Em hỏi các cụ về Vespa S 125 ie

Mustang1253m

Xe buýt
Dạo này lại muốn đi lại Piaggio nên em định kiếm em Vespa S (loại đèn vuông ạ).
Cụ nào rành về dòng này cho em hỏi:
_Xe này vận hành thế nào, có ổn định không
_Có những lỗi gì thường gặp
_TIêu tốn nhiên liệu ??
_Và giá cả cho 1 em xe cũ giờ khoảng bao nhiêu???? (CỤ nào biết ai bán hoặc muốn bán thì báo em luôn)

Em cám ơn nhiều

kirby 173

Xe buýt
nói thật là đi piaggio thì thời trang rồi, đẹp rồi, nhưng e khuyên cụ là nên mua từ mới mà đi ạ :D

Mustang1253m

Xe buýt
nói thật là đi piaggio thì thời trang rồi, đẹp rồi, nhưng e khuyên cụ là nên mua từ mới mà đi ạ :D
Cám ơn cụ nhưng từ bé đến giờ em chưa bao giờ mua xe máy mới, em thích mua xe 2nd :D

xuoicity

Xe hơi
Website
www.o-to.net
em đang đi ves S
Cảm nhận : xe đẹp trẻ trung thời trang
đi thỉnh thoảng có hiện tượng thụt ga.
đi xe rất bốc
nếu mua cụ lên mua mới
khuyên cụ nên súc luôn và ngay

Dioxin

Xe đạp
Chuẩn cụ city ơi sao con S đi thinh thoảng bị thụt ga thế nhỉ xe em cũng bị như dứa..

Rockferry

Xe đạp
Cụ nên mua xe mới , mua xe cũ toàn gặp phải bản chế hòa khí chán lắm ! Cơ mà em vẫn thích cái tiếng máy nổ lớn của chế hòa khí , đi vépa mà êm quá cũng chán bác ạ.

Bác nên nhanh tay lên , vépa toàn quốc đang có chương trình giảm 3 triệu đến cuối tháng !

Rockferry

Xe đạp
Các cụ ở ngoài Bắc nhiều chỗ sửa vépa . em đây trong SG chẳng biết chỗ nào ngoài hãng !

skimmed_milk

Xe máy
_TIêu tốn nhiên liệu ??
_Và giá cả cho 1 em xe cũ giờ khoảng bao nhiêu???? (CỤ nào biết ai bán hoặc muốn bán thì báo em luôn)

Em cám ơn nhiều

mình chạy xe này từ khoảng tháng 12 năm ngoái đến tháng 5 năm nay thì bán đổi nouvo sx mới. theo mình thì như thế này:
- xe đầu nhẹ phần sau khá nặng, bánh xe nhỏ nhỏ, mới đi thì thấy lạ lạ, dùng lâu thì có cảm giác bất tiện, đặc biệt *** xe khá ngắn, khi dắt xe trong bãi gửi chật một chút rất khó khăn để lấy ra, xe cũng rất dễ xước xát, có vẻ nước sơn vn ko bền, mà dán thì pi khuyến cáo ko nên?
- về vận hành thì tay ga nhẹ hơn loại chế hòa khí khá nhiều, đi cũng bốc nhưng ko được nuột, máy đã kêu nhỏ lại nhưng vẫn ... to.
- xe đi trời mưa khá nguy hiểm, vì bánh nhỏ và trơn
- thắng xe rất là nặng, bóp rất cứng, cũng ko có gì quá nổi bật.
- cốp xe nhìn tưởng to nhưng khá nhỏ, chỉ vừa nón bảo hiểm + áo mưa, mà cốp rất là nóng để áo mưa có nguy cơ bị chảy rất là cao
đèn xe cực kì nóng, dễ cháy áo mưa, có nguy cơ gây bỏng tay. bô xe cũng cực kì nóng.
- yên xe cứng, ko được êm, nhưng ngồi thì cũng thoải mái vì sàn để chân rộng.
- tiêu thụ thành phố xấp xỉ 3l/100km so với xe chế hòa khí là 4.5l/100km thì khá tốt rồi, nhưng cũng thường thôi. nouvo mới chỉ 2l/100km (theo đồng hồ)

nói chung ai thích pi thì đi thôi, chứ còn công tâm mà nói thì nó không bằng nouvo sx mới được. giờ thì vespa cũng phổ thông rồi chứ cũng ko còn đặc biệt như ngày xưa. nhưng nói gì thì nói cái vespa nó cũng đắt hơn nhiều (lúc trước mua xong xuôi biển đẹp nữa là 80 triệu, bán được 58 triệu) so với nouvo lx thì đắt gấp đôi (xong xuôi 42 triệu). nhưng nói gì thì nói tầm 80 triệu mua xe mới chả có gì ngoài vespa cả. bạn cứ suy nghĩ cho kĩ.

