[Thảo luận] Em hỏi câu này hơi ngu tí mong các cụ trả lời

phuong_benmar

Xe tải
Chả là hôm trước đi qua ~4 bạch mai phố huế e thấy xxx tự vệ (tự quản phường) bắt 2 thanh niên ko mũ. Theo phản xạ tự nhiên thằng 2 banh vung tay chẳng may làm chú tự vệ phừong chảy máu mồm. Rồi bị xxx xịn (công an phừong) cho lên xe đi uống nc chè. Em hỏi là liệu thag 2 banh co bị khep vao toi chong đối nguoi thi hanh cong vụ ko ạ?? Vi là xxx tự vệ phường chứ ko fai xxx xịn.

Chỉnh sửa cuối:

t_rex

Xe buýt
Tự quản ko có quyền bắt vi phạm giao thông cụ nhé.

chimtungtang

Xe tải
Hehe...Em thấy cụ hỏi câu này thì cũng *** thật. XXX lôi về đồn rồi cũng vung tay chảy máu mồm chú kia thoai.

xe muon

Xe tăng
Chả là hôm trước đi qua ~4 bạch mai phố huế e thấy xxx tự vệ (tự quản phuong) bắt 2 thanh niên ko mũ. Theo phản xạ tự nhiên thằng 2 banh vung tay chẳng may làm chú tự vệ phừong chảy máu mồm. Rồi bị xxx xịn (công an phừong) cho lên xe đi uống nc chè. Em hỏi là liệu thag 2 banh co bị khep vao toi chong đối nguoi thi hanh cong vụ ko ạ?? Vi là xxx tự vệ chứ ko fai xxx xịn.
2 thanh niên đấy là người nhà cụ đúng kô ạ?

mrkey

Xe buýt
Chả lẽ lại là bài học xương máu cho các bác trật tự phường :-s

buonchan79

[Tịch thu bằng lái]
Chả lẽ lại là bài học xương máu cho các bác trật tự phường :-s
Xương máu cho 2 thang kia chu ạ...TQ hom nay chay máu mai no lai hành hạ bà con đi buôn thúng bán mẹt. ngheo con ko tha

anhtho

Xe ngựa
2 thằng thanh niên đó cũng giỏi nhỉ, chỉ quờ quạng tay mà cũng nhỡ làm người ta chảy máu mồm.
Em dự nếu cứ đằng thẳng thì cũng bị khép vào tội chống người thi hành công vụ. Bây giờ đang hót. Chú gì ở Bắc Giang cũng học tập taxi HN cho xxx lên capo, giờ đang ngồi bóc lịch đấy ợ. Mà ghi trong án là phạm tôi: "giết người" đấy

bmw1226

Xe tải
Về bản chất trật tự phường không có quyền dừng xe của người vi phạm. Chỉ có lực lượng xxx mới được phép! Sai chức trách thì coi như ko có lỗi.

zin_zin_hn

Xe điện
Dân phòng tự ý dừng xe người đi đường là sai phạm. Lực lượng dân phòng chỉ tham gia giữ gìn trật tự an toàn giao thông. Khi phát hiện người vi phạm luật giao thông, lực lượng này phải báo cáo cảnh sát giao thông để xử lý, không được tự ý dừng xe. Mấy thèng trật tự đôi khi rất bố láo.
Có lần em quên ko cài mũ BH mà nó bắt em dừng xe, dút chìa khóa xe em như đúng rồi. Khi em vặn nó và hỏi tên nó thì nó lại bảo: Thôi chị đi đi mới hâm.

Duong_Anh

Xe buýt
Dân phòng tự ý dừng xe người đi đường là sai phạm. Lực lượng dân phòng chỉ tham gia giữ gìn trật tự an toàn giao thông. Khi phát hiện người vi phạm luật giao thông, lực lượng này phải báo cáo cảnh sát giao thông để xử lý, không được tự ý dừng xe. Mấy thèng trật tự đôi khi rất bố láo.
Có lần em quên ko cài mũ BH mà nó bắt em dừng xe, dút chìa khóa xe em như đúng rồi. Khi em vặn nó và hỏi tên nó thì nó lại bảo: Thôi chị đi đi mới hâm.
ôi, mợ máu hơn cả em đấy ạ. Nhưng đợt này đang ra quân, nên không biết bọn trật tự phương có được trang bị thêm quyền hạn gì không. Nó đang thi hành công vụ nên có nhỡ tay làm nó chạy nước miếng là cũng vỡ mồm đấy ạ

CIVIC 30M

Xe buýt
Trật tự phường không có quyền kiểm tra hay dừng bất kể phương tiện nào hết cụ nhé.Trật tự phường chỉ đi theo và đuổi chợ thôi ạ
Đề nghị tất cả anh em OF đổi cách gọi chỗ màu đỏ thành ĐẶC CÔNG XÓM cho nó chuẩn ạ. Hàng ngày lực lượng đặc công này có nhiệm vụ chính (ngoài giờ cao điểm)) là đu bám trên thùng xe tải làm nhiệm vụ đuổi chợ (dùng đúng từ chuyên ngành của xxx là giả tán đám đông), khi phát hiện mục tiêu thì nhảy từ thùng xe tải xuống để đi nhặt từng mớ rau của các bà bán rong bị rơi khi chạy xxx không kịp và xxx từng mẹt hoa quả của các chị chưa kịp chạy khi xxx khi đuổi chợ. Mà lạ một cái là lực lượng này khi phát hiện con mồi thì nhảy từ thùng xe tải xuống đất và triển khai đội hình rất nhanh.
Ngoài thời gian này lực lượng này còn vượt quyền hạn là ra đường đứng nấp và rình các phương tiện vi phạm luật giao thông. Vị trí triển khai đội hình là các bờ tường nhà dân, cột điện ... tất cả các chỗ có thể giấu mình (kể cả ống cống rãnh) để rình bắt các phương tiện.
Để nâng cao tinh thần và kỹ năng chiến đấu, xxx đang đào tạo lực lượng này món NHẢY NẮP CAPO xe 4B để dần thay thế xxx trong môn thể thao nguy hiểm này.

Chỉnh sửa cuối:

LA 31F-3300

Xe hơi
Sẽ bị vịn vào tội: Cố ý gây thương tích. Mà 2 tội này cũng na ná giống nhau.

pbinh979

Xe tăng
Sai hay đúng đã có pháp luật. các cụ đừng miệt thị mấy anh tự quản này. Nếu ko có mấy anh này thì xin lỗi các cụ là HÀ NỘI SẼ THÀNH 1 CÁI CHỢ CÓC TOÀN DIỆN. XE CÁC CỤ CHỈ CÓ MANG VÈ QUÊ THÔI

ducbinh94

Xe tăng
Trật tự phường có nhiệm vụ hỗ trợ cho CA phừong thôi các cụ ạ. Nếu không có CA bên cạnh thì k được phép dừng xe. Quả này 2 thanh niên kia vào bệnh viện Thanh Nhàn gấp vì cũng bị ộc máu mồm

LuckyCar

Xe container
Trật tự phường giữ xe là sai nhiệm vụ, nhưng vung tay mà hộc máu mồm thì cũng cao thủ đấy, lên phường uống nước chè là nhục rồi, khéo lại về húp cháo vì chẳng còn răng ấy chứ. Đáng ra nên đội cái mũ vào cho đúng luật, biết rồi, khổ lắm, nói mãi.

quang74

Xe buýt
Cháu dự là 2 thằng đi xe máy sẽ được giam với mấy ngài pê đê ợ :D