỉ thích ngồi nhậu ko thích kiểu phượt ạ

butchikim

Xe ba gác
Cách đây hơn chục năm còn vật vờ trên đó thì cháu thấy quán ăn Phương Hằng là ngon (hay được mời ra đó, nhất là lợn quay), ăn sáng thì cạnh chợ (đối diện Bưu điện tỉnh cũ). Rượu thì kiếm Mẫu Sơn chuẩn uống say cũng quên trời đất. Món khác thì chịu...lần nào đi ăn cũng say sáng dậy ở nhà khách rồi nên chả nhớ ;))

LUATGIANGHO

Xe hơi
Trên đó hàng quán ko sẵn à cụ? thế thì căng nhỉ. Bọn em Toàn dân chỉ thích ngồi nhậu ko thích kiểu phượt ạ
Chính đợt bọn em đi thích nhậu kiểu Phượt nên để ô tô dưới chân núi thuê xe máy của dân phi lên, dân họ tư vấn mua thịt quay mang lên, lên đến nơi đi vòng quanh xong là nhậu, cũng có nhà hàng nhưng chỉ phù hợp với các cụ nghỉ lại thôi, bọn em ra một quán nước đàm phán mua rượu mẫu Sơn của họ nhậu và ngồi nhờ, họ ok ngay, mua cho họ vài chai nc là đc, xong xuôi mình dọn rác sạch sẽ mang xuống chân núi vứt, bo cho bà chủ 20k là cười như liên Xô ngay.

Chỉnh sửa cuối:

quangsot

Racing Boy
Lạng Sơn do dịch nên hiện thời nó không sôi động như trước. Ăn uống thì vào nhà hàng Quang Minh gần bến xe cũ, Vịt quay thì mua cửa hàng sát tường rào chợ Đông Kinh.

Ú Òa

[Tịch thu bằng lái]
Khổ toàn thằng thích trốn vợ đổi gió cụ ạ. Em lên LS mấy lần rồi nhưng chả mấy khi để ý, Mẫu Sơn thì chưa lên bao giờ.
Quỹ thời gian đấy đổi lịch đi Trà Cổ - Bình Liêu, hoặc Mường Lò - Trạm Tấu, hoặc Na Hang - Tuyên Quang mà chơi cho nó sinh động cụ ợ.

Mẫu Sơn chả có giề, đi phí công.