Chỉnh sửa cuối:

Rockferry

Xe đạp
mình chạy xe này từ khoảng tháng 12 năm ngoái đến tháng 5 năm nay thì bán đổi nouvo sx mới. theo mình thì như thế này:
- xe đầu nhẹ phần sau khá nặng, bánh xe nhỏ nhỏ, mới đi thì thấy lạ lạ, dùng lâu thì có cảm giác bất tiện, đặc biệt *** xe khá ngắn, khi dắt xe trong bãi gửi chật một chút rất khó khăn để lấy ra, xe cũng rất dễ xước xát, có vẻ nước sơn vn ko bền, mà dán thì pi khuyến cáo ko nên?
- về vận hành thì tay ga nhẹ hơn loại chế hòa khí khá nhiều, đi cũng bốc nhưng ko được nuột, máy đã kêu nhỏ lại nhưng vẫn ... to.
- xe đi trời mưa khá nguy hiểm, vì bánh nhỏ và trơn
- thắng xe rất là nặng, bóp rất cứng, cũng ko có gì quá nổi bật.
- cốp xe nhìn tưởng to nhưng khá nhỏ, chỉ vừa nón bảo hiểm + áo mưa, mà cốp rất là nóng để áo mưa có nguy cơ bị chảy rất là cao
đèn xe cực kì nóng, dễ cháy áo mưa, có nguy cơ gây bỏng tay. bô xe cũng cực kì nóng.
- yên xe cứng, ko được êm, nhưng ngồi thì cũng thoải mái vì sàn để chân rộng.
- tiêu thụ thành phố xấp xỉ 3l/100km so với xe chế hòa khí là 4.5l/100km thì khá tốt rồi, nhưng cũng thường thôi. nouvo mới chỉ 2l/100km (theo đồng hồ)

nói chung ai thích pi thì đi thôi, chứ còn công tâm mà nói thì nó không bằng nouvo sx mới được. giờ thì vespa cũng phổ thông rồi chứ cũng ko còn đặc biệt như ngày xưa. nhưng nói gì thì nói cái vespa nó cũng đắt hơn nhiều (lúc trước mua xong xuôi biển đẹp nữa là 80 triệu, bán được 58 triệu) so với nouvo lx thì đắt gấp đôi (xong xuôi 42 triệu). nhưng nói gì thì nói tầm 80 triệu mua xe mới chả có gì ngoài vespa cả. bạn cứ suy nghĩ cho kĩ.
Nếu bạn đã đắn đo giữa việc tốn xăng và tiếng ồn, xe nặng do toàn bẳng thép thì đừng nên mua Vespa ngay từ đầu vì nó mãi mãi không thuộc về bạn , phong cách xe Italy nó trước đến giờ là vậy. Hãng thừa sức chế tạo tiết kiệm xăng và không tiếng ồn nhưng họ vẫn không làm là có cái lý riêng .

Còn việc thấy đi trời mưa nguy hiểm thì mình lại không thấy trơn , trái lại mình thấy nó rất đằm quẹo cua rất an toàn ngay khi đường trơn !
Việc thắng xe nặng khi vào hãng mua bạn có thể kêu người ta chỉnh 1 tí là nhẹ thôi mà !
Mình chưa đi SX , nhưng nghe nói đến khả năng tiệu thủ 2l/100k thì bán tính bán nghi , ngay cả đến Lead tiết kiệm như vậy mà còn không đc . Còn vào việc máy có bến không là của tại người , liệu bạn đã đi bão dưỡng đúng như Pi họ khuyến cáo !

SX ở 1 đẳng cấp khác , vespa ở 1 đẳng cấp khác . Sao lại gom chung 1 xe phổ thông và 1 xe ga thuộc phân khúc xe cao cấp mà so sánh !

Chỉnh sửa cuối:

Dioxin

Xe đạp
đúng rùi trượt côn cụ ợ chỉnh 1 tý là đc nhưng em lừoi đi ..cụ ở đâu nhể thỉng thoảng ves s giao lưu cái
Cụ hình như ở HY hả em ở Long Biên gần Sài Đồng nếu cụ ở đầu hy thì cũng gần đấy ^^

xuoicity

Xe hơi
Website
www.o-to.net
Nếu bạn đã đắn đo giữa việc tốn xăng và tiếng ồn, xe nặng do toàn bẳng thép thì đừng nên mua Vespa ngay từ đầu vì nó mãi mãi không thuộc về bạn , phong cách xe Italy nó trước đến giờ là vậy. Hãng thừa sức chế tạo tiết kiệm xăng và không tiếng ồn nhưng họ vẫn không làm là có cái lý riêng .

Còn việc thấy đi trời mưa nguy hiểm thì mình lại không thấy trơn , trái lại mình thấy nó rất đằm quẹo cua rất an toàn ngay khi đường trơn !
Việc thắng xe nặng khi vào hãng mua bạn có thể kêu người ta chỉnh 1 tí là nhẹ thôi mà !
Mình chưa đi SX , nhưng nghe nói đến khả năng tiệu thủ 2l/100k thì bán tính bán nghi , ngay cả đến Lead tiết kiệm như vậy mà còn không đc . Còn vào việc máy có bến không là của tại người , liệu bạn đã đi bão dưỡng đúng như Pi họ khuyến cáo !

SX ở 1 đẳng cấp khác , vespa ở 1 đẳng cấp khác . Sao lại gom chung 1 xe phổ thông và 1 xe ga thuộc phân khúc xe cao cấp mà so sánh !
Chuẩn cụ ở không thddevess ở đẳng cấp riêng làm sao mà ra so sánh với xe phổ thông. đặc trưng của pi là tiếng động cơ mà .ngày trc em đi lade về phanh và độ bám đường ves ăn đứt lade :D

Mustang1253m

Xe buýt
Cám ơn các cụ, em tìm hiểu thêm xem sao. Em cũng đi qua vài đời xe Ý nên không lăn tăn quá, tìm hiểu các cụ có kinh nghiệm để biết thêm. Em kết cái đèn vuông nhìn nam tính, còn xe thì em vẫn tìm xe cũ thôi, vì xe máy phổ thông thì không có cái gì là khó sửa.

tungps2

Xe tải
_TIêu tốn nhiên liệu ??

Em cám ơn nhiều
Xe đi khá bốc, mặc dù là 125cc (bản 150cc thì em chưa đi)
xe đi chắc, đầu xe hơi nhẹ, tay ga cũng nhẹ, tay phanh nặng ra bảo dưỡng - cắt bớt lò xo đi là mềm ngay.
Cốp xe nóng, khắc phục bằng cách bọc thêm một lớp giấy bạc cách nhiệt 2 lớp (em đã test và thấy đỡ nóng khá nhiều)
Xe đi khá sóc, đi đường nào ổ gà hoặc đá lởm chởm thì phải nói là cực hình
Yên xe ngồi thoải mái, nhưng khá cứng
Ăn xăng tầm 3,2l, sơn xe mỏng
Lỗi là nước hay vào đồng hồ xem giờ => đồng hồ xem giờ tắt ngúm
Trời ko mưa, vào cua cũng khá tốt, nhưng trời mưa vào cua rất trơn mặc dù đi tốc độ chậm (em đang đi lốp yokohama theo xe)

darkz

Xe tải
Xe đi khá bốc, mặc dù là 125cc (bản 150cc thì em chưa đi)
xe đi chắc, đầu xe hơi nhẹ, tay ga cũng nhẹ, tay phanh nặng ra bảo dưỡng - cắt bớt lò xo đi là mềm ngay.
Cốp xe nóng, khắc phục bằng cách bọc thêm một lớp giấy bạc cách nhiệt 2 lớp (em đã test và thấy đỡ nóng khá nhiều)
Xe đi khá sóc, đi đường nào ổ gà hoặc đá lởm chởm thì phải nói là cực hình
Yên xe ngồi thoải mái, nhưng khá cứng
Ăn xăng tầm 3,2l, sơn xe mỏng
Lỗi là nước hay vào đồng hồ xem giờ => đồng hồ xem giờ tắt ngúm
Trời ko mưa, vào cua cũng khá tốt, nhưng trời mưa vào cua rất trơn mặc dù đi tốc độ chậm (em đang đi lốp yokohama theo xe)
Ủa em tưởng lốp theo xe là maxxis chứ nhỉ? Hay là lx khác s ạ?